PDA

View Full Version : Tìm bạn cùng khám phá biển Đảo Nam Phi ( Phía Nam của Philippines ) Sept 03

nhoPanda
02-04-2014, 11:18
Chào các bạn.
Do rất nhìu Mem phượt đi Nam Phi về và tung ảnh ảo tung chảo làm em ko thể chịu đc. Nên nhân dịp Cebu khuyến mãi vé 1$ nên em đã chuẩn bị xách balo lên và đi dù chưa biết gì về nó ( mục tiêu là vừa đi vừa khám vừa phá :D )
Cái plan dự kiến của em là ( cũng nhờ các anh / chị có kinh nghiệm cho em xin tí ý kiến xem cái lịch đã ổn chưa , và cho em xin mấy cái địa điểm tham quan , nhà hàng , quán ăn ở đó với tiêu chí là Đẹp , Ngon , Bổ , Rẻ :D )
khởi hành từ 03/9/2014 đến 10/9/2014
Ho Chi Minh to Manila : 5J 752 Wednesday 03 September 2014 , 0100 H (1:00AM)
Manila to Ho Chi Minh : 5J 751 Wednesday 10 September 2014 , 2250 H (10:50PM)
• Ngày 03/9/2014 : SG-Manila-Boracay
Do mình bay chuyến SG- Manila rạng sáng ngày 00:20am 3/9/2014 nên mình sẽ đến Manila lúc 04:30am .
Sau đó bay chuyến nội địa từ Manila - Boracay ( dự định chuyến 06:30am mình có 2 tiếng di chuyển Check In và đợi tại sân bay )
Đến Boracay khoảng 07:30am , check in khách sạn ( nếu có thể ) nếu không mình sẽ gửi hành lý và đi ăn sáng tại Boracay...xung quanh có nhìu món của Phi rẻ và ngon ( trên internet nói vậy :D )

• Ngày 04/9/2014 : Boracay
Đi tham quan đảo và tắm biển , có thể chơi các trò chơi hiện có trên đảo

• Ngày 05/9/2014 : Boracay - Puerto Princesa – El Nido
Bắt chuyến bay sớm ( nếu có thể ) sang Palawan Island (Puerto Princesa )
đi ra khỏi sân bay theo hướng dẫn của nhà xe Roro Bus ( mỗi giờ đều có bus đi El Nido trong link này để đến bến xe http://www.ironwulf.net/2013/01/08/t...ncesa-palawan/.) đi chuyến 17g đến El Nido.
• Ngày 06/9/2014 : El Nido
Mua vé tham quan đảo (hoang sơ lắm) và đi đến làng Việt Nam, cách trung tâm 20km, chiều về lại KS

• Ngày 07/9/2014 : El Nido – Puerto Princesa
Tham quan quanh El Nido có gì hay sau đó bắt chuyến Bus trể nhất về lại Puerto Princesa ( chuyến Bus 10pn xuất phát từ El Nido ) Ngủ trên Bus

• Ngày 08/9/2014 : Puerto Princesa
Tầm 4am đến PP nhận phòng và nghỉ ngơi tại đây.
Tắm biển và thưởng thúc món Việt tại Phi ^^ có thể chơi các trò chơi hiện có trên đảo.

• Ngày 09/9/2014 : Puerto Princes – Manila
Bắt chuyến bay chiều đáp Manila lúc 18g50 - lên Departure bắt taxi vô trung tâm (150peso) tối đi dạo khu phố Tây

• Ngày 10/9/2014 : Manila - SG
Đi chơi khu China Town, Thành cổ Intramuros, Bảo tàng nghệ thuật Quốc gia, Bảo tàng Ayala, khu Makati, khu Mall ò Asia.
Đến 20g đi ra sân bay, đi chuyến 5J.751 lúc 22g50 về Sg, đáp lúc 0g20
Dự trù kinh phí : 12triệu bao gồm vé máy bay nhé ( kinh phí này có thể hơi nhìu do mình nghe mấy anh chi đi trước nói là ít hơn )
Tiền vé máy bay của SG - Manila - SG : khoảng 2044k
TIền vé máy bay nội địa tầm khoảng : 2500k
Tiền khách sạn 6đêm ( 1 đêm ngủ trên bus ) : 1650k ks có thể tìm phòng rẻ khi đến nơi hay đặt trước thì tùy vào số lượng người ( ở phòng ks nhé ko phai dorm. ) Cái này sẽ bàn chính xác sau chốt danh sách ( 2 tháng trước khi đi ) ^^
Tiền ăn và các dịch vụ tham quan ở đó khoảng ; 3000k ( nếu muốn Diving thì tự túc nhé )
Nhóm mình đã có 2 người đã đặt vé SG-Manila-SG mình đang tìm 4 bạn nữa để share dịch vụ.
bạn nào join được thời gian này thì contact mình nhé ! : [email protected].

hoangvanphuong75
02-04-2014, 13:41
Mọi người đi sau không nên mua chuyến Boracay sớm vậy, khả năng mua lại vé rất cao, vé mua cấp tốc không hề rẻ, đến sớm Boracay cũng chưa được check in ngay hotel, đua với thời gian khi bay từ Sài gòn đến Manila!
Boracay có night life, nên còn cả 1 ngày dài phía trước.

trung.vo3010
02-04-2014, 14:01
bạn ơi, mình thấy có vài cái như thế này :
Ngày 3/9 : bạn bay SG-MNL, đáp là 4g30 (chưa tính time delay, mà chú Cebu thì rất hay bị), làm thủ tục Immigration và hành lý thì cũng tầm 6g00 bạn mới ra khỏi Arrival Hall - chạy lên Departure (cùng hãng Cebu) chuyến 6g30 thì 95% bạn trễ rồi (thường close quầy trước 45min)
Bạn đi 2 cái đảo để tắm biển, thấy hơi nhiều, hihi
dù sao cũng hy vọng join cùng bạn ngày 5-8/9
FB : [email protected] nhé

nhoPanda
02-04-2014, 17:54
Mọi người đi sau không nên mua chuyến Boracay sớm vậy, khả năng mua lại vé rất cao, vé mua cấp tốc không hề rẻ, đến sớm Boracay cũng chưa được check in ngay hotel, đua với thời gian khi bay từ Sài gòn đến Manila!
Boracay có night life, nên còn cả 1 ngày dài phía trước.

Thank bạn .Do chưa đi nên cũng ko biết ở boracay có gì hay nên sắp xếp như vậy. Mình cũng tính đi trể hơn nhưng time đợi ở sân bay nhìu quá nên đua luôn qua Boracay luôn. Có gì thì thêm time ở đó. Cong giá vé thì mình đang đợi vé khuyến mãi nội đia. Hi vọng sẽ có vé rẻ .

nhoPanda
02-04-2014, 18:00
bạn ơi, mình thấy có vài cái như thế này :
Ngày 3/9 : bạn bay SG-MNL, đáp là 4g30 (chưa tính time delay, mà chú Cebu thì rất hay bị), làm thủ tục Immigration và hành lý thì cũng tầm 6g00 bạn mới ra khỏi Arrival Hall - chạy lên Departure (cùng hãng Cebu) chuyến 6g30 thì 95% bạn trễ rồi (thường close quầy trước 45min)
Bạn đi 2 cái đảo để tắm biển, thấy hơi nhiều, hihi
dù sao cũng hy vọng join cùng bạn ngày 5-8/9
FB : [email protected] nhé

Uhm mình cũng đang nghỉ đến khả năng bị delay. Nên đang cân nhắc time trể hơn tí. Do time ở Boracay hơi nhìu.
Theo mình tìm hỉu thì ở palawancos trekking lên núi lửa gì gì đó. Nghe cũng dc , tụi mình chắc sẽ đi thêm cái đó nữa