PDA

View Full Version : [Chia sẻ] Hành trình Xuyên Việt "Tin vào số 0"

NguyenHoNgocSon
07-04-2014, 21:09
Sắp tới mình có làm một chuyến đi tình nguyện của riêng mình phối hợp với bên Unicef's Nextgen VietNam mang theo lá cờ có thông điệp " Believe In Zero " - Tin rằng trẻ em Việt nam sẽ ko thất học và không nghèo đói , được quan tâm chăm sóc sức khỏe đầy đủ và được bảo vệ quyền trẻ em .
Mọi chi phí chuyến đi đều do mình tự nguyện bỏ ra . Ngoài ra được Unicef's Nextgen VietNam trao tặng 1 lá cờ để xin chữ ký dọc hành trình nhằm kêu gọi sự quan tâm đến trẻ em Việt Nam một cách thiết thực hơn .
- Và mình sẽ dừng chân lại một số địa phương để tham gia trao tặng quà quần áo cũ , sách truyện thiếu nhi do mình vận động quyên góp từ mọi người ... Mình biết điều mình làm có thể đối với một số bạn là chuyện không đâu nhưng mình hy vọng nó sẽ thật sự đem lại một điều gì đó cho các em nhỏ đang rất cần sự quan tâm thiết thực từ mọi người ở xã hội ngày càng hiện đại mà thiếu tình cảm này .
Địa điểm sẽ đi ngang qua (dự kiến ) :
TP.HCM
Di Linh – Lâm Đồng
Đà Lạt – Lâm Đồng
Nha Trang – Khánh Hòa
Qui Nhơn – Bình Định
Quãng Ngãi
Hội An
Đà Nẵng
Huế
Vinh
Thanh Hóa
Ninh Bình
Hà Nội
Bắc Ninh
Sapa
Đỉnh Phan-Xi-Păng
Mình muốn chụp lại khoảng khắc lá cờ có chữ ký của những người đã quan tâm tới hành trình mang thông điệp " Tin vào số không " tung bay trong gió để thể hiện tinh thần vì trẻ em hôm nay và ngày mai của mọi người ...
Các bạn nào có thể chung tay giúp mình trên một số địa nói trên thì có thể liên lạc với mình ... Mình cũng đang rất cần vận động thêm quần áo cũ dành cho mấy bé và sách truyện thiếu nhi .
Phương tiện cho hành trình là chiếc Honda 67
Cám ơn các bạn đã quan tâm .
Ngọc Sơn
https://www.facebook.com/hanhtrinhtinvaosokhong
Mọi thông tin và hình ảnh về hành trình sẽ được cập nhật tại đây

diladencr7
08-04-2014, 09:56
Chào bạn,hiện mình đang ở đà nẵng,chuẩn bị vô hội an rồi đi dần ra bắc,mình đi xe đạp,hơi buồn vì mình không có sách vỡ hay quần áo gì để góp giúp mấy bé.ah,mình có ý tưởng này.mình sẽ quyên góp đc gì thì đc rồi cho bác địa chỉ để khi bác đi qua thì ghé nhận đc không?hay nếu có đk mình sẽ chuyển hoặc như thế nào bác thấy thuận tiện cũng đc.mình rất muốn tham gia làm những cv có ích như thế.có gì bác ll với mình 0985014403 hoặc https://www.facebook.com/ankhuong.trannguyen.96?ref=tn_tnmn

Đây là hành trình của mình https://www.phuot.vn/threads/144251-%C4%90i-b%E1%BB%99-1-v%C3%B2ng-ch%E1%BB%AF-S(chuy%E1%BA%BFn-%C4%91i-c%E1%BA%A3-cu%E1%BB%99c-%C4%91%E1%BB%9Di)

NguyenHoNgocSon
08-04-2014, 18:52
Thật tuyệt vời cám ơn ban nhé :D điều bạn đang làm còn tuyệt vời hơn cả mình <3 chúc bạn may mắn và nhiều điều tốt đẹp trên hành trình nhé ;)

chee
11-04-2014, 12:42
Một chuyến đi đầy ý nghĩa. tiếc rằng hành trình của bạn ko qua chỗ mình. mình ở tây bắc cũng muốn đóng góp 1 chút j đó cho các e nhỏ.

NguyenHoNgocSon
12-04-2014, 03:36
Mình cám ơn bạn đã quan tâm ...
Hành trình của mình có lên phan-xi-păng . Không biết bạn ở chỗ nào của tây bắc ...

ssupcua
12-04-2014, 23:13
này bạn, khi nào bạn xuất phát vậy? đi trong bao lâu? sách vở cũ, quần áo cũ mình cũng có mà không biết bạn có đi qua nhà mình k? nhà mình ở xuân lộc, sao bạn làm face để pr cho chương trình, như vậy nhiều người biết đến hơn.

Hy Vọng
16-04-2014, 11:02
Bạn ở đâu vậy ? bạn có lấy quần áo hay sách vở cũ cho các bé . M ở Hải Phòng . M chuyển cho bạn

NguyenHoNgocSon
16-04-2014, 12:05
Mình ở saigon , cám ơn bạn đã quan tâm , bạn chuyển qua đường bưu điện hay gì bạn ^_^

NguyenHoNgocSon
20-04-2014, 09:07
này bạn, khi nào bạn xuất phát vậy? đi trong bao lâu? sách vở cũ, quần áo cũ mình cũng có mà không biết bạn có đi qua nhà mình k? nhà mình ở xuân lộc, sao bạn làm face để pr cho chương trình, như vậy nhiều người biết đến hơn.

cám ơn ý tưởng của bạn nhé , may quá lại thêm một cách hay ^_^ chúc bạn một ngày cuối tuần vui vẻ . Xuân Lộc mình ko chạy ngang qua nhưng nếu bạn muốn đóng góp chút quà cho mấy bé ... thì mình cũng ko ngại gì mà đánh 1 vòng qua chỗ bạn để thay mặt các bé nhận những món quà đó ;)

conongchamchils
06-05-2014, 15:30
Sắp tới mình có làm một chuyến đi tình nguyện của riêng mình phối hợp với bên Unicef's Nextgen VietNam mang theo lá cờ có thông điệp " Believe In Zero " - Tin rằng trẻ em Việt nam sẽ ko thất học và không nghèo đói , được quan tâm chăm sóc sức khỏe đầy đủ và được bảo vệ quyền trẻ em .
Mọi chi phí chuyến đi đều do mình tự nguyện bỏ ra . Ngoài ra được Unicef's Nextgen VietNam trao tặng 1 lá cờ để xin chữ ký dọc hành trình nhằm kêu gọi sự quan tâm đến trẻ em Việt Nam một cách thiết thực hơn .
- Và mình sẽ dừng chân lại một số địa phương để tham gia trao tặng quà quần áo cũ , sách truyện thiếu nhi do mình vận động quyên góp từ mọi người ... Mình biết điều mình làm có thể đối với một số bạn là chuyện không đâu nhưng mình hy vọng nó sẽ thật sự đem lại một điều gì đó cho các em nhỏ đang rất cần sự quan tâm thiết thực từ mọi người ở xã hội ngày càng hiện đại mà thiếu tình cảm này .
Địa điểm sẽ đi ngang qua (dự kiến ) :
TP.HCM
Di Linh – Lâm Đồng
Đà Lạt – Lâm Đồng
Nha Trang – Khánh Hòa
Qui Nhơn – Bình Định
Quãng Ngãi
Hội An
Đà Nẵng
Huế
Vinh
Thanh Hóa
Ninh Bình
Hà Nội
Bắc Ninh
Sapa
Đỉnh Phan-Xi-Păng
Mình muốn chụp lại khoảng khắc lá cờ có chữ ký của những người đã quan tâm tới hành trình mang thông điệp " Tin vào số không " tung bay trong gió để thể hiện tinh thần vì trẻ em hôm nay và ngày mai của mọi người ...
Các bạn nào có thể chung tay giúp mình trên một số địa nói trên thì có thể liên lạc với mình ... Mình cũng đang rất cần vận động thêm quần áo cũ dành cho mấy bé và sách truyện thiếu nhi .
Phương tiện cho hành trình là chiếc Honda 67
Cám ơn các bạn đã quan tâm .
Ngọc Sơn
https://www.facebook.com/hanhtrinhtinvaosokhong
Mọi thông tin và hình ảnh về hành trình sẽ được cập nhật tại đây

Mình ở Hà Nội, khi nào bạn đặt chân tới đất Hà Thành thì alo mình, mình quyên góp quần áo nhá.
Sdt: 0969 835 492

NguyenHoNgocSon
08-05-2014, 10:15
thanks bạn nhiều lắm ^_^

phamchihuy14
09-05-2014, 11:31
Khi nào bạn xuất phát vậy? Chi phí khoảng bao nhiu bạn ha?

NguyenHoNgocSon
10-05-2014, 02:42
Chi phí mình tùy biến thôi bạn , nhưng tầm 6tr hoặc giao động hơn hoặc thấp hơn do mình thôi ;)

phamchihuy14
10-05-2014, 18:21
Mình cũng đang có ý định đi xuyên việt, không biết bạn đi độc hành hay có tuyển thêm mem không ? :D

NguyenHoNgocSon
16-05-2014, 14:41
mình đi với một bạn của bên UNICEF ... Bạn có thể theo hành trình nhưng mình sợ ban không có thời gian vì có những địa điểm mình phải ở lại giao lưu với các CLB 67 hoặc với trẻ em ...

anhngodong1984
11-06-2014, 18:49
chúc bạn thành công...