PDA

View Full Version : Xin ý kiến cho cung đường SG - Gia Lai - Kontum - Bình Định - Nha Trang dịp 30/4

HuyenNhi
10-04-2014, 17:49
Nhóm mình 7 người (sẽ tuyển thêm cho đủ 10 - 12 người) muốn đi cung đường trên từ trưa 29/4 đến 4/5 về lại SG.
Kế hoạch phác thảo của một thành viên trong nhóm, mong mọi người xem và góp ý giúp. Đặc biệt là nơi dừng chân nghỉ ngơi, ăn uống.

- Tiêu chí của chuyến đi là: nhanh, kịp thời gian, an toàn cho nên sẽ hạn chế đi vào các đường khó, không đi đường dọc biên giới. Bảo đảm sức khỏe nên 1 ngày chỉ chạy từ 200-250km, không chạy đêm, tới nơi trước 7h tối. Nên đề nghị mọi người chuẩn bị nhanh nhẹn để đỡ mất thời gian mọi người trong đoàn (sáng sẽ khởi hành vào lúc 7h), hạn chế tự nấu nếu đi vào khu dân cư cho đỡ mất thời gian.

1. Chiều 29-4: tp HCM – TL 741 - Đồng Xoài ( Bình Phước ). Ngủ đêm ở đây (nhà nghỉ). Khoảng 110km đường thành phố nên tùy các bạn có thể đi trưa hoặc 6h chiều xuất phát cũng được, đến nơi chỉ ngủ thôi.

2. Ngày 30-4:
- Đồng Xoài – QL14 (~130km) – Gia Nghĩa (Đak Nông), nghỉ trưa ở Thác Diệu Thanh hoặc thác 3 tầng.
- Gia Nghĩa – QL 14 (~120km) - Nghỉ đêm BMT hoặc Thác Trinh Nữ (tối hôm đó ai còn trinh nữ thì chịu phạt, hình phạt là gì thì cho lít nghĩ ra nha…:)) ).

3. Ngày 1-5:
- BMT – QL14 (~170km) - Pleiku (Nghỉ trưa ở Biển Hồ Tơ Nưng).
- Pleiku – QL14 (~50km) Kontum ( nghỉ 1 chút café cao nguyên ăn nhẹ).
- Kontum – QL14, QL14E, QL40 (~60km) – Ngọc Hồi (có thể nghỉ đêm ở đây mai đi ngã 3 Đông Dương hoặc tới ngã 3 Đông Dương luôn, mai đón bình minh ở đó, tùy điều kiện và có nguy hiểm hay không).

4. Ngày 2-5:
- Ngã 3 Đông Dương- về lại KonTum theo 1 đường khác ngang (QL14c-TL675 ~70km) qua VQG Chư Mom Ray.
- Kontum – QL 670 (~170km) – qua căn cứ An Khê nghĩa quân Tây Sơn (nghỉ trưa) – Quy Nhơn ( nghỉ đêm).

5. Ngày 3-5: đi dọc biển theo QL1D tham quan ghềnh Ráng, đặc biệt là Ghềnh Đá Dĩa làm sao ăn trưa ở trên đèo cả ngắm Đại Lãnh, Vũng Rô (~100km). Chiều đổ đèo qua Đại Lãnh hoặc Đầm Môn ăn chơi, tắm biển tối về Ninh Hòa, làm sao kiếm xe trong đêm bỏ xe máy lên xe đò rồi về tp.

Vậy là chúng ta còn 1 ngày dự trữ tùy độ xõa của cung để các bạn ăn chơi nhảy múa thác loạn đú đởn, để về sớm nghỉ ngơi nếu quá mệt hoặc còn quá sung thì ăn chơi tiếp hehe.

Quãng đường chạy xe máy là ~1100km. Chi phí dự trù là 2 - 3tr/người.

Chân thành cảm ơn.

BlackBird
10-04-2014, 18:56
Ngày này qua ngày khác tuần này qua tuần khác, dân trên phuot.vn lên cung và còn nhiều diễn đàn khác, chưa tính người dân thành phố gia đình khá giả thích lại nhất đít lên chở gia đình đi chơi, ông bà được con cháu chở đi chơi, con cháu được ông pà dẫn đi chơi, anh hai dẫn em ít đi chơi chú út dẫn cháu đi chơi bla bla bla ...

Riêng mỗi mình mình không ai đi cùng. :))

Toàn tham khảo các cung đường hay k à hêy. :))

Bùn quá lên spam! Mod ơi thương tình (NT) =)) :L

HuyenNhi
11-04-2014, 00:18
Nhóm đã chốt cung rồi. Giờ tuyển thêm 3 ng cho chẳn. Sau đó off trước khi đi.

babyone
11-04-2014, 10:25
Em không muốn nguyên cung này của em thành cung hít bụi thì kiếm đường né cái Ql14 gấp. Hồi Tết nó oki rồi, còn khoảng 20-30 km xấu, trải đá dăm thôi nhưng bữa nay thì xong, nguyên tuyến bụi mù mịt, đi oto còn chịu k nổi. Em bám QL14 thế này thì hỏng nguyên cung.

HuyenNhi
11-04-2014, 18:36
Ô là la. Thế thì em đổi tuyến đường gấp thôi.
Em cảm ơn ạ.

hiep tranminh
14-04-2014, 09:26
Ngọc hồi cách ngã 3 Đ D 20 Km,thường thì nghỉ ở Ng. H rồi sáng sớm chạy vào ngã 3. Ngày 3/5 thời gian dành cho cụm ghềnh Đá đĩa - hải đăng Đại lãnh - NT như vậy là hơi ít chỉ cưỡi ngựa xem hoa thôi . Chúc cả nhóm có kỳ nghỉ vui vẻ!

cubi99
19-04-2014, 18:48
Huyennhi ! hết đi rồi đi , khâm phục " Cô em gái " quá ! . Câu em viết : " Vậy là chúng ta còn 1 ngày dự trữ tùy độ xõa của cung để các bạn ăn chơi nhảy múa thác loạn đú đởn, để về sớm nghỉ ngơi nếu quá mệt hoặc còn quá sung thì ăn chơi tiếp hehe." khó hiểu quá trời luôn !

Đường 14 sau tết vừa rồi đi ngang ( toàn tuyến từ KheSanh-Chơn Thành ) anh thấy nó quá xấu , vừa rồi chui ra từ BGM , Quảng trực về thấy sao nó đẹp lạ lùng - một cung đường quá đẹp , con đường vẩn vậy nhưng " con mắt " anh thấy khác rồi . Đẹp xấu là do cảm nhận của mình thôi . Trước khi đi BGM theo anh đường tốt là đường có thể chạy xe với vận tốc > 100km/h , xe không chạy được 80km/h là đường xấu ; sau khi đi BGM ra anh có khái niệm tốt xấu khác chút :đường đẹp là đường có thể đặt chân lên xe khi chạy , đường xấu là đường khi chạy phải xòe 2 chân ra 2 bên để chòi - đạp kẻo ngã .Vì vậy : theo khái niệm mới về đẹp - xấu thì đường 14 hiện nay là QUÁ ĐẸP luôn .

Đường đầy bụi cũng có cái đẹp của nó , em cứ nghỉ nó như sương mù Mai châu -Mộc châu vậy là đẹp liền hà . Cũng như có người thấy đường đầy bùn đất xe không chạy được , vừa dắt vừa đẩy là đẹp ( như chị BBO vậy , mà giờ có lẽ anh cũng thấy nó khá thú vị ) .
Cứ vậy mà đi thôi em !
Chúc em gái có chuyến đi vui !( Gọi em gái vậy chứ chưa biết mặt bao giờ )

imjiro
20-04-2014, 11:45
Chuyến đi này thú vị nà. vì có đi ngang qua nhà mình lun là ở kontum- ngọc hồi (beer). mình có góp ý cho nhóm nho nhỏ là nếu lên kontum thì nên đi QL 24 lên (măng đen). đây được cho là đà lạt 2 đó, nếu lên kontum mà không lên măng đen thì hơi tiếc, đường núi đèo rất đẹp. và từ đường này mình có thể qua quãng ngãi tới QL1.

laptop
20-04-2014, 15:12
Theo mình thích thì cứ nhích thôi,quốc lộ 14 thì sửa mấy năm nay đã xong đâu mà dân phượt cứ phi ầm ầm..đường xấu có mấy đoạn từ bù đăng tới đắc song thôi .còn từ buôn mê đi gia lai thì ok ..cảnh lại đẹp..Nếu các bạn đi từ gia lai đi măng đen thì cũng bị 1 đoạn đường đang làm khoảng vài cây số.nói chung là dân đi được thì mình cũng đi được..hehe

HuyenNhi
20-04-2014, 17:44
Cảm ơn mọi ng đã góp ý cho em.
Em mới đi Cam về, đi sắm vào món đồ cho cung đường Gia Lai.
Tụi em đã tăng thời gian đi là 6.5 ngày, trưa 29/4 xuất phát. Trung bình một ngày đi 240km để dành thời gian cho ngắm cảnh và giải trí ạ.
Quãng đường đi qua Dak Nông, Buôn Mê Thuột, Gia Lai, Kon Tum, Bình Định, Phú Yên, Nha Trang, Bình Thuận, SG.
Nói chung tuần nào em cũng đi cả. Hì hì. Sài Gòn ngột ngạt quá mà.
Nhóm em tầm 20 ng nên ko đưa kế hoạch rộng rãi, trừ phi thiếu ng hoặc cung đường khá nguy hiểm cần xin lời khuyên của mọi ng.
Em cảm ơn mọi ng, nhất là anh cubi99, đã quan tâm đến em. Hihi.

HuyenNhi
21-04-2014, 08:32
KẾ HOẠCH 30-4. OPTION 3.

1. Chiều 29-4:Khởi hành lúc 1h chiều tp HCM – phà cát lái – TL769 – Dầu Giây – QL1 – Gia Ray – TL766 – TL713 - Đức Linh – Đèo Lộc Bắc – Gia Nghĩa (Đăknông) (~300km). Ngủ đêm ở nhà nghỉ.
2. Ngày 30-4:
- Gia Nghĩa - Đường liên xã Quảng Khê-Quảng Sơn – BMT. Nghỉ trưa
- BMT – TL1 – Ea súp – Chư Sê – QL14 – Pleiku, ngắm hoàng hôn ở biển Hồ rồi bắn lên Kontum nghỉ. Vì đến Biển Hồ là hôm đó đoàn mới đi dc 200km, còn 40km nữa là đến Kontum rồi, đến sớm để mai rong chơi Kontum cho đã.
3. Ngày 1-5: Ăn chơi tham quan ở Kontum thoải mái vì dư thời gian.
- Kontum – Măng Đen – Kontum. Ghé Chủng Viện và nhà thờ Gỗ. Nếu kịp thì sẽ leo Măng Đen.
- Kontum - QL14E- QL 40 - Ngọc Hồi – Bờ Y. Ngủ đêm ở Ngọc Hồi.
4. Ngày 2-5:
- Bờ y - về lại KonTum theo 1 đường khác ngang (QL14c-TL675 ~60km) qua VQG Chư Mom Ray.
- Kontum – TL670 – QL19 - qua căn cứ An Khê nghĩa quân Tây Sơn (~200km) hoặc đến Quy Nhơn luôn (nếu kịp ~268km) (nghỉ đêm).
5. Ngày 3-5:
- An Khê hoặc Quy Nhơn – đi dọc biển thăm Ghềnh Ráng, Ghềnh đá đĩa, Đầm Ô Loan – đèo Cả, đầm Môn, Vịnh Vân Phong về Nha Trang luôn là ~220km nên tùy hứng ăn chơi của mọi người mà dừng ở đâu vì tới đây thì có quá nhiều cảnh đẹp và ko cần vội nữa, có thể cắm trại bên bờ biển ở bất cứ làng chài nào
6. Ngày 4,5-5: (2 ngày)
- Nha Trang – Tphcm đi đường dọc biển trở về.

cubi99
21-04-2014, 16:50
Huyennhi ! em đi An Khê - Qui nhơn nếu có thời gian em nên ghé 2 nơi : Nhà tưởng niệm Tây Sơn Tam Kiệt ( khoảng 1h là ok ) ; Khu du lịch Hầm hô cũng gần đó ( có thể nghỉ trưa , tắm suối , ăn uống - giá cả khá ổn ) cũng khá hấp dẩn .
Ghềnh Ráng : nhớ thắp cho nhà thơ HMT nén nhang giúp anh nha - cám ơn em nhiều !
Chúc em gái có chuyến đi vui !

HuyenNhi
23-04-2014, 09:22
Dạ. Em nhớ rồi ạ.
Khi em đến Bình Định, Phú Yên thì kiếm chỗ dựng lều ở đâu được ạ? Hay là nghỉ tại ks?
Nhóm em 12 ng ạ.

cubi99
23-04-2014, 10:36
Dạ. Em nhớ rồi ạ.
Khi em đến Bình Định, Phú Yên thì kiếm chỗ dựng lều ở đâu được ạ? Hay là nghỉ tại ks?
Nhóm em 12 ng ạ.
Trước giờ anh có đi chút chút nhưng chưa từng đi " Phượt " ( Chỉ có chuyến BGM vừa rồi là lần đầu ) , chuyện dựng lều trại thì dốt đặc luôn - nên không giúp em được !
Chúc em vui ! hẹn một ngày đi chung - Em làm sếp , anh làm lính được không ?

Shadowed
23-04-2014, 10:55
Huyennhi ! hết đi rồi đi , khâm phục " Cô em gái " quá ! . Câu em viết : " Vậy là chúng ta còn 1 ngày dự trữ tùy độ xõa của cung để các bạn ăn chơi nhảy múa thác loạn đú đởn, để về sớm nghỉ ngơi nếu quá mệt hoặc còn quá sung thì ăn chơi tiếp hehe." khó hiểu quá trời luôn !

Đường 14 sau tết vừa rồi đi ngang ( toàn tuyến từ KheSanh-Chơn Thành ) anh thấy nó quá xấu , vừa rồi chui ra từ BGM , Quảng trực về thấy sao nó đẹp lạ lùng - một cung đường quá đẹp , con đường vẩn vậy nhưng " con mắt " anh thấy khác rồi . Đẹp xấu là do cảm nhận của mình thôi . Trước khi đi BGM theo anh đường tốt là đường có thể chạy xe với vận tốc > 100km/h , xe không chạy được 80km/h là đường xấu ; sau khi đi BGM ra anh có khái niệm tốt xấu khác chút :đường đẹp là đường có thể đặt chân lên xe khi chạy , đường xấu là đường khi chạy phải xòe 2 chân ra 2 bên để chòi - đạp kẻo ngã .Vì vậy : theo khái niệm mới về đẹp - xấu thì đường 14 hiện nay là QUÁ ĐẸP luôn .

Đường đầy bụi cũng có cái đẹp của nó , em cứ nghỉ nó như sương mù Mai châu -Mộc châu vậy là đẹp liền hà . Cũng như có người thấy đường đầy bùn đất xe không chạy được , vừa dắt vừa đẩy là đẹp ( như chị BBO vậy , mà giờ có lẽ anh cũng thấy nó khá thú vị ) .
Cứ vậy mà đi thôi em !
Chúc em gái có chuyến đi vui !( Gọi em gái vậy chứ chưa biết mặt bao giờ )

hahaha.... anh Cubi99 nói quá chuẩn luôn, bữa nào chờ mùa mưa mình lên 722 cho vui anh nhé.... ^^! Em dự kiến là cuối tháng 6 đấy.... anh sắm con xe nhanh nhanh là vừa :v

HuyenNhi
23-04-2014, 12:15
Em thì máu đi đường xấu hơn. Chắc do em đang bị áp lực lớn trong công việc nên càng thích hoạt động mạnh để đốt năng lượng dư thừa và giải tỏa áp lực.
Nếu cuối tuần anh thích xõa hai ngày thứ 7, cn thì bảo em. Em ko có đủ dụng cụ, thiết bị sinh tồn. Vì vậy anh nhắm chúng ta sắp đi đâu, cần dụng cụ gì thì báo em sớm để em đi mua hoặc mượn.
Đi đông cũng đc, đi hai ng cũng ko thành vấn đề.
Em bị đau lưng nên mấy tiết mục vác balo nặng là hạn chế anh nhé.

HuyenNhi
23-04-2014, 12:19
Em từng ngủ trên cây qua đêm rồi. Khá phê. Ngủ mơ màng vì sợ ngủ say quá sẽ xoay ng theo thói quen mà té xuống đất thì toi cơm.
Gian khổ em ko sợ, thiếu nước tắm cũng ko xi nhê. Rắn rít nhền nhện ko ớn (miễn là chúng đừng cắn em thôi. Hehe).
Đủ điều kiện đi "phượt" với anh chưa Cubi99?

HuyenNhi
23-04-2014, 12:55
Cuối tháng 5 em làm chuyến nghỉ dưỡng ở Nam Vang. Có ng Việt ở NV dẫn đường nên ko lo.
Dự kiến nhóm em 10 ng đi xe máy qua ngã Bình Hiệp, Long An đó anh Cubi.
Mục đích chính của em là mua dụng cụ, đồ dùng đi du lịch bụi. Cơ mà đi hai ngày cuối tuần nên thế nào cũng có nhiều thời gian rảnh rỗi. Anh tư vấn giúp em là tụi em nên đi tham quan những đâu ở Nam Vang và vùng lân cận với.

cubi99
23-04-2014, 13:14
Huyền nhi ! Ok em , Anh tham gia chuyến 722 với chị Babyone xong chắc chờ anh hoàn thành dự án moto 2x2 (2x2 là moto 2 cầu chuyên trị các loại đường lầy lội , trơn trợt , đất đá , . . Không phải loại ofroad đâu - Dầu đường xá có thế nào anh cũng muốn cởi xe chứ không muốn xe cởi anh ) của anh ; sẽ đi cùng em nếu có thể , với vài người bạn nữa .
Đông vui mà ,với lại có cãi nhau cũng có trọng tài phân xử !
Qua NV hả ? a cũng biết chút ít , nhưng thường anh qua đó lấy xe của anh bạn bên đó đi không hà ; đã bị cảnh sát Cam thổi mấy lần rồi - Có lẻ họ thấy cái bản mặt anh ngáo quá nên hỏi thăm .
Em có người hướng dẩn là quá tốt rồi ( nếu có ghé chùa Bà-Pênh cầu gì cũng được nhưng đừng cầu duyên nha . Bà ấy ghét mấy cái vụ đó lắm )
Chúc em vui !

HuyenNhi
23-04-2014, 15:18
Em ko cầu duyên đâu. Đang mong FA để đc đi chơi cho thoải mái mà em lỡ vướng lưới tình hôm giỗ Tổ.
Coi như có duyên rồi thì cầu chi nữa ạ. Hihi.

DocHanh
23-04-2014, 15:50
Chuyến đi này thú vị nà. vì có đi ngang qua nhà mình lun là ở kontum- ngọc hồi (beer). mình có góp ý cho nhóm nho nhỏ là nếu lên kontum thì nên đi QL 24 lên (măng đen). đây được cho là đà lạt 2 đó, nếu lên kontum mà không lên măng đen thì hơi tiếc, đường núi đèo rất đẹp. và từ đường này mình có thể qua quãng ngãi tới QL1.

Theo mình thích thì cứ nhích thôi,quốc lộ 14 thì sửa mấy năm nay đã xong đâu mà dân phượt cứ phi ầm ầm..đường xấu có mấy đoạn từ bù đăng tới đắc song thôi .còn từ buôn mê đi gia lai thì ok ..cảnh lại đẹp..Nếu các bạn đi từ gia lai đi măng đen thì cũng bị 1 đoạn đường đang làm khoảng vài cây số.nói chung là dân đi được thì mình cũng đi được..hehe

Các bạn chú ý viết hoa tên địa danh.

Mình cũng ngấp nghé cung này, nhưng đi khác 1 chút : Đồng Xoài - Gia Nghĩa - 14C - Pleiku - Tuy Hòa - Nha Trang, ko ra tới Bình Định, sẽ tiện đường nên nhiều thời gian hơn.

HuyenNhi
23-04-2014, 16:43
Cảm ơn mod. Tụi mình đi 7 ngày, chắc ổn.

HuyenNhi
23-04-2014, 17:39
Anh Cubi có fb hay fone ko? Chừng nào đi đc thì báo em. Lâu lâu em mới vào forum.

cubi99
24-04-2014, 16:40
Huyền nhi ! Anh không biết xài facebook ( lạc hậu quá phải không ?) .
Đt thì tất nhiên là có rồi : 0903702620 . Anh đã lưu số đt của em .
Email : tspnguyenvanduc@gmail,com : địa chỉ email là tên của a luôn !
Không bao lâu nữa mọi người sẽ bắt đầu chuyến đi của mình . Sẽ có lúc anh với em đi chung một đội ( tất nhiên em phải lãnh chức đội trưởng rồi - a chỉ thích làm "culi " thôi ). Oh chứ ?
Chúc chuyến đi của em vui vẽ và hít thật nhiều bụi trên đường 14 . Ghẹo em tí cho vui thôi . Đi đường 14 tốt nhứt nên sử dụng nón 3/4 có kính chắn phía trước và bịt khẩu trang cẩn thận - Giống như Ninja vậy là ok .
( A có nhiều nón : 3/4 , fullface ; Giáp chân , tay , áo giáp full luôn ; găng tay carbon . . . đủ cả em cần thứ nào anh sẽ cho em mượn . Vừa rồi đi BGM a trang bị full cho Ôm luôn đó - Dân biker thường đặt biệt quan tâm đến trang phục khi đi đường )

HuyenNhi
24-04-2014, 20:04
Ây da. Vậy anh cho em mượn nhé. Em có nón bảo hiểm full mà to nặng quá, em ko thích.
Em cảm ơn anh trước.

thaidq
25-04-2014, 08:29
Bạn HuyenNhi còn tuyển thêm thành viên cung này hả bạn?

HuyenNhi
25-04-2014, 09:42
Bạn là xế hay ôm? Đã từng đi cung đường dài bao giờ chưa?
Nhóm mình vừa có một thành viên xin rút vì bận việc gia đình.
Mình ko định tuyển thêm nhưng bạn đã ngỏ lời, xem như là có duyên rồi.
Vui lòng gọi điện cho mình để mình báo lộ trình, địa điểm tập trung...

legend4986
25-04-2014, 09:49
cung đường này khá xấu, đoạn từ Bình Phước lên BMT, Gia Lai, đoạn GL-KomTum đi đuối luôn. Bụi, bẩn, đá dăm. các bạn đi nhớ chuẩn bị kĩ càng

HuyenNhi
25-04-2014, 09:53
Cảm ơn bạn. Nhóm mình chuẩn bị cung này từ tháng 3. Đường xấu cỡ nào cũng chiến.

thienbao11
25-04-2014, 15:43
Bạn ơi ! đi đương dài có nón Full + kiếng an tâm lắm ,nên đội ,chuẩn bị áo mưa,(mặc áo mưa mỏng xong khoát mưa cánh dơi là Ok, trong đoàn phải có đồ nghề sửa xe + ruột nhé có gì còn khắc phục ,(Trường hợp bất khả kháng, xe hư nằm đó ,xe còn lại chạy đi rước thợ đến sửa ! ) Vài ý nhỏ bạn có thể tham khảo ! chúc các bạn có một chuyến đi vui nhé !

HuyenNhi
25-04-2014, 15:56
Em cảm ơn anh ạ.
Bọn em chơi áo mưa bộ, quần áo rời cho tiện chạy xe và xoạc chân. Hehe. Đồ nghề sửa xe đã có, ruột xe mỗi xe tự trang bị. Giờ em tìm hiểu xem vài loại thuốc trị say nắng, mất nước khẩn cấp như nước biển khô oresol, hydrite.
Em đang kiếm hũ gia vị hỗn hợp để nếu cắm lều ở gần thác thì nấu nướng cho vui.

thienbao11
26-04-2014, 09:11
Em cảm ơn anh ạ.
Bọn em chơi áo mưa bộ, quần áo rời cho tiện chạy xe và xoạc chân. Hehe. Đồ nghề sửa xe đã có, ruột xe mỗi xe tự trang bị. Giờ em tìm hiểu xem vài loại thuốc trị say nắng, mất nước khẩn cấp như nước biển khô oresol, hydrite.
Em đang kiếm hũ gia vị hỗn hợp để nếu cắm lều ở gần thác thì nấu nướng cho vui.
Chào! vừa tậu một áo mưa bộ 2 tính năng của RAN DO ! ( Lõm hết 460k !) uống Revice cũng bù khoáng khi mất nước !còn gia vị ra siêu thị đầy đủ !

HuyenNhi
26-04-2014, 10:07
Revice ko lạnh khó uỗng lắm anh ơi. Toàn hóa chất chứ bổ béo gì ạ. Em mới mua hai vỉ nước muối khô. Thế cho an tâm.
Em đi chuyến này mang áo mưa bộ của ngành. Siêu dày mà chất lượng lắm ạ.
Với em mà nói, đi mua ko thành vấn đề. Mà em thích đi xin hơn. Haha.
Đúng chất mùa hè xanh "tăng xin, giảm mua, hạn chế cho". Hihi.

cubi99
26-04-2014, 10:16
Revice ko lạnh khó uỗng lắm anh ơi. Toàn hóa chất chứ bổ béo gì ạ. Em mới mua hai vỉ nước muối khô. Thế cho an tâm.
Em đi chuyến này mang áo mưa bộ của ngành. Siêu dày mà chất lượng lắm ạ.
Với em mà nói, đi mua ko thành vấn đề. Mà em thích đi xin hơn. Haha.
Đúng chất mùa hè xanh "tăng xin, giảm mua, hạn chế cho". Hihi.

Hình như câu của em hơi thiếu một tí " tăng xin , giảm mua , tích cực cầm nhầm " mới đủ chứ ! - Câu nói cửa miệng thời SV .
Chiều mai khoảng 15h-16h em có rảnh không ? Anh có việc gần chổ em , sẳn tiện mang nón cho em mượn luôn - Tuần sau là bắt đầu rồi , mọi người chắc bận rôn lắm !

HuyenNhi
26-04-2014, 10:39
5h chiều mai gặp ở quận 1 đc ko anh? Tối nay em đi leo cột điện luyện thể lực rồi ạ. Em về đến sg sẽ gọi anh nha.

HuyenNhi
28-04-2014, 13:34
Em cảm ơn anh cubi99 đã cho em mượn nón ạ.