PDA

View Full Version : [ĐÃ CHỐT ĐOÀN] Thăm “địa ngục trần gian” Côn Đảo từ mùng 6 - 9 Tết Âm lịch 2011

sututocxu1984
04-12-2010, 15:23
THĂM “ĐỊA NGỤC TRẦN GIAN” CÔN ĐẢO TỪ MÙNG 6 ĐẾN MÙNG 9 TẾT

Mùa xuân ai đi hái hoa
Còn em đi thăm Côn Đảo……

Chưa đi Côn Đảo lần nào, nhưng được đứa em đang công tác ở đó rủ rê, giúp đỡ, và qua những thông tin về CĐ do anh Triệu Nhân cung cấp trên diễn đàn, mình quyết định mở thớt rủ rê các bạn cùng tham gia khám phá CĐ vào dịp tết Nguyên Đán từ mùng 6 đến mùng 9.

Lịch trình như sau:

Ngày 1:

 15h: Có mặt ở cảng Cát Lở, làm thủ tục lên tàu.
 Ăn tối, giao lưu làm quen.

Ngày 2:

 7h: Cập cảng Bến Đầm, lên xe về nhà nghỉ của bảo tàng.
 Ăn sáng, sau đó tham quan nhà Chúa Đảo, bảo tàng CĐ, và hệ thống nhà tù CĐ.
 Ăn trưa, nghỉ ngơi.
 13h 30: Thuê xe đi bãi Đầm Trầu, chụp ảnh.
 Quay về thị xã, trên đường về sẽ dừng lại ở bất kì mũi nào để chụp ảnh.
 Về lại bảo tàng, ra đối diện tắm biển.
 Ăn tối, cà phê, dạo quanh CĐ.
 Tiết mục “khoảng lặng” (mình hy vọng nó sẽ đem lại cho mọi người niềm hạnh phúc)
 22h: Đi thắp nhang nghĩa trang Hàng Dương, thăm mộ cô Sáu, Lê Hồng Phong….

Ngày 3:

 Sáng 4h dậy ngắm bình minh + tắm biển.
 Ăn sáng, sau đó mướn xe máy lên đỉnh dara ngắm toàn cảnh CĐ, chụp hình, viếng miếu bà Phi Yến, di tích cầu Ma Thiên Lãnh, đi vườn quốc gia CĐ.
 Ăn trưa, nghỉ ngơi.
 Ra chợ CĐ mua quà lưu niệm.
 Chiều ra lại cảng Bến Đầm lên tàu về đất liền.

Ngày 4:

 Cập cảng Cát Lở, ăn sáng, chia tay để quay trờ về công việc, bắt đầu cho 1 năm mới đầy tràn sinh lực.

Chi phí ước tính khoảng 1.5 triệu.

Mong được gặp lại những người bạn cũ và có thêm nhiều người bạn mới.
Nếu thấy lịch trình mình phù hợp với thời gian và túi tiền của bạn thì hãy tham gia chung nhé!
NickYM: sututocxu1984, và ĐT: 0168.53.69.073
Cám ơn A Triệu Nhân và em Nhựt nhiều lắm!

Buonho
04-12-2010, 16:36
Ngó nghía tý nha Sutu, quăng nửa cái dép hí hí hí ^^

vycoi
04-12-2010, 18:45
Hèm, cũng có 1 nhóm rủ rê mình đi côn đảo nhưng chưa có lịch trình cụ thể. Me cái điểm này lâu lắm rùi, nhưng cty em làm việc sớm lắm. Mùng 6 đã vào làm rồi. sutu cho em quăng 1/2 nhé. Đi với sutu chỉ có cười bể ruột thôi.Hihi

sututocxu1984
04-12-2010, 19:31
Hehe e cho đăng bài sớm để các bác biết, cứ quăng thoải mái, rồi từ từ tính toán, sắp xếp, nặn óc tìm cách xin nghỉ để được đi. Vả lại để ai có kinh nghiệm gì thì có ý kiến, góp ý dùm ẻm. Mại vô mại dô đi... cầu cho trời êm biển đẹp, các bạn con tiền vô như nước cuối năm, để các bạn ấy bay nhảy:D:))

davidpham
04-12-2010, 20:29
Suy nghĩ suy nghĩ cái!!!!!!!!!!!!!!rồi quăng sau

auri
04-12-2010, 22:46
Wow, mình thích đi Côn Đảo lắm nhưng lại ở Hà Nội. Cho mình đặt dập dòm rồi nghĩ cách kiếm tiền vé máy bay nhé.

lengkeng1minh
05-12-2010, 08:24
Tour này thì chỉ có 1 ngày rưởi thôi! Biết được Côn Đảo, nhưng khám phá trọn vẹn thì không thể, giống hệt tour của Triệu Nhân. Đòi hỏi bạn nào không say sóng mới đu được, không thì.................lên đảo rồi ở KS luôn!
Xutu hỏi thử xem có thể kéo dài hơn cở 3 hay 4 ngày không?

take care
05-12-2010, 08:49
Tour này thì chỉ có 1 ngày rưởi thôi! Biết được Côn Đảo, nhưng khám phá trọn vẹn thì không thể, giống hệt tour của Triệu Nhân. Đòi hỏi bạn nào không say sóng mới đu được, không thì.................lên đảo rồi ở KS luôn!
Xutu hỏi thử xem có thể kéo dài hơn cở 3 hay 4 ngày không?

9 xoác, đi như vậy sẽ o khám fá hết côn đảo, e có chat với Triệu Nhân, a ta nói nếu ở lại thì đi máy bay về hơn 700k

brandy
05-12-2010, 11:04
Lịch trình ngày thứ 3 khá gấp rút. Các bạn nên xếp lịch viếng miếu Bà Phi Yến khi đi bãi Đầm Trầu, vì khi viếng miếu Bà Phi Yến các bạn sẽ được hướng dẫn viên nói về cội ngưồn khai thiên lập địa Côn Đảo rất hay nên hơi mất thời gian.
Để cơ động và đỡ mất thời gian hơn các bạn nên đem theo xe máy. Chi phí xe máy đem theo tàu ra Côn Đảo chỉ 20K/chiếc/chuyến thôi.
Hy vọng thời gian đó mình rảnh sẽ đu theo các bạn vì mình mê vẽ đẹp hoang dã cua Côn Đảo lắm.

Skylight87
05-12-2010, 13:03
Vậy phải đi bằng xe máy hở ? Nếu đi xe ô tô thì cho mình đặt 1 slot :D

dara
05-12-2010, 19:29
THĂM “ĐỊA NGỤC TRẦN GIAN” CÔN ĐẢO TỪ MÙNG 6 ĐẾN MÙNG 9 TẾT

 Ăn sáng, sau đó mướn xe máy lên đỉnh dara ngắm toàn cảnh CĐ, chụp hình, viếng miếu bà Phi Yến, di tích cầu Ma Thiên Lãnh, đi vườn quốc gia CĐ.

Cám ơn A Triệu Nhân và em Nhựt nhiều lắm!

Ý, có đỉnh "dara" hả sư tử, sao chị ko bít nhỉ? :D

tramykt86nt
05-12-2010, 19:40
Hic...Em cũng canh me cái dzụ Côn Đảo này lâu rùi. Nay xin phép đặt nửa cục gạch. Em còn phải xem lại lịch nữa. Công ty mùng 7 bắt đầu làm việc. Mới đầu năm vào hổng biết có problem gì cần giải quyết hông nữa. Nếu không thì tha hồ vi vu cùng mọi người.

hoahuetim
06-12-2010, 08:39
Em đặt gạch nha chị Sutu
Không biết cty em bắt đầu làm lại khi nào ,em sẽ cố gắng đi theo nếu được , mà em thấy ý kiến của bác lengkeng có lý đó chị , em sợ không đủ thời gian khám phá hết côn đảo, ai bị say sóng thì coi như tiêu , mà em chua đi tau lần nào nên cũng hơi ớn ....... ,
Em cũng mê cái vụ đi đánh cá với mấy anh ngư dân trên đảo lắm ,được tận mắt chứng kiến cảnh đánh bắt cá về đêm , được lênh đênh trên biển còn gì bằng , được thưởng thức những con cá tươi trong vừa bắt được , nhâm nhy bên ly rượu , ạc ạc em đang mơ đây ......chỉ sợ ko đủ điều kiện thôi......:D

sututocxu1984
06-12-2010, 10:54
Cám ơn tất cả mọi người, e xin tiếp thu ý kiến của các bạn, và sẽ tìm cách làm sao cho chuyến đi thuận tiện, khám phá được nhiều, và giá cả tốt nhất.
Mọi người thấy sao nếu mình đi ra bằng tàu, rồi về bằng máy bay, thì ở thêm 1 ngày nữa. Nhưng mà giờ cũng chưa có lịch tàu nên đợi tháng 1 có lịch tàu rồi sẽ sắp xếp sao cho ổn.
@ C dara: e nghe thằng e nó ở đó nói vậy, chứ phải chờ ra đó xác thực mới biết.hehe...

triddesign
07-12-2010, 07:19
Trid xin đặt gạch cho chuyến này,cám ơn Sututocxu!

coLnauX
07-12-2010, 09:10
Tớ quăng 1/2 cục gạch nhé :)

thoai_thoai
07-12-2010, 12:04
Em cũng mún xí chỗ, mà chưa biết lịch nghỉ tết sao nữa... sẽ cfm lại sau nha chị, dòm ngó vậy đã :)) em mê đi Côn Đảo cũng lâu rùi mà chưa có dịp chị ạ....

Độc hành
07-12-2010, 13:50
Nếu đi lâu trên 2 ngày và đi bằng tàu thì nên gửi xe máy ra cho tiết kiệm chi phí và chủ động đi lại.
Chi phí thực tế cho một chiếc xe mang ra CĐ không phải như anh Brandy nói đâu. Các bạn sẽ phải trả 4 lần tiền bốc xếp xe lên tàu cho 2 lượt ra và vào mất khoảng 20-30k/lượt tuỳ loại xe ga hay xe số + tiền vé vận chuyển.

quoctuankid
07-12-2010, 16:30
Cũng rất thích Côn Đảo, cho mình đặt trước 1 hòn sỏi nhỏ nhé

heoluoi
07-12-2010, 19:24
Hello mọi người, chị sutu cho em đặt gạch nhen. :)

vycoi
14-12-2010, 08:57
Sao chuyến này tới đây không ai bàn gì nữa vậy ta???

Pink Pro
14-12-2010, 10:35
e Quăng gạch! Cho em đi với nhé. Em cũng thèm đi Côn Đảo lắm rùi ý!

sututocxu1984
14-12-2010, 13:19
Sao chuyến này tới đây không ai bàn gì nữa vậy ta???

Hihi phải để mọi người suy nghĩ, sắp xếp đi chứ em ơi! chưa ai có lịch nghỉ tết mà, vả lại đang chờ lịch tàu rồi bàn tiếp, cũng còn nhiều điều muốn thông báo nữa, nhưng đang chờ tin tốt lành từ ngoài đó rồi hê lên luôn. Nói ít làm nhiều, nói nhiều ko làm bao nhiêu, mọi người chửi.hehe....

vycoi
15-12-2010, 08:55
e Quăng gạch! Cho em đi với nhé. Em cũng thèm đi Côn Đảo lắm rùi ý!

Lại bon chen theo chị rồi.

thichanchay
15-12-2010, 11:07
Hi sututocxu1984.
Côn Đảo mình cũng chưa đi tới,để mình xem lại thời gian ,nếu rảnh sẽ xin tham gia cùng .

sututocxu1984
15-12-2010, 13:17
Hi sututocxu1984.
Côn Đảo mình cũng chưa đi tới,để mình xem lại thời gian ,nếu rảnh sẽ xin tham gia cùng .

Bạn cứ từ từ ăn miếng bánh, uống ngụm trà, xem lại thời gian nhé!:D. Đùa thôi, khi nào có lịch tàu, mình sẽ off và chốt đoàn luôn dựa trên bạn nào deposit, để mình còn đặt vé, đặt phòng nghỉ luôn, nếu thuận tiện thì tham gia cùng với bọn mình nhé! welcome tất cả.

vanpth
15-12-2010, 13:34
Sutu ơi khôn đi sớm được tí ah e. Chị muốn đi lắm lắm nhưng phải đi làm vào mùng 6 dzồi??? Cho chị dặt 1/2 gạch hen

sututocxu1984
15-12-2010, 14:02
Tàu chạy suốt trong năm thì cũng phải cho tết nó nghỉ ngơi xíu chứ chị, cho nó ăn tết nữa chứ, hihi, í lộn, cho các bác thủy thủ nghỉ tết, mình nghỉ thì các bác ấy cũng nghỉ. Theo e được biết thì mùng 6 tàu mới bắt đầu hoạt động lại.

hoahuetim
20-12-2010, 11:45
Hi, em lôi topic lên cho nó máu nè .....hì hì
Hem biết tiếc mục" khoảng lặng " của chị Sutu là gì ha .:D

sututocxu1984
20-12-2010, 16:48
Đã là "khoảng lặng" rồi nên không cần "máu" đâu.hihi...Đi để "cảm"(ý tưởng này đến bất ngờ thôi, mong muốn làm 1 gì tốt đẹp cho các bạn).

tuanxipo
27-12-2010, 00:55
Cho Thổ Dân Côn Đảo lên tiếng !

- Chưa có lịch tàu mà công bố chương trình rồi , bị hớ như chơi .
- Mọi người đăng ký topic này và theo dõi thường xuyên ,khi nào có lịch tàu thì lên kế hoạch chương trình . Qua tết Luân có ca nô ngoài này rồi , mọi người ra dịp tết nếu kịp thì làm một chuyến ra khơi giá = tiền dầu :)
- Có khó khăn gì thì cứ gọi cho Luân , ở Côn Đảo này , kiểu gì Luân cũng can thiệp được hết . Hẹn gặp ở Côn Đảo

hoahuetim
27-12-2010, 10:00
Hi .
Cám ơn anh tuanxipo nhiều nhiều nè!
Khoái nhất cái vụ :" mọi người ra dịp tết nếu kịp thì làm một chuyến ra khơi giá = tiền dầu":D:D:D:D
Hi vọng là được đi cano của anh .

tiato
27-12-2010, 10:15
Chào mọi người,

Mình là thành viên mới cũng đang rất muốn đi Côn Đảo. Hy vọng được mọi người welcome. Cho mình đặt gạch với nhé!

hoahuetim
27-12-2010, 10:36
@: tiato
Bạn coi lich trinh thời gian , theo dõi topic canh ngày đi off chuẩn bị kế hoạch lên đường thôi .:)

tiato
27-12-2010, 11:01
@hoahuetim

Cám ơn hướng dẫn của bạn :)

mixaogion
27-12-2010, 11:20
định đi Côn Đảo dịp tết Tây này mà đã vỡ kế hoạch rùi, thấy cái chủ đề này, liền phải suy nghĩ.....

sututocxu1984
27-12-2010, 13:30
@ tuanxipo: hihi hổng mùng 6 thì mùng 7, hổng mùng 7 thì mùng 8, cỡ nào thì cũng trong mùng cũng có ngày tàu khởi hành thôi, vì còn bao nhiêu người cần trở lại đảo sống, làm việc và học tập nữa mà (còn vì lí do trời tiết thì pó tay, cái đó thì miễn bàn).
@ mi xao gion: bạn cứ suy nghĩ thoải mái, chờ tới ngày off, rồi quăng cục tiền cũng được.hehe

mixaogion
27-12-2010, 14:57
Khoái nhất cái zụ "khoảng lặng", gây tò mò và hứng thú!!!
Đặt gạch...si nghĩ tiếp^^

miss-simple
27-12-2010, 15:58
Wow, mình thích đi Côn Đảo lắm nhưng lại ở Hà Nội. Cho mình đặt dập dòm rồi nghĩ cách kiếm tiền vé máy bay nhé.

hi bạn!

Mình ở Hải Phòng ,cũng mơ Côn Đảo lâu rồi, bạn ơi có time không tim hiểu mấy cái vụ vé miễn phí đi.

sututocxu1984
06-01-2011, 20:56
THÔNG BÁO:

1. Lịch tàu tết đã có và lịch trình của chúng ta vẫn là đi mùng 6-9 tết âm lịch.

2. Sau khi tham khảo và suy tính thiệt hơn:
- Nếu đi bằng phương tiện là xe khách:
+ Cho lượt đi và về từ TP.HCM đến VT: 140k
+ Ra đảo thuê xe đưa rước lượt đi và về giữa cảng - nhà nghỉ, đi tham quan, mướn xe máy: 130k
Tổng cộng: 270k
=>Xe khách= mắc+ ko tiện lợi, chủ động được.
- Nếu đi bằng xe máy:
+ Xế - ôm đi với nhau, chia tiền xăng: 150/2=75k (tự túc)
+ Tiền bốc xếp xe lên tàu, phí xe: 90/2=45k
Tổng cộng: 120k
=>Xe máy= rẻ+chủ động được+ thắt chặt thêm tình cảm xế-ôm

QUYẾT ĐỊNH ĐI BẰNG XE MÁY

3. Mỗi người phải mang giấy tờ tùy thân đầy đủ, nhất là CMND, cần có để làm thủ tục lên tàu, tự mang theo nước uống, đồ dùng cá nhân.

4. Bạn nào muốn đi bằng máy bay cũng được, rồi sau đó nhập đoàn ngoài đảo.

5. Và vì thời gian tết chúng ta không thể cùng nhau xuất phát được, có bạn ở TP, có bạn về quê ăn tết, có bạn bay từ ngoài Bắc vào nên sutu cần mọi người cung cấp thông tin theo mẫu dưới đây để sutu sắp xếp xế - ôm:
- Nick phượt hoặc tên thật:
- Nick chat:
- Làm xế hay ôm, hay tính một mình một ngựa:
- Có xe máy ko? Sẽ xuất phát từ đâu? Hay tự có mặt ở cảng Cát Lở? Hoặc có khó khăn gì về chỗ ở trước ngày đi (dành cho bạn nào ở xa), nếu ko chê thì ở nhà của sutu cũng thuộc BRVT.
Hãy PM cho sutu và tất cả thông tin mọi người cung cấp sẽ được gửi đến cho tất cả các bạn trong đoàn để dễ liên lạc và hiểu về nhau đôi chút, không làm mất thì giờ của buổi offline.

6. Buổi offline của chúng ta là vào lúc 19h30 ngày 13/01/2011 tại Bệt, đối diện dinh Thống Nhất, đường Hàn Thuyên. Chúng ta tiến hành những bước sau:
- Đặt cọc 500k để sutu đặt vé tàu và nhà nghỉ, sutu sẽ chốt đoàn dựa trên bạn nào đã đặt cọc tiền.
- Tìm ra 1 thủ quỹ.
- Làm quen với xế - ôm của mình, những người bạn trong đoàn.
- Hỏi những gì đang thắc mắc, cần biết.

7. Hãy đọc kĩ những điều trên trước khi đi offline và đặt cọc nhé!

Núi và Biển
06-01-2011, 23:53
Cho a chào cả nhà!
Chào Sutu!
A đã từng đi CĐ.tốt nhất là đi xe máy
1.từ SG ra cảng cát lỡ (115km)
2.ở CĐ ko có xe máy cho thuê(mà có thuê dc thì cung kho khăn);)
Tàu ra CĐ rất tốt(tàu = sắt,gường nằm)có bán bia - đồ nhậu trên boong tàu
Đi từ 17h30 đến 6h sáng là tới đảo
Cho a nếm mùi "khoảng khoắc" "khoảng lặng" nhé!!!!:))
A sẽ góp ý tiếp.
A đặt 1/2 cục ....nhé!!!
Gần tới ngày đi a đặt 1/2 cục nữa.

sututocxu1984
07-01-2011, 13:57
@ A Sang: Cám ơn những góp ý của a, và rất vui nếu a cùng tham gia với đoàn. A muốn đặt gạch theo phương thức nào thì tùy, nhưng quan trọng là đặt cọc 500k vào ngày offline để e còn đặt mua vé, đặt nhà nghỉ nha:D:D.
Mọi người cứ lăm le "khoảng lặng" làm e hoảng quá!:((:((:((

Núi và Biển
07-01-2011, 16:50
:)Mình vào các buồng giam, mình ngủ!!!đỡ tốn tiền KS.Mỗi đêm ngủ 1 buồng,ngủ liên tục 2 năm mới hết!!! khà...khà....khà :D:)):))
Có hơn 700 buồng ở CĐ,chưa kể chuồng bò ,chuồng cọp:T

sututocxu1984
07-01-2011, 16:58
Em sợ ma lém, tham quan thì được chứ còn ngủ thì ko dám, a cứ tự nhiên ngủ đi, e sẽ trừ tiền đặt phòng cho a, còn e vào vào nhà nghỉ của ủy ban ngủ, an toàn lả trên hết.hehe....

samy
07-01-2011, 21:18
Tết này chưa có chỗ để đi, tới buổi off tớ ghé hóng hớt xem thế nào, nếu ổn ổn thì tháp tùng theo bạn chủ thớt luôn nhé :)

tuanxipo
07-01-2011, 22:17
Hay quá , vậy thống nhất ngày đi , thổ dân Côn đảo có vài lời nhắc chủ xị

Phòng khách sạn : dịp tết nhớ book trước nếu đã có địa chỉ
Vé tàu : Chủ động đặt vé cho mọi người
Xe mang theo : đăng ký số lượng chính xác cả đi và về - vì xe mang theo bị hạn chế . Ai ko mang theo được thì ra đây thuê cũng được .

Các bạn đi thì đón tiền đầy đủ để chủ xị đặt vé tàu và đặt cọc ksạn . Về tiền bạc hơi nhạy cảm - các bạn tự làm việc với nhau .

Phổ biến chương trình chính xác cho mọi người - để thổ dân đóng góp kịp thời luôn .

sututocxu1984
07-01-2011, 22:22
@ Samy:hihi đảm bảo là ổn tất tần tật, tuốt tuồn tuột, bạn cứ bám đoàn chứ đừng tháp tùng tớ:)):))
@ Tuan xi po: sao bạn nói rõ được nỗi lòng của tớ thế nhỉ?:L

Vanluu
07-01-2011, 22:22
Cho mình đặt một gạch một xế nha sutu ơi,xuất phát chung với mọi người cho vui.Hôm of chắc về không kịp,có gì ngày 14 sẽ đóng cóv cho sutu.Kì này quyết tâm tái xuất giang hồ.

sututocxu1984
07-01-2011, 22:31
Chào mừng bác trở về, nhớ dắt e người TQ về luôn, đi cả 2 cho vui.hehe...

Núi và Biển
07-01-2011, 23:11
Em sợ ma lém, tham quan thì được chứ còn ngủ thì ko dám, a cứ tự nhiên ngủ đi, e sẽ trừ tiền đặt phòng cho a, còn e vào vào nhà nghỉ của ủy ban ngủ, an toàn lả trên hết.hehe....
Sợ ma mà dám nua đêm đi thăm nghĩa trang.em có xin số......... đề ko đó???
Ở KS ăn nhậu cho nó suóng.thăm NT buoi sáng vẩn ko muộn.các bạn nhó dem luoc và guong cho chị VTS.:))

tienhung8x
07-01-2011, 23:17
Chia sẻ kinh nghiệm đi Côn Đảo:
Mình đi Côn Đảo tháng 08/2010, chuyến đi thành công tốt đẹp, mình thấy là đi bằng Tàu về bằng máy bay thì tốt hơn. Tại Côn Đảo vẫn thuê xe máy được. Từ TPHCM các bạn đón xe Mai Linh, THiên Phú Hoặc Hoa Mai đi Vũng Tàu rất dễ, khoảng 30P có một chuyến. Xe chạy Thẳng đến cảng Cát Lở (cảng cá), từ cảng cát Lở lên tàu đi Côn Đảo, tàu thường KHời hành lúc 17h00 các bạn phải có mặt lúc 16h00 để làm Thủ Tục, Tàu Côn Đảo có hai loại Côn Đảo 9 và Côn Đảo 10, thường thì Côn đảo 9 đi khời hành các ngày lẻ trong tuần và về lại TPHCM cũng vào ngày lẻ, còn Côn Đảo 10 thì khởi hành ngày chẵn và rất phù hợp đi vào tối thừ 5 và về vào tối chủ nhật. Các bạn theo dõi lịch tàu tại http://www.dulichcondao.vn/condao/lich-trinh-khoi-hanh/2.html Lịch tàu thường cuối tháng vào ngày 30 mới post lên, nên thường các bạn phải đặt cho các chuyến đi sớm nhất chỉ từ ngày 7-8 hàng tháng. đặt vé tàu tại Văn Phòng Vũng Tàu 1007/36 đường 30/4, P11 – Vũng Tàu ĐT: 064.838684 (tại Vũng Tàu ), chỉ được đặt vé trước 1 tuần, không nhận đặt vé ngay ngày tàu khởi hành. Các bạn phải lấy vé đặt qua điện thoại trễ nhất trước 6 tiếng khởi hành hixhix, tức là phải nhờ bạn bè tại Vũng Tàu để lấy vé. chú ý một số trang web chuyên về tour Côn Đảo nhờ bôk vé tàu dùm không nhận, bắt mình phải bôk tour mới nhận. công ty phù viên gì đó chán lắm.

Vé máy bay chiều về: Chính vì đặt vé tàu sát như vậy nên rất khó khăn trong việc đặt vé máy bay, cháy vé thường xuyên, lúc trước mình phải canh liên tục trên mạng, mỗi sáng vào công ty đều vào VN Airline để đặt vé trực tuyến (book bằng thẻ tín dụng) xem có đại lý nào nhả vé ra không! VN Airline có luật là các đại lý chỉ được phép book giữ chỗ tối đa 5 ngày, sau 5 ngày phải nhả ra, rồi book lại thì book nên máy đại lý book hết vé giá phổ thông và giờ khởi hành tốt. nên thường buổi sáng hay nhả vé nếu chưa có khách lấy vé. Mình book vé máy bay luôn trước một tháng, trong khi nếu không book được vé tàu thì phương án dự phòng là đổi lịch trình miễn phí (vé bảo lưu được trong 1 năm), huỷ vé máy bay lấy lại tiền mất 15%. có như vậy mới book vé được.

Trên Tàu: các bạn nên ăn uống no say trước khi lên tàu vì lên tàu chỉ có mỉ gói và chả lụa mà thôi, book vé giường nằm phòng 8 người là 200K, ghế ngồi 100K, mà nên đi giường năm có máy lạnh nữa cho đỡ mệt. Các bạn hay say xe thì nên nằm dưới khoan, lên trên boong là say liền. Trên boong chiều ngắm hoàng hôn rất đẹp.

TỪ cảng cát lỡ cát bạn sẽ đến cảng bến đầm Côn Đảo, đẹp kinh khủng và rất trong xanh. các bạn xuống tàu bước lên xe về thị trấn Côn Đảo khoảng 30P, giá xe bằng nhau hết, bạn có bôk xe đưa đón khách sạn thì cũng vậy, họ cũng dặn tài xế đón các bạn như vậy thôi, xe đi về thị trấn Côn Đảo là Deawoo nhỏ giá 30K, đường đi quanh co dọc theo sườn núi rất dẹp, chạy khoảng 15p các bạn sẽ đến đoạn mũi cá mập gió rất nhiều, na ná như Mũi Nghinh Phong tại Vũng Tàu, và thời tiết hơi khác so với lúc đầu. Đường đi rất đẹp các bạn ah.

Thị trấn Côn Đảo có vị trí rất đắc địa, xung quanh được vây quanh bởi các đảo nhỏ hình cánh cung nên Côn đảo không bao giờ Bị Bão. Thị trấn côn đảo nằm giữa cảng bến đầm- nam đảo và Sân bay cỏ úa- bắc đảo. Sân bay duy nhất của Côn Đảo. Dân số Côn Đảo không đông khoảng 3000 hộ dân khoảng 6000 ngàn người, Số người chết tại côn Đảo khoảng 18,000 người tại Côn Đảo, gấp 3 lần số người sống hiện tại bây giờ, thật buồn. Côn Đảo An ninh rất tốt các bạn ah, không hề có trộm cướp lớn, xe máy để tự do ngoài đường không bao giờ sợ mất, đảm bảo 100%

Khách sạn trên Đảo: Các bạn nên gọi điện đặt trước, Côn Đảo khách sạn không nhiều, nhưng khách sạn 4 sao luôn hoặc không có sao nào. Khách sạn mình thấy ở được là khách sạn Hoa Đào giá 500K(cách biển 500m), khách sạn Phi Yến sát bờ biển, khách sạn huyện đội là tốt nhất gần ngay trung tâm vừa gần chợ giá 200-300K khá tốt, có thể thuê xe của khách sạn luôn, khách sạn rất thân thiện liên lạc với chị Bình, chị quản lý khách sạn này rất nhiệt tình. sẽ hướng dẫn các bạn các dịch vụ tham quan, đường đi bản đồ... ra chợ côn đảo không quá 5p đi bộ, ăn gì cũng có. các bạn nên book trước. Phi Yến cháy liên tục

Ăn uống tại Côn Đảo: có món ốc vú nàng. Quán Đông khách nhất Côn Đảo là Quán Tri Kỷ chuyên về hải sản, nhưng do Đông khách nên phục vụ hơi lâu, muốn ăn món cơm VIêt Nam quán Phương Hạnh sát khách sạn huyện đội, các bạn có thể ra chợ Côn Đảo để dùng bữa sáng rất tốt, ngay khi vào chợ Côn Đảo có bán đặc sản hạt Bàng, giá 15K lọ nhỏ, 30K lọ lớn, các bạn cẩn thận khi mua nhé. Vào sâu trong chợ đến hàng ăn uống các bạn sẽ gặp chị Bán bánh bò và bánh da lợn nước dừa rất ngon. Đi sâu xuống chút bên phải có Cô bán bún riêu bằng tô kim loại ngon nhất ở Côn Đảo, cuối chợ có Chị Bán Bún thịt nướng rất ngon, cạnh bên là Chi Bán chè rất tuyệt. Ngoài bữa tối các bạn có thể ăn trưa tại quán cơm bình dân cạnh quán Thu Ba cạnh cổng chợ Côn Đảo giá 18k/ đĩa, giống cơm sinh viên, canh đó là quán Thu Ba chuyên hải sản, quán này tuy không đông khách và nổi tiếng như Tri Kỷ nhưng ăn uống đầy đủ và rất gần.

Cafe: các bạn có thể uống cafe tại cafe cây bàng trước Viện Bảo Tàng, giá không rẻ 18K cafe và 28k sinh tố có wifi, view rất đẹp ngay mặt tiền đường Tôn Đức Thắng trước mặt là bãi biển tắm, cạnh bên là Cảng Cầu đá, mặc dù cafe coc, nhưng đây là điểm tập kết các tourguide và là nơi phân phối tour bản địa, các bạn cứ hỏi Cô chủ quán dễ thương í, như dịch đi xem Vích (một loại rùa biển) đẻ trứng, câu cá đêm, ra đảo nhỏ... nhưng xin thưa giá không rẻ chút nào. Cả cho thê xe đạp nữa, Mình có quen được một anh là Kiểm lâm tại đây, rất trẻ trung và năng động, các bạn có thể nhờ ảnh làm tourguide thì tuyệt, giá phải chăng mà không sợ chặt chém, bạn nào có nhu cầu mình sẽ gừi sdt. NGoài cafe cây bàng các bạn có thể chọn một quán cafe khác dành cho dân Côn Đảo giá rẻ hơn rất nhiều 7K/1ly ngay cửa và thị trấn Côn Đảo hoặc phía trong gần chợ.

Tắm Biển: các bạn có thể tắm tại cảng cầu đá hoặc đi Bãi Đầm Trầu cách thị trấn 15km, gần sân bay cỏ úa, cách sân bay 2km, các bạn rẽ vào đường đất, đi xuyên qua rừng bằng xe máy, đến bải đầm Trầu. Mình chưa đi Phú Quốc nhưng đến giờ thực sự Bãi Đầm Trầu là Bãi biển đẹp nhất mình từng gặp, không rác, không đá, cát mịn, bãi biển tĩnh lặng... thơ mộng lắm, đặc biệt là vắng người.hihihi

Tạm thời chừng này đã, để chũ nhật này mình rảnh pót tiếp mắc ngủ quá! pót hình và giá dịch vụ luôn! chắc chuyển qua khu vực chia sẽ kinh nghiệm.;)

sututocxu1984
08-01-2011, 10:16
Sutu cập nhật danh sách cho mọi người biết nhé:

DANH SÁCH 1 CỤC GẠCH:
1/ sututocxu
2/ hoahuetim
3/ triddesign
4/ heoluoi
5/ pink pro
6/ tiato
7/ vanluu
8/ chị Tú Quyên
9/ chị BaoBao

DANH SÁCH 1/2 CỤC GẠCH:
1/ buonho
2/ vycoi
3/ tramykt86nt
4/ coLnauX
5/ quoctuankid
6/ vanpth
7/ Huynh Thanh Sang
8/ tuancamau
9/ hoangnguyen

DANH SACH ĐANG SUY NGHĨ:
1/ david pham
2/ auri
3/ skylight87
4/ thoai_ thoai
5/mixaogion
6/ samy
7/ Chị Thúy

hoangnguyen2891
08-01-2011, 11:21
Em muốn đi quá, mà em không có xe máy, nghe nói là ở ngoài côn đảo có cho thuê xe, nếu được vậy chắc em cũng đặt một cục ghạch vì tết này em được nghỉ hơi nhiều.
Không biết phương tiện đi lại từ tphcm ra cát lở (VT) như thế nào vậy mấy anh chị

thichanchay
08-01-2011, 11:31
Em muốn đi quá, mà em không có xe máy, nghe nói là ở ngoài côn đảo có cho thuê xe, nếu được vậy chắc em cũng đặt một cục ghạch vì tết này em được nghỉ hơi nhiều.
Không biết phương tiện đi lại từ tphcm ra cát lở (VT) như thế nào vậy mấy anh chị

Đi xe của Mai Linh hoặc Hoa Mai,em ạ.

Núi và Biển
08-01-2011, 12:21
@ Sututocsu1984
Say: CUỘC ĐỜI LÀ BIỂN CẢ, GIỮA BƠI VÀ CHẾT ĐUỐI, TÔI CHỌN BƠI ĐỂ TỒN TẠI.
Bơi nổi......heem !?!?!?:)):)):))

sututocxu1984
08-01-2011, 13:37

Em cứ đăng kí đi rồi chị nhờ a HUYNH THANH SANG chở e nhé, khỏi xe khách làm gì cả:D:D:D
@Huynh Thanh Sang: a giúp đỡ nhé! mà sao a rành mình thế nhỉ? toàn "chơi" mình ko vậy ta?:gun

Bao Bao
08-01-2011, 19:43
chị đăng ký 1 cục gạch nhé

sututocxu1984
08-01-2011, 20:50
Đã cho chị vào danh sách 1 cục gạch ở trên rồi, hẹn chị khi off nhé!

thichanchay
09-01-2011, 10:37
@sututocxu:
Vậy là chuyến này mình không thể đi được rồi,vì tết này mình phải ở nhà .
Cho mình rút gạch nha.
Cảm ơn.

tuancamau
09-01-2011, 11:09
Tks bạn chủ thớt đã mở topic, ao ước được ra Côn Đảo một lần để thăm bạn hiền mãi, hihiih ...

Mà bạn cho tớ hỏi 13 là chốt danh sách phải hem; để tớ về check lại thông tin nghĩ Tết, rùi xem gia đình có bận bịu gì k rùi quyết nhé. Tạm thời bạn cho tớ đặt 1 hòn sỏi be bé nhé, tks.

Mà đoàn kì này đi có dụ dỗ được ai thổ dân ngoài đó dẫn đi tham quan kh vậy; theo tớ có thổ dân dẫn đi thì quá hay quá tuyệt vời luôn ....

hoangnguyen2891
09-01-2011, 12:11
cho em đặt nữa cục ghạch với chị nha, tính đăng ký đi phượt thái lan mà người nhà không cho đi trong tết rồi, chắc mồng 6 thì em được đi, nhỏ giờ chưa đi côn đảo bao giờ hi

POL
09-01-2011, 12:32
Lịch đi và chi phí có thay đổi gì ko vậy bạn chủ topic? Để mình suy nghĩ và hỏi bạn xem sao? Có gì sẽ trả lời liền :D

sututocxu1984
09-01-2011, 13:35
Tks bạn chủ thớt đã mở topic, ao ước được ra Côn Đảo một lần để thăm bạn hiền mãi, hihiih ...

Mà bạn cho tớ hỏi 13 là chốt danh sách phải hem; để tớ về check lại thông tin nghĩ Tết, rùi xem gia đình có bận bịu gì k rùi quyết nhé. Tạm thời bạn cho tớ đặt 1 hòn sỏi be bé nhé, tks.

Mà đoàn kì này đi có dụ dỗ được ai thổ dân ngoài đó dẫn đi tham quan kh vậy; theo tớ có thổ dân dẫn đi thì quá hay quá tuyệt vời luôn ....
Bạn có người bạn ở ngoài đó hả? nếu có thì mời người bạn ấy cùng tham gia với đoàn được ko? còn ko thì mình cũng có thổ địa tuan xi po giúp đỡ, bạn ấy nhiệt tình lắm, tuan xi po ơi! lên tiếng cái đi, cho mọi người an tâm nè!
@ thichanchay: Tiếc nhỉ? nhưng dù sao cũng cám ơn bạn đã thông báo, hy vọng sẽ có dịp cùng phượt với bạn dịp gần nhất.
@ hoangnguyen: Ok e, nhưng sao có 1/2 gạch vậy? Nhớ viết hoa đầu câu nha, mod đi đâu rồi, hay là mod đang dễ thương thế nhỉ, kẻo bị nhắc nhở đấy.
@ pol: Lịch trình và chi phí vẫn như trang đầu tiên mình nói, chỉ có dư chứ ko thiếu đâu bạn, bạn cứ hội ý đi, tới ngày 13 sutu sẽ chốt đoàn, để vù về VT đặt vé nữa.

POL
09-01-2011, 15:01
Mới coi lại lịch, nếu đi thì phải nghỉ phép đến 4 ngày (thứ 3 - thứ 6), trong khi đó thì ngày thứ 7 và cn mình lại về lại SG rồi, hic. bạn sutu xem có sắp xếp lại để bớt được ngày nghỉ phép ko? đi từ thứ 5 - đến cn ấy :D

menfuisu_dat
09-01-2011, 16:37
Dạ cho em hỏi thế các anh chị em nhà phượt mình nghĩ sao nếu vác xe đạp lên tàu ạ????

Em cũng đặt 1 cục gạch cho chuyến này

sututocxu1984
09-01-2011, 17:02
Mới coi lại lịch, nếu đi thì phải nghỉ phép đến 4 ngày (thứ 3 - thứ 6), trong khi đó thì ngày thứ 7 và cn mình lại về lại SG rồi, hic. bạn sutu xem có sắp xếp lại để bớt được ngày nghỉ phép ko? đi từ thứ 5 - đến cn ấy :D
Ý tớ muốn là đầu năm í, chúng ta sẽ là người đầu tiên đi tàu, mở hàng cho những chuyến tàu đến với CĐ, hy vọng một năm bội thu cho du lịch CĐ, cố gắng thu xếp đi cùng mọi người nhé. Và tớ tin rằng CĐ sẽ đem đến cho chúng mình một niềm phấn khởi, một năm mới tốt lành và may mắn.

Dạ cho em hỏi thế các anh chị em nhà phượt mình nghĩ sao nếu vác xe đạp lên tàu ạ???

Em cũng đặt 1 cục gạch cho chuyến này

Bạn có ý tưởng hay, nếu có nhiều ngày trên đảo chắc là dùng xe đạp thú vị lắm nhỉ? vì 1 CĐ xanh, sạch, ko ô nhiễm. Nhưng vì thời gian ko cho phép nên ko thể dùng phương tiện bằng xe đạp được.

lengkeng1minh
09-01-2011, 17:04
Dạ cho em hỏi thế các anh chị em nhà phượt mình nghĩ sao nếu vác xe đạp lên tàu ạ????

Ở Côn Đảo gió mạnh lắm bạn à. Đường từ Bến Đầm về TX Côn Đảo là chạy theo đường ven biển, đường quang co uốn lượn như đường đèo á, vài đoạn có leo dốc_ Nhân văn Hoàng đã từng đo đường cái rầm vì gió thổi ngược trên đường tên Mủi Cá Mập này. Không chơi xe đạp được đâu, dù là xe đạp điện đi chăng nửa.

triddesign
10-01-2011, 07:38
Trid xin rút gạch chuyến này! ("thủ trưởng" không cho nghỉ phép...hic!!!).Chúc đoàn lên đường vui và có nhiều ảnh đẹp,hy vọng sẽ có dịp hội ngộ.

POL
10-01-2011, 09:50
Ý tớ muốn là đầu năm í, chúng ta sẽ là người đầu tiên đi tàu, mở hàng cho những chuyến tàu đến với CĐ, hy vọng một năm bội thu cho du lịch CĐ, cố gắng thu xếp đi cùng mọi người nhé. Và tớ tin rằng CĐ sẽ đem đến cho chúng mình một niềm phấn khởi, một năm mới tốt lành và may mắn.

Tiếc wa'! Mình ko xin nghỉ được rồi, nghỉ nhiều ngày wa'. hix. Hy vọng sẽ có cơ hội tham gia với mọi người lần sau...

phumyquocte
10-01-2011, 10:56
chào mọi người!

Tôi thấy mọi người hào hứng và sôi nổi quá nên đăng ký luôn một người nhé.

- Nick phượt hoặc tên thật: Nguyễn Thanh Tuấn
- Nick chat:phumyquocte
- ĐT: 0938684768

Hẹn gặp mọi người tại Offline nagyf 13/1/2010 nhé.:)

waterseahp
10-01-2011, 11:05
1. Đi Côn Đảo bằng tàu biển vào thời điểm này thì khả năng say sóng rất cao .Nếu sức khỏe ko tốt thì nên về bằng máy bay .
2. Đi Côn Đảo mà ko leo núi : - Núi Thánh Giá .
- Hang Đức Mẹ ( rừng quốc gia Côn Đảo ) ...
thì hơi bị phí .
3. Đi Côn Đảo mà ko đi tàu ra ít nhất 1-2 hòn đảo : Bảy Cạnh , Bông lan ( kết hợp với câu cá ) ... thì hơi tiếc .
4. Nếu tắm biển các bạn nên tắm ở bãi Đầm Trầu khi đi thăm bãi Đầm Trầu . Còn ở tại Côn Đảo nên tắm ở bãi của Côn Đảo resort .
Vì thực tế các bạn chỉ ở CĐ có 1,5 - 2 ngày nên lịch trình của chủ thớt là ok rùi . Tuy nhiên có những bạn sẽ chỉ đi CĐ 1 lần trong đời nên nếu có điều kiện nên kéo dài thêm 1-2 ngày để " thưởng thức " hết vẻ đẹp CĐ .

Bản thân mình đi CĐ bằng tàu vào dịp biển êm mua vé tàu cả đi lẫn về nhưng khi đến CĐ rồi đổi vé tàu lấy vé máy bay chiều về để có thêm 1 ngày ở CĐ và đi máy bay cho khỏe . :D

Chúc các bạn có 1 chuyến đi vui vẻ và nhớ mang theo thuốc chống say tàu xe .

hoangnguyen2891
10-01-2011, 12:18
Hi, vui quá chị ơi, em được người nhà cho phép đi rồi, cho em 1 cục ghạch luôn nha chị
Số ĐT của e là 0906300292 co tin tức gì pm em với nha

langthangdibui
10-01-2011, 12:28
Chị ơi, cho e đặt 1 cục gạch nhé, e hụt côn đảo 1 lần rùi, sẽ ráng cố gắng đi đợt này...
Nick chat: [email protected]
Xin 1 chân ôm...hehe

vio3472
10-01-2011, 12:55
Mình đăng ký 1 slot, làm tài xế xe ôm luôn, đặt trước 1/2 cục gạch hehe. 20 năm lớn lên Vũng Tàu mà chưa ra CĐ lần nào... hi

vycoi
10-01-2011, 22:38
CHỊ SUTU ƠI EM THÊM 1/2 GẠCH CHO BẠN EM Ở VŨNG TÀU NỮA NHÉ, CÓ GÌ 13/1 EM SẼ RA. NẾU ĐI SẼ CỌC LUÔN NHA CHỊ ( VÌ CHƯA BIẾT LỊCH NGHỈ TẾT NỮA).
VYCOI: [email protected]
ĐT: 0984.149.159

sututocxu1984
12-01-2011, 15:39
Nhà mình ơi! tối mai off nha. Bạn nào chưa cho tớ thông tin thì PM dùm tớ.

kuden
12-01-2011, 16:08
1 cục gạch Dập dòm.

sututocxu1984
12-01-2011, 16:31
A kuden đi nhé! để em rủ buôn hổ, cọp con luôn, anh em mình đi chung 1 chuyến, toàn chém gió ko à, chưa đi chung bao giờ.hihi.... mà để rủ rê thêm gấu mẹ, gấu bự, gấu em, ếch xanh, a heo, kingkong, rắn chủ, tắc kè.... nữa, cho đủ một gánh xiếc thú=))

kixu
12-01-2011, 16:45
cho e xin 1 vé với chị ơi, SDT của e là 0907939302, khi nào mình off chị nhỉ?

Hmeo
12-01-2011, 16:51
mình dập dòm với nhé.Mình nghĩ cách kiếm vé đi hjj.

sututocxu1984
12-01-2011, 17:14
cho e xin 1 vé với chị ơi, SDT của e là 0907939302, khi nào mình off chị nhỉ?

Đọc lại thông báo trang 4 nhé! và làm theo hướng dẫn.

hoangnguyen2891
12-01-2011, 21:51
Tên thật: Nguyễn Anh Hoàng
Nick chat: [email protected] ( hi nick này em sài lâu rồi đừng cười nha )
Sđt: 0906300292
Cho em slot ôm nha, em không có xe máy
Điểm xuất phát: Quận 2 tphcm

Núi và Biển
13-01-2011, 00:47
Chỉ nên đổ 3 lít xăng (HCM-cảng CL). Lên tàu họ rút hết xăng của mình.lên đảo là có cây xăng.mua dây ràng xe .Họ cột xe mình theo lang cang thành tàu (dây dù màu xanh)mỗi xe khoảng xe 5m.cột đi và về.

Cỏ
13-01-2011, 14:21
Chào chủ thớt. Người mới tham gia được k bạn? Nếu được cho mình cục gạch dập dòm với nha. Hạn chót chốt đoàn là khi nào vậy? Chưa được đi Côn Đảo lần nào, nhưng còn đang đợi lịch nghỉ tết !

sututocxu1984
13-01-2011, 14:35
Chào chủ thớt. Người mới tham gia được k bạn? Nếu được cho mình cục gạch dập dòm với nha. Hạn chót chốt đoàn là khi nào vậy? Chưa được đi Côn Đảo lần nào, nhưng còn đang đợi lịch nghỉ tết !

Welcome hết bạn ạ! Mình sẽ chốt đoàn vào ngày mai, sau buổi off tối nay với đoàn, phải chắc cú để đặt vé nữa bạn ơi!

POL
13-01-2011, 15:49
sutu ơi, sao mình nghe nói bắt đầu mùng 8 mới có bán vé tàu mà phải ko? Nếu thật sự vậy thì mình có thể tham gia đó. Có thông tin j` thì báo mình biết với nha sutu. thanks!!!

conlele
13-01-2011, 16:50
Cho mình hỏi các bạn là xem lịch tàu chạy Côn Đảo ở đâu vậy ạ?
Đang lên một cái Plan đi cả nhà hihi..

Cảm ơn các bạn nhiều.

mobydick
13-01-2011, 17:05
Cho e chập chờn nhé, cty em cũng đi làm sớm.

hoahuetim
13-01-2011, 22:17
Thông báo , bạn nào có ý định tham gia thì nên quết đinh đi há , tại vì thường thì lịch nghỉ tết chỉ tới mùng 6 thôi ,nên nếu muốn đi mình phải xin nghỉ phép rồi , nếu muốn đi các bạn xác định cho chị chủ thớt đi nhé . Tại vì phải đặt vé tàu sớm , sợ hok kip nha ..
^_^
Chia sẻ cùng mọi người nha , mong mọi người tham gia đông đông cho vui , .....
Thanks !!!!!!

hoangnguyen2891
13-01-2011, 22:43
Chị ơi, nảy về gấp quá em quên xin số điện thoại mấy chị kia rồi, chị cho em với nha.
À thông tin của em:
Nguyễn anh hoàng
CMND: 024405022
Nảy về gắp quá em sợ có gì sơ sót

sututocxu1984
14-01-2011, 07:55
sutu ơi, sao mình nghe nói bắt đầu mùng 8 mới có bán vé tàu mà phải ko? Nếu thật sự vậy thì mình có thể tham gia đó. Có thông tin j` thì báo mình biết với nha sutu. thanks!!!
Mùng 6 có bán vé rồi bạn ơi! còn mùng 8 có lịch tàu chạy ko thì mình ko biết. Tại thấy họ đăng lịch tàu tới mùng 6 thôi.

Cho mình hỏi các bạn là xem lịch tàu chạy Côn Đảo ở đâu vậy ạ?
Đang lên một cái Plan đi cả nhà hihi..

Cảm ơn các bạn nhiều.
Bạn vào google, gõ "lichtaucondao", rồi ngâm cứu, gọi cho số ĐT: 064.3838684 gặp cô Xuân.

Chị ơi, nảy về gấp quá em quên xin số điện thoại mấy chị kia rồi, chị cho em với nha.
À thông tin của em:
Nguyễn anh hoàng
CMND: 024405022
Nảy về gắp quá em sợ có gì sơ sót
Ko có gì đâu e, chị sẽ gửi thông tin của các bạn đi cho mọi người trong đoàn mà, an tâm đi. Nhóc nhỏ nhất đoàn, nên sẽ được cưng.haha....

ranchu
14-01-2011, 10:36
Chốt đoàn rồi hả bạn ?

nglinhz38
14-01-2011, 12:45
Còn cơ hội nào để tham gia nữa không vậy bạn Sutu :(

sututocxu1984
14-01-2011, 13:09
Chốt đoàn rồi hả bạn ?

Rắn chủ tham gia hông mà hỏi chốt đoàn hả? đi nha, đi một mình buồn lém đó.:D

Còn cơ hội nào để tham gia nữa không vậy bạn Sutu :(
Vẫn còn đó bạn, nếu bạn là nam và chịu làm xế, xuất phát từ TP.HCM, nếu đủ điều kiện trên thì nhanh chóng đặt cọc để mình đặt vé.

nglinhz38
14-01-2011, 13:52
Sutu ơi, sao khó vậy , mình không thể là nam được :(, mình cũng xuất phát từ HCM, nữ thì không còn cơ hội hả.

sututocxu1984
14-01-2011, 15:22
Sutu ơi, sao khó vậy , mình không thể là nam được :(, mình cũng xuất phát từ HCM, nữ thì không còn cơ hội hả.

Haha hạ bớt tiêu chuẩn vậy, nữ cũng ok, nhưng có xe và làm xế nhé, nếu được chơi luôn. Vì có một chị chưa có xế để chở.

ranchu
14-01-2011, 15:51
Rắn chủ tham gia hông mà hỏi chốt đoàn hả? đi nha, đi một mình buồn lém đó.:D

Nhờ hỏi dùm vụ nhà nghỉ nha chị sư tử :D
Rất muốn tham gia nhưng mười mấy tiếng đi tàu biển chắc ranchu thành bún thiu mất :(

sututocxu1984
14-01-2011, 16:33
Nhờ hỏi dùm vụ nhà nghỉ nha chị sư tử :D
Rất muốn tham gia nhưng mười mấy tiếng đi tàu biển chắc ranchu thành bún thiu mất :(
Ừ nhớ rồi! nhưng nếu e là bún thiu thì sutu đây trở thành bún nhão quá! biết chị qua chuyến Cù Lao Câu rồi đó, nhưng lần này sẽ cố gắng vượt qua thử thách bằng cách được chỉ bảo thử. Hy vọng sẽ vượt lên chính mình.

nglinhz38
14-01-2011, 16:49
Haha hạ bớt tiêu chuẩn vậy, nữ cũng ok, nhưng có xe và làm xế nhé, nếu được chơi luôn. Vì có một chị chưa có xế để chở.

Mình có xe, nhưng tay lái thì không chắc , mà nghe nói ngoài đó là đường biển, nhiều gió, mình sợ không kham nổi để làm xế cho chị đó rồi.

hoangnguyen2891
14-01-2011, 18:03
Hi, hôm nay hứng lên sách xe chạy ra vũng tàu chơi, hôm nay công an khoảng 4 trạm, mà thấy nó không bắt ai, em chạy 60-80 luôn sướng thật.
Mà đường từ ngã 3 vũng tàu đến bà rịa sửa đường bụi mịt mù luôn, chắc mai mốt mình đi buổi sớm sớm đi chị, ít xe ít bụi.

ranchu
14-01-2011, 19:06
SG-VT-SG bằng xe đò sau đó join đoàn thì có được không chị chủ thớt ? :D

lengkeng1minh
14-01-2011, 19:21
Ai đi được, nên cố gắng đi. Côn Đảo đẹp lắm mọi người à! Uống thuốc ngủ vô rồi lên tàu, leo lên giường là oke ngay. Nên mang xe theo vì ngoài ấy ít xe cho thuê lắm, ngoài xe máy thì chỉ hiếm hoi vài chiếc auto mà thôi. Đây cũng là thiên đường, vì chẵng trộm cắp, không 1 tiếng chửi thề. Tối 12g hay hơn nửa lang thang ngoài đường không sợ ai làm gì mình!( Chỉ sợ....ma!).

sututocxu1984
14-01-2011, 20:41
SG-VT-SG bằng xe đò sau đó join đoàn thì có được không chị chủ thớt ? :D
Có nhiều xế từ VT lắm, còn xế ở TP thì ít nên các bác nếu tự túc được phương tiện đi từ SG-VT-SG thì ok, đến CĐ cho các bác ôm sướng luôn, xế toàn cao to, đẹp trai, con nhà giàu, học giỏi, nhưng thích đi bụi...=))=))=))

tini119
14-01-2011, 21:48
Mình là người mới, giờ mình đăng ký còn kịp ko?
Bạn ranchu di xe đò cho mình ké với? Mình ko di xe máy được.

vycoi
15-01-2011, 08:44
Hức, tức cái là không sắp xếp thời gian với cả chưa thuyết phục ông già được. Nếu mọi thứ ok hết thì có khi em với bạn em sẽ tự đi ra đến CĐ rồi alo nhập đoàn với chị luôn nha???

Núi và Biển
15-01-2011, 10:30
Các bạn đi Côn đảo nên xem tham khảo bài "Mùa này,côn đảo..." viết trên báo 'An ninh thế giới' ra ngày 15-01-2011.
Nhiều chi tiết thú vị, đáng xem cho các bạn.:):):)

Cỏ
15-01-2011, 13:12
Bạn sư tử ơi ! Nếu còn xế từ Vũng Tàu cho mình 2 xuất ôm được k bạn ? Mình tự túc ra bến tàu luôn !

tiato
15-01-2011, 14:08
SG-VT-SG bằng xe đò sau đó join đoàn thì có được không chị chủ thớt ?

Mình cũng đi xe đò SG-VT-SG, nếu được thì đi chung bạn nhé.

POL
15-01-2011, 15:48
Giờ mình đăng ký thêm 2 suất nữa đc ko? Bạn sưtử cho mình sđt/số tk để mình ck đặt cọc.

hoangnguyen2891
16-01-2011, 22:01
Chị ơi, em thấy mình tìm cách thêm Câu Cá Đêm ở côn đảo đi, ra côn đảo mà không câu cá đêm thì uổng lắm.

Skylight87
16-01-2011, 22:59
Nick : SkyLight87
Nick chat : [email protected]
ĐT : 01284327238
Xế cũng được , nhưng có ai đi xe đò thì mình đi xe đò . nếu có nhóm đi xe máy thì mình đi luôn cho vui
chị Sutu cho em đặt cọc :D . bữa h bận quá ko theo dõi topic

sututocxu1984
17-01-2011, 08:17
Nhanh tay liên hệ với sutu nha.

Hức, tức cái là không sắp xếp thời gian với cả chưa thuyết phục ông già được. Nếu mọi thứ ok hết thì có khi em với bạn em sẽ tự đi ra đến CĐ rồi alo nhập đoàn với chị luôn nha???
Ok e.

Các bạn đi Côn đảo nên xem tham khảo bài "Mùa này,côn đảo..." viết trên báo 'An ninh thế giới' ra ngày 15-01-2011.
Nhiều chi tiết thú vị, đáng xem cho các bạn.:):):)
Hôm T7 tức tốc mua tờ báo, chỉ để đọc mỗi bài "Mùa này, Côn Đảo....":D

Bạn sư tử ơi ! Nếu còn xế từ Vũng Tàu cho mình 2 xuất ôm được k bạn ? Mình tự túc ra bến tàu luôn !
Úi da! mấy anh chàng xế nhà e đắt hàng nhỉ?

Mình cũng đi xe đò SG-VT-SG, nếu được thì đi chung bạn nhé.
Tía tô ơi! có xế cho chị rồi, e ưu tiên cho người đã đặt cọc rồi, đừng ai ganh tị với tiato nhé!

Giờ mình đăng ký thêm 2 suất nữa đc ko? Bạn sưtử cho mình sđt/số tk để mình ck đặt cọc.
Bạn đăng kí xế - ôm luôn hả? Tớ ko có tài khoản, đưa trực tiếp được ko bạn? còn số điện thoại nằm trang đầu topic.

Chị ơi, em thấy mình tìm cách thêm Câu Cá Đêm ở côn đảo đi, ra côn đảo mà không câu cá đêm thì uổng lắm.
Để chị hỏi thử xem.;)

Nick : SkyLight87
Nick chat : [email protected]
ĐT : 01284327238
Xế cũng được , nhưng có ai đi xe đò thì mình đi xe đò . nếu có nhóm đi xe máy thì mình đi luôn cho vui
chị Sutu cho em đặt cọc :D . bữa h bận quá ko theo dõi topic
Híc híc... chẳng chịu theo dõi topic gì, ăn chơi phải cố gắng theo dõi chứ! Đi xe máy nha e, và nhanh chân đặt cọc nhé! để chở thêm dùm một ôm.hihi...

hoahuetim
17-01-2011, 08:28
Originally Posted by hoangnguyen2891
Để chị hỏi thử xem.
Hehe, hóng vụ này thôi .:D:D

nglinhz38
17-01-2011, 10:46
Sutu ơi.

Mình đã đăng ký đi nhưng Sutu nói là không có xế từ HCM, vậy thì nếu tự ra bến tàu thì có thể không, nếu được mình sẽ nhanh chân đặt cọc.

hoahuetim
17-01-2011, 11:24
Sutu ơi.

Mình đã đăng ký đi nhưng Sutu nói là không có xế từ HCM, vậy thì nếu tự ra bến tàu thì có thể không, nếu được mình sẽ nhanh chân đặt cọc.

Bạn tự ra bến tàu là oke rồi , bạn tranh thủ đặt cọc cho chi sutu đi rồi mình nhập đoàn tại cảng CAT LO

lengkeng1minh
17-01-2011, 12:27
Với lịch trình chỉ hơn 1 ngày thì bạn không có thời gian ngủ chứ lấy đâu ra thời gian câu cá.
Buổi tối sau khi ăn xong, các bạn đi Cầu Ma Thiên Lảnh cho có cãm giác 1 tí, hang Đức Mẹ. Khuya tí nửa lúc 12g, giờ linh; đi nghỉa trang Hàng Dương. Về rồi thì tên nào yếu bóng vía chắc không dám rời KS. Sáng hôm sau mặt trời mọc rồi mới dám lú mặt ra đường.

tiato
17-01-2011, 13:21
Mình nghĩ tới vùng đất thiêng như Côn Đảo, việc đầu tiên nên làm là ra nghĩa trang thắp nhang trước. Ra nghĩa trang sau 10 giờ tối, làm phiền các cô chú nghỉ ngơi không hay lắm.

sututocxu1984
17-01-2011, 21:38
Sutu ơi.

Vậy thì nhanh chân đặt cọc đi bạn, tớ sẽ nhờ các bạn xế chở bạn.

@All: Sutu quyết định chốt đoàn vào T5 ngày 20/1 này nha, ai đã đăng kí thì hãy nhanh chân nhanh tay đặt cọc nhé, sau ngày T5 này sẽ ko khiếu nại gì nữa nha, để còn sắp xếp xế ôm nữa.

vio3472
17-01-2011, 22:15
Hi Su,

Cho xế từ vtau đặt cọc hehe...Cho xin cái TK ngân hàng nào đó cũng đc Đ chuyển khoản vì đang bận ko lên SG đc sớm. Su trực tiếp xuống đây đặt àh...hay sao? có gì gọi Đ nhé. 0938858838

Merci cuccu.:D

tuanxipo
18-01-2011, 00:44
Có vẻ chuyến này đi đông vui , hẹn gặp tại Côn Đảo dịp tết .

Skylight87
19-01-2011, 13:53
Xế đẹp zai , ga lăng từ SG đây , maidzo , xế đang cô đơn đây :))

POL
19-01-2011, 17:20
Xế đẹp zai , ga lăng từ SG đây , maidzo , xế đang cô đơn đây :))

Thật ko Skylight? Có 1 người đang đăng ký xuất ôm kìa.... Trả lời gấp nha.

ho ngoc
19-01-2011, 20:03
de xem tinh hinh the nao da, nhung cho minh dang ky truoc nua cuc nhe.hi. minh chay xe may do lam

Skylight87
19-01-2011, 21:43
Thật ko Skylight? Có 1 người đang đăng ký xuất ôm kìa.... Trả lời gấp nha.

Thật mà , chắc chắn đi 100% :"> .

POL
19-01-2011, 21:54
Vừa cọc cho chị sutu rùi :D
@Skylight chờ tin nhé, mai bạn ấy book phép, nếu đc approve là bạn có đôi có cặp ngay thôi. kaka.

Skylight87
19-01-2011, 22:33
Oh , nếu vậy thì để chị sutu sắp xếp cho tin đi vs Sky . xuất phát từ SG chung lun hĩ

Núi và Biển
20-01-2011, 00:22
Các bạn KH nên đi hướng Cát lái,qua phà CL ra Nhơn trạch rồi theo QL 51-cảng CL.
QL 51 đang làm đường tránh được chổ, nào đở chổ đó.
Chú ý bắn tốc độ ở Phú Mỷ và B-Rịa

sututocxu1984
20-01-2011, 21:40
DANH SÁCH CÁC BẠN XẾ - ÔM ĐÃ ĐĂNG KÍ VÀ ĐẶT CỌC RỒI

1-2: Vanluu: xế / nam / Q.5 / 500k (sutu đóng dùm)
Tiato: ôm / nữ / Q.11 / 500K

3-4: Phumyquocte: xế / nam / BRVT / 500k
Châu Ba: ôm / nữ / tự có mặt ở cảng Cát Lở / về bằng máy bay / 200k

5-6: Vio3472: xế / nam / BRVT / 500k (sutu đóng dùm)
Xíu: ôm / nữ / tự có mặt ở cảng Cát Lở / về bằng máy bay / 200k

7-8: Nhựt: xế / nam / BRVT / tự túc tất cả
Hoahuetim: ôm / nữ / BRVT / 500k

9-10: Pol: xế / nam / Q. Thủ Đức / 500k
Quỳnh Hương: ôm / nữ / Q.5 / 500k

11-12: Hoangnguyen2891: xế / nam / tự có mặt ở cảng Cát Lở / 500k
Sututocxu1984: ôm / nữ / BRVT / 500k

13-14: A Tuân: xế / nam / tự túc vé tàu
C Quyên: ôm / nữ / đi về bằng máy bay

15: Skyligh87t: xế / nam / Q. Bình Tân / 500k (sutu đóng dùm)

THÔNG BÁO:

1.Các bạn đi bằng tàu, có mặt tại cảng Cát Lở lúc 13h30' ngày mùng 6 tết, lý do: để đưa xe máy lên tàu trước.

2.Cần mua dây ràng xe máy trên tàu, bạn nào có thể phụ trách việc này thì nhận nhé.

3.Mua thuốc chống say tàu, bạn nào có thể đảm nhận được?

4.Mua đồ ăn buổi chiều tối mùng 6, ai giúp mình với.

5.Bạn Xíu có đàn guitar, ai có thể đánh đàn thì hô lên nha, để bạn ấy vác theo.

6.Sutu sẽ gửi thông tin cá nhân của các bạn trong đoàn vào mail nick phượt cho mọi người trong đoàn hoặc mail riêng, bạn nào ko nhận được thì báo sutu biết nha. Các bạn hãy lưu thông tin của mọi người trong đoàn, cùng liên lạc, trao đổi, làm quen, giúp đỡ nhau.

Skylight87
20-01-2011, 21:51
Cô đơn mình a >O<

hoangnguyen2891
20-01-2011, 22:49
skylight cho mình ké ra vũng tàu với nha hihi

POL
21-01-2011, 09:13
Cô đơn mình a >O<

Hi Skylight, hôm nay bạn ấy sẽ trả lời. bời vì hôm wa sếp ra ngoài, chưa có approve phép :-?

POL
21-01-2011, 14:58
Hi Skylight, bạn ấy cuối cùng cũng đã có thể tham gia chuyến này. Hết cô đơn rồi nhé. kaka

Skylight87
21-01-2011, 21:41
Kaka , vậy được . Ôm của Sky xinh hok thế Pol :">

Skylight87
21-01-2011, 21:42
skylight cho mình ké ra vũng tàu với nha hihi

Ké là sao ? em không có xe hả? ráng kiếm xe đi , a chở người khác rồi :D

hoangnguyen2891
21-01-2011, 22:46
Chủ nhật ai đi miền tây chơi với em không, đi quần đảo bà lụa chơi hi hi

POL
21-01-2011, 23:00
Kaka , vậy được . Ôm của Sky xinh hok thế Pol :">

Tự mần wen và tìm hiểu nhé. kaka.

uppa2005
22-01-2011, 00:15
Tự mần wen và tìm hiểu nhé. kaka.

ông POL tài lanh ghê hen >"<

tiato
22-01-2011, 01:04
DANH SÁCH CÁC BẠN XẾ - ÔM ĐÃ ĐĂNG KÍ VÀ ĐẶT CỌC RỒI

1-2: Vanluu: xế / nam / Q.5 / 500k (sutu đóng dùm)
Tiato: ôm / nữ / Q.11 / 500K

3-4: Phumyquocte: xế / nam / BRVT / 500k
Châu Ba: ôm / nữ / tự có mặt ở cảng Cát Lở / về bằng máy bay / 200k

5-6: Vio3472: xế / nam / BRVT / 500k (sutu đóng dùm)
Xíu: ôm / nữ / tự có mặt ở cảng Cát Lở / về bằng máy bay / 200k

7-8: Nhựt: xế / nam / BRVT / tự túc tất cả
Hoahuetim: ôm / nữ / BRVT / 500k

9-10: Pol: xế / nam / Q. Thủ Đức / 500k
Quỳnh Hương: ôm / nữ / Q.5 / 500k

11-12: Hoangnguyen2891: xế / nam / tự có mặt ở cảng Cát Lở / 500k
Sututocxu1984: ôm / nữ / BRVT / 500k

13-14: A Tuân: xế / nam / tự túc vé tàu
C Quyên: ôm / nữ / đi về bằng máy bay

15: Skyligh87t: xế / nam / Q. Bình Tân / 500k (sutu đóng dùm)

THÔNG BÁO:

1.Các bạn đi bằng tàu, có mặt tại cảng Cát Lở lúc 13h30' ngày mùng 6 tết, lý do: để đưa xe máy lên tàu trước.

2.Cần mua dây ràng xe máy trên tàu, bạn nào có thể phụ trách việc này thì nhận nhé.

3.Mua thuốc chống say tàu, bạn nào có thể đảm nhận được?

4.Mua đồ ăn buổi chiều tối mùng 6, ai giúp mình với.

5.Bạn Xíu có đàn guitar, ai có thể đánh đàn thì hô lên nha, để bạn ấy vác theo.

6.Sutu sẽ gửi thông tin cá nhân của các bạn trong đoàn vào mail nick phượt cho mọi người trong đoàn hoặc mail riêng, bạn nào ko nhận được thì báo sutu biết nha. Các bạn hãy lưu thông tin của mọi người trong đoàn, cùng liên lạc, trao đổi, làm quen, giúp đỡ nhau.

Mình sẽ mua thuốc chống say tàu cho cả đoàn. Tính hết bận đi về cho nhóm đi tàu là 28 liều. Có ai tự tin với nội công của mình thì lên tiếng để mình bỏ bớt liều nhé.

sututocxu1984
22-01-2011, 08:12
Mình sẽ mua thuốc chống say tàu cho cả đoàn. Tính hết bận đi về cho nhóm đi tàu là 28 liều. Có ai tự tin với nội công của mình thì lên tiếng để mình bỏ bớt liều nhé.
Chị ơi! có người đảm nhận sẽ lo chăm sóc sức khỏe cho cả đoàn rồi, chị giúp dùm e vụ mua đồ ăn chiều tối hôm đi được ko? mua bánh mì, chả lụa, rồi trái cây gì đó, hoặc thêm đồ ăn khuya trên tàu.

phumyquocte
23-01-2011, 05:56
Đoàn mình có người chăm sóc sức khỏe cho cả Đoàn là tốt rồi, mọi người yên tâm quá.

tiato
23-01-2011, 09:24
Chị ơi! có người đảm nhận sẽ lo chăm sóc sức khỏe cho cả đoàn rồi, chị giúp dùm e vụ mua đồ ăn chiều tối hôm đi được ko? mua bánh mì, chả lụa, rồi trái cây gì đó, hoặc thêm đồ ăn khuya trên tàu.

Chả lụa, đồ nguội và đồ ăn khuya (snack với bánh được hông?) chị sẽ mua. Còn bánh mì thì trước khi đi mình mua ở VT chứ mua trên TP xách xuống VT nó mềm xèo luôn. Trái cây, có bạn nào phụ mình mua được không?

Lê Chinh
23-01-2011, 09:51
ui, mình cũng muốn đi Côn Đảo, chưa ra đó lần nào. nhưng mùng 6 Tết mình đã vào làm rùi. Để tới 30-4 đi dc ko nhỉ?

sututocxu1984
23-01-2011, 22:17
Chả lụa, đồ nguội và đồ ăn khuya (snack với bánh được hông?) chị sẽ mua. Còn bánh mì thì trước khi đi mình mua ở VT chứ mua trên TP xách xuống VT nó mềm xèo luôn. Trái cây, có bạn nào phụ mình mua được không?
Hoahuetim ơi! e giúp chị vụ trái cây nha, mua trái cây từ Phú Mỹ cho nó gần, nếu ok thì lên tiếng nha.
Còn khoản nhậu, có anh chị em nào muốn thì lên tiếng, tại vì e hổng biết ý mọi người ra sao? e theo số đông, muốn êm dịu thì êm dịu, còn thích nhậu thì chiều luôn(ai uống thì cứ uống, còn ai ko nhậu thì phá mồi.haha....)
@ A nguyenduythang: nếu đi từ Châu Đốc lên thì cho e gửi ké 2-3 kg khô bò Phú Vinh lên với, hay có gì là lạ, đặc sản An Giang a mua cho đoàn thưởng thức cùng. Thanks you.

hoahuetim
24-01-2011, 10:26
Hoahuetim ơi! e giúp chị vụ trái cây nha, mua trái cây từ Phú Mỹ cho nó gần, nếu ok thì lên tiếng nha.
Oke chị , vậy bữa đó me mua trái cây.:)

hoangnguyen2891
24-01-2011, 22:07
Ủa khô bò phú vinh ngon lắm hả chỉ, e toàn mua ở siêu thị thôi
Mới đi phượt miền tây về, biết trễ quá, chứ không cũng mua giùm hi

sututocxu1984
24-01-2011, 23:01
Ủa khô bò phú vinh ngon lắm hả chỉ, e toàn mua ở siêu thị thôi
Mới đi phượt miền tây về, biết trễ quá, chứ không cũng mua giùm hi
Chị nhớ là nó nằm trong chợ Châu Đốc luôn, mà đi lâu lắm rồi, nên ko biết bây giờ còn ở đó ko nữa. Hy vọng đoàn mình sẽ được thưởng thức.hihi

nguyenduythang
25-01-2011, 13:00
Còn khoản nhậu, có anh chị em nào muốn thì lên tiếng, tại vì e hổng biết ý mọi người ra sao? e theo số đông, muốn êm dịu thì êm dịu, còn thích nhậu thì chiều luôn(ai uống thì cứ uống, còn ai ko nhậu thì phá mồi.haha....)
@ A nguyenduythang: nếu đi từ Châu Đốc lên thì cho e gửi ké 2-3 kg khô bò Phú Vinh lên với, hay có gì là lạ, đặc sản An Giang a mua cho đoàn thưởng thức cùng. Thanks you.
Oke để anh xem kho bò 2kg nhiều lắ đấy ...vậy mua mấy kg chủ thớt

waterseahp
25-01-2011, 13:32
Lịch trình tương đối hợp lý rồi - tuy nhiên theo mình :
Ngày 2 đi bãi Đầm Trầu thì nên chụp hình kết hợp tắm biển - ko tắm ở bãi này thì hơi bị phí .
Ngày 3 sáng sớm dậy tắm biển - nên đi tắm 1 lần ở bãi biển (cạnh) Côn Đảo resort ( mọi người thường gọi là Con Dao resort ).Nghe nói Bãi biển ở CĐ (chỗ này) thuộc sở hữu chung ai cũng có quyền tắm ko như ở những nơi khác bãi tắm thuộc resort quản lý .Nhiều bãi tắm đẹp resort khoanh vùng thế là dân ko đc tắm .Mình đã tắm ở cả 2 nơi này cảm giác rất tuyệt .Nhắc đến lại muốn đi CĐ nữa .

hoangnguyen2891
25-01-2011, 17:13
Chắc mình phá mồi rồi hehe

Núi và Biển
26-01-2011, 00:25
A lô a lô.Dừa khô lên giá...Ai có má,đổi lấy......!
Mình mới đi VT về chiều nay.
Tuy đường xá đang làm,tuy nhiên các bạn có thể chạy t.độ 100 cây .....cột điện/h cũng đc.
Tắm bãi Đầm Trầu ,nhớ đem theo dao TL để cậy óc VÚ NÀNG về nhậu.:)):)):))

hoangnguyen2891
26-01-2011, 14:18
Mồng 6 có anh chị nào xuống vũng tàu chơi trước không.

Skylight87
26-01-2011, 23:16
Mình cô đơn 1 mình rồi >.< .

sututocxu1984
27-01-2011, 13:47
THÔNG BÁO MỚI:

 Do lịch tàu thay đổi, đoàn đã hội ý và quyết định đi vào mùng 7 – 10 tết âm lịch.

 Sau đây là danh sách xế - ôm cập nhật mới nhất:

 1-2: Pol – Q. Hương (đi từ TPHCM)

 3-4: Skylight – Tiato (đi từ TPHCM)

 5-6: Hoangnguyen (tự có mặt ở cảng Cát Lở) – Sututocxu (BRVT)

 7-8: Phumyquocte – Hoahuetim (BRVT)

 9-10: Vio (BRVT) – Châu Ba (tự có mặt ở cảng Cát Lở)

 11-12: Nhựt (BRVT) – Xíu (tự có mặt ở cảng Cát Lở và ra đảo thuê xe)

 13-14: Nguyenduythang - Chị Phụng (đi từ An Giang và ra đảo thuê xe)

 15: Chị Quyên (đi về bằng máy bay và ra đảo thuê xe)

 Tổng cộng: có 15 bạn tham gia: 7 nam và 8 nữ
 Đã đặt xong vé tàu: 12 vé khứ hồi và 2 vé lượt đi, 5 xe máy.

 A Tuân: E ko liên hệ được với a qua điện thoại cũng như email, nếu a đọc được bài này thì liên hệ xác nhận lại dùm e.

 Cám ơn sự nhiệt tình của mọi người đã giúp đỡ nhận công việc:
 A Thắng: mua 2 kg khô bò (1 ướt, 1 khô), bánh tráng, thuốc chống say tàu, dụng cụ sơ cấp cứu, dây thừng 15m cho 5 xe.
 Hoahuetim: mua quýt, ổi, lê, táo, nho mỗi thứ 2 kg, 4 trái dưa hấu, 1 dao TL.
 Tiato: 4 bánh mì ổ lớn ở Big C, chả lụa 1 kg, 1 kg dưa leo, bánh snack, bánh mì ngọt, bông lan…ăn chống đói hoặc đề phòng ko có gì ăn.hihi….
 Mọi người nhớ mang theo giấy tờ đầy đủ, nhất là CMND, nước uống cho chính mình.
 Nếu có vấn đề gì phát sinh thì liên hệ bằng điện thoại nhé, vì tình hình là sutu về quê, ko có thường xuyên vào diễn đàn để theo dõi diễn biến, còn nếu có gì mới thì nhờ các bạn thông báo tớ biết với.

trantincondao
27-01-2011, 22:27
Xin chào các bạn!
Nghe tin tức các bạn ra Côn Đảo, mình đang háo hức để Wellcome đây.
Chắc các bạn đã cập nhật và được thông tin từ Triệu Nhân về Côn Đảo rùi, đúng không. Không biết các bạn biết chưa, nhưng mình xin cung cấp một số thông tin, mong sẽ giúp ích cho chuyến đi của các bạn khi đến Côn Đảo.

- Nếu như các bạn đi bằng tàu: Thì phương tiện để chở các bạn về khu trung tâm Côn Đảo là những chiếc xe dasu chở khách, giá khoảng 15k - 20k/ng; hoặc đi bằng xe hơi 16 chỗ của các đội xe tư nhân ở đây giá khoảng 30k - 40k/ng (vì mình không rõ là ngày Tết thì giá thế nào). Còn nếu tiện lợi hơn, thì mình đặt trước xe 16 chỗ, tùy theo số lượng thành viên của mình. Có thể liên hệ các anh đội xe ở đây: A.Nam (0906982786), A.Sơn (0979973434) giá xe khoảng 400k. Từ Cảng Bến Đầm về khu trung tâm khoảng 13km.

- Còn đi bằng máy bay thì cũng giống như tàu, nhưng ở đây thì không có xe dasu thôi. Từ Sân bay về khu trung tâm khoảng 15km.

(Bởi Côn Đảo chỉ có đặc thù chính là những phương tiện đó thôi,)

- Còn về thuê xe gắn máy tại Côn Đảo: Ở đây hiện có 4 chỗ thuê xe:
+ Côn Sơn quán (Quán cà phê tại khu bờ kè đường Tôn Đức Thắng -0643630670),
+ Thảo Liên (trên đường Võ Thị Sáu - quán chè Thảo Liên),
+ Thảo Châu (0918261885 - quầy bán hàng lưu niệm tại chợ Côn Đảo),
+ Cô 4 (quán cơm trên đường Nguyễn Huệ, gần cây xăng)
Giá thuê xe là 100k - 120k/ngày

- Còn về Tham quan thì chắc các bạn cũng cập nhật nhiều đúng không? Nhưng mình xin cung cấp lại nha, để các bạn biết thêm
+ Tham quan di tích lịch sử: Một là, các bạn trực tiếp lên Dinh Chúa Đảo (tức phòng trưng bày của Bảo Tàng Côn Đảo) trên đường Tôn Đức Thắng (trục đường chính tại Côn Đảo); để đăng ký tham quan các tuyến điểm của di tích lịch sử, có thuyết minh viên đi cùng. Hai là, hiện nay bên Bảo Tàng có nhân viên trực trên các tuyến điểm di tích đó, các bạn có thể trực tiếp đến để đăng ký vào tham quan (nếu như các bạn muốn chia thời gian đi cho hợp lý theo hành trình của đoàn). Ba là, tất nhiên sẽ gặp Triệu Nhân, vì anh ấy là thuyết minh viên của Bảo Tàng, vấn đề này anh ấy sẽ hỗ trợ được nhiều cho các bạn đó.

+ Các điểm dã ngoại: Thấy hành trình của các bạn là đi gada và Bãi Đầm Trầu; Gada thì các bạn đi về khu vực khu dân cư số 3 gần miếu Bà Phi Yến và cũng có thể đi xe gắn máy lên (nói trước là đường đi dốc hơi cao đó nha), thường thì khách ở đây đi bằng xe 2 cầu của quân đội, nhưng mình đi xe máy cũng không sao, lên đến nơi có 2 góc để nhìn về phía dưới: đoạn đường lên có một lối nhỏ bên phải đi vào đường bụi cây nhỏ khoảng 100m, nơi đó các bạn sẽ chiêm ngưỡng khuôn cảnh của Cảng Bến Đầm. Còn khi lại đường ban đầu thì đi thẳng lên khoảng 20m, đi qua góc bên trái lên nóc nhà nhỏ (đổ bê tông) nhìn về toàn cảnh khu trung tâm Côn Đảo.
Bãi Đầm Trầu, là gần khu vực sân bay Côn Đảo, cách đó khoảng 50m, từ trung tâm đi thi đến nơi rẻ bên trái, đi vào một đoạn đường nhỏ rộng 2 -3m, đi thẳng vào trong khoảng gần 800m về hướng Tây, đi khoảng 600m thì chúng ta bắt gặp bên phải là ngôi miếu nhỏ thờ Hoàng Tử Cải (con của Chúa Nguyễn Ánh và Bà Phi Yến) và ngôi mộ của ông (1783). Và tiếp tục đi đến nơi là khuôn viên bãi biển hoang sơ tuyệt đẹp của Côn Đảo, bên phải là khu vực nhìn thấy đường băng sân bay, bên trái là khu hàng dương và những tản đá chông chênh rất đẹp, đấy là nơi mà các bạn có thể mắc võng hay trải bạt để nghỉ ngơi, nếu muốn khám phá thì vượt qua dãy đá bên đó để qua khu bãi nhỏ, tìm đường lên khu suối nước nóng. Nói trước là tại Bãi Đầm Trầu hiện không có dịch vụ nào ở đó, vì thế các bạn nhớ mang đầy đủ trang bị cho đoàn mình nha (bạt võng, thức ăn, uống,...) ở đây cũng có thể mua (bên ngoài) nhưng hơi bị "đắt". Và không có nước ngọt, nhưng các bạn yên tâm nước biển ở đây khi các bạn tắm biển xong nó không có rít da nhiều đâu. Còn chỗ thay đồ của các bạn nữ thì vui long tiếp cận với tự nhiên bằng cách đi xâu vào phía trong bãi dương hoặc có mang bạt theo che, hihi
Đó là những thông tin mình cung cấp những cái đặc biệt cần biết ở đó mong giúp được các bạn!

Ah, còn về ăn uống thì chắc các bạn cũng đã có thông tin đầy đủ rồi phải không, mình nhắc lại một số điểm ăn bình dân ở đây: Quán UBND cũ (bán cơm phần và thức ăn sáng cũng được đó) nằm ở đường Nguyễn Huệ đối diện Bưu điện Côn Đảo; quán Gia Đình, Thu Ba, Phương Hạnh, Điền Sơn Quán, hai nhà hàng của các khách sạn ở đây. Giới thiệu thêm, nếu ai đã đọc bài viết của mình chắc thấy mình có viết bài Bánh Cuốn nóng Côn Đảo, đó là món ăn dân dã cũng khá đó, đi ăn vào ban đêm khoảng từ 19h đến 22h, nhưng đường đi hơi xa, cách chợ Côn Đảo khoảng 2,5km. Hoặc tại chợ và khu gần trạm xăng Côn Đảo cũng có một số quán ăn nhỏ bán bún, cháo, hủ tiếu,... có một quán cóc nhỏ gần chợ bán sáng đêm đó.

Hihi, mong những thông tin mình đóng góp này sẽ một phần hỗ trợ cho các bạn. Mình sẽ cập nhật, nếu có thông tin gì mới mình sẽ đưa lên ngay. Nếu cần thêm thông tin về vấn đề gì các bạn có thể gặp Triệu Nhân hoặc Tín, rất sẵn lòng hỗ trợ các bạn. Chúc các bạn sẽ có một hành trình vui vẻ với Côn Đảo.
Mong chờ các bạn ra thăm đảo!

sututocxu1984
28-01-2011, 08:46
Sau khi đọc được bài viết của bạn trantincondao, thấy đoàn mình cần có bạt, võng, bạn nào có thể giúp mình với.

hoangnguyen2891
28-01-2011, 09:43
Để lát e xem ở nhà còn tấm bạt nào không, nhớ không lầm là có 1 cái bự chà bá luôn

POL
28-01-2011, 09:55
Nằm võng có lí đó, mỗi cặp tự chuẩn bị 1 cái võng đi, đi xe cũng ôm thì lên võng ôm luôn có sao đâu. hehe :P

nguyenduythang
28-01-2011, 10:17
Chúng ta là dân phượt mỗi người tự trang bị cho mình ,còn sử dụng nhiều chuyến kế tiếp , nên mua võng mùng loại mỏng khoản 150k.Còn 1 cái mà nằm 2 người...nhìn cũng không thấy gì....

trantincondao
28-01-2011, 10:18
Theo ý kiến của mình thế này, các bạn xem có được không ha:
Mỗi bạn hay mỗi cặp của đoàn chúng ta chuẩn bị một cái túi (ba lô) nhỏ, trang bị võng, thức uống, thức ăn "chữa cháy", hay những dụng cụ có liên quan. Vì thế nó sẽ rất tiện cho di chuyển của đoàn, mình biết các bạn có kinh nghiệm đi Phượt nhiều rồi, nhưng bạn biết đó Côn Đảo vẫn còn hoang sơ vì thế một số nơi sẽ khó khăn cho công tác chuẩn bị của các bạn. Mình chia sớt và phân công dụng cụ cá nhân của từng cặp hay từng người thì sẽ ok hơn.

tuanxipo
28-01-2011, 12:15
Chương trình có đi Hòn không ? Nếu không thì Set up tiệc BBQ tự phát tại Bãi Đầm Trầu đi . Nhậu bữa chứ , ra Côn Đảo mà .
Hỏi thêm chương trình có đi nghĩa trang đêm không đấy ,thiếu là mất vui . Tín tư vấn cho mọi người đi . Tết Con Dao Explorer tour nhiều quá chỉ hỗ trợ mọi người về thông tin thôi .
Còn 01 nhân vật nữa , Triệu Nhân ?

trantincondao
28-01-2011, 12:27
ah, còn thông tin đi nghĩa trang đêm mà tuanxipo nói nữa.
Đó không phải là tour, mà là theo tâm linh về Cô Sáu thôi; nếu các bạn có nguyện vọng đi thì sẽ tổ chức vào ban đêm khoảng từ 9h hoặc 11h30 tối (tùy theo các bạn), thường khách đi vào lúc 11h30.
Các bạn có thể ra chợ mua chút đồ cúng (hương, quả,...) ngoài chợ họ bán đến tận 12h đêm lận.
Ở đây cũng nói thêm, như ban đầu Tín nói, đây không phải là tour và cũng không phải là bắt buộc, tuy nhiên khách du lịch đến Côn Đảo ngày nay thì xu hướng đó đã trở nên thường xuyên và chiếm phần đông khách đến đây, và theo riêng Tín thì mình cũng tổ chức viếng mộ Cô vào ban đêm nha, không phải gọi là thú vị mà là theo đặc trưng tín ngưỡng ở đây và lòng thành... (tuy nhiên các bạn cũng đừng nặng nề tâm linh, mình sợ các bạn e ngại vấn đề này)

POL
14-02-2011, 00:08
Hình trong máy của POL đây, ai muốn download thì down nhé.
Phần 1: http://www.mediafire.com/?bpnptm9leb774e0
Phần 2: http://www.mediafire.com/?7dzu6uwk5iq3sdf