PDA

View Full Version : Từ Sài Gòn lên Đà Lạt đón Giáng Sinh 24/12

Zz_Zz
25-11-2010, 09:43
Em với đứa em họ đã lên kế hoạch Noel năm nay đi Đà Lạt thưởng thức không khí lạnh, chứ ở Sài Gòn đông đúc ngột ngạt quá. Thời gian dự kiến là thế này:
24/12 ( thứ sáu ): sáng lên xe, trưa tới Đà Lạt. Thuê phòng đâu đó, gần chợ Đà Lạt là tốt nhất. Buổi chiều đi chơi loanh quanh trung tâm thành phố. Tối đi lễ nhà thờ ( em theo Đạo TCG ) Khuya kiếm chỗ ăn hàng, thức thâu đêm.
25/12 ( thứ bảy ): sáng - trưa dạo một vòng Đà Lạt. Những nơi nổi tiếng đã đi hết rồi, tụi em chẳng có hứng ghé lại nữa. Chuyến này đi mục đích thư giãn đầu óc thôi. Chiều sẽ đón xe đi Bảo Lộc.
26/12 ( Chủ nhật ): chơi ở Bảo Lộc rồi đón xe về lại Sài Gòn
* Tụi em trước giờ chưa đi đâu chơi mà chỉ có "2 mình" thế này. Chẳng đứa nào có kinh nghiệm hết.:D Dự kiến là thế nhưng không biết thực hiện được không nữa.
* Bảo Lộc là địa điểm phát sinh, vì nhỏ em muốn biết đồi chè ở Bảo Lộc như thế nào. Thú thật vị trí địa lý của Bảo Lộc tụi em rất mù mờ :D, nếu ghé chơi có kịp về Sài Gòn trước thứ 2 không.
* Tụi em đều là sinh viên năm 1. Đi chơi nhưng khá cập rập về mặt thời gian( theo kế hoạch đã phải bỏ 2 ngày học ), chi phí cũng hạn chế. :)
* Em lập topic này vừa để rủ rê các anh chị vừa tham khảo ý kiến của những người có kinh nghiệm, hướng dẫn thêm cho tụi em. Tụi em hy vọng có thêm bạn đông hành cho vui. Tuy thiếu kinh nghiệm nhưng tính tự lập của 2 đứa em rất cao, đảm bảo không dựa dẫm ai hết.

buuhiep
25-11-2010, 13:08
Đi dịp này có lễ hội trà ở bảo lộc và đà lạt, em phải đặt xe trước, không kẻo hết. Lễ giáng sinh đến đà lạt cũng hay hay, vì tháng 12 đà lạt đẹp, nhưng xuân hương thì chưa làm xong. thật là tiếc cho khách du lịch trong năm nay, đi đà lạt mà không ngắm được hồ xuân hương, một phần vẻ đẹp của đà lạt. Chúc em vui!

1angthang
25-11-2010, 13:33
Mình cũng đi Đà Lạt vài lần, cũng có lang thang 1 mình ở đấy nên có chút kinh nghiệm. Đúng như buuhiep, dạo Hồ xuân hương là không thể thiếu khi đến đalat, mặt hồ rất lặng và yên bình. Tiếc là nó vẫn chưa thi công xong...vẫn có nước nhưng là nước mưa và k trong và sạch lắm.
Chúc 2 bạn có chuyến đi thú vị, nếu cần giúp gì, cứ pm cho mình :)