PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] đi bụi qua các nước bằng đường bộ sẽ bị hỏi những gì?

MaximusDM91
08-02-2014, 01:18
Chào mọi người em là thành viên mới của diễn đàn, hiện tại em đang có thắc mắc mong mọi người giải đáp giúp.
Em đang tính kế hoạch là đi bụi qua đường bộ từ Lào-Cam-Thái-Mianma-Ấn Độ rồi từ Ấn đi máy bay về nên muốn hỏi mọi người là nếu đi bộ qua cửa khẩu sẽ bị hỏi những điều gì, có phải xuất trình giấy tờ gì để đảm bảo mình sẽ ra khỏi nước họ như đi máy bay không? (em đọc thấy là đi máy bay lúc check-in nó sẽ hỏi vé về của mình).
Ví dụ em đọc thấy đi đường bộ qua Thái nó sẽ hỏi tiền mặt mình mang theo $700 :-?, còn gì nữa không ạ
Lần đâu tiên lên kế hoạch bước chân ra nước ngoài nên còn khá nhiều thứ bỡ ngỡ :(:D:D

MaximusDM91
10-02-2014, 11:21
Không ai giải đáp giúp em được sao :( :(

dinhngo
10-02-2014, 15:35
Mấy cửa khẩu đường bộ hay có thủ tục " đầu tiên " trung bình là 2$ một lượt.

nhanmap
24-02-2014, 17:23
Chào bạn
Về trường hợp của bạn thì khi đi qua Cam, Lào, Thái Lan, Myanmar thì phí nhập cảnh là 6usd/pax nhưng tùy vào trường hợp hải quan nó làm tiền thường có mấy cửa khẫu nó ko lấy phí nhập cảnh.
Còn riêng Ấn Độ thì mình chưa đi bao giờ.
Nếu cần hổ trợ thông tin gì thêm bạn có thể gọi Toàn 0907 55 74 75

MaximusDM91
25-02-2014, 09:42
Cảm ơn bạn, ngoài ra khi đi bộ qua cửa khẩu như thế nó có đòi hỏi xuất trình tài chính không ? Hay mình cứ thế cầm mấy cái thẻ visa rồi đi qua k cần có tiền mặt trong người ?