PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] xin thông tin về đi phượt ở Lagi - Bình Thuận ..mem mới mong ace chỉ giáo

nhiennguyen69
27-02-2014, 12:21
tình hình là e chuẩn bị đi lagi - bình thuận mà chưa hề biết gì ngoài đó hết :(
mong ace ai đã đi rồi tư vấn dùm e
đi đường nào tốt mà nhanh ,đi xe máy khoảng bao lâu thì tới
rồi tình hình mấy anh hugo có hỏi thăm dọc đường không nữa
ở lagi có gì ,nên đi đâu
mong ace chỉ giáo ..đệ đa tạ trước :D
e ở bình thạnh - hcm ạ

dantronghoc
27-02-2014, 15:08
SG - Lagi khoảng 200km nhé bạn. Và có 2 con đường đi
- QL 1A: Bạn đi theo đường QL 1A rồi rẽ phải vào Lagi (trên đường có biển chỉ dẫn). Con đường này không đẹp lắm
- Đường ven biển: Bạn đi về Bà Rịa theo đường phà cát lái hoặc đường long thành cũng được. Sau đó bạn sẽ đi qua Biển Long Hải - Hồ Tràm - Bình Châu ..... Cung đường này khá đẹp và ít xe cộ, đương nhiên là ít mấy .... vàng kia rồi.

KoPan
27-02-2014, 15:42
Làm gì mà tới 200km, 200km thì wa luôn phan thiết rùi ~.~
Bạn nên đi theo đường dọc biển, đường đẹp, vắng, cảnh đẹp : đi xuống Bà Rịa (theo QL51A hoặc phà tùy bạn), đến cổng chào Bà Rịa thì rẽ vào, sau đó cứ đâm thẳng, trên dg` có rất nhiều bảng chỉ dẫn, bạn xem bảng đi Long Hải (dg` xa hơn) hoặc Lộc An (gần hơn), là sẽ ra dc dg` dọc biển đi ngang Hồ Cốc - Hồ Tràm - Bình Châu, vừa wa Bình Châu sẽ có bảng rẽ để đi Lagi, SG - Lagi theo đg` này khoảng 140-150km thui

nhiennguyen69
27-02-2014, 16:28
tks bác .còn cái đường QL1 thì sao bác .e lên google search cái đường ven biển bác nói mà nhìn nó ngoằn ngè quá .e sợ lạc đường luôn thì chết toi .cái đường QL1 thì thấy nó thẳng :) bên này nhiều CA không bác ,nghe nói Đồng Nai bắt xe ác lắm

dantronghoc
27-02-2014, 17:47
Đường ven biển tưởng khó nhưng thực ra rất dễ đi đó bạn. Đường nó nằm ngay cái miệng của mình nên không sợ lạc đâu.
Còn QL1 thì xe khách nhiều, đường xấu CA thì hên xui nhé

KoPan
27-02-2014, 18:41
Ql1 thì khỏi nói rùi, ông kẹ nhìu lắm, QL1 đg` rất xấu, xe lớn rất nhiều
Dg` ven biển rất dễ đi, dễ tìm, khó lạc, bạn sợ thì đã có smartphone, ko có smartphone nữa thì hỏi miệng, mình đi từ đây ra HN rùi quành về ko cần dùng bản đồ hay smartphone chỉ hỏi miệng thui

nhiennguyen69
28-02-2014, 09:57
tks các bác nhiều lắm .e xài 1280 nên chắc hỏi đắm đuối luôn oy
mà e xin hỏi thêm ra lagi có j chơi không các bác
e chưa ra đó lần nào ,ngáo ngáo ra ngoài đó hok pik đi đâu lun

KoPan
28-02-2014, 12:38
Bạn vẫn còn lo thì lên google maps, vạch sẵn cung đường, rùi in ra giấy, mang theo, đoạn nào mơ hồ thì thì lôi ra dùng.
Cứ vừa đi vừa hỏi đi đừng ngại, mình hỏi muốn đuối lun, cơ mà vui vì ng` dân ở đâu cũng rất nhiệt tình chỉ đường, có ng` còn lôi vào mời ly trà nữa cơ
Lagi thì chịu, mình chả bít chỗ nào chơi dc =))), ghé đây toàn để ngủ lấy sức hôm sau đi típ thui

jackpot
03-03-2014, 13:33
Mình định đi Kê Gà theo hướng đường Vũng Tàu. Bạn nhiennguyen69 đã đi chưa ?

Wild_Grass
03-03-2014, 23:09
Làm gì mà tới 200km, 200km thì wa luôn phan thiết rùi ~.~
Bạn nên đi theo đường dọc biển, đường đẹp, vắng, cảnh đẹp : đi xuống Bà Rịa (theo QL51A hoặc phà tùy bạn), đến cổng chào Bà Rịa thì rẽ vào, sau đó cứ đâm thẳng, trên dg` có rất nhiều bảng chỉ dẫn, bạn xem bảng đi Long Hải (dg` xa hơn) hoặc Lộc An (gần hơn), là sẽ ra dc dg` dọc biển đi ngang Hồ Cốc - Hồ Tràm - Bình Châu, vừa wa Bình Châu sẽ có bảng rẽ để đi Lagi, SG - Lagi theo đg` này khoảng 140-150km thui

nếu chạy từ SG về Lagi là 190km ak bạn ơi...!!!
1. Chạy theo quốc lộ 1A. Nhiều xe lớn nên cẩn thận nha. Qua Suối Tre thì cẩn thân CSGT, cắm cọc ghê lắm, tốc độ nhích 42/40km cũng bị phạt nha.... chạy lên tí tới ngã 3 thì rẽ trái. đến vòng xoay 46 thì rẻ phải. ->Lagi

2. Chạy zìa Bà Rịa - Đất Đỏ - Bình Châu - Lagi.
Tới vòng xoay coop-mart bà rịa thì rẻ trái, rẻ phải vào CMT8. rồi cứ chạy miết đến vòng xoay rẻ trái. (ko phải đường biển Hồ Tràm nha. Đường này qua rừng cấm thôi.) -> Lagi. (CSGT ở Sơn Mỹ, Tân Thiện)

leehuyen
02-02-2015, 00:51
tình hình là e chuẩn bị đi lagi - bình thuận mà chưa hề biết gì ngoài đó hết :(
mong ace ai đã đi rồi tư vấn dùm e
đi đường nào tốt mà nhanh ,đi xe máy khoảng bao lâu thì tới
rồi tình hình mấy anh hugo có hỏi thăm dọc đường không nữa
ở lagi có gì ,nên đi đâu
mong ace chỉ giáo ..đệ đa tạ trước :D
e ở bình thạnh - hcm ạ

Nếu khởi hành từ thành phố Hồ Chí Minh, có hai hướng để đến thị xã La Gi:
+ Theo quốc lộ 1A đến hết địa phận tỉnh Đồng Nai, qua Căn cứ 5 (Z30D) Huyện Hàm Tân, gặp Ngã Ba 46 (thuộc thị trấn Tân Nghĩa, huyện Hàm Tân), tức cách thành phố Phan Thiết 46km. Tại ngã rẽ này, theo quốc lộ 55 hướng về phía biển 18km là đến trung tâm hành chánh thị xã La Gi.
+ Từ thành phố Hồ Chí Minh đến ngã tư vòng xoay Vũng Tàu (Siêu thị Big C) rẽ về hướng Vũng Tàu nhưng chỉ đến thị xã Bà Rịa, theo quốc lộ 55 chạy về thị trấn Bà Tô – Xuyên Mộc thẳng hướng suối nước nóng (Bình Châu) hoặc chuyển qua đường dọc bờ Biển sẽ đi ngang các khu du lịch Hồ Tràm, Hồ Cốc cũng đến được La Gi.
+ Khoảng cách của các con đường từ thành phố Hồ Chí Minh đến La Gi 175 – 190km

- Khách sạn:
Ở Lagi cũng có nhiều khách sạn, nhà nghỉ. Mình về Lagi thì hay ở Khách sạn Minh Nhi. Ở đó tiện cho việc công tác vì gần khu ủy ban hành chính của thị xã và cách biển khoảng 1.5km. Ngoài ra nó nằm trên con đường được mệnh danh là con đường " ăn chơi " ở Lagi vì trên đường này tập trung nhiều quán cafe, quán ăn, bar, khách sạn....

Thông tin về khách sạn để bạn nào đi về Lagi cần đặt khách sạn :

Khách Sạn Minh Nhi ( Minh Nhi Hotel )
Địa chỉ : Số 354-356 Nguyễn Trường Tộ, Phường Tân Thiện, Thị Xã Lagi, Tỉnh Bình Thuận.
Điện thoại : 062 - 3 870 456
Fax : 062 - 3 870 458
Hotline : 0906 383 961 - 0907 154 513
Email : [email protected]
Website : www.minhnhihotel.com

- Ăn uống:
+ Để ăn các món hải sản bạn có thể đi đến các bãi biển của Lagi như Cam Bình, Đồi Dương. Ở đây bán các món ăn hải sản giá cả phải chăng.
+ Các nhà hàng như : Kim Hương, Trung Hoa Quán
+ Ăn vặt: Chè nóng nhà đèn, ....

ThanhLe95
02-02-2015, 01:26
Bạn đi vào ngày nào thế :)