PDA

View Full Version : Hỏi về tuyến đường SG - BMT - Gành Đá Dĩa - Nha Trang - Phan Rang - Phan Thiet - SG

tyrion
12-04-2014, 21:02
Chào các bạn,

Tụi mình có 3 đứa dự định đi 1 vòng từ SG - BMT - Gành Đá Dĩa - Nha Trang - Phan Rang - Phan Thiết - SG trong 7 ngày (từ 27/04 - 03/05). Bạn nào có kinh nghiệm về những chặng trên có thể giúp mình những thông tin sau được không?

- Thời gian 7 ngày có đủ không? Tụi mình tính chạy mỗi ngày từ khoảng 8h sáng đến trưa thì nghỉ ngơi ăn cơm, kiếm chỗ ngủ ở lại qua đêm rồi mai đi tiếp.
- Chi phí dự tính? Do mình chưa từng đi những tỉnh trên nên cũng không rõ sẽ tốn bao nhiêu. Giả dụ như tụi mình có 1tr/người/ngày thì đủ không?
- Đoạn đường lên BMT theo mình tìm hiểu thì có chạy ngang qua những suối rất đẹp là Dray Nur, Dray Sap với Trinh Nữ, tuy nhiên lại nghe thông tin nhiều bạn nói hiện giờ thác không có nước, cũng không cho vào tham quan?

Do không có thông tin về từng chặng đường, xấu tốt thế nào, nên mạn phép hỏi bạn nào có kinh nghiệm có thể cho mình lộ trình, điểm dừng chân khả dĩ của mỗi chặng như vậy không?

Cám ơn các bạn rất nhiều, nhân tiện chúc các bạn 1 kỳ lễ 30/4-1/5 an toàn và vui vẻ luôn :D

caonguyendom
14-04-2014, 13:46
Nếu quỹ thời gian của bạn như vậy chúng ta có thể theo cung này và khi từ Tuy Hòa về SG tất cả chúng ta đi theo cung đường biển nhé.

Ngày 1: Tphcm - Bmt.
Tham quan: Thác Trinh Nữ, Draysap, Sắc Tứ Khải Đoan, Cafe Trung Nguyên

Ngày 2: Bmt - Tùy Hòa.
Tham quan: Bản đôn => Chạy Tuy Hòa.

Ngày 3: Tuy hòa - Nha Trang.
Chạy cung biển tham quan: Gành Đá Dĩa, Đầm Ô Loan, Nhà Thà Mằng Lăng => Chạy Nha Trang.

Ngày 4: Nha Trang.
Tham quan: City + tour các đảo.

Ngày 5: Nha Trang - Phan Rang.
Chạy cung biển tha hồ tham quan và chụp choẹt => Bình Tiên. Bình Lập, Vĩnh Hy, Vườn Nho,....

Ngày 6: Phan Rang - Phan Thiết.
Chay cung biển: Đối cát Nam Cương, tháp chàp poklonggiarai, gố bàu trúc, pahn rí cửa, bàu trắng,......

Ngày 7: Phan Thiết - Sài Gòn.
Chạy cung biển => Vũng Tàu => Sài Gòn

Nếu ngày 4 không muốn ở Nha Trang quá nhiều thì chúng ta có thể đi Bình Ba.

Chi phí: chúng ta có thể dự trù chi phí cơ bản 700.000đ/ngày/1 người => Xăng, ăn 3 bữa, ngủ, tham quan, cafe, .....

tyrion
17-04-2014, 01:28
omg, cám ơn bạn nhiều lắm nhe. Mình hỏi nhưng cũng không nghĩ là lại được trả lời chu đáo như vậy trong một post nữa (beer)

caonguyendom
17-04-2014, 07:10
omg, cám ơn bạn nhiều lắm nhe. Mình hỏi nhưng cũng không nghĩ là lại được trả lời chu đáo như vậy trong một post nữa (beer)

1 chai bia cho 1 ngày nhé. Vậy là 7 chai (beer)