PDA

View Full Version : Tuyển xế đi xuyên việt đầu tháng 3

born_to_dieeeee
14-02-2014, 12:31
Sao bao ngày tháng ủ mưu, cuối cùng mềnh cũng cố gom góp được tgian và lương thực để bắt đầu chuyến xuyên việt của mình
Hiện tại nhóm mình đang có 2 người. Đang cần tuyển thêm 1 xế nữa. Yêu cầu không có gì cao siêu, đầu tiên là chịu được khổ, ăn bờ ngủ bụi (c) , sau là cũng phải có kinh nghiệm chút ít.

Thời gian dự kiến xuất phát: 5/3/2014
Lịch trình sơ bộ như sau:
(Lượt đi chạy đường HCM, lượt về chạy QL1 nếu còn sức và còn đạn)

Ngày 1: HN – Đô Lương: 300km - chạy đường HCM
Ngày 2: Tây NA: Đô Lương – Anh Sơn – Tương Dương – Mường Xén
Ngày 3: Mường Xén - Mường Loóng, Mường Típ – CK Nậm Cắn - Mường Xén
Ngày 4: Mường Xén – Phố Châu – CK Cầu Treo – Phố Châu
Ngày 5: Phố Châu – Động Thiên Đường – PNKB
Ngày 6, 7: PNKB – Khe Sanh - Quảng trị - Huế:
opt1: Khe sanh - Quảng Trị - Huế
opt2: Khe Sanh - A lưới - Huế
Ngày 8: Thăm thú Huế
Ngày 9: Huế - Đà Nẵng
Ngày 10: Thăm thú Đà Nẵng
Ngày 11: ĐN- Hội An
Ngày 12: Hội An – Tam Kỳ - Quảng Ngãi – Măng Đen:
Ngày 13: Măng Đen – Kontum – Pleikần – Bờ Y – Pleikần
Ngày 13: Pleikần– Pleiku (chạy QL 14C):
Ngày 14: Pleiku – Buôn Ma Thuật: (chạy QL 14)
Opt2:
Ngày 11: Hội An – Khâm Đức – Plei kần
Ngày 12: Plei Kần - Bờ Y – Kon Tum
Ngày 13: Kontum – Măng Đen – Pleiku
Ngày 14: Pleiku – Buôn Ma Thuật

Ngày 15: BMT – Đà Lạt: 210km
Ngày 16: Đà Lạt – Bảo Lộc - HCM: 300km
Ngày 17 - 18: HCM và lân cận
Ngày 19-25: Miền Tây - Có thể rút ngắn hơn tùy tình hình
Ngày 19: HCM – Bến Tre – Trà Vinh – Sóc Trăng
Ngày 20: Sóc Trăng – Bạc Liêu – Cà Mau
Ngày 21: Cà Mau – Cực Nam – Rừng U Minh hạ
Ngày 22: U Minh – Rạch Giá – Hà Tiên
Ngày 23: Hà Tiên – Tri Tôn- Nhà Bàng – Châu Đốc
Ngày 24: Châu Đốc – Long Xuyên – Cần Thơ
Ngày 25: Cần Thơ – Vĩnh Long - HCM
Ngày 26: HCM - Vũng Tàu
Ngày 27: Vũng Tàu - Phan Thiết
Ngày 28: Phan Thiết – Phan Rang – Cam Ranh - Nha Trang
Ngày 29 - 30: Nha Trang - Tuy Hòa, Phú Yên - cực Đông
Còn sức thì chạy theo QL1 về, không thì gửi xe máy, leo ô tô chạy về HN
Ngày 31: Quy Nhơn
NGày 32: Quảng Ngãi
Ngày 33: Quảng Nam
Ngày 34: Quảng trị
..........
Lịch trình tạm thời là như thế. Lịch trình có thể xê dịch bất cứ lúc nào để phù hợp với thực tế, thời gian có thể dịch xê bất cứ khi nào muốn. Nói chung là bọn mình đi rất tự do
Kih phí dự kiến: 7-8tr :S. Tiết kiệm chi phí tối đa bằng cách ngủ lều, ngủ nhờ, nấu ăn trên đường đi.... Túm lại là bờ bụi hết mức có thể :D (Mà hết đạn thì quay về sớm :))
Nếu bạn nào ham hố kiểu đi như thế thì contact với mình qua số ĐT: 0977 911 040 hoặc fb: www.facebook.com/shiit.blackest
Mong được các bô lão tư vấn thêm cho em về cái lịch trình kia ạ :">

dragon_cat
14-02-2014, 13:25
Tớ xin có 1 lời khuyên nho nhỏ là bạn nên chạy khoảng 200km / 1 ngày thui . Có mấy đoạn bạn chạy trên 300km rất nguy hiểm vì mệt về sức khỏe và chạy nhanh rất dễ dính bồ câu , đặc biệt đoạn Quãng Bình đến Huế

ngocth
14-02-2014, 14:50
ghen tị với những bác tỷ phú thời gian

born_to_dieeeee
14-02-2014, 15:03
Tớ xin có 1 lời khuyên nho nhỏ là bạn nên chạy khoảng 200km / 1 ngày thui . Có mấy đoạn bạn chạy trên 300km rất nguy hiểm vì mệt về sức khỏe và chạy nhanh rất dễ dính bồ câu , đặc biệt đoạn Quãng Bình đến Huế
Hehe, tks bạn đã góp ý. Mình sẽ cân đối lại cho phù hợp. Vs lại trong lúc đi nếu mệt đâu nghỉ đó, cũng sẽ không chạy cố. :D

Thì chuẩn bị thất nghiệp mờ bạn :))

hongthiengialai
14-02-2014, 17:15
Mình cũng có dự định như bạn nhưng chắc là ở thì tương lai xa :). Mình thấy bạn chạy thế này có vẻ hơi ép cung đấy, số lượng thì có nhưng chất lượng chưa cao đâu. Nếu là mình thì mình sẽ dành cho mỗi tỉnh hai ngày để có thời gian nghỉ ngơi và thăm thú các điểm cần đến tại mỗi địa phương. Thời gian bạn chạy gấp thế này chắc chỉ đến được trung tâm mỗi tỉnh thôi chứ chả được nhiều đâu bạn nhỉ, góp ý thêm cho bạn vậy nha :)

minh88
14-02-2014, 21:13
Chị thì chỉ dự là đi bắt đầu từ ngày 5 của em cho đến ngày 11 thoai. ngắm cái "eo" miền trung yêu thương thôi. Có cái khung rồi, đang đắp cho nó tí thịt xem đi như thế nào cho an toàn - vui vẻ có bị bẻ cung thì tùy cơ ứng biến...hehe

lincutin
14-02-2014, 22:20
Oánh dấu một cái nhé. Nhưng mình dự định đi vào tháng 7 cơ, đi tầm 1-2 tháng cho đỡ gấp thì tốt :D

hoangtran22
15-02-2014, 01:48
mới có 2 người thế bn người thì sẽ đi . có những nơi ko cần dừng và có những nơi nên ở 2,3 ngày . vừa chơi vừa nghỉ bác ơi

gauchip83
15-02-2014, 20:14
Ngày 1 thì khá nhàn còn ngày 2 ngày 3 cũng hơi vất vả đó bác nhất là đường đi cửa khẩu Nậm Cắn cực kỳ nhiều dốc và vực sâu chưa nói đến cua tay áo cũng khá nhiều. Chúc bác có 1 chuyến đi an toàn.

born_to_dieeeee
17-02-2014, 08:41
Mình cũng có dự định như bạn nhưng chắc là ở thì tương lai xa :). Mình thấy bạn chạy thế này có vẻ hơi ép cung đấy, số lượng thì có nhưng chất lượng chưa cao đâu. Nếu là mình thì mình sẽ dành cho mỗi tỉnh hai ngày để có thời gian nghỉ ngơi và thăm thú các điểm cần đến tại mỗi địa phương. Thời gian bạn chạy gấp thế này chắc chỉ đến được trung tâm mỗi tỉnh thôi chứ chả được nhiều đâu bạn nhỉ, góp ý thêm cho bạn vậy nha :)
Tks bác đã góp ý, em sẽ điều chỉnh lại cho fù hợp hơn. Mong được bác góp ý thêm cho em khúc tây nguyên với :)

Chị thì chỉ dự là đi bắt đầu từ ngày 5 của em cho đến ngày 11 thoai. ngắm cái "eo" miền trung yêu thương thôi. Có cái khung rồi, đang đắp cho nó tí thịt xem đi như thế nào cho an toàn - vui vẻ có bị bẻ cung thì tùy cơ ứng biến...hehe
Chị định đi knào thiế. Thịt thà đến đâu rùi, cho em tham khảo với, :D
Trùng lịch thì đi vs tụi em luôn đuê :3

Oánh dấu một cái nhé. Nhưng mình dự định đi vào tháng 7 cơ, đi tầm 1-2 tháng cho đỡ gấp thì tốt :D
Vâng, tgian thì mình k thiếu, chỉ thiếu lương thựcd đạn dược thôi :))

mới có 2 người thế bn người thì sẽ đi . có những nơi ko cần dừng và có những nơi nên ở 2,3 ngày . vừa chơi vừa nghỉ bác ơi
Có bao nhiêu đi bấy nhiêu thôi :D
Tuyển thêm xế được thì càng tốt, k có thì 2 người đi theo kiểu của 2 người. Kiểu j cũng đi được hết bạn à. Mềnh sẽ cân đối lịch trình. Có khi cái khung kia nó chỉ là để đấy thôi ý chứ, chả dùng đến :))

Ngày 1 thì khá nhàn còn ngày 2 ngày 3 cũng hơi vất vả đó bác nhất là đường đi cửa khẩu Nậm Cắn cực kỳ nhiều dốc và vực sâu chưa nói đến cua tay áo cũng khá nhiều. Chúc bác có 1 chuyến đi an toàn.
Cám ơn thông tin của bạn, mềnh sẽ tham khảo thêm.

mrquynh
17-02-2014, 13:05
Thích cái ăn bờ ở bụi của bạn tự do tự tại có bn người tham gia rồi đủ bốn xe mình tham gia đồ đạc, thóc lúa lúc nào cũng sẵn sàng mình thích đi đông vì còn giúp đỡ được nhau.

born_to_dieeeee
17-02-2014, 15:42
Thích cái ăn bờ ở bụi của bạn tự do tự tại có bn người tham gia rồi đủ bốn xe mình tham gia đồ đạc, thóc lúa lúc nào cũng sẵn sàng mình thích đi đông vì còn giúp đỡ được nhau.

Ha, bốn xe thì nhiều quá b à :D
Bên mình chắc max thì lên đc 4 mạng :))

minh88
17-02-2014, 17:13
Sau khi tìm hiểu thêm về "thịt", chị đã thay đổi cung rồi. hihi, đi và cảm nhận nữa chứ, từ từ rồi khác đi hết mà em... hehe, cung của em thấy toàn chạy là chạy thôi ;)

Linhchicatba
18-02-2014, 13:32
Bạn ơi có nhận ôm không cho mình 1 slot

duynghia
18-02-2014, 14:00
Hay quá, mình bị nhỡ mấy lần rồi mà vẫn chưa đi được. Càng ngày càng khó đi hơn. Chức bạn thượng lộ bình an.

Nguyen Le
19-02-2014, 11:25
... chuyến đi hay quá, chúc các bạn luôn bình an & cho mọi người xem hình nhé ;)

born_to_dieeeee
19-02-2014, 12:46
Sau khi tìm hiểu thêm về "thịt", chị đã thay đổi cung rồi. hihi, đi và cảm nhận nữa chứ, từ từ rồi khác đi hết mà em... hehe, cung của em thấy toàn chạy là chạy thôi ;)
Thì chạy mới thăm thú đc chỗ nọ chỗ kia chứ ợ :))

Bạn ơi có nhận ôm không cho mình 1 slot
Mình đang tìm thêm xế thôi bạn à.

Hay quá, mình bị nhỡ mấy lần rồi mà vẫn chưa đi được. Càng ngày càng khó đi hơn. Chức bạn thượng lộ bình an.

... chuyến đi hay quá, chúc các bạn luôn bình an & cho mọi người xem hình nhé ;)
Tks các bạn đã quan tâm :D

minh88
19-02-2014, 14:38
uh, biết vậy nhưng vì đến Quảng Bình Quảng Trị, tính sơ sơ cũng 1 tuần mới thăm thú hết được, cung của e chắc chỉ thăm thú những điểm chính nhất thôi, chẹp...hazzz...=)). Đi vui và an toàn nhé! Nhớ cái gió cái bụi tạt ồ ạt vào cái mẹt quá. hic (NT)

Hanh-Tinh-Xanh
19-02-2014, 17:13
Topic này cũng được nhiều người quan tâm nhỉ. theo mình thấy thì cung đường này rất dài, và thời gian để thực hiện cũng khá lâu (hơn 1 tháng). Mặc dù hơn 1 tháng nhưng lịch di chuyển chiếm nhiều thời gian quá nên không còn thời gian nghỉ ngơi và tham quan những thắng cảnh trên những chặng đường đi qua. chẳng hạn như trong lịch thì không nghỉ tại Đà Lạt ngày nào để tham quam thắng cảnh Đà Lạt mà đi luôn tới TP HCM với quãng đường 299km(khoảng 7h chạy xe), trong khi đó ở Đà Lạt có rất nhiều Danh lam thắng cảnh (chưa nói đến phong tục tập quán) có đi 1 ngày chưa chắc đã đi hết, Ngoài ra, trên đường từ ĐL tới TP HCM Còn có nhiều điểm không nỡ bỏ qua như: Thác Datanla nằm giữa đèo Prenn, Thác Prenn ở chân đèo Prenn, Thác Ponguor ở Đức trọng, Thác Dambri ở Bảo Lộc. khu du lịch rừng Madagoui, Vườn quốc gia Cát tiên, Hồ thủy điện Trị an... Theo suy nghĩ của riêng tôi thì nên tổ chức đi từng khu vực để có thời gian nghỉ ngơi và cảm nhận được nhiều Danh lam thắng cảnh và phong tục tập quán của vùng miền mình đặt chân đến.

born_to_dieeeee
19-02-2014, 19:19
uh, biết vậy nhưng vì đến Quảng Bình Quảng Trị, tính sơ sơ cũng 1 tuần mới thăm thú hết được, cung của e chắc chỉ thăm thú những điểm chính nhất thôi, chẹp...hazzz...=)). Đi vui và an toàn nhé! Nhớ cái gió cái bụi tạt ồ ạt vào cái mẹt quá. hic (NT)
Hehe, chắc rứa ợ. Chị cho em xin thêm ít ttin đuê, để e cải thiện cái lik trình kia :">

Topic này cũng được nhiều người quan tâm nhỉ. theo mình thấy thì cung đường này rất dài, và thời gian để thực hiện cũng khá lâu (hơn 1 tháng). Mặc dù hơn 1 tháng nhưng lịch di chuyển chiếm nhiều thời gian quá nên không còn thời gian nghỉ ngơi và tham quan những thắng cảnh trên những chặng đường đi qua. chẳng hạn như trong lịch thì không nghỉ tại Đà Lạt ngày nào để tham quam thắng cảnh Đà Lạt mà đi luôn tới TP HCM với quãng đường 299km(khoảng 7h chạy xe), trong khi đó ở Đà Lạt có rất nhiều Danh lam thắng cảnh (chưa nói đến phong tục tập quán) có đi 1 ngày chưa chắc đã đi hết, Ngoài ra, trên đường từ ĐL tới TP HCM Còn có nhiều điểm không nỡ bỏ qua như: Thác Datanla nằm giữa đèo Prenn, Thác Prenn ở chân đèo Prenn, Thác Ponguor ở Đức trọng, Thác Dambri ở Bảo Lộc. khu du lịch rừng Madagoui, Vườn quốc gia Cát tiên, Hồ thủy điện Trị an... Theo suy nghĩ của riêng tôi thì nên tổ chức đi từng khu vực để có thời gian nghỉ ngơi và cảm nhận được nhiều Danh lam thắng cảnh và phong tục tập quán của vùng miền mình đặt chân đến.
Thank b đã tư vấn nhé. Cái lịch trình kia gọi là "tạm tính" thôi, chứ thực tế chắc cũng fải ở ĐL 1-2 ngày, tùy tình hình. Các chỗ khác chắc cũng rứa. Đi đến đâu tính đến đó vì chủ yếu là fụ thuộc tềnh hềnh thực tế nữa mà. Mình cũng đã note những điểm cần fải thăm thú lại ở từng khu vực rồi. Nếu bạn rành khu vực nào có thể cho tớ thêm 1 số thông tin chi tiết nữa nhóe :D

Nê Su
19-02-2014, 21:24
Vào đến SG thì điện cho tớ nhé, 70 % rằng thời gian đó tớ ở SG, t đang lên kế hoạch Nam tiến đây <3

born_to_dieeeee
20-02-2014, 08:14
Vào đến SG thì điện cho tớ nhé, 70 % rằng thời gian đó tớ ở SG, t đang lên kế hoạch Nam tiến đây <3

Ok bạn hiền (c)
Giúp đc t chỗ tá túc thì ngon nữa nhóe :">

hiep tranminh
20-02-2014, 09:45
Cuộc đời của các bạn trẻ còn dài, theo mình (người đã 4 lần xuyên Việt lướt lướt như bạn) mỗi lần nên tập trung vào khoảng 5-10 điểm để khám phá nghỉ ngơi thư giãn giữa hành trình sẽ thú vị và vừa sức hơn. Chúc bạn có một chuyến đi vui vẻ thành công!

dangngot
20-02-2014, 19:16
Cái thời gian và lịch trình hấp dẫn vậy, thế mà lại ko tuyển ôm nhỉ. Tiếc quá.

born_to_dieeeee
21-02-2014, 08:58
Cái thời gian và lịch trình hấp dẫn vậy, thế mà lại ko tuyển ôm nhỉ. Tiếc quá.

Nếu ôm chạy được xe thì bạn kiếm thêm ôm nữa đi, ok thì join vs tụi mềnh nhá :D

triporscher
22-02-2014, 11:12
tận 34 ngày thì khoai qá . đi khoảng 20-25 ngày là đẹp

boconyeudau
22-02-2014, 12:05
Oánh dấu cung hay, đã ấp ủ xuyên việt từ lâu nhưng chưa tìm được bạn đồng hành, ko lẽ vác xe chạy lần này rồi về ở ẩn lấy vợ :D

born_to_dieeeee
23-02-2014, 07:35
tận 34 ngày thì khoai qá . đi khoảng 20-25 ngày là đẹp
34 ngày chỉ là dự kiến, thực tế thì không biết là sẽ ít hay dài hơn nữa. Bạn nào thoải mái tgian thì mới đi đc :) (mà cái này chăk ít quá :)) )

Oánh dấu cung hay, đã ấp ủ xuyên việt từ lâu nhưng chưa tìm được bạn đồng hành, ko lẽ vác xe chạy lần này rồi về ở ẩn lấy vợ :D
Không tìm đc mà xác định rồi thì cứ đi thôi. :D
Bọn mình cũng chỉ để p/a tuyển đc xế là p/a 2 thôi, không có thì vẫn đi bt :Dam

ngocmeocon
24-02-2014, 07:22
Gáil shiit cho chi slot một ôm mòn mông nhé

born_to_dieeeee
24-02-2014, 13:44
Gáil shiit cho chi slot một ôm mòn mông nhé

Hiu hiu, chị nầu đây, nhìn nick lạ rứa
Có fải sáng c gọi cho em k nhể :D

dangngot
24-02-2014, 14:37
Nếu ôm chạy được xe thì bạn kiếm thêm ôm nữa đi, ok thì join vs tụi mềnh nhá :D
Thành thật là ôm chỉ biết ôm, không chạy xe đc :(

hoangtran22
24-02-2014, 15:53
mình đk 1 xe full . bao giờ bắt đầu lên đg đây

born_to_dieeeee
24-02-2014, 16:13
mình đk 1 xe full . bao giờ bắt đầu lên đg đây

Bên mình không nhận xe full b à. Rất tiếc, hẹn bạn dịp khác nhé :)

BlackBird
25-02-2014, 18:40
Ngày 19 tháng 3 là sinh nhật mình và cũng đúng lúc mọi người đang ở TpHCM ấy. Mình chưa đọc hết cmt và không biết các bạn bao nhiêu người rồi. Các bạn đến TpHCM mà không có chổ ở (điều không thể) hoặc không muốn tốn thêm tiền, hoặc thích couchsurfing, whatever, thì tớ host mọi người luôn đêm đó (<= 4 người) + tư vấn bồ câu trên đường về Miền Tây (Quê mình An Giang) :) Mặc dù mình từng bị chộp rồi :))
Nếu đã biết TpHCM rồi thì thôi. Không thì mình dẫn các bạn qua khu Phú Mỹ HƯng, Cầu Ánh Sao, Bến Bạch Đằng, Nhà Thờ Đức Bà và cafe bệt. Sau đó đưa địa chỉ nhà mình để mọi người đi chơi tự do khi nào về thì về, nhà mình hong có ngủ =))
Do mọi người Xuyên Việt bằng xe máy tớ thấy thú vị quá. Muốn trò chuyện, muốn học hỏi >.< Do lúc trước mình xuyên Việt bằng ô tô cơ. Sau này đi xe máy chỉ chạy đến Nha Trang thôi. :|
Còn nếu không để mình mời mọi người một chầu nước nhá :D

born_to_dieeeee
25-02-2014, 21:32
Ngày 19 tháng 3 là sinh nhật mình và cũng đúng lúc mọi người đang ở TpHCM ấy. Mình chưa đọc hết cmt và không biết các bạn bao nhiêu người rồi. Các bạn đến TpHCM mà không có chổ ở (điều không thể) hoặc không muốn tốn thêm tiền, hoặc thích couchsurfing, whatever, thì tớ host mọi người luôn đêm đó (<= 4 người) + tư vấn bồ câu trên đường về Miền Tây (Quê mình An Giang) :) Mặc dù mình từng bị chộp rồi :))
Nếu đã biết TpHCM rồi thì thôi. Không thì mình dẫn các bạn qua khu Phú Mỹ HƯng, Cầu Ánh Sao, Bến Bạch Đằng, Nhà Thờ Đức Bà và cafe bệt. Sau đó đưa địa chỉ nhà mình để mọi người đi chơi tự do khi nào về thì về, nhà mình hong có ngủ =))
Do mọi người Xuyên Việt bằng xe máy tớ thấy thú vị quá. Muốn trò chuyện, muốn học hỏi >.< Do lúc trước mình xuyên Việt bằng ô tô cơ. Sau này đi xe máy chỉ chạy đến Nha Trang thôi. :|
Còn nếu không để mình mời mọi người một chầu nước nhá :D

Hú hú, đọc xong cmt của bạn mà tớ vui mừng khôn siết :">
Kiểu này thì nhất định thế nào cũng fải giao lưu 1 bữa thôi. Ấy có contact liên lạc k (ĐT or Fb), nếu có thì pm cho t nhá. Tuần sau bọn t lên đường rồi. Không biết có mặt ở SG vào tgian đó hay không, nhưg cứ gạch 1 cái hẹn chắc chắn trước nhé (c)

BlackBird
25-02-2014, 23:27
Hú hú, đọc xong cmt của bạn mà tớ vui mừng khôn siết :">
Kiểu này thì nhất định thế nào cũng fải giao lưu 1 bữa thôi. Ấy có contact liên lạc k (ĐT or Fb), nếu có thì pm cho t nhá. Tuần sau bọn t lên đường rồi. Không biết có mặt ở SG vào tgian đó hay không, nhưg cứ gạch 1 cái hẹn chắc chắn trước nhé (c)

Tuần sau à! Thế cứ FB mình này: fb.com/voquocthuan94 :) . Cậu add thì inbox hộ mình nhé ^_^ .
Sđt: 01698224101 Buổi sáng mình chỉ sms được thôi nhé. Còn buổi tối sau 9h call bao lâu thì tùy :D
Chúc mọi người thượng lộ bình an :)

turzkeyvn
26-02-2014, 13:24
Rất chi ghen tỵ ý chứ, em mất việc luôn nếu ham hố :3

cubi99
08-03-2014, 22:27
đọc bài viết của các bạn làm mình nhớ lại mấy bạn trẻ , rất trẻ , rất dể thương ở miền bắc gặp nhau ở Tú lệ (yên bái ) tết vừa rồi ; cũng có mong muốn làm một chuyến như các bạn vậy .
Mạo mụi có một vài lời mong sẽ có thêm thông tin cho các bạn :thường thì người sống ở trong nam thích đi các tỉnh phía bắc bởi vì phong cảnh hùng vĩ của núi rừng , cái lạnh cắt thịt cắt da, mây mù chắn cả đường đi ( những cái nầy trong nam không bao giờ có ) . Miền trung thì có những bãi biển đẹp mê hồn . Miền nam chỉ có những cách đồng bất tận ( người dân hay nói thẳng cánh cò bay ) nhìn mút cả tầm mắt vẩn chưa hết , sông ngòi chằng chịt và những cách đồng nước mêng mông vào mùa nước nổi .
Mổi ngày chạy bao nhiêu là tùy ở cách cảm nhận của mối người ( nhóm của mình đối với những cung đường quen thuộc có thể chạy cả ngàn km một ngày -xin lổi không có ý cổ vũ các bạn chạy nhiều đâu, bọn mình phần biker lớn hơn nhiều so với phần phượt ) chỉ lưu ý các bạn tí .
- từ tp hcm trở xuống , muốn cảm nhận miền tây sống nước như thế nào thì kế hoạch của các bạn nên hạn chế đi quốc lộ , nhứt là trên quốc lộ 1 , vì trên quốc lộ xe cộ rất đông , nhiều dốc rất nguy hiểm ( dốc cầu ) , khói bụi nhiều và rất nhiều cạm bẩy của máy chú ca , bắn tốc độ nè , lấn line nè - các chú phục kích rất kỷ khó phát hiện lắm .mà chạy chậm giữa cái nắng nóng , khói bụi , đông đúc thì rất mệt và khó chịu lắm .
- các bạn nên tìm người dẩn đường am hiểu nhiều về miền tây sông nước để có kế hoạch phù hợp .
- Một điều nữa xin mách các bạn là ở miền tây tất cả các con sông hay các con rạch bé tẹo đều có đường ven sông , các con đường nầy không bao giờ là đường cụt cả - tất cả đều thông nhau và đi bằng xe nhỏ đều ok cả .
- Nếu các bạn có ghé tphcm xin chiêu đãi các bạn một chầu cafe đúng kiểu sg .
- Mình là dân miền tây , tháng nào cũng về quê thăm gia đình , nếu cần thông tin gì về miền tây xin sẳn lòng . theo email :[email protected] .
Chúc các bạn có một chuyến đi tốt đẹp và có những ký ức đẹp về miền tây sông nước .
.