PDA

View Full Version : (Xin ý kiến-tìm bạn đồng hành) SG-Cửu Trại Câu (13-20 Sep 2014)

phamngvietanh
11-03-2014, 09:39
Mình và bạn mình dự tính đi Cửu Trại Câu vào thời gian từ 13 Sep - 20 Sep 2014, vì không muốn đi vào mùa cao điểm là tháng 10.
Tụi mình không muốn đi tour vì lập cập thời gian, thích tự xử thoải mái hơn. Tiếc là lên đây thấy các bạn toàn đi vào tháng 10. Không biết có ai muốn đi vào tháng 9 không thì đi chung với bọn mình cho vui. :)
Tụi mình không có kinh nghiệm gì cũng không biết tí tiếng Hoa nào, nên mong bạn nào có kinh nghiệm thì giúp tụi mình lên lịch đi với, mình cũng có tham khảo nhưng vì nhiều thông tin quá nên rối bù lên luôn rồi.
Hy vọng có tiền bối nào hảo tâm giúp đỡ :). Xin chân thành cám ơn!

nubes1002
11-03-2014, 16:44
lúc đầu tớ định đi tháng 9 vì ko đông, nhưng nghĩ lại lại thấy bảo tháng 10 mới đẹp, nên đông cũng cố chen đi :D cậu xem thử lịch trình của bọn tớ hợp với cậu ko, cậu thích thì mail cho tớ vào địa chỉ [email protected], tớ cho cậu lịch trình chi tiết. ^^

Bee25
13-03-2014, 14:10
CTC hiện giờ trên trang Phuot này thì có quá nhiều người biết đến nó, nhưng chắc chỉ có mình tớ là yêu CTC kinh khủng nhất thôi :). Năm 2012 dẫn đoàn, năm 2013 đi theo tour của Vietravel, Nếu nói là biết hết thì cũng chắc chưa biết hết nhưng cũng có biết đôi cái lịch sử do thằng tour nó loa loa và 1 số kiến thức lượm lặt khi dẫn đoàn nên có thể chia sẽ bạn đôi điều.

Đầu tiên CTC mùa cao điểm bắt đầu từ tháng 3 đến giữa tháng 11 và thấp điểm là phần time còn lại nên mới có 2 loại giá vé :) (Chưa nói gì đến giá vé cho Sinh viên như tụi này) :) , vậy là bạn cũng đang muốn đi CTC mùa cao điểm, bạn nghĩ rằng đi time này sẽ ít khách thì chắc cũng có khoản 150 triệu dân biết đều đó (1/10 dân số TQ là nhà giàu dư tiền mới đi du lịch). Nên để đi vào CTC thì chỉ cần tránh ngày thứ 7, CN hay ngày lễ là tốt nhất thôi.

Vì sao ai cũng đổ xô đi vào 3 tuần cuối tháng 10? Vì bản thân CTC 4 mùa đều có mỗi vẻ đẹp khác nhau hết đấy nhưng mùa thu là mùa lãng mạn, lá vàng rơi, trên cây có lá phong đỏ ôi thôi biết bao nhà thơ và em gái xinh xắn chết vì điều ấy rồi. CTC đẹp ai cũng biết nhưng ai đã đi mới thấy rằng trước khi đến nơi hay trên đường đi cũng đã ngát ngây với con đường đèo loằng ngoằng, cạnh dòng sông ManGiang rồi quanh co giữa 2 dãy núi hay là thung lũng củng đủ sắc màu nếu đi đúng tháng 10=> đến lúc đó chính bạn mới cảm nhận đoạn đường 420km đi sao nhanh thế :).

Với 8 ngày mà bạn nói bạn chưa đưa ra yêu cầu như: Bạn chỉ đi Chengdu-CTC-Chengdu hay còn những nơi khác ??? Bạn đi với bao nhiêu người ???

phamngvietanh
14-03-2014, 08:51
CTC hiện giờ trên trang Phuot này thì có quá nhiều người biết đến nó, nhưng chắc chỉ có mình tớ là yêu CTC kinh khủng nhất thôi :). Năm 2012 dẫn đoàn, năm 2013 đi theo tour của Vietravel, Nếu nói là biết hết thì cũng chắc chưa biết hết nhưng cũng có biết đôi cái lịch sử do thằng tour nó loa loa và 1 số kiến thức lượm lặt khi dẫn đoàn nên có thể chia sẽ bạn đôi điều.

Đầu tiên CTC mùa cao điểm bắt đầu từ tháng 3 đến giữa tháng 11 và thấp điểm là phần time còn lại nên mới có 2 loại giá vé :) (Chưa nói gì đến giá vé cho Sinh viên như tụi này) :) , vậy là bạn cũng đang muốn đi CTC mùa cao điểm, bạn nghĩ rằng đi time này sẽ ít khách thì chắc cũng có khoản 150 triệu dân biết đều đó (1/10 dân số TQ là nhà giàu dư tiền mới đi du lịch). Nên để đi vào CTC thì chỉ cần tránh ngày thứ 7, CN hay ngày lễ là tốt nhất thôi.

Vì sao ai cũng đổ xô đi vào 3 tuần cuối tháng 10? Vì bản thân CTC 4 mùa đều có mỗi vẻ đẹp khác nhau hết đấy nhưng mùa thu là mùa lãng mạn, lá vàng rơi, trên cây có lá phong đỏ ôi thôi biết bao nhà thơ và em gái xinh xắn chết vì điều ấy rồi. CTC đẹp ai cũng biết nhưng ai đã đi mới thấy rằng trước khi đến nơi hay trên đường đi cũng đã ngát ngây với con đường đèo loằng ngoằng, cạnh dòng sông ManGiang rồi quanh co giữa 2 dãy núi hay là thung lũng củng đủ sắc màu nếu đi đúng tháng 10=> đến lúc đó chính bạn mới cảm nhận đoạn đường 420km đi sao nhanh thế :).

Với 8 ngày mà bạn nói bạn chưa đưa ra yêu cầu như: Bạn chỉ đi Chengdu-CTC-Chengdu hay còn những nơi khác ??? Bạn đi với bao nhiêu người ???

Cám ơn bạn đã cho ý kiến, mình đi vào time này là do bạn mình không thể đi vào thời gian khác được, mà tụi mình đi 8 ngày thì kiểu gì cũng dính T7, CN :v. Tụi mình chỉ có 2 người thôi, các bạn khác đều muốn đi vào tháng 10 cho đẹp (như lời bạn nói). Mình cũng định mua tour nhưng hình như không có tour nào cho ở lại CTC 2 ngày hết, mà mình chủ yếu tập trung vào CTC nên mình muốn ở đó 2 ngày luôn. Mình có 8 ngày và đang tìm hiểu các địa điểm khác xem nên đi thêm chỗ nào nhưng mà bây giờ nhiều thông tin quá và đang rối mù cả lên. Yếu điểm nhất của bọn mình là không biết chút tiếng Hoa nào, nên cũng rất băn khoăn. Thật sự rất muốn gia nhập nhóm của bạn Nubes sẽ đi vào 12-19 Oct ấy nhưng mà không thể bạn ạ. :((

happy_farm
14-03-2014, 09:54
Ý kiến là quy đi chung với Phương đi. Tháng 10 P đi. :)