PDA

View Full Version : Anh Dom tư vấn cho em cái lịch trình đi Mũi Né trong 3 ngày với

SaveLove
23-02-2014, 16:15
Giữa tháng 3 em vào SG xong đi Mũi Né
Em có cái lịch trình sơ bộ như này nhờ anh và mọi người góp í thêm
Ngày 0: 22h50 bay HN-SG (ngủ đêm tại SG ai biết hotel nào sạch sẽ vừa tiền,gần sân bay hoặc gần trạm Phương Trang cho em thông tin)
Ngày 1: Dự kiến là 7h sáng đi xe Phương Trang đến Mũi Né
Chiều sẽ đi Đồi Cát đỏ xong về tắm biển (vào Hòn Rơm tắm hay đi tắm ở chỗ nào ạ)
Ai có thông tin về hotel ở Mũi Né với địa điểm ăn uống hợp lí giới thiệu em nhé
Ngày 2: Dậy sớm đi Bàu Trắng,trưa về đi Kê Gà
Ngủ tại Kê Gà có ổn không ạ,muốn lên Hải Đăng ngủ cần những gì ạ
Ngày 3:Từ Kê Gà về lại Mũi Né hoặc chơi ở đâu nhờ tư vấn giúp em
(Em không đi Tà Cú ạ)
Ngày 4:Di chuyển về SG lượn lờ giao lưu bạn bè 20h bay ra HN)
Cảm ơn mọi người tư vấn giúp em nhé

caonguyendom
24-02-2014, 08:38
Ngày 1: Tphcm - Phan Thiết.
Tphcm - Phan Thiết - Ăn trưa - Suối Tiên - Ngắm hoàng hôn trên làng chài Mũi Né - Ăn tối - Dạo phố

Ngày 2: Phan Thiết - Mũi Né - Hòn Rơm.
Ăn sáng - Đồi cát trắng - Tham quan chụp hình cung đường biển - Hòn Rơm - Đồi Chu Mông - Suối Hồng - Đồi cát vàng - Ngắm hoàng hôn trên đồi cát

Ngày 3: Phan Thiết - Mũi Né - Hòn Rơm.
Ăn sáng - Tham quan Tháp Chàm Poshanu - Lầu ông Hoàng - Dinh Vạn Thủy Tú - Nhà Mộng cầm - Đi xe bus - Ngọn hải đăng Kê Gà - Hoàng hôn trên Kê Gà - Nghỉ đêm trên Hải Đăng.

Ngày 4: Phan Thiết - Tphcm.
Ngắm Bình Minh - Về đất liền - Về Tphcm - Tụ tập đồng bọn (beer)

jetaime259
24-02-2014, 11:22
Em dự định đi mũi né bằng xe lửa. Mọi người cho e hỏi ra tới ga phan thiết rồi mình đón xe bus ở đâu để ra khu hàm tiến. Nếu em ở ks ko có bờ biển thì mình tắm biển ntn. mình đi nhờ đường resort dc ko. tháng 6 có phải tháng thấp điểm ko. em muốn đi tháng thấp điểm cho rẻ tiền.
Anh savelove đi xong biết ks nào dưới 500k chỉ em luôn. Chi phí dự kiến 6tr/2ng/3n2đ. ko biết đủ để mình ăn hải sản thoải mái ko. lần đầu đi chơi xa, có nhiều thắc mắc. mong m.n tư vấn. e cám ơn

SaveLove
24-02-2014, 11:27
Mình đi 1 lần hồi tháng 2/2013,hình như mùng 9 tết,giá phòng 200k 2 giường khu Nguyễn Đình Chiểu
Ăn hải sản thì ở dọc đường NĐC mấy quán vỉa hè cũng không mắc lắm đâu
Tắm biển thì đi nhờ mấy cái resort có trả phí đó bạn,cũng mấy chục k thôi có lều,ghế nằm luôn,hoặc đi bộ xa xa có đường đi free (mình không rành đường này :D )
P/s:Thanks anh Dom ^_^

caonguyendom
24-02-2014, 11:31
Em dự định đi mũi né bằng xe lửa. Mọi người cho e hỏi ra tới ga phan thiết rồi mình đón xe bus ở đâu để ra khu hàm tiến. Nếu em ở ks ko có bờ biển thì mình tắm biển ntn. mình đi nhờ đường resort dc ko. tháng 6 có phải tháng thấp điểm ko. em muốn đi tháng thấp điểm cho rẻ tiền.
Anh savelove đi xong biết ks nào dưới 500k chỉ em luôn. Chi phí dự kiến 6tr/2ng/3n2đ. ko biết đủ để mình ăn hải sản thoải mái ko. lần đầu đi chơi xa, có nhiều thắc mắc. mong m.n tư vấn. e cám ơn

Với chi phí này thì ăn tời cái gì luôn đó chứ đừng nói Hải Sản. Nếu muốn PM cho mình.
@SaveLove: trước khi vào SG alo nhé, xem thế nào đi chung.

SaveLove
24-02-2014, 11:45
Tối 14/3 em vào đến SG đó anh,có 4 người,bọn em đi bus ra Phan Thiết :D

tuankangta
04-03-2014, 15:51
Nhóm mình chuẩn bị đi Mũi Né vào cuối tháng này. Nhưng mình là người ở HN vào nên ko biết nên đi như nào thì hợp lý. Bọn mình muốn đi : Tà Cú, Tháp chàm Poshanu, Đồi Cát vàng-trắng, mũi Kê Gà, Mũi Né - Hòn Rơm, bàu cát. Bọn mình có 2 ngày 2 đêm ở đây.Bạn có thể sắp xếp lịch trình hộ mình đi như nào và bằng phương tiện gì thì hợp lý k ạ ?
Theo bạn đến Mũi Né nên ở rs hay ở nhà nghỉ ạ. Và ở khu nào thì tiện ạ ?

caonguyendom
05-03-2014, 18:26
Nhóm mình chuẩn bị đi Mũi Né vào cuối tháng này. Nhưng mình là người ở HN vào nên ko biết nên đi như nào thì hợp lý. Bọn mình muốn đi : Tà Cú, Tháp chàm Poshanu, Đồi Cát vàng-trắng, mũi Kê Gà, Mũi Né - Hòn Rơm, bàu cát. Bọn mình có 2 ngày 2 đêm ở đây.Bạn có thể sắp xếp lịch trình hộ mình đi như nào và bằng phương tiện gì thì hợp lý k ạ ?

2 ngày 2 đêm của bạn cụ thể là thế nào ?

nomaxo
06-03-2014, 16:55

Với địa điểm bạn đi thì theo tớ bạn nên ở Mũi Né (đường Nguyễn Đình Chiểu), ở Mũi Né cũng không quá khó tìm nhà nghỉ hay khách sạn vừa túi tiền mà nằm cạnh bờ biển đâu. Tớ mới đi tháng 11/2013, nếu cần hỏi thêm thông tin có thể P.M cho tớ.
Bạn nào ở trên hỏi di chuyển khi đi tàu nhỉ? Bạn dừng ở ga Phan Thiết và đi bus đến khách sạn bạn định ở. Mua vé xe bus ngay trên tàu (bạn yên tâm là nhân viên tàu sẽ đi từng toa để hỏi), lên xe bus bạn nói với phụ xe điểm đến là được, cũng có thể gọi trước nhờ họ tư vấn khách sạn luôn. Mình vẫn giữ sđt của chị đó, bạn thử gọi xem nhé: 0988062267.

tuankangta
07-03-2014, 14:28
Mình tối 27/3 từ HN bay vào SG. Mình dự định nghỉ đêm ở đây. Khoảng 3h sáng ngày 28/3 mình đi từ SG xuống MN.
Khoảng 7h sáng mình có mặt gần Phan Thiết rồi, mình sẽ đi Tà Cú trước. Tầm 10h-12h mình bắt đầu từ Tà Cú bắt bus/xe khách về Mũi Né. Bắt đầu chơi ở đây từ buổi chiều , mình có thể chơi những điểm nào ở Mũi Né ạ???
Sáng 29/3 khoảng 4h40 mình đi đón bình minh ở đồi cát. Tầm 6h20 quay về rs tắm biển + ăn sáng. Khoảng 9h mình trả phòng quay ngược về Phan Thiết để đi mũi Kê Gà và tháp Poshanu ( hoặc ngày đầu tiên từ Tà Cú về mình có đi chơi Poshanu được luôn k ạ ? ). Tối 29/3 mình sẽ nghỉ lại Tp.Phan Thiết.
Sáng sớm hôm sau 3h ngày 30/3 mình lại quay ngược về SG để đi Đại Nam - Bình Dương luôn khoảng lúc 8h sáng. Khoảng 15h mình từ BD về SG, Tối 20:10 mình bay từ HCM về HN rồi.
Lịch trình của mình như này liệu có đi được không ạ ???

Huong_Mio
24-03-2014, 13:45
Oánh dấu để học hỏi, em cũng đang lên lịch trình đi Mũi Né, nhưng tầm cuối Tháng 8 này mới khởi hành.

Đi 2 vợ chồng và 1 cậu con trai 1,5 tuổi, quỹ thời gian dự kiến là 3 ngày 2 đêm, tiêu chí ngon bổ rẻ, ko cầu kỳ, vậy có thể đi theo lịch trình thế nào và nghỉ ở đâu được, nhờ các tiền bối chỉ giúp nhé!