PDA

View Full Version : [ĐÃ GIẢI QUYẾT/TRẢ LỜI] Kiện củ khoai

Dirtbiketravel
09-01-2014, 14:56
Cuối năm, công việc cũng rỗi, thấy diễn đàn buồn buồn mới đem chuyện lên đây hầu các bác chơi:LL.

Mọi chuyện xuất phát từ topic này "[Toàn quốc] Yamaha serow 250cc. Xe ghẻ giá rẻ như cho" (https://www.phuot.vn/threads/130266-Yamaha-serow-250cc-Xe-gh%E1%BA%BB-gi%C3%A1-r%E1%BA%BB-nh%C6%B0-cho?p=1051765#post1051765)
Khi mở topic, mình đặt nó ở phần Mua bán đồ nghề đi phượt. Nhưng đến bây giờ nó đã được chuyển sang Box Chợ Dân sinh lần thứ 3:T. Lần thứ 3 nghĩa là hai lần trước đó mình đã "lén lút" nhờ vả anh PQN (500.000 USD) để chuyển ngược lại Box Mua bán đồ nghề đi phượt.
Lần đầu tiên khi topic bị chuyển, mình nghĩ là Mod nào đó bị nhầm trong thao tác và ko để í, lần thứ 2 và lần thứ 3 thì khác, các bác ạ, nó liên quan đến nhận thức về khái niệm ntn gọi là là đồ nghề đi phượt và phân biệt chức năng nhiệm vụ của từng Box trong diễn đàn.
Theo mình hiểu, thì cào cào là xe máy nhưng sử dụng chuyên cho các chuyến đi với độ khó của hành trình cao hơn thông thường (một chút, tùy vào kỹ năng và tùy loại xe). Chúng ta có thể sử dụng Dream, Wave,... cho việc đi chơi đường dài hoặc đi làm, nhưng đã nói đến cào cào thì ít người sử dụng cho mục đích dân sinh thông thường.

Vậy Mod nào mà đã chuyển đi chuyển lại cái topic kia thì vào xem xét cho mình tí, nếu ko có thù có oán gì:gun thì cho em nó về đúng chỗ để đáp ứng đúng nhu cầu đi lại của anh em diễn đàn:help.

Đấy, các bác xem xét giúp:shrug: chứ nên nhớ DCT và DTT vô khám rồi. Chả còn ai bao che cho các bác đâu :D

CVN
09-01-2014, 15:15
Tôi xác nhận với bạn là topic bán xe cào cào của bạn mở box "Mua bán đồ nghề đi phượt" là hợp lý. Tôi đã từng nhắc 2 Mod/SMod về các trươngf hợp tương tự.

Xin lỗi bạn về sự bất nhất trong cách xử lý công việc! Tôi sẽ chuyển topic của bạn trở lại đúng chỗ.