PDA

View Full Version : Check Ma Thiên Lãnh 22-23/3

nobita8x
04-03-2014, 23:49
Nhóm mình khoảng 10 bạn, check thể lực cung này, các bạn có thời gian và sở thích leo núi có thể join cùng nhóm mình.
Đi tối t6 tập trung tại quán cô 5 sơ ri. Sáng t7 qua đường MTL check, dự kiến chiều - tối đến đỉnh, nhậu nhẹt, sáng hôm sau cắp đít về đường cột điện. Gom đoàn nghỉ ngơi chiều về.
Off tối thứ 3 ngày 18/3 lúc 20h30 tại quán trà thư pháp trên đường Trần Khắc Chân, tới ngã tư Trần Khắc Chân/Hoàng Văn Thụ call mình ra đón. sdt của mình sẽ gửi pm cho các bạn đăng ký tham gia.
Chi phí dự kiến : 150k : ăn sáng - trưa - tối - nhậu - sáng .
Đồ đạc cá nhân + lều võng tự chuẩn bị, ăn uống cho đoàn tớ lo. Thể lực yếu một tý cũng được, các bạn nam trong nhóm tớ đang cần cõng hộ đồ =]]
Đăng ký : tên(ko bắt buộc)/ sdt/quận sinh sống( để tiện sắp xế/ôm.
Có ý kiến thắc mắc gì cứ quăng lên thớt, mình onl sẽ giải đáp.
Thân.

HailuaSG
05-03-2014, 12:38
Nhóm mình khoảng 10 bạn, check thể lực cung này, các bạn có thời gian và sở thích leo núi có thể join cùng nhóm mình.
Đi tối t6 tập trung tại quán cô 5 sơ ri. Sáng t7 qua đường MTL check, dự kiến chiều - tối đến đỉnh, nhậu nhẹt, sáng hôm sau cắp đít về đường cột điện. Gom đoàn nghỉ ngơi chiều về.
Off tối thứ 3 ngày 18/3 lúc 20h30 tại quán trà thư pháp trên đường Trần Khắc Chân, tới ngã tư Trần Khắc Chân/Hoàng Văn Thụ call mình ra đón. sdt của mình sẽ gửi pm cho các bạn đăng ký tham gia.
Đồ đạc cá nhân + lều võng tự chuẩn bị, ăn uống cho đoàn tớ lo. Thể lực yếu một tý cũng được, các bạn nam trong nhóm tớ đang cần cõng hộ đồ =]]
Thân.
Không cần cõng đồ hộ mà cần cõng người luôn được không chú thớt? :))
Gặp vài thớt MTL rồi không dám đăng kí vì lo cho... chủ thớt =)) Toàn thỏa đk chống chỉ định ;) Tự kỉ và chân cẳng không đảm bảo, khả năng thăng bằng còn 10% trên đường bằng :D Nhảy đá thì... hên xui :T Đi với lúa đảm bảo đoàn sẽ biết thế nào là... phiêu lưu, mạo hiểm, thót tim ;)

tieubao1010
05-03-2014, 13:44
Không lẽ 2 tuần nữa em lại leo lên =))

tranduykts
05-03-2014, 14:04
Thân.

Test thể lực chuyến Than Uyên - Cát Cát ah anh.
Bạn nào thể lực hơi yếu một chút, ít có cơ hội, muốn đi cung này cứ tự tin theo nhóm anh Hùng.
Đủ sức để vác người lên núi mà.

nobita8x
05-03-2014, 17:53
Có mà tự tin đạp xuống núi thì có =]]
Em hiểu tình cảnh bác hailuasg rồi bác thích chiến lại thì okie, hôm bác hạ cánh có gặp em chạy lên mà, leo MTL thì đoàn em chỉ có dắt người lên núi chứ chưa dắt xuống bao h =]]

HailuaSG
05-03-2014, 23:19
Có mà tự tin đạp xuống núi thì có =]]
Em hiểu tình cảnh bác hailuasg rồi bác thích chiến lại thì okie, hôm bác hạ cánh có gặp em chạy lên mà, leo MTL thì đoàn em chỉ có dắt người lên núi chứ chưa dắt xuống bao h =]]
Buổi sáng cũng gặp trên đỉnh. Chạ ai ăn phụ lương khô bay hết, mang xuống mệt ghê =))
Bạn đã được cảnh báo (http://www.imdb.com/title/tt2857312/?ref_=nv_sr_1) :))
OK 1 gạch cứng đi chuyến này nhé bác. Đỉnh Lu bu với Ngoạn Mục để sau vậy.

nobita8x
05-03-2014, 23:43
Lu bu thì sang tháng 4 hoặc tháng 5 em có làm chuyến bác thoát được MTL thì join theo tụi em luôn =]] Tranh thủ về lại Đưng Trang từ thiện + chẹck lubu luôn.
Tối hôm off bác cứ có mặt là được, gạch ngói chính thức chỉ nhận tại buổi off :D

Soikun
05-03-2014, 23:57
Mình đặt 1 gạch cứng nhé
Nam, quận Tân Phú
sdt 0167-21-21-921
Xế
có thể mình không of được...bạn inbox cho mình sdt để tiện liên lạc nha

yamahamkg
06-03-2014, 08:47
Chưa leo mấy đường dễ như Cột điện, đường chùa thì leo cung này có được không bạn? Tại dạo này muốn leo mà không thấy bạn nào lập cung theo mấy đường kia hết. Nếu được thì từ đây đến đó sẽ cố gắng tập thể lực

HailuaSG
06-03-2014, 11:25
Lu bu thì sang tháng 4 hoặc tháng 5 em có làm chuyến bác thoát được MTL thì join theo tụi em luôn =]] Tranh thủ về lại Đưng Trang từ thiện + chẹck lubu luôn.
Tối hôm off bác cứ có mặt là được, gạch ngói chính thức chỉ nhận tại buổi off :D

"Thoát được MTL" :shrug: Đã thấy rụng rời rồi bác ơi :gun
Vậy chắc phải đôn chuyến Lu bu lên trước, giờ chỉ còn cục-đá-nhìn-kinh-quá :D Dây nhợ "phụ tùng" thất lạc đang được điều động set-up. Đá Lu bu không "quất" được thì khỏi mơ Đá Bia luôn :(

nobita8x
06-03-2014, 22:10
Chưa leo mấy đường dễ như Cột điện, đường chùa thì leo cung này có được không bạn? Tại dạo này muốn leo mà không thấy bạn nào lập cung theo mấy đường kia hết. Nếu được thì từ đây đến đó sẽ cố gắng tập thể lực

Được thì được, đi vs mình thì ko lo ko lên được đỉnh, chỉ lo ngủ đêm giữa rừng thôi, nhiều lý do lắm =]]

Soikun
06-03-2014, 22:56
@duytrankts: mình có dk 1 gạch nhảy ghềnh cực đông á. dk luôn chuyến này để luyện thể lực :v khi nào có lịch test cuối tháng thông báo sớm giùm nha.

Soikun
06-03-2014, 23:10
Mình đặt 2 gạch cứng 1 nam 1 nữ thớt inbox sdt để mình biết đường còn đi off nhé. thanks thớt

yamahamkg
07-03-2014, 07:43
Vậy mình đặt một gạch mềm nghe thớt. Trang/0939.904974/Kiên Giang. Mình ở Kiên Giang nên chắc không đi off được, có gì thớt thông tin thêm trên này nhe. Cần chuẩn bị vật dụng gì thì thớt nhắc dùm với

DangQuyen
07-03-2014, 08:50
Tối thứ 6 là xuất phát từ SG đấy hả bạn? mấy giờ vậy bạn?

nobita8x
07-03-2014, 17:02
Cứ đi off thì có đủ thông tin hết mà :D
Tối t6 tập trung ở đường lê văn khương khoảng 7 - 8h rồi xuất phát đi bà đen, hôm sau mới leo cho nên ko cần gấp, ai có việc bận thì xuất phát sau cũng được, miễn là tập trung đầy đủ tại nhà cô 5 sơ ri ngủ đêm lại đó mà.
Chuẩn bị chi tiết thì mình sẽ up vào thứ 2 tuần sau nữa nhé, h bận việc rồi. Mọi đồ đạc trên nguyên tắc là tự chuẩn bị hết, tớ chỉ chuẩn bị ăn uống cho đoàn thôi, tuy nhiên sẽ có cái thực đơn đồ đạc chuẩn bị của tớ cho các bạn tham khảo rồi qua đó gia giảm tùy khẩu vị mỗi người :D

Hientruong
07-03-2014, 22:08
Mình 1 cục gạch nha
Tên Hiền, ở Tân Phú.
Sdt: 0907616 tám chín sáu.

chipmasteri
08-03-2014, 05:54
cho em 1 gạch mềm :D
Hưng, q10
0945370236
sau buổi off có những thông tin nào cần lưu ý để chuẩn bị cho chuyến đi. mong anh post lên cho ~ người ở xa :D

tranduykts
08-03-2014, 07:27
Nhóm test thể lực nhảy ghềnh cực Đông đăng ký ở đây luôn.
Anh Hùng kiểm tra chất đủ 15 ký cho nam và 12 ký cho nữ, đánh giá kết quả giùm em luôn nha :)

DangQuyen
08-03-2014, 10:09
Cứ đi off thì có đủ thông tin hết mà :D
Tối t6 tập trung ở đường lê văn khương khoảng 7 - 8h rồi xuất phát đi bà đen, hôm sau mới leo cho nên ko cần gấp, ai có việc bận thì xuất phát sau cũng được, miễn là tập trung đầy đủ tại nhà cô 5 sơ ri ngủ đêm lại đó mà.
Chuẩn bị chi tiết thì mình sẽ up vào thứ 2 tuần sau nữa nhé, h bận việc rồi. Mọi đồ đạc trên nguyên tắc là tự chuẩn bị hết, tớ chỉ chuẩn bị ăn uống cho đoàn thôi, tuy nhiên sẽ có cái thực đơn đồ đạc chuẩn bị của tớ cho các bạn tham khảo rồi qua đó gia giảm tùy khẩu vị mỗi người :D

Uhm. Mình hỏi để biết mà sắp xếp. Ở Phan Thiết nên ko đi off được r. Mà đi làm chiều thứ 6 5h mới xong, bắt xe vào thì hơi trễ.

thuynguyen2018
09-03-2014, 14:53
Em đặt gạch cứng luôn nhe!
Tên: Thúy, nữ
Đ/c: Quận 3
Sđt: 0914600992
Em đăng ký bên Cực Đông nhảy ghềnh ạ! :)

langthangdibui
10-03-2014, 14:04
Thớt ơi, cho tớ đặt 1 gạch nhé. Tớ không có tét thể lực gì cả, chỉ là từ tết tới giờ toàn ngồi nhà, nhớ không khí ở rùng quá. Nhận gạch của tớ đi để tớ có động lực xách giầy ra công viên... ;)
Tên: Dung, nữ nhá - 0989 079 021
Đc: Quận 6

nobita8x
11-03-2014, 17:40
Đệch, đoàn có 6 mạng là nam mà nhận toàn gạch nữ :(

DangQuyen
11-03-2014, 21:31
Đệch, đoàn có 6 mạng là nam mà nhận toàn gạch nữ :(

Bạn ah, nữ thì chưa chắc là yếu đâu nhé, hnay leo ko tới thì mai tới :D Bạn có quyền nhận hoặc không nhận nữ :D

Thiên Hữu
12-03-2014, 00:03
E đặt 1 gạch nhé :D

pipi_iu
12-03-2014, 14:22
Thân.

Tuần này leo ống nước check thể lực đã, nên tạm Hóng :)

foolishbeat
12-03-2014, 16:44
Cho mình tham gia với nhé.
Tên: Thành
sdt 0909.000.240.
Q. Gò Vấp.
Balo lều bạt túi ngủ đều có cả. :P

Nam, thể lực bình thường. Lần leo núi gần nhất cách đây 1 năm rồi. Cách đây 2 năm có leo MTL mà thất bại :D (do tự tìm đường và ...không ra). Đây là lí do chính mình muốn quay lại.

snowdrop
12-03-2014, 16:49
Cho em đặt 1 gạch mềm!

nobita8x
13-03-2014, 07:05
Bạn ah, nữ thì chưa chắc là yếu đâu nhé, hnay leo ko tới thì mai tới :D Bạn có quyền nhận hoặc không nhận nữ :D

Mình nói đoàn mình riêng thôi6nam/5nữ :D
Nữ nhiều thì đi chậm hơn chút mà được cái rôm rả, chỉ khổ là kiếm xế cho ôm thôi :)

Soryu
13-03-2014, 11:31
1 gạch nha bác chủ :D, giày dép cuốc xẻng dao rựa lều võng... e đủ cả :D

wowomisa
13-03-2014, 15:24
Cho em thamgia với nhá
Đăng ký : tên(ko bắt buộc): MiSa

sdt : 01694338485
quận sinh sống : Bà Rịa Vũng Tàu
xế
em ăn chay, nên đồ ăn tự lo nha anh , kaka

chuyến này gặp lại người quen nhóa

1 gạch nha bác chủ :D, giày dép cuốc xẻng dao rựa lều võng... e đủ cả :D

Thớt ơi, cho tớ đặt 1 gạch nhé. Tớ không có tét thể lực gì cả, chỉ là từ tết tới giờ toàn ngồi nhà, nhớ không khí ở rùng quá. Nhận gạch của tớ đi để tớ có động lực xách giầy ra công viên... ;)

hy vọng lậu ngày không leo, thể lực giảm ..sẽ kiếm được nhiều hình "dìm hàng" hé hé

anhhangxom
14-03-2014, 01:19
Bác chủ còn vé thì cho mình 1 gạch bê tông nhé,
Cuối tháng có chuyến leo Fan nên cần tập thể lực
co ji bác chủ lh 0903326690,minh o SG,Xế độc hành

langthangdibui
14-03-2014, 10:41
Cho em thamgia với nhá
Đăng ký : tên(ko bắt buộc): MiSa

sdt : 01694338485
quận sinh sống : Bà Rịa Vũng Tàu
xế
em ăn chay, nên đồ ăn tự lo nha anh , kaka

chuyến này gặp lại người quen nhóa

hy vọng lậu ngày không leo, thể lực giảm ..sẽ kiếm được nhiều hình "dìm hàng" hé hé

á... á... Anh Misa, tụi e nhớ tiếng cười hí hí của a... a e mình lại làm bạn đồng hành MTL lần nữa rồi... mà a hi vọng gì kì dzạ, đợt rùi a dìm hàng nguyên đám rùi mà... :)

To Thớt Nobita: có nhận gạch của tớ không vậy Thớt ơi, về phần xế ôm thì: tớ có thể tự làm xế cho tớ được mà, MTL thì tớ đã leo rùi, nên tớ có thể tự lo cho tớ được... :)

wowomisa
15-03-2014, 06:56
tụi e nhớ tiếng cười hí hí của a
---------hix hix, mình nhớ là đâu có cười hí hí đâu nhĩ, chắc lúc đó "mệt phờ râu" nên tiếng cười nó khác quá kaka

Mà a hi vọng gì kì dzạ, đợt rùi a dìm hàng nguyên đám rùi mà...
------------Đó gọi là khoảnh khắc của ý trí ... dù mệt tả tơi như vậy mà cuối cùng không bỏ cuộc ..cũng lê lết chinh phục ngọn núi ...thấy cũng hay mà ...có gì âu mà kỳ hé hé
Có điều tư thế không ăn ảnh như đi nghĩ dưỡng ở biển thôi hờ hờ

nobita8x
17-03-2014, 11:59
Off tối thứ 3 lúc 20h tại quán cafe thư pháp trên đường trần khát chân, cắt hoàng văn thụ. Đi đường HVT về cvHVT cắt TKC thì rẽ tay phải đi khoảng 100m quán bên tay trái.
Không hiểu sao cứ pm cho các bạn là bị out nik nên mình sẽ cố gắng trong tối nay gửi thông tin liên lạc tới các bạn đăng ký. Chốt đoàn và phân chia xế/ôm tại buổi off nhé cả nhà.

wowomisa
17-03-2014, 19:13
Cho em xin vắng mặt vì đường xa nhá thớt
keke :D

nobita8x
17-03-2014, 23:22
Mình hồi nào tới h chỉ gửi thông tin cá nhân qua pm chứ ko public, đó là nguyên tắc của mình khi tham gia diễn đàn, bạn Mộc Bảo Tín, xin lỗi vì gây bất tiện cho bạn và các bạn khác, ko hiểu sao mình cứ pm cho ai là bị văng nik, từ tối tới h bị thường xuyên mới gửi được cho 1 người :(
Ai tham gia chuyến đi được vui lòng cứ tới điểm off vào 8h tối mai, quán cũng rất dễ tìm.
Thân.
Note: trưa mai mình vào phượt gửi pm thông tin liên lạc của mình lại lần nữa cho các bạn đăng ký, mà ko được nữa thì mình cũng chịu :(
À quên quán Trà thư pháp chứ ko phải quán cafe thư pháp.

nobita8x
17-03-2014, 23:26
Sáng mai mình dò lại sdt của mọi người rồi gửi sms để mọi người call lại khi tới off cho tiện :D,srry đầu óc để trên mây cứ lú lú ko nhớ cách này, cứ pm cho bất kỳ ai là bị văng nik buk mình quá :(

nobita8x
18-03-2014, 10:57
Mình ko pm được cho các bạn vào inbox trên phượt, cứ bị văng nik hoài :(
Những bạn lưu lại sdt trên top mình đã sms tới các bạn. Wowo có số của mình rồi thì khỏi cần nhé, làm độc hành hay bắt cặp xế/ôm ?

HuyenNhi
18-03-2014, 15:23
Đi luôn. Huyền Nhi, quận 11.
0989603279

nobita8x
18-03-2014, 23:36
Chốt 12 xe, đẹp đội hình ghê :D
H ngủ lấy sức đã, mai cập nhật dần cho mọi người theo dõi, nội dung ngày mai là chuẩn bị cá nhân và chuẩn bị ăn uống cho đoàn.
Tạm thời là nước thì mua cho mỗi người 1,5l, công tác chuẩn bị thực phẩm thì cập nhật từ thứ 5 tới t6.

wowomisa
19-03-2014, 08:26
Mình ko pm được cho các bạn vào inbox trên phượt, cứ bị văng nik hoài :(
Những bạn lưu lại sdt trên top mình đã sms tới các bạn. Wowo có số của mình rồi thì khỏi cần nhé, làm độc hành hay bắt cặp xế/ôm ?

Hix hix, anh gửi số điện thoại vào đâu mà em tìm đỏ con mắt mà hem thấy vậy ?
nhiều khi hộp thư bên phần sent của anh nhiều quá, anh nhấp vào mục đó xóa hết là gửi được ah2

có nghĩa là xóa cả 2 phần:
Inbox
sent

anh xem có ôm nào gần chổ em nhất thì bắt cặp với em nhóa kaka :D

Soikun
19-03-2014, 11:19
@wowo: có 1 ôm chưa có xế mà sdt của bạn không liên lạc được @@

nobita8x
19-03-2014, 15:52
Cập nhật các thông tin về chuyến đi :
I/ thành viên đoàn :

1+2/Hào + bạn
3+4/Phương + Thông
5+6+7+8/Ngoan+ 3 bạn ( đi sáng t7 )
9+10/Chương + Hiền
11+12/Hữu + Nhi
13+14/Trường + Hòa
15+16/Tú + Lộc ( bạn Trường )
17+18/Hùng + Giang
19+20/Tuấn + Hằng
21+22/Nghĩa + Thúy
23+24/bạn Ngoan + Hiệp
25/Phúc ( đi sáng t7 )
Bonus 1:wowomisa.
Dự bị : bạn của soikun nếu sắp xếp được xế/ôm

------
Những bạn in đậm là những bạn chưa đóng 150k, sẽ thu vào sáng t7 sau bữa sáng.
hiện đoàn 25 mạng x 150k = 3750k. ( thực thu 15 banx150k = 2250k )
Chi phí trên bao gồm ăn uống chung cho đoàn, các vật dụng đi kèm như hộp nhựa đựng thực phẩm,bát nhựa, đũa,giấy ăn etc....
Vì chắc chắn là không xin được nước trên đỉnh nên các đoàn sẽ phải mang thêm nước theo, kèm theo vài thông tin mới nên khả năng đoàn sẽ phải đóng thêm tiền sau khi kết toán ( khoảng 50k, dặn phòng hờ đề các bác chuẩn bị tinh thần ). Chi tiết mình sẽ cập nhật phía dưới.

nobita8x
19-03-2014, 16:02
2/ Các vấn đề phát sinh trước và trong chuyến đi :
- Hiện tại trên đỉnh đang thiếu nước, trên đó phải thuê người mang nước lên sử dụng nên chắc chắn là không có nước cho đoàn xin thêm, vì vậy tải trọng của đoàn phải tăng lên nam 5lit nước, nữ 3,5 lít. Vì vậy mình sẽ gia giảm các vật dụng chuẩn bị cá nhân tối thiểu phải có của thành viên trong đoàn, các bạn tham khảo list vật dụng ở dưới, để tăng khối lượng nước phải mang theo của đoàn .
- Anh Bé hôm t7 cũng dẫn đoàn leo MTL nên không giúp đoàn vụ chuẩn bị nồi cháo trên đỉnh được, Thành thì cũng chuyển công tác nên ko có trên đỉnh, vì vậy chuẩn bị cho bữa tối đoàn cũng do đoàn tự lo. Anh Bé có gợi ý mình thuê porter chở đồ lên vs chi phí 1mil, nhưng mình quyết định là đoàn sẽ tự vác đồ ăn tối lên luôn.

legend4986
19-03-2014, 16:15
bạn ơi có còn nhận thêm người nữa được không, mình rất muốn đi chuyến này. mà không thấy số đt liên lạc của chủ thớt, có gì nt dùm mình 0937040986

nobita8x
19-03-2014, 16:42
III/
Chuẩn bị cá nhân :
Mang theo trên người :
quần áo gọn nhẹ, thoải mái,mũ rộng vành, giầy thể thao hoặc bata tùy ý.
Mang theo balo : loại chuyên leo núi dung tích khoảng 35 - 60lit tùy lựa chọn, nếu phải mang các loại balo loại thường thì để ý các quai đeo xem chắc chắn không, có mang đủ lượng đồ đạc cần thiết không ?
Pin + đèn pin, thuốc men y tế đơn giản : thuốc đau đầu, hạ sốt, cao dán, băng gạc, 1 áo mưa cánh dơi + 1 áo mưa giấy. Túi ngủ, võng hoặc lều. 1 quần dài + 1 áo mỏng để thay mặc khi lên đỉnh. Đồ ăn nhẹ theo sở thích.
Trong balo :
Chuẩn bị chung cho đoàn Tối thiểu 5 lít nước vs nam ,3,5 lít nước vs nữ. ( dự kiến 3 lít sử dụng trong ngày, 1 lít cho tối + đêm + sáng và nửa lít đi xuống hôm sau. + 1 lon tăng lực dùng trong quá trình leo.
Lương thực 1 túi 3 quả dưa chuột + 4 quả cà chua, 1 hộp rau, 1 hộp cơm rang. Gói 15 quả trứng cút. 2 cái bánh chocopie,4 gói mì tôm, 5 cây xúc xích, vài bịch linon đựng rác.
- giấy ăn/vệ sinh, 5kg than hoa, 5lit rượu, hoa quả, đồ ăn nhậu cập nhật sau.
Note : Cơm rang có thể thêm - bớt tùy sức ăn mỗi người, các đồ chung cho đoàn như than, rượu, đồ nhậu etc.. sẽ chia thành các túi nhỏ để các bạn khỏe mang thêm.
Vì hôm đó trên đỉnh sẽ rất đông người nên đoàn sau khi lên đỉnh sẽ chủ động di chuyển ra bãi đá hướng đường chùa cắm trại, sẽ mượn nồi để nấu mì cho cả đoàn ăn, nước thì lấy từ đoàn, ko xin thêm được nên mọi người chú ý tiết kiệm nước khi sử dụng.
Ngủ nghỉ ưu tiên gọn nhẹ, trải bạt rồi mặc áo mưa hoặc giăng áo mưa che sương ở trên rồi đoàn rồng rắn ngủ trên bạt, chỗ ngủ nghỉ mình sẽ sắp xếp ổn định cho đoàn.

Mộc Bảo Tín
19-03-2014, 16:48
cập nhật các thông tin về chuyến đi :
I/ thành viên đoàn :

1+2/hào + bạn
3+4/phương + thông
5+6+7+8/ngoan+ 3 bạn ( đi sáng t7 )
9+10/chương + hiền
11+12/hữu + nhi
13+14/trường + hòa
15+16/tú + lộc ( bạn trường )
17+18/hùng + giang
19+20/tuấn + hằng
21+22/nghĩa + thúy
23+24/bạn ngoan + hiệp
25/phúc ( đi sáng t7 )
bonus 1:wowomisa.
Dự bị : Bạn của soikun nếu sắp xếp được xế/ôm

------
những bạn in đậm là những bạn chưa đóng 150k, sẽ thu vào sáng t7 sau bữa sáng.
Hiện đoàn 25 mạng x 150k = 3750k. ( thực thu 15 banx150k = 2250k )
chi phí trên bao gồm ăn uống chung cho đoàn, các vật dụng đi kèm như hộp nhựa đựng thực phẩm,bát nhựa, đũa,giấy ăn etc....
Vì chắc chắn là không xin được nước trên đỉnh nên các đoàn sẽ phải mang thêm nước theo, kèm theo vài thông tin mới nên khả năng đoàn sẽ phải đóng thêm tiền sau khi kết toán ( khoảng 50k, dặn phòng hờ đề các bác chuẩn bị tinh thần ). Chi tiết mình sẽ cập nhật phía dưới.

chúc đoàn đi vui vẻ và thành công nhé ;)

nobita8x
19-03-2014, 16:49
@mocbaotin : Mình ghi thành viên bằng tên thật cho tiện quản lý, ghi nick có thể nhầm và mất thêm thời gian kiểm soát, thêm nữa 1 số bạn ko tham gia trên phượt, ghi vậy cho tiện khi giao tiếp trong chuyến đi, còn nhận nik thì tới bữa nhậu đêm trên đỉnh sẽ biết hết thôi :). Mình đang cập nhật thông tin, vui lòng đợi mình cập nhật hết rồi các bạn có câu hỏi mình sẽ trả lời tiếp.
@wowo : đi mấy chuyến rồi mà ko lưu số của a vào à ?

nobita8x
19-03-2014, 17:07
IV/ Về di chuyển và leo núi :
Đoàn tập trung từ 6h - 8 h tối thứ sáu tại quán cafe Cờ Tướng :
Địa chỉ đây
https://farm3.staticflickr.com/2818/13262753963_5c4b7e2956_c.jpg (https://www.flickr.com/photos/36225791@N06/13262753963/)

Đi đến cuối đường Lê Văn Khương, đi qua cầu Dừa, qua ngã tư đèn xanh đỏ đi thêm khoảng 500m bên tay phải là quán cafe cờ tướng, tập trung share đồ ăn tại đây và di chuyển về Tây Ninh sau 8h tối. Ở quán trà đá + cafe free, nước uống khác tính tiền :D
Cặp xế ôm nào đến muộn hoặc có trục trặc gì phải call/sms ngay cho mình để mình tiện sắp xếp thời gian cho đoàn di chuyển hoặc chờ.
5 bạn khởi hành vào sáng t7 vui lòng có mặt tại quán cô 5 sơ ri trước 7h sáng để ăn sáng và chuẩn bị đồ đạc vs đoàn. Trước khi xuất phát từ SG nhớ sms trước cho mình để mình nắm tình hình tiện phối hợp sắp xếp thời gian cho đoàn.
Từ 7h - 8h đoàn di chuyển bằng xe máy vào đường MTL, để lại 2-3 xe ở quán cô 5 ( để trưa cn về tới quán cô có xe chở xế ra MTL lấy xe về ), trước 8h bắt đầu check. Vs đồ ăn chuẩn bị sẵn, các bạn đói lúc nào cứ lấy ra ăn nhẹ, đến bữa trưa thì dừng lại nghỉ lâu hơn. Dự kiến 6 - 7h tối tới đỉnh .Trong quá trình leo không tách đoàn, mọi người vui lòng hỗ trợ nhau vượt qua khó khăn.
Ăn uống dự kiến :
- sáng t7 nấu mì ăn sáng tại quán cô 5 sơri ( có mang theo nhiều rau cải để nấu vs mì ), ăn vs xúc xích có sắn.
- trưa t7 ăn cơm chiên
- tối t7 up mì.
- đêm nhậu bù
- sáng cn up mì ăn sáng.
Các chuẩn bị chung về ăn,uống,cafe đều tính trong chi phí đoàn ( nước thì nữ 3lit, nam 5lit ) ai mang thêm đựoc càng tốt.
Ăn sáng xong tùy tình hình đi đường chùa hoặc cột điện về. Không đặt ăn trưa tại quán cô 5 sơri, tùy tình hình xuống núi sẽ sắp xếp ăn uống, nghỉ ngơi sau.
Dự kiến 4h về tới SG.

nobita8x
19-03-2014, 17:13
Thực ra những nội dung trên hầu hết mình đã phổ biến tại buổi off, post lại để các thành viên tiện theo dõi và cân đối balo của mình.
Tối t7 trên đỉnh sẽ đông lên đoàn chủ động di chuyển ra mỏm đá hướng chùa để nghỉ ngơi + ăn uống. Củi trên đó cũng có nhưng khó kiếm, than hoa vẫn là biện pháp tối ưu để nấu nướng và làm bữa đêm.
Ăn tối sẽ đơn giản chút để đỡ phải mang vác thêm lượng đồ ăn, bù lại sẽ làm bữa nhậu ngon lành bù lại cho mọi người, vì chủ yếu đồ ăn khô nên cũng nhẹ và dễ mang vác.
Quyết toán chi phí luôn sau bữa trưa của đoàn ngày CN.
Tạm xong nội dung của chuyến đi, vài cái linh tinh sẽ cập nhật thêm trước chuyến đi.
Ai có thắc mắc gì vui lòng call/sms trực tiếp cho mình hoặc đặt câu hỏi trên topic, mình sẽ giải đáp ngay khi đọc được.
Thân.

buituht
19-03-2014, 17:40
IV/ Về di chuyển và leo núi :
Đoàn tập trung từ 6h - 8 h tối thứ sáu tại quán cafe Cờ Tướng :
Địa chỉ đây
https://farm3.staticflickr.com/2818/13262753963_5c4b7e2956_c.jpg (https://www.flickr.com/photos/36225791@N06/13262753963/)

Đi đến cuối đường Lê Văn Khương, đi qua cầu Dừa, qua ngã tư đèn xanh đỏ đi thêm khoảng 500m bên tay phải là quán cafe cờ tướng, tập trung share đồ ăn tại đây và di chuyển về Tây Ninh sau 8h tối. Ở quán trà đá + cafe free, nước uống khác tính tiền :D
Cặp xế ôm nào đến muộn hoặc có trục trặc gì phải call/sms ngay cho mình để mình tiện sắp xếp thời gian cho đoàn di chuyển hoặc chờ.
5 bạn khởi hành vào sáng t7 vui lòng có mặt tại quán cô 5 sơ ri trước 7h sáng để ăn sáng và chuẩn bị đồ đạc vs đoàn. Trước khi xuất phát từ SG nhớ sms trước cho mình để mình nắm tình hình tiện phối hợp sắp xếp thời gian cho đoàn.
Từ 7h - 8h đoàn di chuyển bằng xe máy vào đường MTL, để lại 2-3 xe ở quán cô 5 ( để trưa cn về tới quán cô có xe chở xế ra MTL lấy xe về ), trước 8h bắt đầu check. Vs đồ ăn chuẩn bị sẵn, các bạn đói lúc nào cứ lấy ra ăn nhẹ, đến bữa trưa thì dừng lại nghỉ lâu hơn. Dự kiến 6 - 7h tối tới đỉnh .Trong quá trình leo không tách đoàn, mọi người vui lòng hỗ trợ nhau vượt qua khó khăn.
Ăn uống dự kiến :
- sáng t7 nấu mì ăn sáng tại quán cô 5 sơri ( có mang theo nhiều rau cải để nấu vs mì ), ăn vs xúc xích có sắn.
- trưa t7 ăn cơm chiên
- tối t7 up mì.
- đêm nhậu bù
- sáng cn up mì ăn sáng.
Các chuẩn bị chung về ăn,uống,cafe đều tính trong chi phí đoàn ( nước thì nữ 3lit, nam 5lit ) ai mang thêm đựoc càng tốt.
Ăn sáng xong tùy tình hình đi đường chùa hoặc cột điện về. Không đặt ăn trưa tại quán cô 5 sơri, tùy tình hình xuống núi sẽ sắp xếp ăn uống, nghỉ ngơi sau.
Dự kiến 4h về tới SG.

Bỏ qua tiết mục cháo gà hả anh???

nobita8x
19-03-2014, 18:00
Đành phải bỏ thôi em, muốn có thì phải thuê người mang lên chuẩn bị trước, vì ở trên ko có nước, chỉ có thể mượn nồi, nấu nướng thì ở ngoài ko được trong doanh trại. Giá thuê thì 1mil công mang lên( chỉ mang khoảng 10kg, 5 kg gà + 2kg gạo + 3lit nước ) + dẫn đường như anh Bé đề xuất, trong khoản chi của đoàn ko dư dả mục này. Anh định thịt gà luộc rồi mang lên( thịt thì phải thịt từ hôm t6, sáng t7 ở quán cô 5 chả ai rảnh làm hộ cả ), có tham khảo phụ huynh thì mẹ a bảo luộc rồi để nguyên 1 ngày thì thiu, để sống chưa luộc thì cũng phải để vào thùng đá, nên đành loại.
Nên a quyết định ăn tối nhẹ nhàng mượn nồi nấu mỳ vs xúc xích + trứng cút + rau +cà chua + dưa chuột + nấm hương, để đẩy chi phí sang cho bữa nhậu cũng được. Chi tiết thực đơn nhậu thì a tham khảo ở siêu thị, chắc chắn là có mực khô đã :D
Còn nữa nước mua cho đoàn 3lit/nữ và 5l/nam + 1 lon tăng lực cho mỗi người, tính vào chi phí đoàn, ai mang thêm được thì chuẩn bị sẵn ở nhà hoặc mua sau.
Chi phí xăng/xe xế/ôm tự chia nhé, các ôm chủ động share tiền xăng vs xế trong chuyến đi.
Còn nữa tuần này tối t7 rất nhiều đoàn có mặt trên đỉnh, nên đoàn mình sẽ di chuyển xuống chỗ mỏm đá ở đường đi xuống chùa cắm trại, để thuận tiện cho đoàn ( các vấn đề an toàn, mất trộm, quản lý etc... )

wowomisa
20-03-2014, 07:11
@wowo: có 1 ôm chưa có xế mà sdt của bạn không liên lạc được @@
Mình hay tắt nguồn, bạn pm số điện thoại của ôm vào hôm thư phượt.vn dùm mình để mình liện lạc nha.

Bonus 1:wowomisa.
Dự bị : bạn của soikun nếu sắp xếp được xế/ôm

Em được Bonus ah, thích thế hế hế

HuyenNhi
20-03-2014, 11:40
Em xin hủy chuyến đi nhé anh Nobita. Kinh phí đã đóng, em ủng hộ cho nhóm ạ.
Em có việc bận rồi ạ.
Thành thật xin lỗi anh Nobita, xế Hữu và mọi ng.

Chào thân ái.

nobita8x
20-03-2014, 13:11
Sặc đăng ký sau chót mà cancel sớm nhất hội ... Thx Huyennhi đã ủng hộ kinh phí đoàn

Cập nhật lại danh sách thành viên đoàn :
1+2/hào + bạn
3+4/phương + thông
5+6/ngoan+ bạn ( đi sáng t7 )
7+8/chương + hiền
9+10/trường + hòa
11+12/tú + lộc ( bạn trường )
13+14/hùng + giang
15+16/tuấn + hằng
17+18/nghĩa + thúy
19+20/bạn ngoan + hiệp
21/phúc ( đi sáng t7 )
22/hữu
bonus 1:wowomisa.
Dự bị : Bạn của soikun nếu sắp xếp được xế/ôm

Bắt cặp xế/ôm có thể thay đổi, cụ thể thì mình sẽ call sắp xếp trực tiếp vs các bạn trong danh sách thay đổi, để thuận tiện cho vấn đề di chuyển của xế khi đón ôm và đưa ôm về.
Cập nhật thêm về chuẩn bị cá nhân : các bạn có thể mang thêm 1 bộ quần áo treo trên xe, khi leo núi để lại xe và khi xuống quán cô 5 sơri tắm rửa lấy ra thay.

nobita8x
20-03-2014, 22:15
Cập nhật thêm thông tin :
- về thời gian tập trung, để thuận tiện hơn cho các bạn ở xa, tập trung từ 19h - 21h tối mai, tiện cho các bạn đi làm về muộn nghỉ ngơi ăn uống và tránh thời gian tắc đường.
21h xuất phát đi Tây Ninh. Dự kiến 11h30 có mặt tại nhà cô 5, nhanh chóng sắp xếp ngủ nghỉ rồi hôm sau 5h30 dậy chuẩn bị tiếp.

Tài chính của đoàn hiện tại: 15x150k = 2250k ( còn 7 bạn đóng nốt vào tối mai ) Tối mai đoàn sẽ đóng thêm mỗi người 50k nữa, mọi người vui lòng coi danh sách mua đồ cho đoàn vào thời điểm hiện tại.
- 1mil siêu thị( 994k+600 lẻ) ( hóa đơn đưa các bạn coi luôn vào tối mai :bánh chocopie - hộp đựng thực phẩm - giấy ăn - bịch đựng rác - dầu ăn - tương ớt - xúc xích - bánh phồng tôm - đũa tre - rong biển etc.... ) do ko lấy được ảnh từ đt chụp cái bill nên liệt kê qua như trên.
-trứng cút 800/1 quả x400 = 320k
-cơm rang trứng chiên 25k/1 phần x22 = 550k (ai ăn nhiều có thể lấy thêm cơm rang )
-mỳ 3 thùng x 110k = 330k
-bò húc 9k x 22 = 196k
-nước aqua 500ml 96 chai x 4k = 384k
-nước aqua 1500ml 36 chai x 10k = 360k
----
Tổng chi 3mil140k
----
Hiện còn đồ ăn nhậu( mực , cá etc... ) vs dưa chuột, cà chua, rau sống, than hoa, rượu là xong phần chuẩn bị. Mai mua hết bao nhiêu mình sẽ tiếp tục ứng trước, thu nốt chi phí vào tối mai, trưa cn quyết toán vs đoàn như bình thường. Do đợt này mình mua nước cho đoàn luôn nên bị hao hụt so vs chi phí dự kiến ( 150k/1 mạng ).
Sáng mai mình sắp cặp xế/ôm nốt vs những bạn bị xé lẻ hoặc ngược đường để đón xế/ôm ( có 3 cặp bị ngược đường và thời gian )

nktc89
21-03-2014, 12:53
yêu cầu leader phải chuẩn bị đủ riệu cho anh em ,để tránh trường hợp ngủ sớm :v

Friend
21-03-2014, 17:20
yêu cầu leader phải chuẩn bị đủ riệu cho anh em ,để tránh trường hợp ngủ sớm :v
Mình thích điều này :)) .

nobita8x
21-03-2014, 17:47
Ae ai có rượu quyên góp thêm đê, mới sắm được có 2lit rượu nếp xịn, loại nặng đô, mấy hàng quanh đây nếm thử rượu ko ngon nên ko mua :(
Chuẩn bị gần như hoàn tất, bữa đêm nhậu có mực bố mực con vs phồng tôm, xúc xích nướng, ko dám sắm thêm sợ mang ko nổi, nước đoàn mình phải mang tương đối nặng rồi. Tối đến chia thực phẩm nhét vào balo xem thế nào :D

nobita8x
21-03-2014, 18:16
Khả năng lên đến đỉnh ae cướp rượu trong doanh trại cũng được :v :v

HailuaSG
23-03-2014, 19:40
Xong! Phê như con tê tê dính thuốc mê =))

nobita8x
23-03-2014, 20:33
Plan đã hoàn thành, chúc cả nhà mai chân bớt run khi leo cầu thang :D

wowomisa
24-03-2014, 08:46
Lời chúc của anh không linh vào em gì hết, sáng nay xuống cầu thang mà muốn nhào xuống không hà kaka

Friend
24-03-2014, 09:29
Anh wowomisa chụp hình sinh động quá! :))

buituht
24-03-2014, 13:10
Về đến nhà, nhưng Trường nó đi nhậu nên không có số để nhắn cho a Hùng. sr

nktc89
24-03-2014, 13:24
ko có hình nào dôi cái mặt mình vậy trời

Soikun
24-03-2014, 16:46
ai cho e cái link hình với hóng quá :))

wowomisa
25-03-2014, 21:46
Anh wowomisa chụp hình sinh động quá! :))

Cảm ơn đã khen keke

ko có hình nào dôi cái mặt mình vậy trời

Từ từ rồi sẽ thấy ấy mà :D

ai cho e cái link hình với hóng quá :))

Thay mặt anh Nobita, mình đã mở hồi ức, các bạn qua đây "chém gió" i nhá kaka

https://www.phuot.vn/threads/143257-H%E1%BB%93i-%E1%BB%A9c-Ma-Thi%C3%AAn-L%C3%A3nh-b%E1%BA%B1ng-h%C3%ACnh-v%C3%A0-video-Ver2

buituht
26-03-2014, 01:51
Chia sẻ hình ảnh cho anh em đi anh misa