PDA

View Full Version : Chọn chỗ ở tại Barcelona, Santorini, Rome, Florence và Venice

Thduongchu
03-04-2014, 15:32
Vì tuần sau mình đã phải nộp visa đi Châu Âu, và mình cũng đã "book" phòng bừa trên booking.com để đối phó với bên đại sứ quán trước rồi nhưng mình cũng băn khoăn không biết chỗ ở nào tốt cho những địa chỉ mình muốn đến trên.

Nếu mình có thời gian thì mình sẽ dành để đọc trên 40 chục trang ở từng phần giới thiệu mỗi thành phố của các bạn nhưng vì mình đi làm và đi học, hoàn toàn không có thời gian để ngồi nghiền ngẫm ( + thêm sắp thi final). Với paris thì mình biết mình muốn ở đâu rồi nhưng còn những thành phố trên thì mình hoàn toàn rất mơ hồ nên mong nhận được sự giúp đỡ từ mọi người

letrieuhai
06-04-2014, 07:55
Ở châu Âu thì nên chọn ks ở gần nhà ga trung tâm, có nhiều dịch vụ du lịch và cũng thuận tiện cho việc di chuyển.

NgaBum
07-04-2014, 02:45
Mình phát hiện ra cái Housetrip.com rất lợi hại. Bạn thử lên gõ tên địa điểm và tìm kiếm xem sao. Mình thấy đây là các căn hộ với mức giá phù hợp mà căn hộ lại thoải mái và đầy đủ tiện nghi hơn KS. tham khảo nhé

kimvanchinh
07-04-2014, 17:42
Các khách sạn hostel kiểu ngủ dormitory ở châu âu khá rẻ và tiện lợi. Cứ chọn cái nào gần ga hoặc bến phương tiện minh đi thôi, giá cả quá OK so với hostel ở Nhật hoặc Bắc âu luôn có giá gấp đôi.

Cần để ý giờ ra bến tàu hoặc sân bay, nhiều sân bay ở rất xa trung tâm và đi lại khá đắt. Khi tôi ở Paris, buổi tối cuối cùng tôi phải chọn khách sạn ngay cạnh sân bay orly để kịp bay buổi sáng sớm

Huong-Trang
11-04-2014, 01:58
Mình chưa có kinh nghiệm nhưng mới book Venice house ở Venice (Mestre) contact người Việt, và plusRomaCamping ở Rome vào giữa tháng này dịp lễ Phục Sinh nè, Venice 12€/phòng đơn, Roma 15€/giường (sharing tent). Khi nào đi xong thì mình mới review đc ;-)

bac_ha_10
11-04-2014, 14:31
Mình chưa có kinh nghiệm nhưng mới book Venice house ở Venice (Mestre) contact người Việt, và plusRomaCamping ở Rome vào giữa tháng này dịp lễ Phục Sinh nè, Venice 12€/phòng đơn, Roma 15€/giường (sharing tent). Khi nào đi xong thì mình mới review đc ;-)
Mestre xa trung tâm Venice lắm đó bạn nha

Huong-Trang
11-04-2014, 16:12
Mestre xa trung tâm Venice lắm đó bạn nha

Mình nghĩ tiện lúc di chuyển ra ga tàu sáng sớm, cũng gần sbay treviso hơn. Còn phương tiện đi lại thì thuê lại vé 2 ngày 15€ cũng ok, đi ra đảo ko quá xa

hipkat85
18-04-2014, 19:57
Trong 5 chỗ bạn đi thì mình có book 3 chỗ nhưng đến tháng 5 mới ở nên chưa có review gì cả, chang biet ok ko nua, giá mình book cũng không được tốt lắm (80-150$/night). Minh book qua Venere.
- Santorini: Aghios Artemios Traditional Houses (Fira) 76$/night
- Rome: Bed & Breakfast Aloha (Ga Terimi) 100$/night
- Venice: Hotel Alex (ở San Polo) 150$/night
Ban co gang search them.

HDK
20-05-2014, 21:37
Bạn này cũng có lịch đi châu âu trùng với nhóm mình, nhóm mình đi châu âu vào tháng 6 qua UK, Barcelona, Paris, Rome, Florence, Venice, FRankfurt. Có gì hỏi về khách sạn cứ pm mình sẽ chia sẻ thêm