PDA

View Full Version : [Chia sẻ] Đảo Phú Quý một lần đến thăm .

songbienpq
01-12-2010, 14:44
Bây giờ ra Đảo Phú Quý cũng dễ dàng rồi vì có tàu cao tốc, từ Phan Thiết ra Đảo mất khoảng 2h30' đến 2h50' thôi, tàu chạy rất êm và sạch sẽ không thua gì xe khách chất lượng cao đâu nha.Nếu có dịp các bạn hãy một lần đến thăm hòn Đảo nhỏ mà xinh đẹp ,thân thiện và đặc biệt rất mến khách .(BB)(BB)(BB)

.
http://www.youtube.com/watch?v=b2msraqtJUI

huyenchicuong
02-12-2010, 20:56
Thanks songbienpq. Bạn làm mình nhớ chuyến đi đến Phú Quý vào năm 2008 quá. Lúc đó mình cũng đi tàu nhưng mất hơn 8 giờ để di chuyển.
Đến bay giờ nhìn lại vẫn không quên được cảm giác say tàu lúc đó. Mình rất muốn quay lại Phú Quý nhưng do không có điều kiện.
Nghe thông tin thời gian đi tàu cao tốc chỉ còn khoảng 2.30h thôi, mình mừng lắm.
Bạn có biết thông tin về thời gian tàu chạy, giá cả và người liên lạc để mua vé thì cho mình biết nhé.

songbienpq
03-12-2010, 13:30
Mình là con của Đảo Phú Quý nên rất vui khi bạn đã đến thăm Đảo mình, bây giờ có tàu cao tốc rồi.tàu ra vào thường xuyên 1 ngày chạy 1 ngày nghỉ, giá vé là 250 ngàn.Tàu đi rất nhanh nên không bị say sóng đâu, và đây là số điện thoại tàu cao tốc : 0949666595. Khi nào bạn ra Đảo thì gọi số này để hỏi lịch tàu chạy và đặt vé luôn.Chúc bạn có chuyến du lịch đến Đảo Phú Quý thật nhiều thú vị.:):):)

susu
03-12-2010, 13:50
Bạn songbienpq thân mến !!

Diễn Đàn là nơi Chia sẻ và cập nhật thông tin về điểm đến nào đó - để các thành viên cùng cảm nhận hoặc tìm kiếm thông tin.

Bạn lập hẳn 1 topic, qua 2 bài post có thể thấy mục đích chỉ để cung cấp số điện thoại riêng để mua vé tàu cao tốc ra đảo.
Không hề có thông tin và hình ảnh nào để giới thiệu về nơi bạn nhận: "Mình là con của Đảo" - ngoài 1 link tới Diễn đàn khác!

Tôi khóa topic này !
Nếu bạn có nhu cầu viết bài và ảnh giới thiệu về đảo, cùng chia sẻ các thông tin du lịch hữu ích khác với Diễn Đàn, thì bạn PM nhé!
Tôi sẽ mở lại topic để bạn tiếp tục !

Còn không, tôi sẽ xóa topic sau 48h tới !!

Cũng nhắc nhở bạn tìm hiểu rõ các Quy Định của Diễn Đàn cũng như của từng Box trước khi trả lời bài viết hoặc lập topic mới!
Cảm ơn bạn đã tham gia ! :)