PDA

View Full Version : Các vấn đề về Topic bị Xóa / Khóa / Gộp

gecko
25-03-2008, 14:23
Admin ơi cho mình hỏi tí! Sáng nay vừa post bài hỏi về cung cách đi a pa chải và xin chỉ dẫn, đang chờ được trả lời, giờ vào lại chả thấy đâu, sao vậy nhi? mình là mem mới, liệu có phải do thao tác bị sai?

TÍM
25-03-2008, 14:27
Tôi đã PM cho bạn về việc bài tôi đã di chuyển đến topic mới? Bạn Check PM xem.

Bài của bạn hiện ở topic này

Đây, thưa bạn Gecko! (https://www.phuot.vn/showthread.php?t=1322)

discovery
14-06-2008, 15:59
tình trạng của mình cũng giống như bạn gecko..mình cũng là thành viên mới..hôm qua mình có post 1 bài lên hỏi thăm đường đi từ Hà Giang sang Lào Cai (hôm qua mình còn thấy bài mình)..hôm nay mất tiêu...admin ơi..ban chỉ cho mình luôn vói nha...làm sao tìm được bài mình....xin đa tạ..đa tạ

Chitto
14-06-2008, 17:29
Bạn đã tìm được bài của bạn rồi đấy.

Tôi đã gộp 1 số topic hỏi đáp cung đường miền Bắc lại với nhau để tránh loãng cho diễn đàn.

discovery
15-06-2008, 12:59
...mình phải loay hoay 1 lúc lâu mới tìm được bài đấy.....vì mình là người mới,nên không cũng không rành cho lắm..có gì về sau chắc có kinh nghiệm nhiều hơn....thanks bạn nhiều nhe..vì đã gộp bài dùm mình..:)..:)...

chaubathong
11-11-2008, 03:07
Mấy bác admin cho tui hỏi vì sao bài Peru lại bị xóa thế?

Anh Già
11-11-2008, 03:50
Tớ cũng không thấy đâu , thôi ráng đợi admin tý ngủ dậy rồi tìm nhé CBT .

Birdy
23-11-2008, 03:29
em thắc mắc chả biết hỏi ai & ở đâu nên đành vào đây vậy.

Em thấy mọi người đều có avatar nhưng riêng em avatar không hiện lên. Em ko hiểu tại em xấu :( hay ảnh của em ko đúng tiêu chuẩn? (jpeg? gif? hay gì gì?) :shrug:

Anh Già
23-11-2008, 03:44
Em thấy mọi người đều có avatar nhưng riêng em avatar không hiện lên.
1- Em ko hiểu tại em xấu :(
2-hay ảnh của em ko đúng tiêu chuẩn? (jpeg? gif? hay gì gì?) :shrug:

1- Cái này tuỳ vào từng loại trym và tuỳ người đối diện : Tây, Tàu , Việt hay Phi đen :LL
2- Chắc tại file to quá , nhớ để dạng jpeg

Birdy
23-11-2008, 04:18
hehe.. thanks AG. em làm được gồi. Hóa ra ko phải em xấu mà.. chỉ hơi ngu tí :D

Dơn giản là em mới chỉ up ảnh lên hồ sơ chứ chưa up lên avatar (2 cái khác nhau). em cứ tưởng up lên hồ sơ là tự động hiện lên avatar chớ (NO)

Anh Già
23-11-2008, 04:53
Trym này xanh xanh đỏ đỏ mà dựng lông xoè cánh trông dữ quá nhỉ ? :Dam

NRNF
23-11-2008, 21:14
Sao em ko post bai dc nhi?

Hà thành lãng tử
11-03-2009, 15:56
Kính gởi ban quản trị. Bạn hahuyen ở Ha noi có ý định rủ mọi người leo Fan trong đợt nghỉ 30-4. Bạn ý hỏi em nhưng em cũng không biết lập toppic kêu gọi mọi người như thế nào?
Kính mong ban quản trị trả lời giúp hộ em ạ
Em xin chân thành cảm ơn.

TÍM
11-03-2009, 17:33
Bạn vào box Tìm bạn đồng hành mở Topic mới , chú ý các vấn đề sau:

1. Tên topic ngắn gọn rõ nghĩa hấp dẫn người đọc

2. Bài post phải nêu rõ lịch trình để mọi người biết chi tiết còn qđ tham gia hay không

3. Lịch trình có thể tự lập hoặc Copy & Paste (nhưng khuyến cáo là phải ghi nguồn ko lại bị kiện thì hỏng hết cơm cháo)

4. Topic sống sẽ tự sống, ngỏm thì cũng tự ngỏm nhưng chớ có xì pam vô duyên. Ha công tử ????

(Thực ra hỏi vấn đề như thế này cho thấy bạn chưa hiểu biết gì về diễn đàn, tuy nhiên do có thể là Mem mới hoặc một số lý do abc (chỉ tiện nghĩ mà ko tiện nói)... tớ vẫn nghiến răng ken két .... khi type câu trả lời :D

Chúc vui!!!

Hà thành lãng tử
11-03-2009, 18:20
Trước tiên xin chân thành cám ơn bác Black đã trả lời câu hỏi của em. Nhưng em cũng có đôi lời lại là thế này. Bản thân em thì đã đọc nát nội qui của diễn đàn rồi. Nhưng vì là mem mới nên em cũng đã bị nhắc nhở vì chuyện post bài và lập toppic mới. Hôm nay bạn hahuyen hỏi em, em cũng không chắc lắm về những điều cần khi post bài và kêu gọi các bạn khác nên mới chuyển câu hỏi lên trên bản quản trị. Nếu tiện thì em nghĩ ban quản trị nên giải đáp thắc mắc thẳng cho bạn hahuyen. Có được không ạ. Một lần nữa em xin chân thành cảm ơn

mishadoan
23-03-2009, 00:15
Hehehe... mở Topic bán thì chưa có kẻ mua đã bị " biến " , mở Topic hỏi chưa được trả lời thì đã bị khóa! Lý do vì sao ạ ???? :D
Đọc đi, đọc lại hoài Điều lệ của Phuot thì cũng chả phát hiện được mình vi phạm gì ??? Vò đầu, bứt tai mãi thì có bạn mách nhỏ vì cái câu " Góc sân và khoảng trời " =))=))=))
Có phải thế không ạ hỡi những " Ếch ngồi đáy giếng " ??? =))=))=))
P.S. Tớ chả có ý địng spam đấu ! Chả qua Topic kia bị khóa nên đành lập Topic mới vậy thôi !

anhminh
23-03-2009, 11:56
tớ thấy có câu này:

1.3. ........ không xúc phạm, khích bác, mỉa mai cá nhân, tổ chức ngoài xã hội và thành viên cùng Diễn đàn..........

Gemini.vn
28-06-2009, 00:28
Em xin hỏi chiều nay em có post 1 topic lên, nhưng ko hiểu sao bị xóa hết!
Đề nghị Admin xóa bài cho lí do ạ!
Sao lại cứ xóa vô cùng im lặng vậy ạ???? X(

CVN
28-06-2009, 00:37
Bác cho hỏi topic bị xóa của bác tên là gì?

tranthao
28-06-2009, 14:02
bác quảng cáo quần áo tùm lum vậy bị xóa là đúng rồi

Gemini.vn
28-06-2009, 15:49
bác quảng cáo quần áo tùm lum vậy bị xóa là đúng rồi

Xin hỏi bác quảng cáo tùm lum là thế nào ạ? Em chưa nghe định nghĩa này trên phuot.com ạ!
Em quảng cáo như các bác khác thôi ạ!

Gemini.vn
28-06-2009, 15:51
Bác cho hỏi topic bị xóa của bác tên là gì?

Tên topic của em đây ạ! Em không hiểu sao bị xóa và em cũng không hề nhận đc bất kì pm nào của mod hay admin ạ! (NO)

"Gemini.vn shop 4 boys and girls, KHAI TRƯƠNG - KHUYẾN MẠI 10% tại 40 Hàng Bún - Hà Nội"

nguyen
28-06-2009, 15:57
Tên topic của em đây ạ! Em không hiểu sao bị xóa và em cũng không hề nhận đc bất kì pm nào của mod hay admin ạ! (NO)

"Gemini.vn shop 4 boys and girls, KHAI TRƯƠNG - KHUYẾN MẠI 10% tại 40 Hàng Bún - Hà Nội"

Bác đọc lại Nội quy Diễn đàn đi nhất là phần về Box “Mua mua bán bán”.

Và 1 phần nữa cũng nên tham khảo đó là : Các bài viết không được chấp nhận sẽ bị xóa tự động hoặc chủ động, có hoặc không có giải thích từ Ban Điều hành.

Việc đăng ký nick chỉ để vào buôn quán cũng không được khuyến khích ở đây.

Babel
28-06-2009, 16:01
Nói chung đây là diễn đàn liên quan đến du lịch, những thứ liên quan nhiều đến thương mại, hoặc mở nick chỉ để bán hàng thì mọi người sẽ không thích và cũng sẽ không khách sáo, vậy thôi. Cũng chẳng có nguyên nhân gì phức tạp cả.

Gemini.vn
28-06-2009, 16:09
Còn những nhân vật quảng cáo khác thì sao ạ?
Em có cần ghi thêm là bán đồ phượt không ạ? Chắc là sẽ được giữ topic nhỉ? :))

Babel
28-06-2009, 16:23
Có người thì dễ, có người thì khó, tùy thuộc vào cách hành xử của bạn có được đông đảo mọi người chấp nhận hay không!

Theo tôi thì bạn cần cân nhắc kỹ, cách bạn đặt câu hỏi kiểu này chắc sẽ không được mọi người welcome đâu.

nguyen
28-06-2009, 18:02
Còn những nhân vật quảng cáo khác thì sao ạ?
Em có cần ghi thêm là bán đồ phượt không ạ? Chắc là sẽ được giữ topic nhỉ? :))

Các nhân vật khác chắc chắn không dùng cách đưa vài cái hình rồi chỏ đường link đến cửa hàng nhà như bác.

Ghi, bán thêm đồ phượt tốt thôi nhớ đưa thêm giá cụ thể, mềm mại vào nữa chắc chắn sẽ đông khách đấy.

Topic closed.

Sơn bọ
30-07-2009, 20:55
Báo cáo các bác tui có mở cái topic : Nghỉ hè bố bắt phải đi xuyên Việt , trước khi mở cũng đã nghiên cứu kỹ nội quy rồi mới dám post vào mục này vì những mục khác là chỉ rõ đi từng vùng miền nào của đất nước . Và chắc chắn đã mở topic ở đây thì câu chuyện nó phải là bằng hình ảnh , nhưng mới làm cái đặt gạch rùi đang lựa chọn ảnh để post dần lên mà đã bị khóa topic , hay do cách đặt vấn đề nó hơi lạ mà các bác nghĩ là không nghiêm túc . Một cái nữa là tìm mãi cũng không thấy mục giải đáp ý kiến nên đành post cái này tạm vô đây , xong nhờ các bác xóa hộ giùm tui cái :help

Độc hành
30-07-2009, 21:01
Cách đặt vấn đề của anh làm mọi người tưởng là cháu gái lấy nick của bố lên phàn nàn về vụ bố bắt đi phượt.:)), có lẽ vì vậy mà mod nào đó đã close.
Hiểu lầm thôi, anh làm lại cái khác đi ạ.

tichuot
30-07-2009, 21:08
Trong khi chờ đợi các Smod và Mod trả lời thì tớ trả lời trước cái nhé:

Bạn đặt vị trí của topic này sai vị trí và topic " Nghỉ hè bố bắt phải đi xuyên Việt " cũng đặt ở vị trí sai luôn.

Bạn trả lời cho mọi người câu hỏi này nhé: tại sao bạn đặt Topic này và topic trước trong mục: " Khi các phượt gia nói chuyện bằng hình ảnh " ????

Vậy có nên move 2 topic ấy vào đúng nhà của nó không ???

Sơn bọ
30-07-2009, 21:14
Trong khi chờ đợi các Smod và Mod trả lời thì tớ trả lời trước cái nhé:

Bạn đặt vị trí của topic này sai vị trí và topic " Nghỉ hè bố bắt phải đi xuyên Việt " cũng đặt ở vị trí sai luôn.

Bạn trả lời cho mọi người câu hỏi này nhé: tại sao bạn đặt Topic này và topic trước trong mục: " Khi các phượt gia nói chuyện bằng hình ảnh " ????

Vậy có nên move 2 topic ấy vào đúng nhà của nó không ???

Thì đúng là tôi định kể chuyến đi của hai bố con bằng hình ảnh mà bác , còn những box khác chỉ rõ là đi miền Bắc , miền Nam , miền Trung ... hay là ở nước ngoài nên tôi nghĩ mình đi cả nước thì post vô đây . Còn topic này đương nhiên là sai vị trí vì tôi ko biết post vô đâu cho đúng nên đã có lời nói trước rồi mà bác ?
Tôi chỉ có ý định đứng trên góc độ một cháu gái khoảng hơn 11 tuổi kể chuyện và chụp ảnh một chuyến đi như vậy xem nó có khác người nhớn ko , còn tôi thì đi miết rồi mà bác

Sơn bọ
30-07-2009, 21:18
Cách đặt vấn đề của anh làm mọi người tưởng là cháu gái lấy nick của bố lên phàn nàn về vụ bố bắt đi phượt.:)), có lẽ vì vậy mà mod nào đó đã close.
Hiểu lầm thôi, anh làm lại cái khác đi ạ.

hic ! ai lại cho tụi trẻ con mò mẫm lên đây làm gì bác , chúng nó lại ham đi như mình thì chết :(

Zorzo
30-07-2009, 21:19
Có khi bác cho vào mục Hồi ức về các chuyến đi thì hợp hơn.

barandom
30-07-2009, 21:23
Báo cáo các bác tui có mở cái topic : Nghỉ hè bố bắt phải đi xuyên Việt , trước khi mở cũng đã nghiên cứu kỹ nội quy rồi mới dám post vào mục này vì những mục khác là chỉ rõ đi từng vùng miền nào của đất nước . Và chắc chắn đã mở topic ở đây thì câu chuyện nó phải là bằng hình ảnh , nhưng mới làm cái đặt gạch rùi đang lựa chọn ảnh để post dần lên mà đã bị khóa topic , hay do cách đặt vấn đề nó hơi lạ mà các bác nghĩ là không nghiêm túc . Một cái nữa là tìm mãi cũng không thấy mục giải đáp ý kiến nên đành post cái này tạm vô đây , xong nhờ các bác xóa hộ giùm tui cái :help

Cái tội của bác là post cái Topic trước vào box này mà hổng chịu cho cái ảnh đi trước.=)) Thôi đừng có thắc mắc nữa , mở cái Topic khác đi post hình lẹ lẹ lên. :D:D

Anh Già
30-07-2009, 21:23
Bác ráng đợi chút, chắc tý có bạn Linh Vồ vào rồi có gì sẽ chỉnh sửa .

BM
30-07-2009, 21:24
Mạnh dạn post vào "Hồi ức chuyến đi" mình thích góc nhìn này, dĩ nhiên điều khó là văn phong, góc quan sát,...phải từ góc độ của một cô bé 11 tuổi. Mình nghĩ hai bố con cùng ngồi lại và viết bài với nhau. Chúc mừng một Phượt Nhí tham gia đại gia đình Phượt. (beer)

LinhEvil
30-07-2009, 21:42
Em khóa topic kia vì thứ nhất thừa biết bác ko phải là một cô gái 11 tuổi. Cứ cho rằng bác mượn con gái bác để làm cớ dẫn chuyện. OK

Thứ 2 nếu đã chọn con gái dẫn chuyện thì bác nên tỏ ra mình đúng là cô bé 11 tuổi ấy chứ không phải như thế này

Cuối cùng bố già chốt lịch : hai tuần , dọc tuyến quốc lộ 1 vào Sài Gòn , xuống miền Tây ngắm các cô gái , ra đảo Phú Quốc mua chó xoáy , xong lộn về Sài Gòn theo quốc lộ 14 lên Tây Nguyên đi săn , rồi theo Hồ Chí Minh đẹp nhất tên người dẫn đường ra Bắc

hic ! thật mệt mỏi với những chuyến đi dài và mệt mỏi hơn nữa là những câu chuyện mà trong lúc đi bố luôn lải nhải dạy dỗ bên tai . Bố lý giải : trong lúc đi mọi điều con thấy là thực tế và con cố mà tiếp thu trực tiếp , đúng là chuyện người nhớn chả lẽ mình lại tạm dạt nhà vài hôm cho bố không tìm được đỡ phải đi

Cuối cùng bác cũng không nói là bác xin kể lại câu chuyện hay post ảnh chuyến đi hay hỏi ý kiến xem " làm thế nào để "tôi" một cô bé 11 tuổi có thể dạt nhà khỏi nghe ông già lải nhải và bắt đi du lịch"

Phượt welcome câu truyện của bác nhưng mong bác chọn cách đặt vấn đề hợp tình hợp lý hơn...văn hóa Phượt dễ chơi nhưng cũng có vài cái lý lẽ nho nhỏ

:) Thế bác cứ chơi vui., chớ có dỗi, có thể mở lại một topic khác dẫn chuyện oai phong show ảnh... he he ... (beer)

CVN
30-07-2009, 21:46
Hê hê, đúng rồi! Trẻ con dưới 13 tuổi vào Phượt là phải có giám hộ. Trốn bố lên đây bêu xấu bố là không được :))

Topic mới đi bác Sơn bọ!

homeless man
30-07-2009, 23:00
Đúng là em cũng rất ngạc nhiên khi topic của bác Sơn bọ bị khóa với bình luận của Mod là vớ vẩn. Tuy nhiên bây giờ xem lại thì cái bình luận đó của Mod đã bị xóa mất rồi. Em cũng rất ngạc nhiên là nếu nó đúng, tại sao phải xóa đi?

Nhân thể topic bị khóa này và cũng có một số topic khác cũng bị khóa-xóa ngay từ bài viết đầu tiên, em thấy là có lẽ các Mod nên để chủ topic có cơ hội viết thêm một hai bài để mình hiểu rõ họ định viết cái gì. Sau đó có thể cảnh báo và xóa cũng không muộn =)).

Em đánh giá cao cách làm việc của bác Mì, Chitto, AnhGia... vì các bác thường có cảnh báo trước khi khóa-xóa. Như vậy chắc người bị khóa-xóa topic cũng không cảm thấy mình bị oan :).

Cá nhân em thấy, phần mở đầu của bác Sơn bọ rất hay, rất lạ có thể để vào mục này hay mục hồi ức như bác Bigminh nói thì đều OK cả. Vì phượt gia chắc cũng chỉ kể bằng hình ảnh, bài viết hay kết hợp cả hai cái này là chủ yếu mà thôi.

Mong bác Sơn bọ không tự ái, không dỗi vì còn nhiều người muốn lắng nghe câu chuyện của bác, của phượt nhí nhà bác. Và cũng rất mong các bác nào không muốn nghe câu chuyện này thì hãy tôn trọng, đứng ngoài. Đừng nặng nhẹ nhảy vô làm bác chủ Topic mất hứng mà ngừng viết thì hoài. Đánh giá thế nào là tùy vào mỗi cá nhân. Và chắc ở đây, nhiều bác cũng không muốn biết cái đánh giá đó nó như thế nào.

Em ủng hộ bác cả hai tay:L.

barandom
30-07-2009, 23:20
Hê hê, đúng rồi! Trẻ con dưới 13 tuổi vào Phượt là phải có giám hộ. Trốn bố lên đây bêu xấu bố là không được :))

Topic mới đi bác Sơn bọ!

Sao lại phải mở Topic mới , nếu Mod đã rút bài viết của mình được thì Topic phải mở lại chứ .

LinhEvil
30-07-2009, 23:34
Em khóa topic kia vì thứ nhất thừa biết bác ko phải là một cô gái 11 tuổi. Cứ cho rằng bác mượn con gái bác để làm cớ dẫn chuyện. OK

Thứ 2 nếu đã chọn con gái dẫn chuyện thì bác nên tỏ ra mình đúng là cô bé 11 tuổi ấy chứ không phải như thế này

Cuối cùng bố già chốt lịch : hai tuần , dọc tuyến quốc lộ 1 vào Sài Gòn , xuống miền Tây ngắm các cô gái , ra đảo Phú Quốc mua chó xoáy , xong lộn về Sài Gòn theo quốc lộ 14 lên Tây Nguyên đi săn , rồi theo Hồ Chí Minh đẹp nhất tên người dẫn đường ra Bắc

hic ! thật mệt mỏi với những chuyến đi dài và mệt mỏi hơn nữa là những câu chuyện mà trong lúc đi bố luôn lải nhải dạy dỗ bên tai . Bố lý giải : trong lúc đi mọi điều con thấy là thực tế và con cố mà tiếp thu trực tiếp , đúng là chuyện người nhớn chả lẽ mình lại tạm dạt nhà vài hôm cho bố không tìm được đỡ phải đi

Cuối cùng bác cũng không nói là bác xin kể lại câu chuyện hay post ảnh chuyến đi hay hỏi ý kiến xem " làm thế nào để "tôi" một cô bé 11 tuổi có thể dạt nhà khỏi nghe ông già lải nhải và bắt đi du lịch"

Phượt welcome câu truyện của bác nhưng mong bác chọn cách đặt vấn đề hợp tình hợp lý hơn...văn hóa Phượt dễ chơi nhưng cũng có vài cái lý lẽ nho nhỏ

:) Thế bác cứ chơi vui., chớ có dỗi, có thể mở lại một topic khác dẫn chuyện oai phong show ảnh... he he ... (beer)

------> Kính các member đọc lại nhá!

LinhEvil
30-07-2009, 23:46
Bác Sơn Bọ có thể sẽ giận nhưng bác là member đã viết đến hơn 60 bài chắc bác cũng hiểu Phượt phần nào

Các bác Homelessman hay Barandom hay Bigminh cũng là member lâu ngày

Có lẽ các bác qua đọc lại topic kia xem có thực sự nên đặt lại vấn đề hay không? Và các member sẽ nhẩy vào comment theo chiều hướng nào?

Cách đặt lại vấn đề không khó, chỉ khó là có thể Mod ( ở đây là LinhEvil) đã giải quyết quá nhanh gọn bằng cách khóa lại và làm bác Sơn Bọ mất hứng mà thôi,

Tôi có cái sai khi nói rằng vớ vẩn, và đáng nhẽ phải xóa cả các comment phía dưới. Nhưng comments lại đúng với cách đặt vấn đề.

Chuyện này không lớn, thắc mắc của bác Sơn Bọ là vì sao bị khóa thì cũng giải quyết rồi. Tôi sẽ rút kinh nghiệm từ các góp ý của các bác.

sami
31-07-2009, 09:14
Bác Sơn Bọ có thể sẽ giận nhưng bác là member đã viết đến hơn 60 bài chắc bác cũng hiểu Phượt phần nào

Các bác Homelessman hay Barandom hay Bigminh cũng là member lâu ngày

Có lẽ các bác qua đọc lại topic kia xem có thực sự nên đặt lại vấn đề hay không? Và các member sẽ nhẩy vào comment theo chiều hướng nào?

Cách đặt lại vấn đề không khó, chỉ khó là có thể Mod ( ở đây là LinhEvil) đã giải quyết quá nhanh gọn bằng cách khóa lại và làm bác Sơn Bọ mất hứng mà thôi,

Tôi có cái sai khi nói rằng vớ vẩn, và đáng nhẽ phải xóa cả các comment phía dưới. Nhưng comments lại đúng với cách đặt vấn đề.

Chuyện này không lớn, thắc mắc của bác Sơn Bọ là vì sao bị khóa thì cũng giải quyết rồi. Tôi sẽ rút kinh nghiệm từ các góp ý của các bác.

Hoan hô Mod anh dũng, nhưng theo mình thì khóa là đúng.

Nambyus
31-07-2009, 10:00
Tớ đọc lại topic cũ của bác Sơn Bọ rồi. Thực ra dưới góc nhìn của Linh là cách nhìn của người viết văn, cụ thể hơn là giữ gìn sự trong sáng của văn phong, còn bác Sơn thì muốn chia sẻ đứng dưới góc nhìn của em bé nhưng giọng điệu thì của ...chính bác, một phượt gia. Ban đầu theo phân tích của Linh cũng thấy có lý, nhưng nếu đọc lại bài của bác Sơn Bọ thực ra rất tình cảm. Đó là trách nhiệm của người cha muốn con nhìn ra nhiều thứ quanh mình, đi xa hơn nhà mình để lớn thêm hơn, có nhiều sức khỏe, nhiều cảm xúc , nhiều suy nghĩ hơn. Chỉ có điều vì chính bác Sơn viết nên phải đùa và nói chuyện bằng giọng của bác ấy. Topic này nên để mục Chia sẻ, và tiếp tục viết, thêm hình ảnh. Linh hơi khắt khe quá! Dù sao đi nữa bác Sơn cũng đừng lấy làm buồn vì cả hai người, ai cũng có ý tốt khi một lập ra topic, kể chuyến đi với con gái mình và một đang mong đợi cách chuyện trò của cô bé với ngôn từ trong sáng và cảm xúc riêng của bé thôi. Bác Sơn Bọ cứ đọc đoạn Body và Min Khờ của Linh xem, ảnh và văn cực hợp. Bên cạnh một vài lý lẽ, mình nghĩ giữ gìn sự đa dạng và phong phú của Phượt cũng là một điều nên làm!

Anh Già
31-07-2009, 10:05
Tớ thấy vụ này giải quyết xong xuôi rồi, có lẽ nên đóng cái topic này lại .

Walkman
01-08-2009, 13:41
Anh chị em đã nói thế thì thiết nghĩ bác Bọ cũng hiểu mà không giận. Bác cứ tiếp tục ăn thịt thú với chặt cây phá rừng đi rồi kể lại cho bọn em xem với. Chứ sá gì... các Mod:hit

Anh Già
01-08-2009, 19:41
Không còn ý kiến gì nữa thì tớ đóng cái này lại, mời các bạn tiếp tục phượt bằng chân , phượt bằng mồm tiếp cho vui vẻ :D

Chitto
10-09-2009, 00:41
Tớ đã xóa một loạt bài của thành viên ntvhanh với lý do: Thành viên này viết tất cả các bài với 1 giọng nghe thì rất sướng là khen ngợi chủ topic, tuy nhiên viết kiểu này với rất nhiều topic, với một lối sáo rỗng khiến chủ quan tớ cho rằng đó là spam câu bài, vô vị và nhạt nhẽo.

Trong khi đó thành viên này không đóng góp được bài nào khác về vấn đề du lịch, không chia sẻ được thêm cái gì cho tiêu chí Phượt cả. Tôi nghĩ không nên để lối viết này lan tràn thêm nữa.

Dưới đây là cả loạt bài viết (hầu hết đã bị xóa) với cùng một giọng :

"Ba xu kể chuyện bằng hình ảnh là hay nhất."

"Bài này hay và bổ ích quá.Tôi chẳng biết gì về các bậc tu hành.Tụ nhiên đọc bài của các bạn thấy mình bớt ngu đi ít nhiều.Bài viết cô đọng,dễ hiểu.Đọc xong thấy cứ như mình cũng đang đồng hành cùng Ba xu vậy.Cám ơn nhiều nhé."

"Ngưỡng mộ Ba xu quá,bạn gái mà chịu được độ cao và cái lạnh xứ Tây tạng,bạn giỏi thật.Sao mà trí nhớ của bạn tốt thế.Bạn kể chi tiết lắm lần sau bạn nhớ đem theo vài cái thẻ nhớ khủng để chụp nhiều ảnh nhé.Mấy con đường ngoằn ngèo quá,tôi chóng hết cả mặt.Nhưng coi thì đã lắm.Đi xa thế Phớ nhớ vợ.Đúng rồi."

"Cám ơn danngoc! Hôm nay nhờ bạn mà tôi được biết bao điều bổ ích.Bạn đã cho tôi đi du lịch bằng những hình ảnh quá sinh động.Kiến trúc các nhà thờ lộng lẫy,những dòng sông êm đềm và nhiều phong cảnh... "

"Cảm động nhất là Chauha đã tìm được nhà Nam.Báo tin Nam mạnh khỏe,trưởng thành,chắc gia đình em vui lắm lắm.Chauha dễ thương ghê.Thế mới biết ở cuộc đời này có rất nhiều người tốt.Tôi thấy dân phượt... "

"Chauha giỏi quá.Mấy ngày đi biển mà không say sóng.Đến đảo còn vui vẻ chụy ảnh,viết bài.Cảm phục em,cám ơn em nhiều. "

"Ba xu dẫn chuyện tài quá,tôi cứ mải miết theo em đi khắp mọi nơi.Sướng quá.Nhưng thương em đói sỉu may sao gặp mấy bạn hiểu biết và tốt bụng.Nếu mà ở ta là lại cạo gió hoặc đưa em vào khoa cấp cứu... "

"LinhEvil ! Em viết bài thật hay,đọc hoài không chán.Lại còn chụy ảnh đẹp nữa.Chúc các em thật nhiều hạnh phúc.Thấy em rồi,em quả là một cô gái dũng cảm và nạnh mẽ. "

"Ảnh đẹp quá.Bài lại hay ,sinh động quá.Tôi đọc đi đọc lại mấy lần và sẽ còn quay lại nữa đấy.Ai không đọc thì phí quá. "

"Đọc bài của net quá sá đã.Các bạn toàn là người thành đạt.Đông tiền lắm mới đi được nhiều nơi thế.Đêm nay tôi cũng sẽ bố trí nằm mơ đi châu Phi và cũng sẽ đến tận mũi Hảo vọng cho đã...ước gì tôi... "

"Ảnh đẹp đâu cả rồi,khoe đi thì mới biết đất nước ta đẹp như gấm hoa chứ.Chitto viết tiếp đi. "

"châu bá Thông ! bạn tuyệt quá,bạn là một chàng trai dũng cảm .Chúc mừng bạn,người Việt nam đầu tiên có chuyến hành hương Tây tạng bằng đường bộ.Xin chia xẻ nỗi vất vả và niềm vui chinh phục Tây tạng... "

"Đọc bài của bpk nếu chỉ nói cám ơn thôi, tôi nghĩ là chưa đủ.Thật sự tôi rất ngưỡng mộ bạn.Bạn am hiểu quá,bạn đã cho chúng tôi (những người đọc bài của bạn)Cái cảm nhận dường như ta đã...đi qua,đã... "

"bpk ! bạn chụy ảnh có nghề quá.Bạn là phóng viên,đúng không? Bài viết sinh động đọc xong cứ ngỡ mình đã qua nơi ấy.Cám ơn nhiều. "

"Bạn viết cứ như nhà văn.tôi thích cách kể chuyện của bạn. "

"Bu ra ti no chụp ảnh đẹp ghê!Biết đến bao giờ mình mới đến được nơi ấy để mà hò một câu"kéo pháo'' nhỉ ??? "

"Ảnh của bạn sinh đông quá.Chẳng cần động cái não mà đã lấm lem rồi.Cẩn thận kẻo mà sặc bùn.Thấy thương các bạn quá.Thôi về đi...Từ từ địa phương kiếm nhà đầu tư bê tông hóa cái đại lộ rồi hãy đi... "

"Ngắm nhìn các em tự nhiên thấy mình như trẻ lại.Thấy cách các em chăm sóc chia sẻ với nhau mới dễ thương làm sao .Đáng yêu chưa? Tôi thấy ở các em :Đạo đức đi lên đấy chứ,sức khỏe thì lên quá. Khỏi... "

'Cám ơn bạn Chaubathong nhiều lắm. Bạn viết quá hay.Tôi không còn trẻ để đi đây đi đó được nữa.Qua phượt,tôi hiểu biết được nhiều điều Biết được bao điều thú vị.Tuổi trẻ tôi cũng phượt. Nhưng mà phượt... "

voongsenh
10-09-2009, 00:57
Giữ lại cái nick trên.nếu trang của anh em Phượt nhà mình có vấn đề thì đ/c này giải quyết hộ Chitto ơi:))
trạng chết chúa chẳng băng hà....:shrug:

LinhEvil
10-09-2009, 16:39
Tớ đã xóa một loạt bài của thành viên ntvhanh với lý do: Thành viên này viết tất cả các bài với 1 giọng nghe thì rất sướng là khen ngợi chủ topic, tuy nhiên viết kiểu này với rất nhiều topic, với một lối sáo rỗng khiến chủ quan tớ cho rằng đó là spam câu bài, vô vị và nhạt nhẽo.

Trong khi đó thành viên này không đóng góp được bài nào khác về vấn đề du lịch, không chia sẻ được thêm cái gì cho tiêu chí Phượt cả. Tôi nghĩ không nên để lối viết này lan tràn thêm nữa.

Dưới đây là cả loạt bài viết (hầu hết đã bị xóa) với cùng một giọng :

"Ba xu kể chuyện bằng hình ảnh là hay nhất."

"Bài này hay và bổ ích quá.Tôi chẳng biết gì về các bậc tu hành.Tụ nhiên đọc bài của các bạn thấy mình bớt ngu đi ít nhiều.Bài viết cô đọng,dễ hiểu.Đọc xong thấy cứ như mình cũng đang đồng hành cùng Ba xu vậy.Cám ơn nhiều nhé."

"Ngưỡng mộ Ba xu quá,bạn gái mà chịu được độ cao và cái lạnh xứ Tây tạng,bạn giỏi thật.Sao mà trí nhớ của bạn tốt thế.Bạn kể chi tiết lắm lần sau bạn nhớ đem theo vài cái thẻ nhớ khủng để chụp nhiều ảnh nhé.Mấy con đường ngoằn ngèo quá,tôi chóng hết cả mặt.Nhưng coi thì đã lắm.Đi xa thế Phớ nhớ vợ.Đúng rồi."

"Cám ơn danngoc! Hôm nay nhờ bạn mà tôi được biết bao điều bổ ích.Bạn đã cho tôi đi du lịch bằng những hình ảnh quá sinh động.Kiến trúc các nhà thờ lộng lẫy,những dòng sông êm đềm và nhiều phong cảnh... "

"Cảm động nhất là Chauha đã tìm được nhà Nam.Báo tin Nam mạnh khỏe,trưởng thành,chắc gia đình em vui lắm lắm.Chauha dễ thương ghê.Thế mới biết ở cuộc đời này có rất nhiều người tốt.Tôi thấy dân phượt... "

"Chauha giỏi quá.Mấy ngày đi biển mà không say sóng.Đến đảo còn vui vẻ chụy ảnh,viết bài.Cảm phục em,cám ơn em nhiều. "

"Ba xu dẫn chuyện tài quá,tôi cứ mải miết theo em đi khắp mọi nơi.Sướng quá.Nhưng thương em đói sỉu may sao gặp mấy bạn hiểu biết và tốt bụng.Nếu mà ở ta là lại cạo gió hoặc đưa em vào khoa cấp cứu... "

"LinhEvil ! Em viết bài thật hay,đọc hoài không chán.Lại còn chụy ảnh đẹp nữa.Chúc các em thật nhiều hạnh phúc.Thấy em rồi,em quả là một cô gái dũng cảm và nạnh mẽ. "

"Ảnh đẹp quá.Bài lại hay ,sinh động quá.Tôi đọc đi đọc lại mấy lần và sẽ còn quay lại nữa đấy.Ai không đọc thì phí quá. "

"Đọc bài của net quá sá đã.Các bạn toàn là người thành đạt.Đông tiền lắm mới đi được nhiều nơi thế.Đêm nay tôi cũng sẽ bố trí nằm mơ đi châu Phi và cũng sẽ đến tận mũi Hảo vọng cho đã...ước gì tôi... "

"Ảnh đẹp đâu cả rồi,khoe đi thì mới biết đất nước ta đẹp như gấm hoa chứ.Chitto viết tiếp đi. "

"châu bá Thông ! bạn tuyệt quá,bạn là một chàng trai dũng cảm .Chúc mừng bạn,người Việt nam đầu tiên có chuyến hành hương Tây tạng bằng đường bộ.Xin chia xẻ nỗi vất vả và niềm vui chinh phục Tây tạng... "

"Đọc bài của bpk nếu chỉ nói cám ơn thôi, tôi nghĩ là chưa đủ.Thật sự tôi rất ngưỡng mộ bạn.Bạn am hiểu quá,bạn đã cho chúng tôi (những người đọc bài của bạn)Cái cảm nhận dường như ta đã...đi qua,đã... "

"bpk ! bạn chụy ảnh có nghề quá.Bạn là phóng viên,đúng không? Bài viết sinh động đọc xong cứ ngỡ mình đã qua nơi ấy.Cám ơn nhiều. "

"Bạn viết cứ như nhà văn.tôi thích cách kể chuyện của bạn. "

"Bu ra ti no chụp ảnh đẹp ghê!Biết đến bao giờ mình mới đến được nơi ấy để mà hò một câu"kéo pháo'' nhỉ ??? "

"Ảnh của bạn sinh đông quá.Chẳng cần động cái não mà đã lấm lem rồi.Cẩn thận kẻo mà sặc bùn.Thấy thương các bạn quá.Thôi về đi...Từ từ địa phương kiếm nhà đầu tư bê tông hóa cái đại lộ rồi hãy đi... "

"Ngắm nhìn các em tự nhiên thấy mình như trẻ lại.Thấy cách các em chăm sóc chia sẻ với nhau mới dễ thương làm sao .Đáng yêu chưa? Tôi thấy ở các em :Đạo đức đi lên đấy chứ,sức khỏe thì lên quá. Khỏi... "

'Cám ơn bạn Chaubathong nhiều lắm. Bạn viết quá hay.Tôi không còn trẻ để đi đây đi đó được nữa.Qua phượt,tôi hiểu biết được nhiều điều Biết được bao điều thú vị.Tuổi trẻ tôi cũng phượt. Nhưng mà phượt... "

Ấy anh Chitto bình tĩnh. Member này rất hợp với chức Trưởng Phòng Nhân Sự ạ, đề nghị anh ntvhanh khen cả anh Chitto nữa ạ vì anh chitto chưa có trong list khen của anh.

Chitto
10-09-2009, 16:57
Ấy anh Chitto bình tĩnh. Member này rất hợp với chức Trưởng Phòng Nhân Sự ạ, đề nghị anh ntvhanh khen cả anh Chitto nữa ạ vì anh chitto chưa có trong list khen của anh.

Có rồi có rồi, bạn Linh chả chịu đọc kỹ gì sất.

Bạn này khiến tớ nhớ đến PVC và RED ghê gớm.

ntvhanh
07-10-2009, 15:37
Không sao,bài không đúng tiêu chí thì các ban cứ xóa.Bây giờ tôi nói thật nhé, tôi không phải anh ntvhanh mà là cô hay bác cũng được. sinh năm 1949.tôi thấy diễn đàn này hay nên tham gia,chủ yếu để đọc vì nghỉ hưu nên tôi buồn.Tôi nghĩ cứ đọc mãi,chẳng đi đâu để có bài tham gia.Nên tôi đã lỡ khen các bạn.Nếu thất không được thì từ nay tôi chỉ đọc bài và xem ảnh thôi nhé.Như vậy có được không các bạn.Tôi cũng hơi buồn vì bị hiểu lầm.Thật sự tôi không có nhu cầu bài vở.

nguyenthanh_2012
11-04-2011, 23:32
Giữ lại cái nick trên.nếu trang của anh em Phượt nhà mình có vấn đề thì đ/c này giải quyết hộ Chitto ơi:))
trạng chết chúa chẳng băng hà....:shrug:

Ấy anh Chitto bình tĩnh. Member này rất hợp với chức Trưởng Phòng Nhân Sự ạ, đề nghị anh ntvhanh khen cả anh Chitto nữa ạ vì anh chitto chưa có trong list khen của anh. - Việc xóa bài ,ban nick là của mod.2 bạn không nên adua & cười nhạo thành viên khác . Hãy chứng tỏ mình là con người hiểu biết và lịch sự.--- Đôi lời cùng admin : Cùng là thành viên của một diễn đàn nên coi nhau như người một nhà . Mọi điều chưa tốt ,chưa hay góp ý và bổ sung cho nhau . Trước khi xóa bài cũng nên nhắc nhở góp ý riêng một đôi lần. Đừng nên áp dụng ngay "luật rừng"để xóa bài tùy tiện của những thành viên chưa có cống hiến.Vài ý kiến nhỏ thế thôi . Chúc các bác trong bqt mạnh khỏe để đóng góp cho dd ngày càng được nhiều hơn .

susu
13-04-2011, 12:56
- Việc xoá bài là theo quy định hiện hành của Diễn đàn, chứ ở đây không có "luật rừng" bạn ạ !
Việc nhắc nhở cũng là việc các mod thường xuyên làm (VD như phạt thẻ thành viên rồi mới sửa/xoá bài..).

Nhưng với các lỗi được lặp đi lặp lại của cùng 1 thành viên, chắc không xuể để lần nào cũng nhắc.

Ví dụ, với bài viết ở trên của bạn, mình sẽ phạt thẻ vàng nhắc nhở các lỗi về Chính tả & Ngữ pháp và sửa.
Nhưng nếu lần tiếp bạn vẫn mắc lỗi tương tự, mình sẽ phạt thẻ đỏ, chọn mặc định có sẵn để đánh lỗi mà không giải thích gì cả.
Điểm phạt sẽ tự động được tính vào nick.

@ Riêng về trường hợp các thành viên thắc mắc vì bị xoá bài trong topic này.
- Thứ nhất: Là thời điểm đó đã qua từ rất lâu.
Khi đó các thành viên này đều mắc lỗi có tính thường xuyên lặp lại (dù đã được nhắc nhở).
- Thứ hai: Tất cả các bạn trên đều không hề tham khảo phần Nội quy chung cũng như của từng box.

dungtran1981
04-05-2011, 13:53
Cho mình hỏi chút xíu, vừa rồi đội mình có tổ chức chuyến phượt miền tây ngày 30/4-3/5/2011. Định post bài và đường link down ảnh cho mọi thành viên, nhưng thấy topic bị khóa. Cho mình hỏi chút xíu là topic bị khóa khi ngày đi chơi đã kết thúc phải không? Chân thành cảm ơn BQT.

Chitto
04-05-2011, 20:26
Cho mình hỏi chút xíu, vừa rồi đội mình có tổ chức chuyến phượt miền tây ngày 30/4-3/5/2011. Định post bài và đường link down ảnh cho mọi thành viên, nhưng thấy topic bị khóa. Cho mình hỏi chút xíu là topic bị khóa khi ngày đi chơi đã kết thúc phải không? Chân thành cảm ơn BQT.

Topic của bạn nằm trong box "Tìm bạn đồng hành và tổ chức chuyến đi" phải không?

Khu vực đó có tiêu chí rất rõ ràng là dành cho việc "Tìm bạn và Tổ chức". Khi chuyến đi đã hoàn thành rồi, thì topic đã hết nhiệm vụ và được khóa lại. Việc khóa lại để tránh các trao đổi không đúng tiêu chí tổ chức, và làm chìm các topic đang kêu gọi.

Các bài viết về chuyến đi các bạn lập trong box Hồi ức về các chuyến đi (trong nước), và theo quy định của box đó.

wiki0209
07-11-2011, 15:37
Admin ơi nếu 1 topic bị xóa có khôi phục lại dc k?

jinnynhungoc
07-11-2011, 17:36
@wiki0209 : Topic của bạn nào đó bị xóa do một vài lý do không đúng như yêu cầu nội quy của diễn đàn , nếu bạn đó giải thích và điều chỉnh hợp lý đúng nội quy thì nhờ MOD của box khôi phục lại.

CVN
07-11-2011, 18:13
@wiki0209 : Topic của bạn nào đó bị xóa do một vài lý do không đúng như yêu cầu nội quy của diễn đàn , nếu bạn đó giải thích và điều chỉnh hợp lý đúng nội quy thì nhờ MOD của box khôi phục lại.Bổ sung thêm là nếu topic bị xóa mềm (do Mod/SMod xóa) thì có thể phục hồi. Nhưng nếu topic đã bị xóa cứng thì không thể phục hồi.

lazycat
29-01-2015, 10:40
nhờ mod xóa giùm hai topic bên mục mua bán này, do hàng đã bán hết ,xin cám ơn!

https://www.phuot.vn/archive/index.php/t-123997.html

https://www.phuot.vn/threads/150818-Thanh-l%C3%BD-g%E1%BA%A5p-c%C3%A1c-em-Victorinox-c%E1%BB%B1c-ngon-gi%C3%A1-shock!