PDA

View Full Version : [ĐÃ CHỐT ĐOÀN] Hà tiên tuyển couple từ 01/01/2011-03/01/2011

phuriengdo
27-12-2010, 15:17
Gia đình nhà tớ dự định đi Hà Tiên , đường xa , lạ nước lạ cái nên tớ đánh liều chạy vào đây với ý định tìm kiếm thêm vài bạn nữa để chuyến đi vui hơn , vốn dĩ khó hòa hợp được với mọi người nên topic này chỉ ưu tiên cho những bạn nam cảm thấy thoải mái hơn khi đi chung với những người bạn cùng giới tính , cùng tâm trạng ( ưu tiên couple ) số lượng giới hạn trong khoảng từ 2 đến 4 người .
Vì chỉ đi với mục đích vợ chồng được thoải mái ở bên nhau , nên lộ trình của mình chỉ có điểm đến ( Hà Tiên ) và điểm dừng ( Châu Đốc ) , xuất phát từ Sài Gòn .
Chi Phí : vì chuyến đi mở nên các bạn tự lo chi phí , dự kiến khoảng 1 triệu .
Phương tiện : xe máy
Khởi hành : 4h 01/01/2011 , quay về SG trước 21h 03/01/2011
Mình hy vọng qua chuyến đi sẽ có thêm những người bạn thân . nếu có hứng thú xin liên lạc với tớ qua yahoo : lamtamlong
email : [email protected]
Mình không tiện để lại sdt nên sẽ gửi cho các bạn khi chúng ta liên lac qua yahoo nha .

susu
27-12-2010, 15:42
Dạ, điểm đến và điểm dừng thì rõ là Hà Tiên và Châu Đốc rồi.
Nhưng lịch trình cụ thể(cung đường đi - về; chọn lựa trước nơi ăn, chơi, nghỉ nếu có..) thế nào thì nhờ bạn phuriengdo cho cái chi tiết để các bạn quan tâm có thể hình dung rõ hơn ạ !!

phuriengdo
28-12-2010, 15:41
Trước tiên mình mong các bạn thông cảm vì là mem mới cũng không phải dân phượt chuyên nghiệp nên mình không thể lên đc cái lịch trình cụ thể , dự tính thế này :
Ngày 1 : 31/01/2011 17h30 khởi hành đi Rach Giá , tối ngủ Rạch Giá
Ngày 2 : 01/01/2011 đi Hà Tiên tham quan Thạch Động , chùa Hang , hòn Phụ Tử , biển Mũi Nai , dạo phố .... , tối ngủ Hà Tiên
Ngày 3 : 02/01/2011 đi Châu Đốc , tham quan chợ Tịnh Biên , làng Chăm , chùa Bà , dạo phố ..., tối ngủ Châu Đốc
Ngày 4 : 03/01/2011 quay về tp HCM
Ăn ngủ thì chưa đi nên chưa có kinh nghiệm , cứ cái gì rẻ và sạch là Ok ,
Lịch Trình của mình là thế , rất mong mọi người , đặc biệt là bạn Susu chia sẻ kinh nghiệm giúp mình với
Cuối cùng mình muốn nói là chuyến đi chỉ tuyển ( gay ) ưu tiên couple , kẻo không các bạn lại nhầm

Demi
30-12-2010, 00:08
Lịch trình như thế cũng ổn, nhưng có 1 số góp ý khi ghé RG nên ghé khu lấn biển cho biết, sau đó đi chùa Hang, hòn Phu Tử. Ở KG nói chung thì mặt trời mọc rất sớm là lặn trễ cho nên tranh thủ khởi hành sớm nếu ko muốn nắng gắt vỡ đầu =)). Chiều tối ráng tranh thủ chạy ra đường bờ biển ngắm hoàng hôn rất đẹp. HT và RG nhìn chung giá cả cũng ko rẻ lắm và nấu cũng ko ngon, theo mình nên ăn thử món bún cá KG( bún HT) ko thì bạn cứ ăn hủ tiếu tôm là ngon nhất, khá tươi ngon hehe.

Nếu ghé HT sáng sớm nhớ ráng kiếm hàng bán xôi xiêm loại xôi nấu bằng nước dừa ăn rất béo có 2 loại mặn và ngọt, chỗ này gần gần chùa Tam Bảo, mình ko nhớ điạ chỉ.Buổi tối thì buồn lắm chỉ loanh quanh đi chợ hay cafe tí thôi, rủng rỉnh thì cafe Pháo Đài ko thì ra Đông Hồ cũng được, à tối thì có 1 chỗ bán chè sương sa hột lựu rong biển ngon lắm, bạn nên thử mình cũng ko nhớ lun :P nó bán ngay ngã tư, chịu khó hỏi xe ôm mình toàn ăn rong biển không thôi giòn sừn sựt đã lắm.
Các đặc sản HT theo mình biết ngoài hải sản : bánh bò & đường thốt nốt, trái thốt nốt tươi & bánh thốt nốt (bán nhiều ở mũi Nai), khô cá bè và các loại trái cây từ Thái và Miên.
Chúc đi vui vẻ. mình cũng đang tính làm 1 chuyến cuối tuần này :)

ku kòy
30-12-2010, 11:14
Mềnh có vài địa điểm:
Đến Miếu Bà ở Châu Đốc, không nên day dưa với xe ôm, bán hàng rong, người bán chim ... Nếu có xảy ra xích mích gì thì cứ chạy thẳng đến các anh công an hoặc bảo vệ. Có thể gé tham quan chùa Hang (cách Miếu Bà khoảng 400m). Có vài thú vị nho nhỏ khi bạn khám phá núi Sam bằng đường ống nước sau Chùa Ông ...:D

Địa điểm tham quan nữa không thể bỏ qua là khám phá dãy núi Ông Cấm (nếu đi xe máy thì từ Miếu Bà xuống Tịnh Biên đường hơi xấu do đang thi công nâng cấp đoạn từ núi Sam qua thị trấn). Giá cả nơi đây bình dân, không nói thách. Có nhiều chỗ còn lối mòn xuyên rừng rất đẹp nối từ đỉnh này sang đỉnh kia. Nếu bạn là người có dáng vóc nhỏ con và thích mạo hiểm thì nên chui vào vài hang đá: hang Ông Hổ (bị cấm), hang Bác Vật Lan, Hang Cửu Phẩm, hang Điện 13 ... rất đã (mềnh không xúi chuyện này đâu nhé :) )

Đoạn từ Tri Tôn đến Nhà Bàng thì quang cảnh tuyệt vời, có nhiều chùa cổ hai bên để tham quan, nhất là cánh đồng lúa với cây thốt nốt. (BB).

phuriengdo
30-12-2010, 13:44
Rất cảm ơn Demi và ku kòy đã cho mình những thông tin bổ ích , thông tin của các bạn làm mình yêu thêm trang web Phượt này , mong 1 ngày được phượt chung cùng các bạn
Vì đã cận ngày nên có lẽ mình sẽ chỉ đi cùng bạn mình vậy , không biết làm sao để có cái chữ " đã chốt đoàn " nên mình xin thông báo ở đây vậy , mong các bạn thông cảm
Chúc mọi người phượt năm mới vui vẻ , an toàn

phuriengdo
30-12-2010, 14:54
Mình cảm ơn bạn nào đã làm cái chữ Đã chốt đoàn cho mình !

Ối_zời_ơi
11-01-2011, 13:03
Mời bạn chia sẻ thông tin chuyến đi với AE trong box Hồi ức nhé. nice