PDA

View Full Version : Tìm bạn đồng hành và hỏi thêm thông tin Nam Kinh - Thượng Hải - Hàng Châu - Tô Châu!

Dancefan1001
19-03-2014, 01:46
Cuối tháng 3 này mình đi công tác tại Nam Kinh 1tuần, sau đó mình muốn đi Thượng Hải, Hàng Châu, Tô Châu, 3-4 ngày. Nhờ các mem chỉ giáo giúp:
1) di chuyển bằng phương tiện gì đến Thượng Hải, rồi từ TH-HC-TC thuận tiện, rẻ và linh hoạt
2) các địa điểm tham quan nên đi tại TH-HC-TC trong 3 ngày, ăn gì, ngủ nghỉ ở đâu, chi phi ra sao, càng ngon bổ rẻ càng tốt nhé, mình là dân đi bụi mà!
3) Có đoàn nào có mặt ở TH sau ngày 5/4 hoặc trước ngày 30/3 thì cho bám càng với, OR có cơ sở CM nào là lưu học sinh, doanh nhân VN làm ăn bên đó có thể hướng dẫn, trợ giúp ăn chơi, đi lại được thì giới thiệu giúp nhé. Thanks!

P/s: Nhờ Mod mấy hôm nhé! Thanks!
Email & FB: [email protected]
DT: 091 503 1181

hoangvanphuong75
19-03-2014, 06:50
Ở mấy nước lớn thì xe lửa là phương tiện chính và phổ biến nhất là China có nhiều Tàu nhanh, mấy địa danh bạn nói gần nhau.Còn nhiều địa danh quanh đó kiểu như Tô châu được phóng lên thành "Vơ Ni " châu á, nuốt hết luônmấy khi có dịp quay lại. Gu gồ ra hết à.

Dancefan1001
22-03-2014, 19:00
Ở mấy nước lớn thì xe lửa là phương tiện chính và phổ biến nhất là China có nhiều Tàu nhanh, mấy địa danh bạn nói gần nhau.Còn nhiều địa danh quanh đó kiểu như Tô châu được phóng lên thành "Vơ Ni " châu á, nuốt hết luônmấy khi có dịp quay lại. Gu gồ ra hết à.

Thanks bạn, thực ra mình đã tìm hiểu but muốn có thông tin chi tiết hơn, đặc biệt là về di chuyển và hostel nào vừa gần vừa tiện khu ăn chơi để cảm nhận được nhiều hơn kiểu như phố cổ Lương Ngọc Quyến, Tạ Hiền nhà mình ấy!