PDA

View Full Version : [SG - PP - Sihanouk - Koh Rong - SG 30/4 - 4/5] Tìm đoàn đi/tìm thêm người đi cùng

Chiny
18-04-2014, 00:52
Hello các anh/chị,

Mấy hôm nay dự tính tìm đoàn đi cung đường trên nhưng lúc có thời gian rãnh nghía qua thì các đoàn hầu như đã chốt rồi TT.TT.

Tụi em hiện tại có 2 mạng, dự tính đi như sau:

8h 30/4 lên xe Sapaco đi PP (trong ngày mai ai nhập hội thì vẫn còn vé khung giờ này) - 14h30 tới nơi, check in KS, đi lòng vòng bờ sông, đi night market, ăn bò tùng xẻo, lượn phố Tây (đi giờ này thì k vô Hoàng Cung được rồi, cận giờ quá nó k cho, nhưng có thể đi thăm chùa Wat Phnom, ra khu phía trước Hoàng Cung chơi với chim bồ câu, quảng trường độc lập...)
Tối về ngủ lấy sức sáng mai đi tiếp
KS book giường đôi, máy quạt, giá total 230k/phòng (book agoda, còn 2-3 phòng, nằm khu chợ đêm luôn). Tất nhiên đi nhiều sẽ rẻ hơn :)

6h30 1/5 ra bến xe đi SV - chiều đến nơi, lại lịch trình cũ, check in KS, tắm biển, dạo biển, tối bắn pháo hoa, ăn hải sản...

2/5: Sáng dậy sớm đi ngắm mặt trời mọc, 8h lên tàu ra đảo Koh Rong Saloem , ở lại 1 đêm trên đảo thăm thú này kia...
KS: giá 330k/phòng - giờ này cũng muốn hết phòng rồi, em cũng cố gắng kiếm được cái đó

3/5: Về lại SV, ở lại thêm 1 đêm SV chơi bời

4/5: Book vé Soryal đi thẳng về SG, giá 440k (khỏi phải đi 2 - 3 chặng như sh - hà tiên, hà tiên - cửa khẩu, cửa khẩu - SV...)

Cơ bản là GẤP GẤP GẤP để book ks và vé xe, nên anh/chị nào có nhã hứng đi cùng thì đi chung cho vui nha...Thường 1 xe tuk tuk chở được 4-5 người lận, đi cùng tiết kiệm chi phí :3

Quên để contact: các bạn liên lạc qua facebook của mình cho tiện hơn nha!

FB: https://www.facebook.com/Ms.Phuong
SĐT: 090 789 2950

Tes
18-04-2014, 01:37
Cho mình hỏi vậy dự trù chi phí tổng cộng cho chuyến đi là bao nhiêu? Mình nhẩm thử như bạn kê ra thì riêng tiền xe và ks là hết tầm 1 triệu? Còn tiền ăn uống mỗi người tự túc?

Mình cũng rất muốn đi cung này nhưng còn đang phân vân, nếu các bạn welcome thì contact với mình qua FB www.facebook.com/Testimo mình trao đổi thêm nhé ;)

Chiny
18-04-2014, 08:21
Cho mình hỏi vậy dự trù chi phí tổng cộng cho chuyến đi là bao nhiêu? Mình nhẩm thử như bạn kê ra thì riêng tiền xe và ks là hết tầm 1 triệu? Còn tiền ăn uống mỗi người tự túc?

Mình cũng rất muốn đi cung này nhưng còn đang phân vân, nếu các bạn welcome thì contact với mình qua FB www.facebook.com/Testimo mình trao đổi thêm nhé ;)

Hello bạn, mình dự trù chi phí total là khoảng 3tr ^^
Đợt trước mình đi cung đường SG - PP - SR - SG 5 ngày 4 đêm cũng mất khoảng 2tr6, nếu tính hết cái này thì cũng tầm 3tr thôi bạn. Mình có inbox fb cho bạn rồi nhé! :")

nguyenthikimchi
18-04-2014, 08:43
Hello các anh/chị,

Mấy hôm nay dự tính tìm đoàn đi cung đường trên nhưng lúc có thời gian rãnh nghía qua thì các đoàn hầu như đã chốt rồi TT.TT.

Tụi em hiện tại có 2 mạng, dự tính đi như sau:

8h 30/4 lên xe Sapaco đi PP (trong ngày mai ai nhập hội thì vẫn còn vé khung giờ này) - 14h30 tới nơi, check in KS, đi lòng vòng bờ sông, đi night market, ăn bò tùng xẻo, lượn phố Tây (đi giờ này thì k vô Hoàng Cung được rồi, cận giờ quá nó k cho, nhưng có thể đi thăm chùa Wat Phnom, ra khu phía trước Hoàng Cung chơi với chim bồ câu, quảng trường độc lập...)
Tối về ngủ lấy sức sáng mai đi tiếp
KS book giường đôi, máy quạt, giá total 230k/phòng (book agoda, còn 2-3 phòng, nằm khu chợ đêm luôn). Tất nhiên đi nhiều sẽ rẻ hơn :)

6h30 1/5 ra bến xe đi SV - chiều đến nơi, lại lịch trình cũ, check in KS, tắm biển, dạo biển, tối bắn pháo hoa, ăn hải sản...

2/5: Sáng dậy sớm đi ngắm mặt trời mọc, 8h lên tàu ra đảo Koh Rong, ở lại 1 đêm trên đảo thăm thú này kia...
KS: giá 330k/phòng - giờ này cũng muốn hết phòng rồi, em cũng cố gắng kiếm được cái đó

3/5: Về lại SV, ở lại thêm 1 đêm SV chơi bời

4/5: Book vé Soryal đi thẳng về SG, giá 440k (khỏi phải đi 2 - 3 chặng như sh - hà tiên, hà tiên - cửa khẩu, cửa khẩu - SV...)

Cơ bản là GẤP GẤP GẤP để book ks và vé xe, nên anh/chị nào có nhã hứng đi cùng thì đi chung cho vui nha...Thường 1 xe tuk tuk chở được 4-5 người lận, đi cùng tiết kiệm chi phí :3

Cho mình hỏi là đi có đi đảo Korong Saloem không?

Chiny
18-04-2014, 08:46
Cho mình hỏi là đi có đi đảo Korong Saloem không?

Chỗ ngày 2/5 đó bạn, mình có ghi mà ^^
Ở lại trên đảo 1 đêm :")

caoboixavo
19-04-2014, 21:11
Nhóm có mấy nam rùi bạn?

Chiny
21-04-2014, 09:26
Đoàn đã chốt nha mọi người <3
Đăng ký đông mà không đủ khách sạn nên đành rơi rớt. Chốt lại còn 6 mạng đi...her her :3
Đã xong vé xe các tuyến, khách sạn cả hành trình rồi, giờ chỉ còn vác mông lên mà đi thôi!

katehoang
24-04-2014, 14:10
E có 3 vé đi phnompenh ngày 30/4, chuyến 6.45, ghế 5-6-7. Nhà có chuyện nên o đi được, anh chị nào có nhu cầu xin liên lạc với e. Xe Kumho ngồi rộng rãi thoải mái hơn các hãng khác, mong các anh chị giúp đỡ. 0983094563