PDA

View Full Version : HÀ NỘI - Tìm bạn đồng hành cho nhóm khám phá đảo Quan Lạn - Vân Đồn

walleeveby
22-04-2014, 23:04
Trước tiên, mình xin phép được gửi lời chào và lời cảm ơn!
Có lẽ mình xin bắt đầu vào chủ đề luôn:
Nhân dịp nghỉ lễ 30-4 vs 1-5, mình vs nhóm bạn của mình đang có kế hoạch khám phá những địa điểm đẹp của đảo Quan Lạn. Nhóm ban đầu dự tính sẽ có 10 người, bao gồm 5 nam vs 5 nữ. Tuy nhiên, vì 1 số lý do khách quan và bất khả kháng, nên hiện tại nhóm của mình chỉ còn có 02 bạn nữ có thể tham gia với đoàn. Vậy nên, để giúp cho việc trải nghiệm của cả nhóm có thể trở nên thú vụ hơn, cũng như có thể cân bằng lại âm - dương, mình có lời mời tới các bạn nữ có mong muốn được khám phá đảo Quan Lạn vào dịp 30-4 này để join in cùng với nhóm của mình.
Mình sẽ nói 1 chút về lịch trình cũng như kế hoạch của cả nhóm. Đi Quan Lạn, Cô Tô hay các đảo khác tại miền Bắc việc đi lại cũng khá đơn giản và nhẹ nhành. Đảo Quan Lạn cũng ko phải là đảo lớn, vậy nên sẽ ko có bó buộc nhiều về lịch trình dành cho các thành viên. Thời gian dự kiến cho cả chuyến đi sẽ là 3 ngày và 3 đêm. Cả đoàn dự kiến sẽ xuất phát tại Hà Nội vào buổi tối ngày 29-4 để kịp bắt tàu ra đảo vào lúc 8h sáng tại Cảng Vân Đồn. Kinh phí dự kiến cho từng thành viên tối đa là 1tr5. Các thông tin cụ thể khác cúa chuyến đi sẽ được đăng tải và trao đổi trên facebook của cả nhóm.
Bạn nào nếu có thể bố trí được thời gian để join in cùng với nhóm của mình thì pm theo số điện thoại của mình là 0946422333. Tên mình là Thắng. Link fb của mình là https://www.facebook.com/LeThangBy (trong trường hợp các bạn muốn có thông tin qua fb để tiện mình add bạn vào group (closed group))

Xin chân thành cảm ơn các bạn!
P.s: Các bạn nữ tham gia không cần phải lo lắng quá nhiều về lịch trình cũng như các vấn đề khác, bởi vì nhóm mình đã phân việc quản lý cho từng thành viên khác. Máy ảnh và máy quay cũng đã đầy đủ (nhóm mình cũng lên kế hoạch sẽ thực hiện việc ghi lại những hình ảnh đẹp của chuyến đi qua ảnh và video), vậy nên nếu bố trí được thời gian để tham gia, các bạn hãy xách balo lên và chuẩn bị tinh thần thật tốt, thật hứng khởi để có thể trải nghiệm và ghi lại những khoảng khắc đep nhất và vui vẻ nhất. Như vậy thôi ạ.
P.s.s: Trân trọng cảm ơn các bạn 1 lần nữa. Hãy pm mình nhé. Nhóm của mình xin chào đón các bạn. Tran trọng cảm ơn...

ngobaobao
23-04-2014, 09:00
Đêm đầu tiên chính là 29 phải không, nghĩa là sáng mùng 2 cả đoàn sẽ về hả bạn? Hiện tại nhóm bạn đã có bao nhiêu người rồi thế :)

walleeveby
23-04-2014, 11:09
Đúng rồi bạn. Bạn xem luôn lịch trình chi tiết hơn giúp mình nhé. Đoàn mình hiện tại có 7 người, 5 nam vs 2 nữ bạn ak.
Đi Quan Lạn khá đơn giản và nhẹ nhàng, vậy nên lịch có thể flexible 1 chút theo nhu cầu của thành viên trong đoàn.
Hy vọng bạn có thể sx thời gian để tham gia cùng nhóm mình. Cảm ơn b!

Lịch trình:
Đêm 1 – (29/4):
Bắt xe khách giường nằm chuyến HN - Móng Cái, xuất bến Mỹ Đình, xuống Cửa Ông. Chuyến muộn nhất 9pm, tới Cửa Ông là 3h sáng. Vé HN - Cửa Ông ~ 200k/người.

Ngày 1 – 30/4:
3am có mặt ở cảng Cái Rồng, đi taxi về nhà nghỉ. Nhận 2 phòng để gửi đồ, nghỉ ngơi.

8am: tàu cao tốc xuất bến đi Quan Lạn, 45p, 120k/vé ngày cuối tuần, ngày thường 100k.

9am có mặt tại đảo, đi xe tuk tuk về trung tâm Quan Lạn (tầm 10-15p), check in.
Ăn trưa, nghỉ ngơi
Đầu giờ chiều ra bãi Sơn Hào tắm biển + ảnh ọt :))
Vé vào cửa Sơn Hào 20k/người.
Tắm biển tới chiều tối về lại nhà nghỉ, ăn tối.
Tối đi đi hát hò, lượn lờ xung quanh, chém gió

Ngày 2 – 01-5:

Dậy sớm thưởng thức cảnh Bình minh trên đảo, ăn sáng.
Sau khi ăn sáng, thăm quan 1 vòng Đảo Quan Lan, qua Minh Châu tắm, ăn trưa vs ngắm cảnh.
Chiều: Quay về nhà nghỉ, tắm biển và nghỉ ngơi tại bãi biển Sơn Hào.
Tối: Ăn tối tự túc, đốt lửa trại, nhậu nhẹt.
NGÀY 03 - 02-5:
Sáng: Dậy sớm đón bình minh, tắm biển, thăm khu sinh thái Quan Lạn
Trưa quay về nhà nghỉ ăn uống, về phòng dọn đồ, check out, 12h30 lên xe ra cảng, 1h tàu chạy.