PDA

View Full Version : Đà Nẵng - Huế - Hội An: Ngẫu hứng ta gặp nhau, tại sao không? (09/03 - 13/03/2014)

MauNang
03-03-2014, 16:48
Chúng tớ có 3 người, là bạn thân từ nhỏ (nhưng vì "cuộc đời xô đẩy" nên rất ít khi được gặp nhau) tự dưng nghĩ tới một chuyến đi xa như để gắn kết tình bạn thêm keo sơn, bền chặt. Và tất nhiên, chúng tớ sẽ không từ chối "nối vòng tay lớn" nếu ai đó trong các cậu muốn đồng hành. Ngẫu hứng hay định mệnh sẽ đưa ta tới gặp nhau? Cùng tận hưởng và trải nghiệm, tại sao không? :)
Sau đây là lịch trình tham khảo của chúng tớ:
Ngày 9/3: Đà Nẵng - Hội An
15h đến Đà Nẵng
Nhận phòng ks check in
15h40 đi vào Ngũ Hành Sơn tham quan làng đá và các hang động, chùa Linh Ứng 1 (cổ nhất)
17h30 vào Hội An ăn tối đặc sản Hội An ở sát bờ sông Hoài (cao lầu. Cơm gà hội an. Thịt nướng hội an. V.. V..) giá rất bình dân từ 20-50k tuỳ món. Ăn xong đi tham quan cảnh dạo phố cổ về đêm rất nhộn nhịp với rất nhiều đèn lồng (hội an đẹp nhất buổi tối nhé)
8h30pm về lại ks
Ngày 10/3: Bà Nà
8h lên xe đi bà nà 30km
Vé cáp treo bà nà 500k/ người lớn
Ăn trưa buffer trên bà nà 180k
3h00 xuống cáp về đn
nghỉ ngơi tắm biển
Tối đi ăn bánh canh bà Nga đà nẵng 193 đống đa
Ăn xong ra đi dạo biển đêm. Rất đẹp và an toàn. Có thể tắm đêm có cứu hộ trực 24/24
Ngày 11/3: Đảo Cù Lao Chàm
Ăn sáng tại ks
7h30 lên xe đi vào biển cửa đại
Đi ca nô cao tốc ra đảo 18km trong 15 phut cảm giác vui lắm nhé không bị say như tàu bt và rất an toàn
Tham quan 1 vòng quanh đảo đời sống ng dân. Chợ làng trên đảo...
Lên lại cano qua nhà hàng thay đồ tắm đi lặn ngắm san hô (trẻ dưới 10tuổi ko đc đi theo phải ở lại nhà hàng tắm biển) biển rất xanh và trong
Tắm xong về lại nhà hàng trên đảo ăn trưa hải sản(đặc sản cù lao)
Nghỉ trưa, tắm biển.
1h30 lên cano vào đất liền về lại đà nẵng.
2h30 về đến đn nghỉ ngơi
về đến ks nghỉ ngơi tối ăn hải sản ngon bổ rẻ tại ngã 3 đoạn cầu Thuận Phước đâm ra Biển giáp với đường Hoàng Sa
ăn xong đi thẳng lên chùa linh ứng Sơn Trà ngắm cảnh tp và biển về đêm rất đẹp
Ngày 12/3: Huế
Dâyh sớm ăn sáng tại ks
7h30 lên xe đi huế
8h30 đến lăng cô ngắm cảnh biển lăng cô
10h00 tham quan lăng khải định
11h30 tham quan chùa thiên mụ
12h00 ăn trưa buffet
1h30 tham quan dạo quanh đại nôik huế
3h00 lên xe về đà nẵng
Tối ăn cơm gà a hải ngã 4 đường phan châu trinh - thái phiên
Ngày 13/3:
Ăn sáng bún chả cá Đà Nẵng đường Lê Hồng Phong đối diện nhà hát tuồng.
dạo biển tắm biển Đà Nẵng nghỉ ngơi dạo phố, ăn các món ăn đặc sản như <bún mắm thịt heo quay Đoàn Thị Điểm, Bê Thui Cầu Mống đường Tuệ Tĩnh, bánh xèo thịt nướng nem nướng bà Dưỡng đường Hoàng Diệu>
Trả phòng ks trước 12h
dạo chợ Hàn, mua sắm đặc sản làm quà người thân tìm quầy chị Kim Loan <đầu mối đặc sản khô ở ĐN đó bạn> nói bạn của Chinh hướng dẫn viên để tránh bị nói thách bạn nhé
15h00 có mặt tại sân bay làm thủ tục
Kết thúc chương trình
Welcome all of you!

annjonghung
04-03-2014, 11:51
Theo mình lịch trình thời gian bạn đi Huế như vậy là hơi ít cho những điểm muốn đến dự kiến trên. Để thong thả hơn về thời gian ở Huế thì theo bạn nên xuất phát đi Huế ngay trong chiều ngày 11/03, vì như vậy bạn sẽ có 1 đêm ở Huế để trải nghiệm. Chúc các bạn có một chuyến đi vui. Thân.

lechan
09-03-2014, 18:45
Phí ghê,tớ đi muôn hơn nêu ko cũng muôn ghép đoàn

blue42
09-03-2014, 20:45
Tiếc nhỉ , mình thì 13/3 đến ĐN ngày 17/3 mình về lại sg, bạn đi zui zẻ nha
ah đến đn nhớ ăn món bánh tráng kẹp ngon lắm đó bạn

------------------------------------
Cứ đi phía trước sẽ có đường

dungbeobk
10-03-2014, 19:29
chiều 12/3 mới vào tới Đà Nẵng, tối 12 ngủ tại Huế, tiếc wa ko tham gia đc, bạn blue42 có lộ trình ở Đà Nẵng từ 13 tới 15 không cho mình tham gia với,