PDA

View Full Version : TÌM BẠN ĐỒNG HÀNH ĐI CHÂU PHI - tháng 5 năm 2015

travelnow
19-03-2014, 02:13
PM nhé kjsdhjkjsdhfjkshjkshjksjkgvhsjkhskjsjk

travelnow
19-03-2014, 14:33
Ôi có vẻ khó nhỉ

travelnow
22-03-2014, 21:07
vẫn không có ai à

thunhimpro
23-03-2014, 18:57
Hôm trước có gửi phản hồi cho bạn nhưng chắc do lỗi mạng nên post không thành công.
Đang định hỏi bạn chút là Visa nếu xin đi từ Hanoi thì chỉ được 1 lần phải ko? Nếu vậy visa đi 8 -10 nước như trong chương trình của bạn là xin trực tiếp trên đường đi à?

Bên cạnh đó, cũng vẫn còn khá dài thời gian nên nếu bạn có thể draft cái chương trình cũng như chi phí được thì tốt quá.
Mới lại, chương trình nếu rút gọn lại tầm 15 ngày đổ lại thì hay, mình không xin nghỉ quá dài được :(

travelnow
23-03-2014, 18:59
Mới có một bạn liên lạc thôi, vẫn chờ thêm

travelnow
23-03-2014, 19:05
Hôm trước có gửi phản hồi cho bạn nhưng chắc do lỗi mạng nên post không thành công.
Đang định hỏi bạn chút là Visa nếu xin đi từ Hanoi thì chỉ được 1 lần phải ko? Nếu vậy visa đi 8 -10 nước như trong chương trình của bạn là xin trực tiếp trên đường đi à?

Bên cạnh đó, cũng vẫn còn khá dài thời gian nên nếu bạn có thể draft cái chương trình cũng như chi phí được thì tốt quá.
Mới lại, chương trình nếu rút gọn lại tầm 15 ngày đổ lại thì hay, mình không xin nghỉ quá dài được :(

Visa đi từ Ha Nội thì mình chịu, bạn phải tự lo lấy thôi, vì mình không đi từ Hà Nội, tham khảo topic có vài bạn đi Nam Phi rồi đó và bạn hỏi thêm các bạn ấy giùm mình

15 ngày ngắn quá bạn ơi, mình đi dài hơn mà, nhưng nếu bạn vẫn muốn joint thì cũng được, chúng ta sẽ đi chung một quãng

Thông tin chi tiết mình sẽ bàn thêm trong PM nhé, và còn sẽ gặp nhau để bàn thêm nữa

travelnow
25-03-2014, 02:25
Ban thunhimpro đã tìm được thông tin visa chưa vậy ? Thử vào box châu Phi đọc các bài trước đó xem sao đi

travelnow
26-03-2014, 15:21
vẫn muốn tìm người

travelnow
27-03-2014, 15:49
Nếu bạn lùi đến tháng 9 mình sẽ đi với bạn bao lâu tùy thích, kể cả đi châu Âu
Bạn đang ở đâu, inbox vài dòng thông tin cho mình nhé

Ối giời ơi, chưa bao giờ mà nghe được một câu bao lâu tùy thích như thế này, hiếm lắm đấy nhé. Sướng quá. Đã PM cho bạn rồi đó

Thao20
28-03-2014, 02:16
Hi anh,

Tình hình là em rất muốn được đặt chân đến châu Phi và khi đọc đc bài của anh thì em cực kỳ thích luôn. Nếu anh có thể dời xuống khoảng tháng 9 năm sau thì e sẽ cố gắng tham gia chung với anh, vì lúc đó em mới tốt nghiệp, thời gian mới thoải mái và tự do được :)

banbent
28-03-2014, 12:14
Hi bạn từ giờ đến năm 2015 la ok về ngân sách và thơi gian luôn, từ 1 tháng đến 40 ngày cũng sẳn sàng. Mình là nữ và cũng quyết tâm như chủ topic yêu cầu. Khi nào gặp nhau bàn bạc về plan thì alo nhé bạn. Mà quên hỏi, bạn ở SG phải không?

travelnow
28-03-2014, 16:54
Hi anh,

Tình hình là em rất muốn được đặt chân đến châu Phi và khi đọc đc bài của anh thì em cực kỳ thích luôn. Nếu anh có thể dời xuống khoảng tháng 9 năm sau thì e sẽ cố gắng tham gia chung với anh, vì lúc đó em mới tốt nghiệp, thời gian mới thoải mái và tự do được :)

Cám ơn bạn đã quan tâm.

Mình không rời được bạn à.

Trong tương lai nếu bạn có muốn đi đâu hay hay thì cứ liên lạc rủ mình nhé, biết đâu đấy.

travelnow
30-03-2014, 23:23
Hi bạn từ giờ đến năm 2015 la ok về ngân sách và thơi gian luôn, từ 1 tháng đến 40 ngày cũng sẳn sàng. Mình là nữ và cũng quyết tâm như chủ topic yêu cầu. Khi nào gặp nhau bàn bạc về plan thì alo nhé bạn. Mà quên hỏi, bạn ở SG phải không?

Mình không ở SG bạn à.

Mình sẽ gặp nhau ở Hà Nội nhé. Trừ phi bạn có khả năng làm việc qua chat.

travelnow
30-03-2014, 23:24
Hiện tại có 2 bạn gái ngỏ ý muốn đi rồi. Để xem xem sao.

Vẫn tìm thêm bạn nữa

travelnow
31-03-2014, 14:48
Một bạn gái vừa xin rút lui vì sợ không có tiện nghi trong chuyến đi. Cám ơn bạn í vì đã rút lui sớm.

Một bạn gái mới lại muốn gia nhập với điều kiện không muốn ....

Hiện tại vẫn là 2 bạn đang ngỏ ý muốn đi cùng.

Xin thông báo luôn là đoàn mình chỉ đi tối đa 6 người thôi nhé.

Ưu tiên bạn nào từng đi bụi rồi.

Ưu tiên các bạn thích chụp ảnh

Ưu tiên các bạn giai, trừ phi gái rất rất máu đi

travelnow
02-04-2014, 03:24
vẫn tìm bạn

travelnow
02-04-2014, 14:07
vẫn tìm bạn nữa

Chuyencafe
03-04-2014, 09:31
Nếu bạn lùi đến tháng 9 mình sẽ đi với bạn bao lâu tùy thích, kể cả đi châu Âu
Bạn đang ở đâu, inbox vài dòng thông tin cho mình nhé
Gặp chị Tam nheva đúng là vô đối luôn :)
Chị chỉ còn nước chưa cày nát tất cả các châu lên thôi. À chị đã đi Cuba chưa chị Nheva?

travelnow
03-04-2014, 22:07
vẫn tìm bạn đi nhé

mimyphan84
04-04-2014, 13:15
Tháng 5 năm sau nếu đi từ giữa tháng thì OK...
Tuy nhiên tớ là gái, đã từng đi bụi, cũng có máu ảnh ọt, nhưng cũng không thực nhiều và chụp cũng chẳng đẹp lắm...đơn giản là thích thôi.
Ok thì gặp nhau một lần
Tớ ở Hà Nội.

bạn thấy được thì skype cho tớ (để đảm bảo nhận thông tin luôn). Nick skype giống với nick trên phượt.

travelnow
04-04-2014, 19:12
Tháng 5 năm sau nếu đi từ giữa tháng thì OK...
Tuy nhiên tớ là gái, đã từng đi bụi, cũng có máu ảnh ọt, nhưng cũng không thực nhiều và chụp cũng chẳng đẹp lắm...đơn giản là thích thôi.
Ok thì gặp nhau một lần
Tớ ở Hà Nội.

bạn thấy được thì skype cho tớ (để đảm bảo nhận thông tin luôn). Nick skype giống với nick trên phượt.

Tốt quá

Giữa tháng thì tạm được. Nhưng phải tính cho kỹ ngày và nơi gặp nhau ko là hụt đấy

Về chuyện chụp ảnh thì tớ ko cần bạn chụp đẹp, chỉ cần đừng lóng ngóng quá hay ngại là ok

Chắc chắn sẽ gặp nhau ở Hà Nội nhá. Từ giờ trở đi cứ rèn quyết tâm cho nó thật chắc vào, nhiều người hứng lên thì nhanh mà xìu xuống cũng nhanh lắm

Skype thì để tớ thu xếp tí đã

travelnow
06-04-2014, 17:49
vẫn tìm bạn

Ko có bạn giai nào nhỉ, toàn các bạn gái liên lạc mình :(

Anna-Nguyen
08-04-2014, 16:03
Cách đây 2 tháng, mình cũng hì hụi kiếm thông tin Africa. Hix...vé giá thấp của Thaiairline cũng đã 1,200$, chưa kể visa, rồi còn chứng minh tài chính.....tự dưng làm nhụt chí...

Mình đã gặp khá nhiều người bạn nước ngoài dành dụm tiền rồi đi bụi 1,2 năm. Hix.... tự hỏi với lòng: liệu mình có làm được như thế ko? Nói chung là hóng topic của bạn và tích cóp quyết tâm.

truongluong
07-05-2014, 11:50
check mail nhé chủ thớt

Những Bước Chân
08-05-2014, 13:55
Đặt cục gạch to bự, đủ tiêu chuẩn chủ thớt đưa ra. Cho xin thông tin nhé [email protected]. Mình ở SG.

nobvn
12-05-2014, 11:51
Chuyến đi này có vẻ khá thú vị.
Vừa đi Châu Phi kết hợp với Châu Âu luôn.
1 tháng cho Châu Phi và 1-2 tháng cho Châu Âu.
Tôi đã đi Tây Âu trong vòng 45 ngày nhưng thực chẳng thấm vào đâu so với vô số những cảnh đẹp ở đây!
Nếu chúng ta lên kế hoạch tốt, rèn luyện sức dẻo dai và đong đầy hầu bao thì chắc hẳn đây sẽ là chuyến đi để đời.
Nếu được, rất muốn được bàn bạc thêm với các bạn.

travelnow
14-05-2014, 21:53
Thông báo mới

Mình có quyết định thay đổi chút về lịch trình cá nhân cho nên phần đi chung với các bạn sẽ thay đổi

-Tổng số người đi sẽ rút xuống còn 4 người thôi, kể cả mình
-Số nước đi sẽ rút xuống còn tối đa 8 nước thôi : Nam Phi, Namibia, Botswana, Zambia, Zimbabuwe, Mozambic, Lesotho, Swaziland, có thể giảm xuống còn 4 nước, ko đi lên cao hơn nữa
-Tổng thời gian sẽ khoảng 1 tháng-1 tháng 10 ngày thôi, không hơn
-Tổng số tiền trong châu Phi sẽ lên khoảng 2000 US dola, chưa kể vé máy bay châu Á-Phi châu khoảng 1500 US dola
-Các bạn phải cực kỳ linh hoạt và độc lập vì mình sẽ ko đi cùng các bạn từ VN và sẽ bỏ rơi các bạn sau khi đi chung
-Nơi đến sẽ không có điện, các bạn gái nào chỉ muốn đi chỗ có điện và internet đề nghị ko tham gia

Tớ đang lên kế hoach và sẽ phân công việc cho mỗi bạn sau buổi off để làm, cái chính là để thử các bạn có nghiêm túc hay không

Tớ sẽ kiểm tra xem các bạn có đủ tiền hay ko, vì nhiều người muốn hứng lên mà ko có khả năng, các bạn nên suy nghĩ kỹ việc này

Các thông tin khác không thay đổi

Rily
14-05-2014, 22:25
Gặp chị Tam nheva đúng là vô đối luôn :)
Chị chỉ còn nước chưa cày nát tất cả các châu lên thôi. À chị đã đi Cuba chưa chị Nheva?
Bạn nào định năm sau đi Cuba ới mình với nhé! Mình học Cuba 6 năm và bg đang rất nhớ :) định năm 2015 làm 1 chuyến mấy nước xung quanh luôn!
P/s: topic châu Phi này rất thú vị, nếu có tgian nghỉ dài chừng 1 tháng mình nhất định tham gia!

baodem1980
17-05-2014, 16:49
Đi gặp mấy bạn khoai, nghỉ một lần đi một lèo cả nửa năm ! Đường xa vạn dặm, ráng theo để đồng hành !

travelnow
02-06-2014, 14:50
Offline đợt 1 tối nay 19 g

eco.pestcontrol
02-06-2014, 15:42
Offline đợt 1 tối nay 19 g

Các bác off đâu cho em chân bồ hóng đc ko ợ :D Bít đâu máu lại lên não,hehe

noi_la_lam
16-06-2014, 22:43
hic, ko biết là bạn còn tìm bạn đồng hành ko, còn thì báo mình nhé, tuy nhiên mình lại là con gái, nhưng mình cũng đi bụi được 1 số nơi rồi, chờ tin bạn nhé bạn!!!
Thân

thhang_vn2004
19-06-2014, 15:08
Đánh dấu đã, mình là gái. Nhưng đi tầm 1 tháng là đã không biết có xin nghỉ được không :(

Chuyencafe
28-06-2014, 09:37
Bạn nào định năm sau đi Cuba ới mình với nhé! Mình học Cuba 6 năm và bg đang rất nhớ :) định năm 2015 làm 1 chuyến mấy nước xung quanh luôn!
P/s: topic châu Phi này rất thú vị, nếu có tgian nghỉ dài chừng 1 tháng mình nhất định tham gia!

Hi bạn.
Ý định đi nửa vòng trái đất đến Cuba (và có thể một số nước lân cận) là ước mơ rất rất lớn của mình sẽ "phải thực hiện" vì tò mò từ ngày học "Nửa vòng trái đất rẽ tầng mây, Anh đến Cuba một sáng ngày..." của cụ Tố Hữu rồi. Giờ đang trong giai đoạn tìm hiểu tất tần tật mọi thứ liên quan. Mark cái topic này lại (trao đổi nhờ bác chủ top ạ). Bạn đã học ở Cuba chắc rất rõ đường đi nước bước rồi nên chắc chắn sẽ thuận lợi hơn là tự mày mò.