PDA

View Full Version : nhờ tư vấn build cung 2.5 ngày

daixitrum
24-04-2014, 14:23
Tình hình là ngày 30.4 bận chút việc buổi sáng nên ko xuất phát từ 29.4 cùng vô số các đoàn của anh em mình. Đang phân vân giữa Mộc Châu và Hà Giang. Mộc Châu thì nhẹ nhàng thư thái, còn Hà Giang với mình hơi gấp rút vì đi từ 2h chiều 30 và phải về HN lúc 4h chiều ngày 3.5 rồi. Nhờ các phượt thủ giàu kinh nghiệm build giúp mình cung Mộc Châu dài hơn hoặc cung Hà Giang ngắn gọn. Thank all!
Ai đi cùng mình lịch như trên cũng wellcome!

HoangGiang
24-04-2014, 14:57
Nếu kết hợp ô tô đi đêm 30/4 về đêm 2/5 thì đi được Hà Giang. Còn Mộc Châu muốn đi dài hơn thì đừng loanh quanh trong thị trấn mà đâm vào các bản ở đấy, sợ 2.5 ngày còn ko đủ ấy chứ :3

daixitrum
24-04-2014, 15:22
Vậy nhờ bác build giúp em cái cung mộc châu đi, cũng có kinh nghiệm mai châu rồi nên đường xá không đến nỗi.

HoangGiang
24-04-2014, 21:36
Nói vậy là bạn chưa đi Mộc Châu lần nào? Vậy thì đi 2.5 ngày đâu phải là không có nơi để đi :)
Chiều 30/4 chạy đi Mộc Châu. Dọc QL6 chụp choẹt cỏ lau. Nghỉ đêm ở thị trấn Mộc Châu.
1/5 rong chơi ở tt Mộc Châu, đi thác Dải Yếm, Hang rơi, rừng thông bản Áng [Ngủ đêm ở nhà sàn bản Áng 80k/ng]
2/5 sang tt Nông Trường, đi thăm nông trường MC, vào bản Ôn trek Ngũ Động. Bản Ôn có rất nhiều đào mận, zờ chắc đã kịp chín. Trên đường vào bản Ôn sẽ đi qua vườn chè hình trái tim.
Nếu muốn chơi thêm 3/5 thì đi vào các bản Chiều Hắc, Chiềng Khoa, Pa Phách...
Về Hà Nội