PDA

View Full Version : Huế - Hội An, Cung đường ven biển 29,30/03

bravery88
19-03-2014, 07:56
Nhóm em hiện tại có 3 người xuất phát từ Thanh Hóa đi Huế và Hội An vào cuối tháng này. Vì mục tiêu lần này là đi con đường ven biển từ Huế vào Quảng Nam và thưởng thức ẩm thực là chính, ko đi các điểm thăm quan ở các thành phố này. Lịch trình như sau:
* Ngày 28/03:
Tối lên xe oto vào Huế (nếu bác nào ở Hà Nội có thể đi xe open bus của mấy hãng như Sing hay Camel,.. xuất phát 18h
* Ngày 29/03:
- 5h sáng đến Huế, tập trung tại đường Hùng Vương để lấy xe máy
- Ăn sáng ở trung tâm Huế, khoảng 7h bắt đầu xuất phát về hướng Cầu ngói Thanh Toàn
- Đầm Cầu Hai, Bãi biển Chân Mây, Vịnh Lăng Cô, vượt đèo Hải Vân sang Đà Nẵng (ăn trưa tại Lăng Cô hoặc trên đèo hoặc Đà Nẵng)
- Chiều đi Ngũ Hành Sơn rồi xuôi về Hội An lấy phòng nghỉ ngơi.
- Tối thưởng thức ẩm thực Hội An
* Ngày 30/03:
- Sáng dậy sớm đi bộ quanh phố cổ, ăn sáng
- 9h trả phòng quay trở về Huế (nếu ai ko thích đi chiều về thì gửi cả người và xe máy lên xe của Hanhcafe về Huế)
- Khoảng 3h chiều có mặt tại Huế, lượn lờ ăn uống
- 6h-7h tối: Tùy nghi di tản, chia tay chia chân.

Chi phí: 600k/người chưa bao gồm tiền xe 2 chiều (khoảng 600k nữa)
Vì em ko ở Hà Nội, nên ko offline, chốt 25/03 để thuê xe máy và book phòng.
Em: Facebook https://www.facebook.com/thedung88th
Điện thoại: 0986.437.403

bach_an
19-03-2014, 08:32
Tuần sau rồi à?
Nếu bạn đổi sang dịp nghỉ 30/4 thì chắc chắn mình sẽ join cùng :)

bravery88
19-03-2014, 09:02
Uhm, mình đăng cũng hơi gấp do nhóm vẫn chưa tìm thêm được người, muốn đi khoảng 10 người đổ lại. Đi vào 2 ngày cuối tuần đó thì bạn ko phải lo xin nghỉ làm ngày trong tuần mà :D

letranlam
20-03-2014, 15:43
Cho quăng gạch 1 cặp full nha chủ thớt ^^ , check fb lun nhá

chanh ngọt
23-03-2014, 14:51
e đặt 2 suất ôm a nhé, a check fb luôn nha

minhmeoc1
23-03-2014, 19:00
mình ấp ủ đi huế lâu rồi. đọc lịch trình của bạn cũng khá hay. nhưng cuối tháng này lại ko được nghỉ. tiếc quá

bravery88
24-03-2014, 09:00
Mấy hôm nay mình bận nên chưa vào được forum, tuy nhiên mình nhận được tin nhắn facebook từ bạn letranlam và chanh ngọt rồi, và thống nhất 1 số thứ rồi.
Hiện tai nhà mình đang thiếu xế trầm trọng, nhất là cho 2 ôm chanh ngọt xuất phát từ Bắc Giang, tuyển xế cho các ôm xinh tươi nào :D

bravery88
24-03-2014, 09:55
Hôm nay mới đọc được 1 tin khá là quan trọng. Giờ trái đất sẽ được tổ chức vào tối 29/3. Ngày hôm đó Hội An tuy ko tắt hết điện để thắp đèn lồng, nhưng cũng sẽ tắt điện trong vòng 1 tiếng đồng hồ và tổ chức 1 chương trình ngay trong phố Hội :))

Kut0
24-03-2014, 17:25
Cung đường ven biển xuất phát từ Huế có phải QL 49B không bạn? Nếu đúng thì nhìn vậy thôi chứ đường xá rất xấu, lại có nhiều xe chạy nữa. Mang tiếng là đường ven biển nhưng các bạn chỉ thấy nhà cửa thôi :)). Tất nhiên khi đến cầu Tư Hiền thì mới thoát khỏi tắc đường ( đường bé nên 1 xe oto chạy là chiếm hết làn đường), đứng trên cầu view thì rất đẹp, chạy một đoạn qua vài khúc cua là tới QL 1A luôn :D

bravery88
25-03-2014, 07:22
Cung đường ven biển xuất phát từ Huế có phải QL 49B không bạn? Nếu đúng thì nhìn vậy thôi chứ đường xá rất xấu, lại có nhiều xe chạy nữa. Mang tiếng là đường ven biển nhưng các bạn chỉ thấy nhà cửa thôi :)). Tất nhiên khi đến cầu Tư Hiền thì mới thoát khỏi tắc đường ( đường bé nên 1 xe oto chạy là chiếm hết làn đường), đứng trên cầu view thì rất đẹp, chạy một đoạn qua vài khúc cua là tới QL 1A luôn :D

Vâng, đự định đi đúng quốc lộ 49B bác ah, đi tử Huế xuống cửa biển Thuận An, rồi chạy dọc đầm đến cửa Từ Hiền. Em có nghe nói là đường đang sửa lại, thế hóa ra là nó đi kinh khủng thế cơ ah. Nếu vậy đành phải đi Cầu ngói Thanh Toàn rồi đánh võng sang Tỉnh lộ 10 rồi hỏi thêm đường sang quốc lộ 49B đoạn gần đầm Cầu Hai

P/s: Nhà em đang thiếu xế, có bác nào đi cùng được ko ah :D

tnducleminh
24-09-2014, 23:03
Vâng, đự định đi đúng quốc lộ 49B bác ah, đi tử Huế xuống cửa biển Thuận An, rồi chạy dọc đầm đến cửa Từ Hiền. Em có nghe nói là đường đang sửa lại, thế hóa ra là nó đi kinh khủng thế cơ ah. Nếu vậy đành phải đi Cầu ngói Thanh Toàn rồi đánh võng sang Tỉnh lộ 10 rồi hỏi thêm đường sang quốc lộ 49B đoạn gần đầm Cầu Hai

:D

Không biết đoạn 49B này đã sửa chữa xong chưa các bác nhi ?