PDA

View Full Version : Miền Bắc - địa điểm chụp ảnh cưới

Lak
02-12-2010, 20:22
:help Tình hình là rất tình hình, sang năm mới là em tổ chức đón người về ở chung :), muốn làm một cái album độc đáo 1 chút nên muốn tham khảo ý kiến của các bác. Dự định là em muốn tìm địa điểm để chụp chọt, bán kính quanh Hà Nội khoảng 250km đổ lại, em chỉ định chụp rồi lấy file ảnh mềm về chỉnh sửa sau vì thế chỗ đó cần nhất là có hiệu ảnh cưới luôn nhé! Các bác tư vấn cho em với, mong bác thông tin rõ cho em về tuyến đường, địa điểm và cả rổ rá nhé, em hứa sẽ hậu tạ và chắc chắn có thiệp hồng chính chủ (c)

ovuong
06-12-2010, 22:04
:help Tình hình là rất tình hình, sang năm mới là em tổ chức đón người về ở chung :), muốn làm một cái album độc đáo 1 chút nên muốn tham khảo ý kiến của các bác. Dự định là em muốn tìm địa điểm để chụp chọt, bán kính quanh Hà Nội khoảng 250km đổ lại, em chỉ định chụp rồi lấy file ảnh mềm về chỉnh sửa sau vì thế chỗ đó cần nhất là có hiệu ảnh cưới luôn nhé! Các bác tư vấn cho em với, mong bác thông tin rõ cho em về tuyến đường, địa điểm và cả rổ rá nhé, em hứa sẽ hậu tạ và chắc chắn có thiệp hồng chính chủ (c)

Chỗ chụp ảnh quanh HN tầm 250km thì theo mình có lẽ Mộc Châu là ổn nhất, có đủ cảnhững thứ bạn muốn. Độc, đẹp và lãng mạn.
Có rất nhiều cái ở Mộc Châu mà bạn có thể khai thác cho chụp ảnh cưới:
+ Những đồi cải trắng muốt trải dọc những sườn núi
+ Những con đường đầy hoa dã quỳ vàng rực
+ Những thảm cỏ xanh mướt của Cao nguyên
+ Những thảm hoa Cỏ Lào tím ngắt
+ Những vườn đào, vườn mận đã nở
+ Những bản làng người Mông
+ Những ngôi nhà gỗ của người dân tộc
+ Những bãi cỏ lau
+ Những đồi chè
+ Những hàng xoan đâu mùa trụi lá
+ Những con đường đầy Trạng nguyên đỏ rực
+ Những con đèo quanh co, những con đường đất đỏ
+ Những rừng Thông vi vu gió thổi
+ Bầu trời xanh ngắt
+ Và còn rất nhiều nhiều thứ hay ho khác có thể đưa vào bộ ảnh cưới của bạn nữa…

Chúc hai bạn có được một bộ ảnh cưới ưng ý nhất…

Lak
06-12-2010, 22:49
Cám ơn bác! Địa điểm này đã có trong dự tính của em nhưng có 2 điều còn lăn tăn là hiện tại an ninh ở đó không tốt lắm và thứ hai là ở đó có hiệu ảnh cưới nào nhận yêu cầu như em muốn không?
Cũng định Tết dương này theo đoàn phượt nhà mình lên đó nhưng chưa sắp xếp được công việc nên chưa dám ghi danh! Bác mà giúp nốt được cho em mấy cái thông tin trên thì tốt quá, giúp người giúp cho trót bác ovuong nhỉ:L Cũng mong được sự giúp đỡ và góp ý của các bác nhà phượt nữa ạ! Em cảm ơn các bác lắm lắm! (beer)

ovuong
07-12-2010, 18:30
Cám ơn bác! Địa điểm này đã có trong dự tính của em nhưng có 2 điều còn lăn tăn là hiện tại an ninh ở đó không tốt lắm và thứ hai là ở đó có hiệu ảnh cưới nào nhận yêu cầu như em muốn không?
Cũng định Tết dương này theo đoàn phượt nhà mình lên đó nhưng chưa sắp xếp được công việc nên chưa dám ghi danh! Bác mà giúp nốt được cho em mấy cái thông tin trên thì tốt quá, giúp người giúp cho trót bác ovuong nhỉ:L Cũng mong được sự giúp đỡ và góp ý của các bác nhà phượt nữa ạ! Em cảm ơn các bác lắm lắm! (beer)

Ai nói an ninh ở Mộc Châu không tốt, cực tốt luôn ý chứ. Bạn đừng vào những khu vực biên giới như Hang kia, Pà Cò thì vô tư bạn à.
Mộc Châu có mấy hiệu ảnh cưới cũng tạm ổn. Nhưng mình vẫn chưa hiểu là bạn thuê họ chụp và trang điểm cũng như váy cuới ở đó luôn á. Theo mình thì nên để bạn bè chụp, váy có thể thuê ở HN, lên đó chỉ trang điểm thôi...

Tú Ngọc
08-12-2010, 08:19
Ai nói an ninh ở Mộc Châu không tốt, cực tốt luôn ý chứ. Bạn đừng vào những khu vực biên giới như Hang kia, Pà Cò thì vô tư bạn à.
Mộc Châu có mấy hiệu ảnh cưới cũng tạm ổn. Nhưng mình vẫn chưa hiểu là bạn thuê họ chụp và trang điểm cũng như váy cuới ở đó luôn á. Theo mình thì nên để bạn bè chụp, váy có thể thuê ở HN, lên đó chỉ trang điểm thôi...

Đúng như Ô vuông nói. An ninh ở Mộc Châu, trừ khi vào các bản thuốc phiện ở biên giới, còn lại không vấn đề gì.
Bạn nên thuê áo cưới ở Hà Nội. còn trên đó có vài hiệu ảnh cũng được. Mình biết một hiệu ở cạnh công ty sữa Mộc Châu, chỗ thị trấn nông trường tên là Cường Thủy. Anh chị ấy trang điểm cũng khá đẹp. Có thể yên tâm vì chị gái mình mới trang điểm tại đó, thấy rất okie.
Chúc hai bạn có bộ ảnh cưới tuyệt vời :D

Lak
08-12-2010, 22:57
Cám ơn ovuong và Tú Ngọc nhé! Mình nghĩ phải cần 1 chuyến thực địa cho chắc chắn, với lại nếu thuê áo cưới từ Hà Nội thì mình đăng ký ngay gói chụp ảnh dã ngoại là ổn, nhưng mình muốn có những bức ảnh thật tự nhiên và độc một chút:) vì thế chắc phải tìm hiệu ảnh có thể lo toàn bộ các công đoạn thôi! Mọi người tiếp tục góp ý cho mình nhé! :L

greenpear
16-12-2010, 18:26
Tưởng bạn đi khảo sát rồi chứ??? Bạn ko đi nhanh cải và cỏ lào sẽ tàn, chè sẽ bị cắt trụi...

mr.hoang
18-12-2010, 11:13
Chụp ở đâu ko quan trọng, quan trọng là phó nháy có chuyên nghiệp ko thôi

thanhdao
05-01-2011, 16:58
Bạn hỏi studio ảnh Đẹp. qua công ty sữa Mộc Châu một xíu. Họ lên kịch bản chụp, bạn chọn áo cưới. Giá cả chấp nhận được. 1 gói album bình thường từ 5 triệu thôi: 2 ảnh to+ 2 album. bạn có thể chụp nhiều địa điểm khác nhau

beesybee
17-03-2012, 04:56
Hi các bạn,

Tình hình là mình với bạn gái sắp cưới nên muốn đi kiếm địa điểm chụp ảnh. Mình với gấu đã từng vi vu qua nhiều nơi đẹp: Sapa, Hà Giang, Cô Tô, Thung Nai, tuy nhiên trước đây đi bùi bụi nên ko có nhiều ảnh thực sự đẹp. Hiện mình đang có 1 số option như sau:

1 bộ ảnh đi gần, bán kính 50km quanh Hà Nội. Nghe nói có Phủ Thành Chương
Hoa cải Mộc Châu, Tam Giác Mạch trắng Cao Bằng. Tầm tháng 3-4 dương lịch này không biết có nở không?
Cảnh biển, nghe nói có 1 chỗ khá đẹp ở Vân Đồn

Ngoài ra thì chịu. Mong các bạn đã có kinh nghiệp hoặc mới đi phượt về tư vấn giúp nhé.

Mình cám ơn

quoctuankid
21-03-2012, 12:24
Theo mình thì bạn đi Mộc Châu là tiện lợi và đẹp nhất, ô tô có thể đi được, chứ các chỗ khác chỉ thích hợp đi fượt chứ ko thích hợp đi chụp ảnh cưới

beesybee
23-03-2012, 02:45
Theo mình thì bạn đi Mộc Châu là tiện lợi và đẹp nhất, ô tô có thể đi được, chứ các chỗ khác chỉ thích hợp đi fượt chứ ko thích hợp đi chụp ảnh cưới

Cám ơn bạn đã trả lời. Mình cần tìm chỗ nào có nhiều hoa 1 chút, không biết mùa này trên Mộc Châu ngoài mận/đào ra còn có hoa gì nhiều ko? Hoa cải chắc là hết rồi nhỉ? :(

kub4undre
23-03-2012, 08:09
Bạn nên đi Flamingo Đại Lại chụp ảnh cực đẹp luôn, hoặc bạn đi Tam Đảo hoặc ra đảo Ngọc Cát bà chụp choẹt cũng đẹp. Mà có nhiều điều kiện mình nghĩ bạn qua bên Intercontinal WestLake số 1 Nghi Tàm chụp ảnh cưới thơ mộng và đẹp mỗi tội hơi chát