PDA

View Full Version : Trekking Nam Cát Tiên, về với thiên nhiên (2 ngày T7 CN - 5,6/ 4)

Prussic
29-03-2014, 11:30
Chào các thím,

Mình đang mở nhóm đi Nam Cát Tiên vào 2 ngày thứ 7, cn tuần sau (5 và 6/4).
Lịch trình khởi hành sáng thứ 7, đi bằng xe Kim Hoàn đến NCT. Sau đó đi chuyển 15km (10km đường xe jeep và 5km lội bộ) vào trong bầu Sấu.
Ở đêm ở bầu Sấu chơi. Ngủ lều (hoặc phòng trọ, tùy)
Trưa chiều chủ nhật khởi hành về SG.
Plan ngắn ngày khá đơn giản khỏi phải si nghĩ nhiều, chủ yếu là enjoy quá trình đi vào rừng và chơi với thú rừng hia hia..

Hiện giờ nhóm mình đã có khoảng 5 người (chủ yếu là bánh bèo). Giờ có thể kết nạp thêm 5 bạn nữa để đội hình 10 người chuẩn không cần chỉnh. :gun:gun Trai thì càng tốt vì hiện giờ đang âm thịnh dương suy, cần bồi bổ dương khí.

Đặt gạch sớm (cứng) cho mình nhóe, vì bây giờ cũng khá cận rồi nên sẽ phải chốt đoàn sớm để book trước xe & phòng.

Có các bài viết về NCT mà các chủ thớt trước đã viết, các bạn có thể tham khảo thêm để lấy khí thế hừng hực:
http://diadiemanuong.com/home/f48/review-1-chuyen-di-bau-sau-rung-nam-cat-tien-37325/

Nói ngoài lề 1 chút, hồi kì tết vừa rồi mình cũng có lập thớt kêu gọi đi đảo Nam Du, cuối cùng là mình vẫn đi, với sự tham gia của thêm 3 bạn trên Phượt do thấy thớt của mình. Có lẽ số lượng người tham gia đã có thể nhiều hơn nhiều nữa nhưng do mình busy quá mà...quên luôn cái thớt, ko check comment của các thím, bị mang tiếng là làm chủ thớt mất tích bỏ của chạy lấy người hé hé, nên lúc đó chỉ có 1 số nào liên lạc với mình qua facebook thì mình mới biết. :D:D:D:D

Đợt này mình sẽ thường xuyên zô kiểm tra thớt, tuy nhiên để cho chắc thì các thím có thể add & message cho mình trên facebook/pru.huynh.

Tạm biệt & hẹn sớm gặp lại. ;)(c)

Soikun
29-03-2014, 21:44
Bạn có thể nêu rõ chi phí tham khảo không ?

Vu_tuannguyen
30-03-2014, 14:06
Bạn cho mình 1 gạch nhé.

Thông tin liên lạc đã PM cho bạn rồi, không biết có cần "ọp ẹc" gì không nếu có thì bạn báo giúp nhé :)

Một số thông tin về chuyến đi hỏi thêm bạn:

1. Về việc đóng tiền để bạn book vé xe thì như thế nào. Và bạn dự trù chi phí chuyến đi khoảng bao nhiêu tiền vậy?

2. Đồ ăn của đoàn chuẩn bị chung, tự túc hay đặt ăn trong Nam Cát Tiên.

3. Mình có lều nên nhờ bạn hỏi giúp tự mang lều vào cắm trại được không?

Cảm ơn bạn nhé.

p/s: Mà hình như bạn nên chuyển topic này sang box "Tìm bạn đồng hành các chuyến đi trong nước" thì nhiều bạn biết và đúng chuyên mục hơn đấy.

kimkinhkha
01-04-2014, 22:40
Hi,
cho mình hỏi là còn đặt gạch ko. Mình muốn tham gia chuyến này. 2 gạch nhé