PDA

View Full Version : Leo Phan 6-7/4 _Khởi đầu mùa leo núi mới

Thoavantue
24-03-2014, 13:12
Tình hình là tháng 4 hết lệnh cấm rừng, bọn mình hăm hở vượt ngàn dặm từ HCM lên Sapa để mong muốn chính phục nóc nhà Đông Dương sau lệnh cấm leo Phan vào mùa đẹp nhất :(
Mình có tham khảo một số nơi ,giá rẻ nhất mình hỏi khoàng 1100 trọn gói cho cung Trạm Tôn_Trạm Tôn nếu đi từ 6-8 người .
Bọn mình có 3 bạn bay từ HCM và 1 bạn ở HN (3 nam 1 nữ) dự kiến leo vào ngày 6-7/4 ,mong muốn tìm thêm 3-4 bạn nữa,1 phần tiết kiệm chi phí,1 phần là muốn tìm kiếm thêm bạn đồng hành trên tình thần giao lưu,kết bạn.TÚm lại bọn mình toàn những ng dễ thương,vui tính,hiền lành nên cứ yên tâm.
Cả đoàn 4 đứa chưa ai leo Phan lần nào, nhưng ai cũng cao to trẻ khỏe, và chọn đường đi ngắn nhất,nên chắc hông sao.Mong muốn tìm có thêm 1 bạn nữ nữa cho vui chứ có mình nữ đi cũng buồn ,hè hè.
Lịch trình bọn mình :
1h30 trưa ngày 5/4 :lên máy bay đi HN.
Nếu êm xui không delay thì hẹn 6h ở cf nào đo gần HN tám chuyện xíu.9h lên xe đi Sapa. 6h sáng 6/4 đên nơi.Ăn sáng lông nhong khoảng 9h lên Trạm Tôn bắt đầu hành trình.Hành trình thì các bạn có thể tham khảo ở các tour du lịch ,đường Trạm Tôn-Trạm Tôn lịch trình đi giống nhau hết nên mình không kể ra đây.Khoảng 5h ngày 7/4 trở về lại Trạm Tôn.Ăn uống ngủ nghỉ lên xe về lại HN ,nếu ai có thời gian ở lại Sapa 1 ngày ,mình định lang thang Sapa 1 ngày rồi mới về HN.
Chi phí :Vé xe lên Sapa :600k/người 2 chiều
Leo Phan: 1100/người
Ăn uống lặt vặt :100k
Áo VN :50k (ai có rồi khỏi mua)
Sum:1850 k
Nếu ở lại 1 ngày ở Sapa:
Nhà nghỉ khoảng 100k(nói chung tính vậy tùy ng chia ra,khoảng 250k /phòng 4 bạn đk tiêu chuẩn nếu đủ 8ng)
Thuê xe máy 70k+xăng 70k 2ng,tính ra 1ng 70k
Ăn uống+vé tham quan 1 số chỗ :khoàng 200k nữa.
Cứ đem theo khoảng 400-500k là đẹp.
Vì thời gian đi cũng gần kề,chưa đầy 2 tuần nữa,nên bọn mình sẽ chốt sớm trong tuần này,các ban có thể add face mình trao đổi thêm https://www.facebook.com/thoavantue or trao đổi trực tiếp lên đây cũng đc.
Thank mọi người ^^