PDA

View Full Version : Tìm 1 bạn ôm đít xe theo tớ đi leo Núi Bà Đen - Tây Ninh

BlackBird
27-02-2014, 00:30
Sau nhiều lời khuyên của mọi người và nhiều lượt join thì tớ đã chốt đoàn gồm:
1. prince1919
2. Wave RS
3. Balo + phụ kiện giấy tờ linh tinh.
4.
5. 6. . . .
OK tớ sẽ đi một mình. Chả ai thích hợp đi kiểu này với mình. Và mình chả biết đóng TOPIC như thế nào :| CHờ MOD vào khóa vậy! Thank all! (c)

Wild_Grass
27-02-2014, 00:49
Bạn cho thời gian, địa điểm họp hành được ko???
Mình đi làm, nên phải xếp lịch

snowdrop
27-02-2014, 01:55
Thớt định mở lối đi riêng hả nếu đã có kĩ năng thì ok còn ko thì mình nghĩ nên đi theo các cung cũ như: Đường chùa, đường cột điện, đường ống nước, đường ma thiên lãnh, và đường đá trắng mới mở gần đây!

tohutieu
27-02-2014, 02:03
Nhìn avatar nên đoán thớt là nam rồi, đi núi rừng ngủ giữa đêm có vẻ thiếu thốn nhỉ? Nghĩ chắc bác phải đem theo nhiều đồ rồi

CrazyPig
27-02-2014, 08:29
Theo mình góp ý, bạn hãy tự leo Ma Thiên Lãnh đi rồi hãy suy nghĩ đến Đá Trắng
Chưa leo bao giờ thì hãy leo Cột Điện (có 1 đoạn ko chú ý thì sẽ bị lạc) xuống đừong Chùa hoặc mạo hiểm 1 chút thì xuống ống nước
Lời khuyên chân thành Cần tư vấn gì thì cứ call cho mình theo số đt phía dươi

BlackBird
27-02-2014, 12:03
Bạn cho thời gian, địa điểm họp hành được ko???
Mình đi làm, nên phải xếp lịch

Chúng ta có thể đi tối t6 đến đó ngủ bụi rồi sáng leo sớm. (Như vậy thì cần thêm 1 tý bánh trái và nước), lên đỉnh, đi chậm hay lên đỉnh chơi kiểu gì tùy ý, ngủ rồi hôm sau về hoặc đi đâu đó tùy 2 người thống nhất. :| (Đương nhiên tớ xem bản đồ và thông tin liên quan rất kỹ, nhưng nếu có ai đi chung thì tớ cần thống nhất) :D
Cũng có thể đi sáng sớm thứ 7 khi mặt trời chưa mọc, đến chân núi và bắt đầu hành trình. ^_^
Còn về thời gian cụ thể thì nhanh nhất là ngày 21 tháng 3 đó bạn. Vừa qua sinh nhật mình :)

Thớt định mở lối đi riêng hả nếu đã có kĩ năng thì ok còn ko thì mình nghĩ nên đi theo các cung cũ như: Đường chùa, đường cột điện, đường ống nước, đường ma thiên lãnh, và đường đá trắng mới mở gần đây!

Đúng đấy. Mình nghĩ kỹ năng là một phần, tinh thần cũng quan trọng không kém.

Theo mình góp ý, bạn hãy tự leo Ma Thiên Lãnh đi rồi hãy suy nghĩ đến Đá Trắng
Chưa leo bao giờ thì hãy leo Cột Điện (có 1 đoạn ko chú ý thì sẽ bị lạc) xuống đừong Chùa hoặc mạo hiểm 1 chút thì xuống ống nước
Lời khuyên chân thành Cần tư vấn gì thì cứ call cho mình theo số đt phía dươi

Hẳn là mình sẽ muốn nghía qua Đá Trắng 1 tý, có lẻ việc đó chẳng ngốn bao nhiêu thời gian. Bạn nói "tự leo Ma Thiên Lãnh đi" thì chắc là cũng OK đấy. Mình sẽ suy nghĩ nhiều đến góp ý của bạn :D Cảm ơn bạn nhiều nhé ;)

quy_sonla88
27-02-2014, 13:24
e cũng đi đc 1 lần :D leo bằng cáp treo :)) xuống bằng máng trượt ( sợ đái ra quần )=))

aogiac7892
27-02-2014, 15:53
thớt ở đâu ?

BlackBird
27-02-2014, 16:05
thớt ở đâu ?

Gò Vấp, TpHCM bạn ạ.

tieubao1010
27-02-2014, 17:20
Chúc em lên đỉnh thành công và không bị lạc nhé :D

BlackBird
27-02-2014, 22:31
Chúc em lên đỉnh thành công và không bị lạc nhé :D

Vâng! Em sẽ cố gắng hết sức để thõa mãn niềm vui cuộc sống ^_^
Do e thấy cách a reply, cách anh post bài và ngay cái cmt này không hợp cho em, không phải leader để em muốn đi theo. :) Chúc anh nhiều sức khỏe ;)

hai ly hong
27-02-2014, 23:34
Bạn ơi, mình không biết bạn định leo đường nào, mình chưa đi đường chùa, nhưng nếu bạn đi đường Ma Thiên Lãnh thì nên tìm người dẫn đường nhe. Mình đã đi đường đó rồi, chủ yếu là leo đá nên nếu không có dẫn đường chắc chắn là lạc đó, trước khi đi mình đã đọc nhiều topic và thấy cũng có nhiều nhóm bị lạc. Còn đường Đá Trắng thì thật ra cũng hơi giống Ma Thiên Lãnh nhưng đi mất sức hơn do không có bóng cây (Ma Thiên Lãnh thì cây cối nhiều nên cũng đỡ mệt). Khó nhất là cái tảng đá 700m hơi dốc, phải có anh dẫn đường leo trước cột dây rồi mọi người nắm dây leo lên. Nghe nói là đi cũng te tua lắm. Và nếu đi 2 cung trên thì mình nghĩ bạn nên mặc quần dài thể dục dày, vì lết đá mặc quần ngắn thì te tua chân cẳng lắm, quần jean thì khó leo :). Hồi đó mình leo MTL thì 8h sáng bắt đầu leo, 3h30 tới đỉnh, vì mình là nữ mau mệt nên nghỉ cũng hơi nhiều :D

BlackBird
28-02-2014, 00:26
Bạn ơi, mình không biết bạn định leo đường nào, mình chưa đi đường chùa, nhưng nếu bạn đi đường Ma Thiên Lãnh thì nên tìm người dẫn đường nhe. Mình đã đi đường đó rồi, chủ yếu là leo đá nên nếu không có dẫn đường chắc chắn là lạc đó, trước khi đi mình đã đọc nhiều topic và thấy cũng có nhiều nhóm bị lạc. Còn đường Đá Trắng thì thật ra cũng hơi giống Ma Thiên Lãnh nhưng đi mất sức hơn do không có bóng cây (Ma Thiên Lãnh thì cây cối nhiều nên cũng đỡ mệt). Khó nhất là cái tảng đá 700m hơi dốc, phải có anh dẫn đường leo trước cột dây rồi mọi người nắm dây leo lên. Nghe nói là đi cũng te tua lắm. Và nếu đi 2 cung trên thì mình nghĩ bạn nên mặc quần dài thể dục dày, vì lết đá mặc quần ngắn thì te tua chân cẳng lắm, quần jean thì khó leo :). Hồi đó mình leo MTL thì 8h sáng bắt đầu leo, 3h30 tới đỉnh, vì mình là nữ mau mệt nên nghỉ cũng hơi nhiều :D

Dạ mình cảm ơn! Đang thất tình mà bạn này cmt tận tình thế thì mình quyết tâm tự đi xem xiêu vẹo thế nào mới đc. Ít nhất thì mình cũng đã biết sức mình, đã làm những gì mình thích, đã sống hết mình. :) Cầu nguyện cho mình nhé :))
Mình cảm ơn nhiều nhiều ^_^

arlupin
28-02-2014, 09:51
Đường đá trắng thì hết dốc đá đường lên đỉnh hay qua chùa đều chưa rõ ràng, nên nhớ mang dao để mở đường qua đường ống nước nha bạn. Thời tiết này mà đi thì nước "ít nhất" phải 2 chai lớn mới tới đỉnh và 1 chai để xuống . Giày thể thao đế phẳng không phù hợp địa hình này mà đế phải có gờ bám. Nếu máu thì cứ quần cụt mà đi trầy xước có gì mà sợ, nhưng nếu qua chùa thì phải quần dài nha bạn vì nơi tôn nghiêm phải tôn trọng. Chúc vui!

AbyssWalker
28-02-2014, 09:57
Tìm được người chưa bạn? Nếu chưa thì liên lạc mình mời bạn cafe vì mình không biết đủ chuẩn để đi chưa. Mình là Nam 30t

frankenten13
28-02-2014, 10:06
Nhóm mình chuẩn bị leo MTL, tiếc là thấy topic của bạn hơi trễ, k thì có thể join với nhóm mình.Nếu bạn chưa leo Bà Đen lần nào thì có thể leo cung đường dễ là lên đường Cột Điện xuống đường chùa để làm quen, nhất là k sợ bị lạc.

hungba193
28-02-2014, 10:48
khuyến nghị ae leo núi nên mặc quần áo đơn giản mang giầy và găng tay để tiện việc leo trèo, ko nên mặc đồ jean, nhớ mang theo 1 ba lô có mềm, áo âm và nhưgnx vật dụng cần thiết, ko nên mang nhìu mệt xác lắm :D

BlackBird
28-02-2014, 11:25
Đường đá trắng thì hết dốc đá đường lên đỉnh hay qua chùa đều chưa rõ ràng, nên nhớ mang dao để mở đường qua đường ống nước nha bạn. Thời tiết này mà đi thì nước "ít nhất" phải 2 chai lớn mới tới đỉnh và 1 chai để xuống . Giày thể thao đế phẳng không phù hợp địa hình này mà đế phải có gờ bám. Nếu máu thì cứ quần cụt mà đi trầy xước có gì mà sợ, nhưng nếu qua chùa thì phải quần dài nha bạn vì nơi tôn nghiêm phải tôn trọng. Chúc vui!

Giày khác nhỉ? Dao lớn để mở đường nhỉ?
Đúng rồi. ĐNB buổi trưa là 35 độ. Eo ôi khiếp. Mà buổi tối thì 17 18 độ (trên đỉnh). Cảm ơn bạn nhiều nhé!!!
NHưng theo hình của mình thì không có đường Ma Thiên Lãnh và Đường Ống Nước :| Là Thế nào nhỉ? Mình cũng không tìm thấy map :|

Tìm được người chưa bạn? Nếu chưa thì liên lạc mình mời bạn cafe vì mình không biết đủ chuẩn để đi chưa. Mình là Nam 30t

Em cảm ơn anh đã quan tâm bài viết của em. Nhưng em muốn tìm thanh niên tý. Hoặc e đi 1 mình. Vì em có lý do riêng (quá khứ) thôi ạ. Cảm ơn anh nhiều. Chúc anh vui ^_^

Nhóm mình chuẩn bị leo MTL, tiếc là thấy topic của bạn hơi trễ, k thì có thể join với nhóm mình.Nếu bạn chưa leo Bà Đen lần nào thì có thể leo cung đường dễ là lên đường Cột Điện xuống đường chùa để làm quen, nhất là k sợ bị lạc.

Cảm ơn bạn đã gợi ý! Bạn cho mình hỏi MTL là xuất phát từ đâu vậy. Mình hoàn toàn không có MAP cho MTL.
Bạn đi ngày nào? Chung ngày thì cho mình sđt liên lạc với. Lạc thì gọi ngay. He he

khuyến nghị ae leo núi nên mặc quần áo đơn giản mang giầy và găng tay để tiện việc leo trèo, ko nên mặc đồ jean, nhớ mang theo 1 ba lô có mềm, áo âm và nhưgnx vật dụng cần thiết, ko nên mang nhìu mệt xác lắm :D

Găng tay, quần áo đơn giản, giày có gờ bám, túi ngủ! OK mình nhớ rồi. Cảm ơn bạn đã nhắc :D

P.s: Hem ai thích đi lòng vòng với tớ sao :(

hai ly hong
28-02-2014, 11:49
Ma Thiên Lãnh là từ chỗ quán cô Năm sơ ri bạn chạy vô trong nữa, chạy khoảng 7km là tới nhà cô Sáu (mình nhớ mang máng là vậy, bạn hỏi người dân ở đó chỉ đường vô Ma Thiên Lãnh), gởi xe ở đó và bắt đầu leo. Nhưng bạn nhớ liên lạc tìm người dẫn đường nhe (hồi trước mình đi là anh Bé dẫn). Mang găng tay có hạt nhựa để dễ đu bám. Còn đường ống nước hôm trước mình đi xuống là buổi tối nên không định vị được lắm (có bạn mình từng đi rồi dẫn đường), đi đường mòn rồi sau đó tối quá không tìm rõ đường là cứ đu theo ống nước đi xuống thôi :)), và điểm cuối là cũng xuống ngay tới chùa.

BlackBird
28-02-2014, 12:16
Ma Thiên Lãnh là từ chỗ quán cô Năm sơ ri bạn chạy vô trong nữa, chạy khoảng 7km là tới nhà cô Sáu (mình nhớ mang máng là vậy, bạn hỏi người dân ở đó chỉ đường vô Ma Thiên Lãnh), gởi xe ở đó và bắt đầu leo. Nhưng bạn nhớ liên lạc tìm người dẫn đường nhe (hồi trước mình đi là anh Bé dẫn). Mang găng tay có hạt nhựa để dễ đu bám. Còn đường ống nước hôm trước mình đi xuống là buổi tối nên không định vị được lắm (có bạn mình từng đi rồi dẫn đường), đi đường mòn rồi sau đó tối quá không tìm rõ đường là cứ đu theo ống nước đi xuống thôi :)), và điểm cuối là cũng xuống ngay tới chùa.

Chưa đi Tây Ninh bao giờ, dùng GPS đi mà bạn nói nhà cô Năm cô Sáu làm mình hoảng quá :|

tieubao1010
28-02-2014, 12:24
Vâng! Em sẽ cố gắng hết sức để thõa mãn niềm vui cuộc sống ^_^
Do e thấy cách a reply, cách anh post bài và ngay cái cmt này không hợp cho em, không phải leader để em muốn đi theo. :) Chúc anh nhiều sức khỏe ;)

Cung này khá đẹp và khó. :D. Em chưa đi, chưa biết nó chỗ nào mà đi vậy thì em máu quá, anh theo không kịp =))

dungle12384
28-02-2014, 12:34
đang muốn hành xác gấp để giảm stress, mình dự định đi núi Bà Đen , đi xe honda lên đó thật sớm,đi sáng chủ nhật tuần này ngày 2/3, rồi về trong chiều tối, đi đường cột điện, xuống đường ống nước, đi cho dễ và vận động cơ thể, có thể sẽ không đủ thời gian để lên và xuống, nhưng đi thử sức và cho biết 1 lần, vì lần trước vẫn chưa lên đỉnh, mình thật sự rất muốn được leo núi vào cuối tuần này mà vẫn chưa tìm được bạn đồng hành
Hoặc đi từ tối thứ 7 (hjc mà cũng có xiu việc nhà nên chưa chắc)

Liên lạc nhé facebook: xedapoi123 https://www.facebook.com/xedapoi123

hai ly hong
28-02-2014, 12:45
Chưa đi Tây Ninh bao giờ, dùng GPS đi mà bạn nói nhà cô Năm cô Sáu làm mình hoảng quá :|

Nhà cô Năm Sơ Ri là ngay trên bản đồ trang 1 bạn đưa lên có đó, nếu đi đường Cột Điện thì gởi xe ở cô Năm, còn đi Ma Thiên Lãnh thì từ nhà cô Năm chạy vô trong 7km nữa, chỉ có 1 con đường nên rất dễ đi, không lo lạc đâu, bạn cứ chạy vô theo hướng vô núi. Điểm cuối là nhà cô Sáu, gởi xe ở đó rồi đi thui.

dungle12384
28-02-2014, 13:03
Nhà cô Năm Sơ Ri là ngay trên bản đồ trang 1 bạn đưa lên có đó, nếu đi đường Cột Điện thì gởi xe ở cô Năm, còn đi Ma Thiên Lãnh thì từ nhà cô Năm chạy vô trong 7km nữa, chỉ có 1 con đường nên rất dễ đi, không lo lạc đâu, bạn cứ chạy vô theo hướng vô núi. Điểm cuối là nhà cô Sáu, gởi xe ở đó rồi đi thui.

hehe bạn nì chắc đi rồi có kinh nghiệm làm lead đi :v :LL

BlackBird
28-02-2014, 13:03

Tuyệt. Giờ thì định hướng đã ổn định. Cool! Chỉ cần tìm một người bạn đồng hành thú vị thôi ;) Cảm ơn hai li hong nhé ;)

Khoai lang
28-02-2014, 15:37
Độc hành trên đường chùa hoặc cột điện là giải pháp cho những bỡ ngỡ thủa ban đầu.
Khi đã yêu quả núi này rồi thì muốn đi thế nào mà chả được :D

BlackBird
28-02-2014, 17:04
Độc hành trên đường chùa hoặc cột điện là giải pháp cho những bỡ ngỡ thủa ban đầu.
Khi đã yêu quả núi này rồi thì muốn đi thế nào mà chả được :D

Cũng có lý ấy! Vì quê mình vùng 7 núi. Đi nhiều cũng thấy nhớ ấy chứ :D

hungba193
28-02-2014, 18:31
muốn đi lắm mà kẹt làm cú đi miền tây và phú quốc rồi, hay là dời lại đi ^^! mình sẽ tham gia

BlackBird
28-02-2014, 18:48
muốn đi lắm mà kẹt làm cú đi miền tây và phú quốc rồi, hay là dời lại đi ^^! mình sẽ tham gia

Nếu không có gì diễn ra ngoài dự kiến thì tận đêm 21/3 mình mới xuất phạt bạn nhé.
Mình tìm những bạn nào chán đời, bụi hết cở, ngủ giữa rừng và có chút kỹ năng ^_^ Mấy hôm có mấy bạn nữ inbox fb mà lơ tơ mơ cả lên.
Vì tính chất chuyến đi này đã không quá an toàn và không ổn định thời gian tý nào rồi. Mong các bạn thông cảm :D
P.s: Bạn sinh vào 19 tháng 3 à :v

nobita8x
28-02-2014, 21:00
Thớt cứ mang thật nhiều nước vào, uống đỡ khát trong lúc chờ người lên rước xuống :D
Đi 21-23/3 có thể gặp tớ, gặp thì ới 1 tiếng nhé =]]

BlackBird
01-03-2014, 09:04
Thớt cứ mang thật nhiều nước vào, uống đỡ khát trong lúc chờ người lên rước xuống :D
Đi 21-23/3 có thể gặp tớ, gặp thì ới 1 tiếng nhé =]]

Cảm ơn bạn nhé! Nếu có nghe tiếng hú thất thanh giữa đêm khuya :D thì hẳn là mình đang sướng tốt độ trên đỉnh núi ấy, chứ hem phải đi lạc đâu :v

blue42
02-03-2014, 08:38
hi bạn!
Mình cũng dự định 1 mình leo Núi Bà cuối tuần sau (9/3) ,hi, mình chắc cố gắng đi về trong ngày ah,:) có lẽ mình đi cũng có lý do giống như bạn, chúc bạn có chuyến đi tốt đẹp nha!:L

----------------------------
Cứ đi, phía trước sẽ có đường

BlackBird
02-03-2014, 09:17
hi bạn!
Mình cũng dự định 1 mình leo Núi Bà cuối tuần sau (9/3) ,hi, mình chắc cố gắng đi về trong ngày ah,:) có lẽ mình đi cũng có lý do giống như bạn, chúc bạn có chuyến đi tốt đẹp nha!:L

----------------------------

:) Mình đang trong quá trình chuẩn bị. Thôi chắc đóng topic từ đây. Vì mình sẽ theo đội Futsal đi hết giải VUG và nếu tiến xa tại giải thì thời gian đi cũng chệch chệch với người khác. Mà cũng chẳng ai như tụi mình :) (c)
Thật sự t đang làm một dự án truyền thông - marketing. Cơ mà phi lợi nhuận và chả thuộc tổ chức nào. Đương nhiên ban đầu cần nhân sự trung thành và vô số các thứ linh tinh khác để có được nền tảng trước khi đi xin tài trợ hay bảo hộ vân vân. Mà giờ, "không tiền đố mày làm nên". Chắc mình điên não, giờ cày cuộc 1 mình thật là mệt mỏi. Chỉ muôn bỏ lại sau lưng, tự do tự tại. Một người bạn mới, nói chuyện nhãm nhãm vui cười chả nghĩ ngợi. Không thì đi một mình vậy. ;)
Cảm ơn bạn rất nhiều :)

nobita8x
02-03-2014, 09:19
Cứ leo núi đê, xả xì trét đã lắm =]]

blue42
02-03-2014, 10:43
:) Mình đang trong quá trình chuẩn bị. Thôi chắc đóng topic từ đây. Vì mình sẽ theo đội Futsal đi hết giải VUG và nếu tiến xa tại giải thì thời gian đi cũng chệch chệch với người khác. Mà cũng chẳng ai như tụi mình :) (c)
Thật sự t đang làm một dự án truyền thông - marketing. Cơ mà phi lợi nhuận và chả thuộc tổ chức nào. Đương nhiên ban đầu cần nhân sự trung thành và vô số các thứ linh tinh khác để có được nền tảng trước khi đi xin tài trợ hay bảo hộ vân vân. Mà giờ, "không tiền đố mày làm nên". Chắc mình điên não, giờ cày cuộc 1 mình thật là mệt mỏi. Chỉ muôn bỏ lại sau lưng, tự do tự tại. Một người bạn mới, nói chuyện nhãm nhãm vui cười chả nghĩ ngợi. Không thì đi một mình vậy. ;)
Cảm ơn bạn rất nhiều :)
ok bạn, mong là hẹn gặp bạn trong một dịp phượt một ngày nào đó, năm nay mình cũng cày xác đi ,chí là không muốn dừng chân,
0986995103 , nếu cần 1 ai đó nói chuyện nhảm pm mình !:L

----------------------------------------

Nokia1202
02-03-2014, 10:55
ok bạn, mong là hẹn gặp bạn trong một dịp phượt một ngày nào đó, năm nay mình cũng cày xác đi ,chí là không muốn dừng chân,

Có a Nokia được ko Blue? :D
Tính leo núi bà đen hả? gần chỗ A đó

BlackBird
02-03-2014, 14:28

Um. Khi nào mình đi đến đâu 1 mình mà thấy sướng quá sẽ gọi cho bạn mô tả cái sự phê đó ngay :D Hoặc là :help =))
;)

blue42
02-03-2014, 17:14
Có a Nokia được ko Blue? :D
Tính leo núi bà đen hả? gần chỗ A đó
Woa, hóa ra a ở đây, hihi, a thì e giơ 2 tay luôn ...vì e dự định đi 1 mình (beer), có a thì thêm người 8 chủ yếu nghe e than thôi, ah mà hiện a ờ tây ninh hay ở sg

Nokia1202
02-03-2014, 18:29
A đang ở TN, có lên thì alo cho A, đi theo E nghe E than cũng được :)) A chịu trận giỏi lắm : D

miss.boo91
03-03-2014, 23:09
Thớt này máu nhỉ....xin thưa chưa leo lần nào thì nên đi lên đỉnh bằng đường cột điện hoặc đường chùa nhé...khi nào xong 2 cung đường đó thì hãy máu tiếp nhé...đây là lời khuyên chân thành..bà đen khó đi nhưng có lẽ dễ về....23/3 nhóm mình leo đường Ma Thiên Lãnh....được thì hôm đó đi chung...chưa quen địa hình đừng tự khám phá.....
Thân...!!!

sakuravn2008
04-03-2014, 03:01
aaa... nhóm nào leo MTL , cho mình join với . thèm vận động mạo hiểm chút quá :(((

BlackBird
04-03-2014, 09:02
Chúc mọi người vui và có nhiều sức khỏe ^_^ Tớ lại lên đường một mình nữa rồi :)

trta
14-03-2014, 06:37
Mình từng đi 1minh & bằng bus.
Leo bộ lên & xuống núi