PDA

View Full Version : Singapore-Melaka-Penang-KL-1/3 đến 7/3

greenleafptnk
17-01-2014, 10:57
Mình dự định đi du lịch Sin và Malaysia vào tháng 3 này. Vì đi một mình nên mình muốn tìm bạn đồng hành thêm cho vui. Bạn nào đi cùng đợt này nếu thuận tiện thì tham gia với mình hoặc cho mình tham gia chung với nhé. Tình hình là lần đầu đi Sin với Mã nên có rất nhiều thứ không biết :).lịch trình mình định đi thế này.

Ngày 1/3: Đến Sin lúc 12pm. Nhận phòng nghỉ ngơi. Tham quan Mariana Bay Sands. Ngủ tại Sin

Ngày 2/3: Tham quan Botanic Garden, Orchard, Sentosa

Ngày 3/3: Xuất phát đi Melaka khoảng 9am. Đến tham quan Melaka. Tối đón xe đi Penang lúc 22h

Ngày 4/3: Tham quan Penang. Ngủ tại Penang.

Ngày 5/3: Đi bus về lại Kuala Lumpur. 14h check in khách sạn, chiều đi tham quan khu quảng trường độc lập.

Ngày 6/3: Sáng đi tháp Petronas. Đi berjaya hill.

Ngày 7/3: Sáng trả phòng, đi đến Putrajaya, tham quan đến 11h đón xe ra sân bay.

vaniacastle
17-01-2014, 11:28
Chậc, bạn đi thái lan là đi chung với bọn mình rồi^^

rainbow2fun
17-01-2014, 11:50
mình cũng dự định thời gian này đi du lịch nc ngoài, thích đi Thái lan nhưng nge nói đang bạo động gì đó bạn? bạn đi khi nào thế?

vaniacastle
17-01-2014, 17:47
mình cũng dự định thời gian này đi du lịch nc ngoài, thích đi Thái lan nhưng nge nói đang bạo động gì đó bạn? bạn đi khi nào thế?

HI, bạo động đang diễn ra nhưng vẫn du lịch bình thường ah vì họ đâu có ngắm vào khách du lịch^^,tháng 3 chắc là hết rùi, tụi mình đi 2/3-6/3, hiện đang có 4 người rùi, 3 người đi từ sg và 1 người đi từ hn, bạn đi chung cho vui nhé :D

congngt
17-01-2014, 21:44
Bạn đi dày đặc thế. Mình nghĩ đi Sing nên ở 3-4 ngày, KL chả hiểu sao m thấy chả có j mấy, ở 1 hôm đã thấy chán.

Linh_Lan
18-01-2014, 00:37
Theo góp ý của tớ , bạn nên căn lại thời gian từ Sing sang Malaca , tớ nhớ ko nhầm từ Sing ko có nhiều xe đến Malaca , và Malaca là một thành phố rất đẹp, bạn nên dành hẳn 1 ngày ở đó , nếu không sẽ tiếc đó .
Và nếu có thể hãy đến cao nguyên Genting , cũng rất ok.

Blue-sabbath
18-01-2014, 08:40
Mình dự định đi du lịch Sin và Malaysia vào tháng 3 này. Vì đi một mình nên mình muốn tìm bạn đồng hành thêm cho vui. Bạn nào đi cùng đợt này nếu thuận tiện thì tham gia với mình hoặc cho mình tham gia chung với nhé. Tình hình là lần đầu đi Sin với Mã nên có rất nhiều thứ không biết :).lịch trình mình định đi thế này.

Ngày 1/3: Đến Sin lúc 12pm. Nhận phòng nghỉ ngơi. Tham quan Mariana Bay Sands. Ngủ tại Sin

Ngày 2/3: Tham quan Botanic Garden, Orchard, Sentosa

Ngày 3/3: Xuất phát đi Melaka khoảng 9am. Đến tham quan Melaka. Tối đón xe đi Penang lúc 22h

Ngày 4/3: Tham quan Penang. Ngủ tại Penang.

Ngày 5/3: Đi bus về lại Kuala Lumpur. 14h check in khách sạn, chiều đi tham quan khu quảng trường độc lập.

Ngày 6/3: Sáng đi tháp Petronas. Đi berjaya hill.

Ngày 7/3: Sáng trả phòng, đi đến Putrajaya, tham quan đến 11h đón xe ra sân bay.

Mình cũng đang định đi SIN - MA nhưng ko cùng thời gian với bạn rồi, vì tháng 3 mình ko kiếm dc vé giá rẻ :(
Mình có ý kiến tí nhé, nếu đi Melaka thì nên ngủ lại 1 đêm để kịp cảm nhận cuộc sống nơi đây.
Nếu đi Berjaya Hills thì chắc là bạn ghé khu Colmar Tropicale? Nếu đi khu này thì bạn nên đi vào buổi sáng (khoảng 10g đã có shuttle bus rồi), đi như vậy sẽ có nhiều thời gian tham quan và chụp choẹt hơn, với lại trong khu này cũng có nhiều trò chơi mạo hiểm thú vị lắm (chuyến shuttle bus trễ nhất về KUL là 18g30 - thời gian di chuyển khoảng 1g30') nếu đi như vậy tối bạn vẫn có thời gian dạo quanh khu Petronas
Vì hành trình bạn cũng ko có nhiều thời gian nếu không mình sẽ advise bạn đi Cameron Highlands rồi, một điểm đáng đến nhất ở KUL. ;)