PDA

View Full Version : [ĐÃ GIẢI QUYẾT/TRẢ LỜI] hỏi tên và mấy cái gạch màu xanh dưới tên

kedachet
22-03-2014, 23:22
Thấy dưới tên acc của mình có chử phượt thủ, phượt tử hay phượt gia và 2 gạch 3 gạch rồi hết gạch lun là sao ạ. hơi khó hiểu.
mấy gạch ứng với tên j ạ. tại tìm mà ko thấy bài giới thiệu về mấy cái này.
cảm ơn.

thinhduyquach
23-03-2014, 06:29
Thấy dưới tên acc của mình có chử phượt thủ, phượt tử hay phượt gia và 2 gạch 3 gạch rồi hết gạch lun là sao ạ. hơi khó hiểu.
cảm ơn.

Bạn cứ cống hiến hết mình cho diễn đàn nếu bạn hợp với nó, còn vấn đề ''gạch'' mà bạn hỏi nó không nói lên được điều gì cả và bạn cũng đừng bận lòng về nó nữa.

Chúc bạn vui và nhiều sk.

kedachet
23-03-2014, 19:42
Èo, như đang thách đố.

CVN
23-03-2014, 20:20
kedachet: càng nhiều bài viết, càng nhận được nhiều like (và ít dislike), càng có thâm niên lâu ở diễn đàn... thì vạch xanh càng dài.

kedachet
24-03-2014, 07:29
kedachet: càng nhiều bài viết, càng nhận được nhiều like (và ít dislike), càng có thâm niên lâu ở diễn đàn... thì vạch xanh càng dài.

Thế còn cái tên, tại sao có ng để phượt thủ, phượt tủ, và bạn thì lại phượt.vn còn ông kia thì lại khác. giải thích dùm cái này lun nha cam ơn nha.
thôi rồi trong bài viết của ông hình như ko có chử viết hoa...

SaleOff247
24-03-2014, 07:47
Thế còn cái tên, tại sao có ng để phượt thủ, phượt tủ, và bạn thì lại phượt.vn còn ông kia thì lại khác. giải thích dùm cái này lun nha cam ơn nha.

Chào bạn, để trả lời câu hỏi này, ở Điều II, Khoản 3 trong phần Thông báo - Hướng dẫn của Phượt có ghi:

Thành viên sau khi đăng ký và kích hoạt thành công sẽ thuộc nhóm Dự bị với danh hiệu mặc định là "Phượt tử", khi có đủ 20 bài viết trong các box được đếm bài thì "Phượt tử" sẽ được tự động chuyển lên nhóm Chính thức vơí các cấp danh hiệu khác nhau theo số lượng bài viết, cụ thể:
Phượt thủ: có từ 20 đến 499 bài;
Phượt quái: có từ 500 đến 999 bài;
Phượt gia: có từ 1000 đến 1999 bài;
Phượt tiên: có từ 2000 bài trở lên.

Các danh hiệu này chỉ mang tính chất hài hước, tượng trưng. Ngoài ra, các thành viên có thể yêu cầu có danh hiệu riêng, Ban Điều hành sẽ là ngươì tiếp nhận yêu cầu và quyết định việc set danh hiêụ riêng đó. Đặc biệt, Ban Điều hành sẽ có cơ chế set danh hiệu đặc biệt cho các thành viên đặc biệt trong một thời điểm/giai đoạn nào đó, ví dụ như: thành viên của tháng (cho cả 2 mặt post bài và đi du lịch), nhiếp ảnh gia của tháng v.v...

Ngoài ra, bạn có thể tham khảo thêm các quy định khác tại đây:
https://www.phuot.vn/announcement.php?f=30

Chúc bạn tuần mới tốt lành.
Thân ái! :)

buitrongdat
29-03-2014, 16:34
cảm ơn.

Mấy cái danh hiệu đó có nghĩa gì đâu bạn. Nếu bạn thích có thể đề nghị BĐH sửa cho bạn được mà.
Mấy cái xanh đậm xanh nhạt cũng vậy thôi.
Nó chỉ phản ánh sự đóng góp của bạn cho diễn đàn (quy đổi theo số lượng bài viết).
Mọi người thường quan tâm tới cái đó khi chủ topic đăng tin mua bán, kêu goi từ thiện ... Với suy nghĩ danh hiệu càng cao, vạch xanh càng nhiều thì càng lâu năm, càng có uy tín.
Nhưng theo mình thì nó chằng có ý nghĩa gì cả. Vì có những người tham gia diễn đàn lâu năm, có tiếng tăm trong cộng đồng tuy nhiên bác ý chẳng mấy khi post bài.
Những người buốn bán chân chính hay kêu gọi từ thiện hoạt động sôi nổi trên diễn đàn, anh em tham gia lâu ai cũng biết cả.
Còn cũng có một số người háo danh này nó, đi spam lung tung để được lên "sao".

Mình thì hay xem số lượt nhận "like" hay "thank" của mọi người. :)

lehaininh
29-03-2014, 17:43

Chết thật ngữ pháp tiếng Việt của bạn chưa chuẩn rồi. Đầu bài của CVN là nick bạn nên giữ nguyên, còn sau : và ... thì không phải viết hoa nhé. Chỉ có sau chấm xuống dòng và hết câu của bạn mới cần viết hoa thôi.