PDA

View Full Version : Tìm kiếm lịch trình đi cực Nam, cà mau

davidhung7
01-03-2014, 21:19
Chào cả nhà
Mình sắp tới định làm chuyến đi cực nam mũi cà mau, mình muốn xin cái lịch trình đi từ HCM- CM.
1. là đi xe máy chạy xuống đó
2. Đi oto
Mình thích đi xe máy vừa chạy vi vu vừa ngắm cảnh thăm các điểm nổi tiếng dọc đường ( Mình là người HN sẽ bay vào đó). Mình thấy có một cái lịch trình đi 5 ngày chạy xe máy, mà mình thì đã đặt vé chiều về có 4 ngày. Đang phân vân là đi oto chạy từ HCM xuống thẳng Cà Mau, nhưng đi vậy thì không khoái. Đang đắn đo, vậy bạn nào đã đi phượt từ HCM-CM bằng oto hoặc xe máy cho mình cái lịch trình đc ko

MaNui
02-03-2014, 11:54
Mình cũng đang hóng đi cực Nam một chuyến. Nếu đi oto thì cho mình đặt gạch nhé!*lót dép hóng*

kukuanna
02-03-2014, 14:23
Nếu đi oto thi mình xin đu theo

caonguyendom
03-03-2014, 08:48
Chào cả nhà
Mình sắp tới định làm chuyến đi cực nam mũi cà mau, mình muốn xin cái lịch trình đi từ HCM- CM.
1. là đi xe máy chạy xuống đó
2. Đi oto
Mình thích đi xe máy vừa chạy vi vu vừa ngắm cảnh thăm các điểm nổi tiếng dọc đường ( Mình là người HN sẽ bay vào đó). Mình thấy có một cái lịch trình đi 5 ngày chạy xe máy, mà mình thì đã đặt vé chiều về có 4 ngày. Đang phân vân là đi oto chạy từ HCM xuống thẳng Cà Mau, nhưng đi vậy thì không khoái. Đang đắn đo, vậy bạn nào đã đi phượt từ HCM-CM bằng oto hoặc xe máy cho mình cái lịch trình đc ko

Nếu bạn đi ôtô thì tham khảo lịch trình sau:
Ngày 1: City tphcm = > Đi xe tối từ tphcm đến Cà Mau
Ngày 2: Sáng tới Cà Mau => Đi tàu ra Cực Nam => chụp hình => về lại Cà Mau => Nghỉ đêm
Ngày 3: Cà mau => Đi Hòn Đá Bạc => Rừng U Minh => Vườn chim trong thành phố => City Cà Mau => Về Cần Thơ => Tối dạo Cần Thơ.
Ngày 4: Đi chợ nỗi và nhà vườn => Về tphcm => Bay Hà Nội.

Nếu bạn đi bằng xe máy thì vẫn ok nhưng hơi cực, có thể sẽ phải chạy đêm, nhưng phương án này mình không khuyến khích đâu.