PDA

View Full Version : Xin tư vấn về Cung đi ven biển Từ Vũng Tàu lên Bình Ba

ghita_co_don
03-04-2014, 08:32
Chào cả nhà. Em đang có dự định đi 1 chuyến từ Vũng tàu đi Bình Ba, xin các tiền bối cho ý kiến ah. Xuất phát từ Tp Bà Rịa or Vũng Tàu đi đường 55 qua LaGi, sau đó đi thẳng ven biển theo đường 712 và 719 đển đến Phan Thiết, sau đó qua tháp Posanhu đi đường 706 đến Phan Rang - Tháp Chàm, sau đó đi thẳng Quốc lộ 1 đến TP CAm Ranh rồi ra đảo Bình Ba, nếu có thời gian sẽ đi Mũi Đôi - Cực Đông. E đinh đi từ 3 - 4 ngày, các bác cho em lời khuyên về đường xá đi vậy đựoc không, giờ giấc nghỉ ngơi thế nào, rồi ăn ngủ chỗ nào uy tín hợp lý với ạ. Em cám ơn ah.

caonguyendom
03-04-2014, 09:56
Chào cả nhà. Em đang có dự định đi 1 chuyến từ Vũng tàu đi Bình Ba, xin các tiền bối cho ý kiến ah. Xuất phát từ Tp Bà Rịa or Vũng Tàu đi đường 55 qua LaGi, sau đó đi thẳng ven biển theo đường 712 và 719 đển đến Phan Thiết, sau đó qua tháp Posanhu đi đường 706 đến Phan Rang - Tháp Chàm, sau đó đi thẳng Quốc lộ 1 đến TP CAm Ranh rồi ra đảo Bình Ba, nếu có thời gian sẽ đi Mũi Đôi - Cực Đông. E đinh đi từ 3 - 4 ngày, các bác cho em lời khuyên về đường xá đi vậy đựoc không, giờ giấc nghỉ ngơi thế nào, rồi ăn ngủ chỗ nào uy tín hợp lý với ạ. Em cám ơn ah.

Với thời gian này bạn chỉ đến được Cam Ranh, vì thêm cực Đông bạn sẽ mất thêm 2 ngày và chương trình của bạn chỉ chạy và chạy thui

ghita_co_don
03-04-2014, 10:55
Với thời gian này bạn chỉ đến được Cam Ranh, vì thêm cực Đông bạn sẽ mất thêm 2 ngày và chương trình của bạn chỉ chạy và chạy thui
Dạ, vậy em sẽ dừng lại ở Bình Ba thôi rồi về lại Sg. Bác cho em hỏi là các tuyến đường ven biển này có dễ đi không ah, và anh có biết chỗ ăn gnhỉ hay KS nào uy tín không ah, em dự kiến là đêm đầu tiên nghỉ ở Phan Thiết, đêm thứ 2,3 thì mới ở Cam Ranh, ngày thứ 4 về lại SG

caonguyendom
03-04-2014, 11:20
NGÀY 1: PHAN THIẾT
• Đi cung đường Long Hải - Phước Hải - Bình Châu.
Ăn trưa, nghỉ trưa Bình Châu - Hồ Cốc
• Đi cung đường Bình Châu – La Gi – Kê Gà _ Phan Thiết.
• Tham quan: Cảng Cá Lagi – Vườn Thanh Long Bình Thuận - Hải đăng Kê Gà – Làng chài Kê Gà.
Ăn tối - Tự do tham quan khám phá.

NGÀY 2: PHAN THIẾT – PHAN RANG
• Đi theo cung đường Phan Thiết – Mũi Né – Bàu Trắng – Phan Rí Cửa – Liên Hương – Cà Ná
• Tham quan: Đồi Cát Hồng - Bàu Trắng – Gành Son.
Ăn trưa Cà Ná
• Theo cung đường Cà Ná – Phan Rang.
• Tham quan: Làng dệt Mỹ Nghiệp – Làng gốm Bàu Trúc – Đồi cát Nam Cương.
Ở Ninh Chữ. Ăn tối - Tự do tham quan khám phá.

NGÀY 3: NINH CHỮ – BÌNH BA
• Theo cung đường Phan Rang – Vĩnh Hy – Bình Tiên – Cam Ranh.
• Tham quan: Vườn Nho – Vĩnh Hy – Bãi Kinh
Ăn trưa tại Cam Ranh
• Qua Bình Ba.
• Tham quan - khám phá Bình Ba.

NGÀY 4: BÌNH BA – VỀ NHA
• Quay về Cam Ranh - Về nhà
Đi cung đường Mỹ Xuân – Hắc Dịch – Phước Bữu – Bình Châu.

ghita_co_don
03-04-2014, 12:16
NGÀY 1: PHAN THIẾT
• Đi cung đường Long Hải - Phước Hải - Bình Châu.
Ăn trưa, nghỉ trưa Bình Châu - Hồ Cốc
• Đi cung đường Bình Châu – La Gi – Kê Gà _ Phan Thiết.
• Tham quan: Cảng Cá Lagi – Vườn Thanh Long Bình Thuận - Hải đăng Kê Gà – Làng chài Kê Gà.
Ăn tối - Tự do tham quan khám phá.

NGÀY 2: PHAN THIẾT – PHAN RANG
• Đi theo cung đường Phan Thiết – Mũi Né – Bàu Trắng – Phan Rí Cửa – Liên Hương – Cà Ná
• Tham quan: Đồi Cát Hồng - Bàu Trắng – Gành Son.
Ăn trưa Cà Ná
• Theo cung đường Cà Ná – Phan Rang.
• Tham quan: Làng dệt Mỹ Nghiệp – Làng gốm Bàu Trúc – Đồi cát Nam Cương.
Ở Ninh Chữ. Ăn tối - Tự do tham quan khám phá.

NGÀY 3: NINH CHỮ – BÌNH BA
• Theo cung đường Phan Rang – Vĩnh Hy – Bình Tiên – Cam Ranh.
• Tham quan: Vườn Nho – Vĩnh Hy – Bãi Kinh
Ăn trưa tại Cam Ranh
• Qua Bình Ba.
• Tham quan - khám phá Bình Ba.

NGÀY 4: BÌNH BA – VỀ NHA
• Quay về Cam Ranh - Về nhà
Đi cung đường Mỹ Xuân – Hắc Dịch – Phước Bữu – Bình Châu.

Cám ơn anh ah, e tìm hiểu thêm rồi lại hỏi anh ạ