PDA

View Full Version : Phượt để vơi đi nỗi buồn, các bạn giúp tôi với!

rvdmq
16-12-2010, 17:40
Chao cac ban!
Toi da dang ky tham gia dien dan phuot mot thoi gian roi. Chu yeu chi doc bai va nguong mo cac chuyen di phuot cua cac ban.

Hien nay toi dang o trong mot trang thai tam ly rat la bat on. Nguoi con gai toi yeu quy nhat doi quyet dinh khong cung tiep buoc tren con duong sap toi voi toi nua. Toi van hy vong, van co gang de moi thu quay tro lai, nhung ...vv

Toi muon di mot noi nao do cach xa moi truong hien nay de co the tinh tam lai va suy nghi ve nhung gi da qua va lam sao de di tiep con con duong phia truoc. Hy vong o nhung chan troi moi, goc nhin moi co the giup cho toi co nhung giai phap cho tinh huong hien tai.

The la toi chot nho den Phuot.

Cac ban Phuot tu nao da gap tinh huong giong nhu toi thi gioi thieu cho toi cho nao hay hay nhe. Cang tot hon neu cac ban can tim ban dong hanh cho chuyen di cua minh. Toi xin dang ky cung di. Toi dang o hcmc.

Thx cac ban da doc.:(

Sonvc
16-12-2010, 18:00
Đồng cảm với bác, em cũng đã có 1 thời gian như thế, và mỗi lần như vậy lại cầm xe ra đi, lần này ngày 29 và 30/12/2010 em đi Mộc Châu cùng với 1 số thành viên khác cùng đoàn, bác có nhã hứng thì tham gia cùng bọn em, hiện tại bọn em đang thiếu xế, mà có 3 bác ở SG cùng tham gia...
Mong tin bác...

nhjmcoi
16-12-2010, 21:41
Hix tâm trạng bác đang bất ổn thế này tốt nhứt bác nên đi bằng oto, tốt cho bác, tốt cho người xung quanh. Nhưng công nhận quyết định đi du lịch của bác là sáng suốt, đi về lại thấy yêu đời phơi phới ý mà, tặng bác 2 câu này:
Trên trời có muôn vì sao
Hết nàng lại có bao nhiu là nàng
:))

Red_Dao
16-12-2010, 22:22
[QUOTE=rvdmq;296326]Chao cac ban!
Toi da dang ky tham gia dien dan phuot mot thoi gian roi. Chu yeu chi doc bai va nguong mo cac chuyen di phuot cua cac ban.

Hien nay toi dang o trong mot trang thai tam ly rat la bat on. Nguoi con gai toi yeu quy nhat doi quyet dinh khong cung tiep buoc tren con duong sap toi voi toi nua. Toi van hy vong, van co gang de moi thu quay tro lai, nhung ...vv

Toi muon di mot noi nao do cach xa moi truong hien nay de co the tinh tam lai va suy nghi ve nhung gi da qua va lam sao de di tiep con con duong phia truoc. Hy vong o nhung chan troi moi, goc nhin moi co the giup cho toi co nhung giai phap cho tinh huong hien tai.

The la toi chot nho den Phuot.

Cac ban Phuot tu nao da gap tinh huong giong nhu toi thi gioi thieu cho toi cho nao hay hay nhe. Cang tot hon neu cac ban can tim ban dong hanh cho chuyen di cua minh. Toi xin dang ky cung di. Toi dang o hcmc.
--------------
Em chia sẽ với tâm trạng hiện tại của bác, tuy nhiên e nghĩ mình chủ động chọn chuyến đi hay hơn đợi mọi người rủ, vì chỉ có bác biết bác có bao nhiêu thời gian, bác muốn gì, cần gì, thích gì...Bác đang ở Topic Tìm bạn đồng hành bác xem có bai nhiêu là chuyến đi khắp các vùng miền, trong ngoài nc đều có
Mà với tâm trạng hiện tại mà bác làm xế em thấy hơi lo, nhất là chạy những cung miền bắc, bác nên dũng cảm làm ôm là tốt nhất, đc ngắm nhiều thứ 2 bên đường, tuy nhiên với tình trạng khan hiếm xế như hiện nay bác mà muốn đc ôm cũng hơi khó
Cùng tất biến, mọi việc đều có thể giải quyết đc e nghĩ thế. Chúc bác sớm chọn đc 1 chuyến đi phù hợp trong Tìm bạn đồng hành & sẽ gặp đc những người bạn đồng hành tuyệt vời, để sau chuyến đi con tim bác sẽ vui trở lại và tìm ra hướng đi mới cho mình.:D(c)

STEELH
16-12-2010, 23:28
1. Tiếc là bạn ở HCMC. Nếu bạn ở miền Bắc thì có thể leo Fansipan. Bạn vào đọc các topic của các đoàn đã leo Fan về sẽ thấy trong họ niềm vui cực lớn khi đồng hành vượt qua những khó khăn thử thách để lên tới đỉnh. Bạn sẽ thấy được ý nghĩa của cuộc sống, của tình người trong những lúc đó, của những người Porter với cuộc sống giản dị của mình, không ganh đua, xô bồ nhưng họ luôn vui vẻ... và lúc đó mình tin nhận thức của bạn sẽ có chút thay đổi tích cực hơn. => Recommend bạn nên đi nơi nào mà khó khăn nhiều chút, đòi hỏi tinh thần đồng đội lớn :)
Cũng chính vì nó hay như thế nên mình đang rất hào hứng với Fan :)
2. Topic bạn lập ra sai với quy định của box này nên sớm muộn cũng sẽ move sang box khác.
Chúc bạn sớm tìm lại được chính mình!

Khoai lang
17-12-2010, 07:27
Sau khi đi làm thì nên quét nhà, lau nhà, rửa chén, giặt giũ, đi chợ, nấu cơm....

Thuốc tiên chữa lành mọi sầu đau đó bạn. Lúc nào tâm hồn phơi phới hãy đi chơi nhá.

thichanchay
17-12-2010, 07:50
Hi,
Nghe câu chuyện của bạn Mình cũng cảm thông với bạn.
Theo mình với tâm trạng bây giờ của bạn thì không nên đi leo núi,hoặc đi biển ... vì rất không tốt cho bạn,tốt nhất là bạn nên rủ 1 hoăc vài người bạn thân nhất nếu có thể đi cùng với bạn.
Với tâm trạng này bạn mà còn gặp và đi chơi với người không quen thân là hơi mệt đấy.
Hãy tắt hết điện thoại,không vào internet,mà chỉ nên đọc vài quyển sách hay cở chừng 1 hay 2 tuần là bạn sẽ yêu đòi trở lại.
Mình chỉ nghe sư phụ của mình hay tư vấn cho các khách hàng như vậy.nói chung xác suất cũng cao lắm vì sau kh sư phụ mình tư vấn xong đôi ba tuần sau khoảng 85% trở lại cảm ơn vì đã yêu đời lạc quan trở lại ,còn 15% kia không bao giờ trỏ lại nữa ,chắc là họ đã đi xa..

lephuong18121
17-12-2010, 07:56
Bạn chủ topic ơi, mình cũng đang có tâm trạng giống bạn nè, đi du lịch có lẽ là giải pháp hay, nếu bạn yêu núi hãy lên núi,nhưng mùa này lạnh, lên sẽ cô đơn nếu như bạn đi một mình, còn đi biển ư nhìn những đợt sóng tuôn lại nôn nao cồn cào hơn, nếu không tìm được bạn đồng hành bạn hãy thử 1 mình leo lên xe không định hướng đi đâu để tới một thành phố xa lạ tự lang thang khám phá, Mình cũng vừ dăng ký tham gia chuyến đi với 1 nhóm bạn leo langbiang trên đà lạt nhưng tối nay đi rồi nếu bạn có hứng thú xả nỗi buồn thì tối nay bắt xe lên Đà Lạt sáng mai tới, lên tới nơi thì alo cho mình mình và nhóm bạn sẽ đón bạn tại bến xe trên đà Lạt, số điện thoại nè 0938228711 gạp sieta nha đó là chủ thơt chuyến đi này đó

rvdmq
18-12-2010, 23:49
Cam on cac ban nhieu.
Tuan sau toi xin nghi lam ca tuan. Di lang thang. Dau tien chac ra hanoi lai de xem cai lanh nam nay no nhu the nao.
Toi se lien lac voi tat ca cac ban, rat vui duoc lam quen voi cac ban.
:)

kongfuson
18-01-2011, 19:27
Chia sẽ với bạn chủ thớt. Nhưng tôi lại làm ngược lại, không trốn chạy nữa. Tôi thường xuyên đi về nơi "xưa", chính cái nơi mà mình đã ra đi. Để cảm nhận nỗi nhớ cồn cào, để nỗi đau giày xé tận cùng. Rồi đến 1 ngày tôi cảm nhận mình yêu vùng đất đó và trở nên hết đau. Hehe có lẽ do đau quá nên hok còn biết đau nữa. Nếu bạn đã đi rồi mà về SG vẫn chưa thông suốt thì lang thang vô định với tớ. PM cho tớ.

Mr Stone
18-01-2011, 20:09
Bây giờ không biết bác chủ thớt đã giải quyết xong vấn đề của mình hay chưa, nhưng giờ mới gặp được topic này nên cũng muốn chia sẽ cảm tưởng như sau, keke :)) nghiêm trọng quá ha.
Tâm trạng của bác gói gọn trong câu này nè: "Người buồn cảnh có vui đâu bao giờ!" vì thế dù bác có đi đâu mà trong đầu vẫn nghĩ về nơi đó thì khó mà vui lên được, trị bệnh phải trị tận gốc mà bác. :Dam
Vì vậy, trước hết là bác phải giải quyết cho xong cái "gai" còn nằm trong người kia đi, :T nếu giải quyết xong nó rồi thì chẳng cần đi đâu xa bác cũng có thể cười như địa chủ được mùa cả ngày, keke (c)
Chúc bác thành công, chúc cả nhà luôn luôn vui vẻ! (beer):L

kongfuson
18-01-2011, 22:49
Thời gian là phương thuốc hiệu quả mà bác. Vấn đề của chủ thớt là đang trong giai đoạn "uống thuốc". Thuốc nhiều hay ít còn tùy thuộc vào cách uống thuốc và độ nặng bệnh của người đó nữa.:D

fanfan1288
18-01-2011, 23:11
Ôi dào bác ơi.! Vì 1 con đàn bà bỏ mình việc gì phải xoắn.? Trong khi ngoài kia có một tỷ rưỡi người con gái khác đang Available đấy thôi.
Em có mỗi một gấu mà rảy mãi không ra đây này, chúc mừng bác có cơ hội để trải nghiệm thêm 1 tình yêu mới.!
Dù gì thì tình cảnh bác cũng đáng thương nhưng không biết viết bài không dấu thế kia mod có thương cho không nhỉ ??

Mr Stone
18-01-2011, 23:20
Cũng không nên chích vào tim bác ấy thế chứ, cứ từ từ rồi cháo nó sẽ nhừ, chắc giờ này bác chủ thớt đã lành bệnh rồi.
Topic tồn tại đến giờ chắc mod cũng thương tình lắm chứ.
Goodnight.

nguyenduythang
21-01-2011, 09:20
Đọc qua thấy ấm ức...Đã qua trang khác nhưng quay lại viết dài hàng tham gia cho vui,bây giờ bạn rất mai mắng còn có trang phượt.com để chia sẽ...Bạn vào đây là đúng chổ rồi
@ Trai tìm vợ giữa chốn chợ đông
Gái tìm chồng giữa chốn ba quân
Nhà phượt có hàng khối bạn tuyệt vời,chính tôi còn đôi lúc xao lòng !
* Mình là nam phải thể hiện sức mạnh của mình,trong tình trường ai mà không bị vấp ngã nhưng chỉ một thoáng qua thôi,cuộc đời còn nhiều hứa hen,đôi khi mất cái nầy được cái khác nhiều hơn.Đàn ông là sự nghiêp lấy làm đầu ,mình hơn họ cái đầu tự dưng họ phải giữ lấy mình,mắc gì phải giử lấy họ
Tôi rất thông cảm cho bạn mong bạn tìm được trong nhà phượt những điều tuyệt vời hơn

Mr Stone
21-01-2011, 09:29
Sao chẳng thấy Girl nào vào đây đồng cảm với chủ thớt cả nhỉ? Biết đâu được lại tìm được ý chung nhân thì sao? =))

bluecar
21-01-2011, 10:33
Em đã từng buồn như thế. Nhưng qua lâu rồi! Du lịch là giải phát tốt. Nếu còn buồn thì đi với tụi em.... đi để biết rằng không có việc gì là không thể....... số của em 0903 990408.
Bác tham khảo thông tin tại đây nhé:
https://www.phuot.vn/threads/15205-R%E1%BB%A7-r%C3%AA-xuy%C3%AAn-Vi%E1%BB%87t-T%E1%BA%BFt-T%C3%A2n-M%C3%A3o?p=311968#post311968

kongfuson
21-01-2011, 13:37
Đọc qua thấy ấm ức...Đã qua trang khác nhưng quay lại viết dài hàng tham gia cho vui,bây giờ bạn rất mai mắng còn có trang phượt.com để chia sẽ...Bạn vào đây là đúng chổ rồi
@ Trai tìm vợ giữa chốn chợ đông
Gái tìm chồng giữa chốn ba quân
Nhà phượt có hàng khối bạn tuyệt vời,chính tôi còn đôi lúc xao lòng !
* Mình là nam phải thể hiện sức mạnh của mình,trong tình trường ai mà không bị vấp ngã nhưng chỉ một thoáng qua thôi,cuộc đời còn nhiều hứa hen,đôi khi mất cái nầy được cái khác nhiều hơn.Đàn ông là sự nghiêp lấy làm đầu ,mình hơn họ cái đầu tự dưng họ phải giữ lấy mình,mắc gì phải giử lấy họ
Tôi rất thông cảm cho bạn mong bạn tìm được trong nhà phượt những điều tuyệt vời hơn

Thiệt là ngưỡng mộ bạn quá đi. Bạn quả thật là cao nhân, cao hơn "họ" cái đầu lận. Cái chợ Phượt này người mua kẻ bán, kẻ đến người đi tấp nập, dập dìu. Bạn có tìm được ai giữa chốn "chợ đông" này chưa? Nếu đã tìm được từ cái "chợ đông" thì tớ xin bạn truyền lại vài trang sách vậy, hậu tạ = cafe. Cơ mà lần sau có ấm ức thì mắng liền chớ đừng có để mai mới mắng nhé.

Sao chẳng thấy Girl nào vào đây đồng cảm với chủ thớt cả nhỉ? Biết đâu được lại tìm được ý chung nhân thì sao? =))

Mấy bạn ý sợ chung nhân lắm, biết đâu chung nhân là chung thân luôn á. Ặc ặc còn gì đời "chai" nữa.:))