PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Khẩn : Nhờ các bác giúp em về đường đi xe khách Sài Gòn-Hà Nội

Toanbill
20-01-2014, 22:01
Sắp tới bạn em,đi xe khách từ sài gòn ra bắc, có xuống Vinh chơi.
Theo lịch trình là đi từ sài gòn tầm 10h đêm.Em không biết gì về đường đi của xe và thời điểm xe sẽ đến Vinh.
Mong các bác cho em biết nếu xe xuất phát tầm đấy thì lúc nào sẽ về đến nghệ an ạ?
Và nếu đón bạn thì đợi ở đâu thì xe sẽ tiện đường nhất ah?
Mong các bác giúp em ạ. Em không hình dung được xe đi từ sài gòn ra bắc qua nghệ an sẽ đi đường nào cả a?
Khẩn thiết mong các bác giúp đỡ ạ

Chitto
20-01-2014, 22:46
Cái này thì gọi điện hỏi nhà xe là sẽ biết, hoặc khi lên xe hỏi tài xế sẽ biết.

Xe khách Bắc Nam có hàng chục nhà xe, lịch trình, tốc độ mỗi nhà xe một khác. Dọc đường bắt khách hay không, dừng lấy hàng hay không,... thiên hình vạn trạng, làm gì có câu trả lời chung. Chả nhẽ tất cả các xe xuât phát lúc 10 ở SG đều phải chạy theo cùng 1 lịch trình, một kiểu tốc độ sao?

P/S: Một vấn đề chỉ lập 1 topic thôi. Bạn lập 3 topic với nội dung giống nhau là vi phạm quy định !

Toanbill
24-01-2014, 10:41
Bác Chitto có lẽ không hiểu câu hỏi, tuy nhiên bác cũng tỏ ra khá nguy hiểm đấy
Mặc dù h cũng không quan trọng nữa, tôi đã bỏ thời gian chạy xe để đi tìm hiểu và cũng đa tìm ra.
Dù các xe có lộ trình khác nhau nhưng muốn đi từ Nam ra Bắc qua Nghệ AN đều phải đi qua Cầu Bến Thủy 2, sau đó là gặp lun ngã ba Vinh-Nam Đàn-Hà Nội, đây là điểm chung của mọi lộ trình và tại đây cũng là nơi mọi các hành khách quê NA sẽ xuống xe để đợi ng thân đến đón
Còn thời gian tuy có thể khác nhau nhưng cũng có khoảng thời gian để ước lượng, điều này cũng đã tìm hiểu được
Chia sẻ cho bác Chitto bớt ngu y hiểm nhé.
Chúc vui vẻ a bạn nhỏ