PDA

View Full Version : [ĐÃ CHỐT ĐOÀN] Chứa Chan, phượt đêm tìm "cảm hứng"!

li4lucas
25-11-2010, 00:32
Sau buổi họp mặt bằng trà sữa của các bô lão 7x cho đến các bạn trẻ xì tin mới nhú thuộc thế hệ đầu 8x, 9x. Mõ xin tóm tắt thời gian, địa điểm, thành phần tham dự sơ bộ như sau:

Địa điểm: Núi Chứa Chan, ngã 3 ông Đồn, Xuân Trường, Xuân Lộc, Đồng Nai.
Nhà Chip và NX ( thì tương lai ở cùng một nhà ).

Lộ trình: Dài 110km, đi theo Ql 1A và Ql 52.

Thời gian: Thứ 7 và chủ nhật (27 - 28/11).

Kinh phí: Cọc 200 000/ người (dư, thiếu tính sau) trên tinh thần ăn chơi không sợ tốn kém =.=!.

Vật dụng đem theo: Đồ cá nhân, áo mưa, đèn pin, soffell, giấy tờ xe (CMND, bảo hiểm, bằng lái, giấy sở hữu xe), võng, lều (anh Salguy, anh Đạt, Lucas,... trên tinh thần sẽ thuê thêm nếu cần).

Lịch trình sơ bộ:
+ Thứ bảy (27/11):
a- Op1: Xuất phát lúc 8h, tại cây xăng Hàng Xanh, thăm thú cảnh vật, đi chùa cầu an (ăn ở xấu quá nên sợ bị ám =)) ). Chuẩn bị lương thực đêm cho cả đoàn.

Danh sách xế-ôm:
Takecare - Lobicat
Giamhamvui - Tidieu
Nguoixau - Nguoitot.
Mèo lười

b- Op2: Xuất phát lúc 17h30, tại cây xăng Hàng Xanh, vượt nắng mưa xe tải phi thẳng tới điểm tập kết với đoàn op1.

Danh sách xế-ôm:
Dinhthai - Thoaithoai.
Datdat - Pink.
2 bạn Thoaithoai.
Vít - Phuonghoang.
Giang - Hội.
Chjp - Tuutuu.
Sieta - Vycoi.
Bánh - Moona.

c- Sau khi tập trung đủ đoàn sẽ bắt đầu leo núi Chứa Chan (tầm 20h30'). Thời gian lên tới đỉnh không xác định :dien

+ Chủ nhật (28/11):
- 07h: Sau khi ăn sáng dọn dẹp sẽ có 2 phương án:
op.1 tham quan suối Lạnh.
op.2 Leo núi Le, ngắm hồ trên núi.
- 15h: Khởi hành về Sài Gòn./.

p/s: các xế-ôm tự lấy số điện thoại liên lạc thống nhất nơi đưa đón trước nhé.

trangmoon
25-11-2010, 00:37
lại leo núi đêm,bệnh truyền nhiễm hết òi =)).Mờ sao a Bánh nói xạo mình,bỏ rơi mình để đi ta :( ,thế mà bảo k đi đc.haizzzzz

xedap3banh_83
25-11-2010, 08:43
lại leo núi đêm,bệnh truyền nhiễm hết òi =)).Mờ sao a Bánh nói xạo mình,bỏ rơi mình để đi ta :( ,thế mà bảo k đi đc.haizzzzz

Anh hôm qua về làm con ngoan đến giờ mà vẫn chưa được cấp phép để đi nữa nè , khổ chưa .
Ah tình hình , nhóm có thể leo quá nửa đêm , nên bà con cần chuẩn bị đèn pin cá nhân nha ( ít nhất thì cũng nên mỗi người 1 cái :D ) và 1 cái đèn soi tập thể để lên đỉnh xài vào dịp ăn nhậu chứ nhỉ ( :D Ai có giơ tay nào hehehe ) .
Quan trọng bà con đi nhóm 2 nên thời gian tập trung chính xác nha . Không ngoại trừ khả năng đường tối , kẹt xe nhé mọi người (c)

take care
25-11-2010, 08:59
Chương trình là ai có võng và túi ngủ + mền + chiếu du lịch nhớ mang theo để tránh trường hợp đêm khuya lạnh, đèn lều thì có 1 cái của a Salguy mà chưa sạc hôm bữa xài trên đỉng langbiang đến giờ take care sẽ mang theo lun. Tăng và bạt trãi ngồi ai fụ trách?
P/s: Người xấu lên chương trình ăn chơi đập fá của nhóm 1 trước nhen

xedap3banh_83
25-11-2010, 09:32
:shrug: Có 1 thắc mắc nhỏ ? Đoàn mình sẽ leo núi và nướng đồ trên đó luôn hay sao ? Nhưng nếu lỡ 1 h khuya mới lên đỉnh ? Vậy sao mượn bếp của mấy anh bộ đội được chài . Hay là nấu nưởng luôn ở nhà Người Xấu rồi ăn uống 1 tí , rồi đem 1 tí lên đỉnh nhậu . Bà con ý kiến đi nào :D

bebi
25-11-2010, 09:42
Haiz, nhà này toàn thích leo núi đêm, tối tăm mù mịt, thích nhở ;)

tichuot
25-11-2010, 09:44
Trên đỉnh có 1 trạm kiểm soát Quân sự chỉ với 2 -3 người canh gác thôi, và mái hiên của họ là nơi các bạn có thể tá túc được qua đêm.

Nếu các bạn leo theo đường Dây điện thì mất khoảng 2h, tuy nhiên đi ban đêm thì thời gian sẽ có khác hơn. Còn đi đường Chùa thì tớ không biết vì chưa đi đường đó.

Suốt dọc đường leo sẽ không có nước, tuy nhiên lên gần tới đỉnh 1km nữa thì có 1 hồ nước rất mát lạnh, lúc đó uống luôn vì quá khát ( Leo giữa 12h trưa tháng 3 dưới cái nắng thiêu đốt)

Về xe cộ, thì nếu các bạn đi theo đường dây điện thì các bạn có thể gửi xe ở nhà dân, họ rất tình cảm và thân thiện và dễ mến. (c).

Chúc các bạn có chuyến cấm trại vui vẻ trên Chứa Chan.

li4lucas
25-11-2010, 09:48
:shrug: Có 1 thắc mắc nhỏ ? Đoàn mình sẽ leo núi và nướng đồ trên đó luôn hay sao ? Nhưng nếu lỡ 1 h khuya mới lên đỉnh ? Vậy sao mượn bếp của mấy anh bộ đội được chài . Hay là nấu nưởng luôn ở nhà Người Xấu rồi ăn uống 1 tí , rồi đem 1 tí lên đỉnh nhậu . Bà con ý kiến đi nào :D

Cái bếp còn hôm Bà Đen của nhóm mình ai giữ vậy anh? Mang bếp cồn theo là được rồi, mua thêm ít than đào đất làm bếp nướng nữa là chuẩn.

davidpham
25-11-2010, 10:33
Haiz, nhà này toàn thích leo núi đêm, tối tăm mù mịt, thích nhở ;)

Nghiện leo núi đêm em à, cảm giác thú ........lắm

@Cả nhà : có cần mang theo "diệu" không, cái thứ đã từng hạ gục anh Salguy đó,:)):)):)), lặn thôi, lão ấy mà vào topic này chỉ có nước chít

xedap3banh_83
25-11-2010, 10:42
=)) Có ai dám dùng nước trên hồ như Bác Tichuot nói không nè ? Không phải vì mình nói không sạch , nhưng trước đó cả nhóm đều biết 1 sự tích tắm tiên của 2 thiếu nữ PKM nhà mình rùi , nên giờ ngậm ngùi chỉ dám ngắm chứ không dám sử dụng . ( Àh nghe nói hình như hồ ấy các anh bộ đội dùng nấu ăn , vậy mà không biết bé nào nhảy xuống tắm ... Thiệt cái tình =))

xedap3banh_83
25-11-2010, 10:48
Cái bếp còn hôm Bà Đen của nhóm mình ai giữ vậy anh? Mang bếp cồn theo là được rồi, mua thêm ít than đào đất làm bếp nướng nữa là chuẩn.

Anh để luôn trong cái bịt nilong nồi luôn đó em . Vậy em trả chung rồi hả ?
Kì này mình đi toàn dân nhậu thứ dữ không . Ai cũng đòi mang " riệu " hết vậy ta . Vậy ai có nhiêu đem nhiêu , chơi cho tới sáng luôn:D

Atiso
25-11-2010, 11:22
Gần nhà, gần nhà mà không đi được vì vắt nó bảo phải đi thăm nó.

vycoi
25-11-2010, 11:32
Kì này mình đi toàn dân nhậu thứ dữ không . Ai cũng đòi mang " riệu " hết vậy ta . Vậy ai có nhiêu đem nhiêu , chơi cho tới sáng luôn:D[/QUOTE]
Hí hí, giết Bánh chết trước, sau đó lần lượt lần lượt từng người một. Mình sẽ là người cuối cùng. Hô hô!!!

take care
25-11-2010, 11:56
Nghiện leo núi đêm em à, cảm giác thú ........lắm

@Cả nhà : có cần mang theo "diệu" không, cái thứ đã từng hạ gục anh Salguy đó,:)):)):)), lặn thôi, lão ấy mà vào topic này chỉ có nước chít

dzịu có Đatđat tài trợ 1 chai hennessy, tí điệu 5 lít nếp than. Chắc đủ rùi nhỉ

davidpham
25-11-2010, 12:18

Vậy thôi, "diệu" của em đành để ở nhà vậy, vậy nhé, tks all

@Đại diện cám ơn các tấm lòng thành "dất nà" quý báu của các anh em, em hứa mai mốt có ai mở topic và tài trợ em xung phong đầu tiên,:)):)):))

TheLastVampire
25-11-2010, 12:24
Hix vô trễ wá, chốt đoàn rùi :(. Đợi chuyến sau vậy. Bà con đi vui vẻ nhé :D

lobicat
25-11-2010, 12:59

nghỉ chơi ku nào nói xạo liền em ^^

lobicat
25-11-2010, 13:04
[/QUOTE] Hí hí, giết Bánh chết trước, sau đó lần lượt lần lượt từng người một. Mình sẽ là người cuối cùng. Hô hô!!![/QUOTE]

em sợ chị Vy rùi đoá ... có gì chị tha cho em nha nha !!! ^^

ku tí
25-11-2010, 13:21

Rịu này do mami em tài trợ nhé....:D

vycoi
25-11-2010, 13:23
Hix vô trễ wá, chốt đoàn rùi :(. Đợi chuyến sau vậy. Bà con đi vui vẻ nhé :D

Cái mặt xạo, leo có nổi đâu mà hóng hớt.Hihi, dưỡng sức đi cưng, chờ đi chuyến CLC của chị nè.

davidpham
25-11-2010, 13:26
@all: cả nhà viết đúng chính tả cái, từ nào chế thì để trong ngoặc kép nhé, viết hoa đầu câu, tiếng Việt trong sáng thiêng liêng lắm

- Hẹn cả nhà tối 27 lên đỉnh........:)):)):))
Thân

li4lucas
25-11-2010, 13:34
Rịu này do mami em tài trợ nhé....:D

haizzz, tài trợ rịu kiểu này tính làm 1 trận tàn sát trên đỉnh Chứa Chan đây. Với thân hình mỏng mỏng và tâm hồn dễ vỡ như em thì nên ở nhà cho lành :(

waterseahp
25-11-2010, 13:56
Sao kỳ vậy ta - mới mở topic ra xem đã thấy [ĐÃ CHỐT ĐOÀN] Chứa Chan, phượt đêm tìm "cảm hứng"! . "Cảm hứng" ko thấy mà thấy " Cụt hứng ":D . May mà hết quota đi phượt chứ ko ấm ức tới tận CLC:D . Dù sao cũng chúc tất cả các bạn đi chân cứng đá mền . Kỳ này datdat va pinkpro leo núi là chuyện nhỏ hỉ . Davidpham và mọi người uống rượu xong nhớ " anh hùng núp " nhé ra gió nguy hiểm lắm - an toàn là trên hết .

lobicat
25-11-2010, 14:13
haizzz, tài trợ rịu kiểu này tính làm 1 trận tàn sát trên đỉnh Chứa Chan đây. Với thân hình mỏng mỏng và tâm hồn dễ vỡ như em thì nên ở nhà cho lành :(

Em chỉ cần đi theo làm anh nuôi cho cả đoàn là ok ... hem phải bắt em làm "chiện" gì cơ cực ảnh hưởng đến " tâm hồn dễ vỡ " , ít ra nguyên đám lăn xả phải có đứa tỉnh chứ bây @@ ... nha' nha'

vycoi
25-11-2010, 14:32
Kỳ này "ANH HÙNG" hội tụ trên núi Chứa Chan nhiều quá, giờ em cũng cảm thấy tâm hồn em nó mong manh, yếu đuối và dễ đổ vỡ giống nhóc Lucas, nên em hứa, em thề em sẽ tỉnh và không uống 1 giọt nào để chăm các anh dzai ạ. Các anh cứ thoải mái chén tạc chén thù nhé....Em uống bò húc thôi!!! A di đà phật...!!!!

coLnauX
25-11-2010, 14:47
Kỳ này "ANH HÙNG" hội tụ trên núi Chứa Chan nhiều quá, giờ em cũng cảm thấy tâm hồn em nó mong manh, yếu đuối và dễ đổ vỡ giống nhóc Lucas, nên em hứa, em thề em sẽ tỉnh và không uống 1 giọt nào để chăm các anh dzai ạ. Các anh cứ thoải mái chén tạc chén thù nhé....Em uống bò húc thôi!!! A di đà phật...!!!!
Quote lại làm bằng chứng, sai lời là thế này nè :T

datdat
25-11-2010, 15:27
Cả nhà ơi, tổng kết liều trại đi nào, nếu kô thì ngủ chung lều xếp lớp lên nhau cho ấm :).
Số lều đang có như sau:
- me: 3 cái 2 ng
- Lucas: 1x 4 ng
- mượn Salguy: 1 x 4 ng
- mượn Lucas: 1x 4 ng?
Tổng cộng là 18 chổ, còn thiếu 4 chổ. Vậy có ai cho mượn hay đi thêu nhé. Nếu thuê thì 1 cái 4 ng=130k/ chuyến

li4lucas
25-11-2010, 15:38
Cả nhà ơi, tổng kết liều trại đi nào, nếu kô thì ngủ chung lều xếp lớp lên nhau cho ấm :).
Số lều đang có như sau:
Tổng cộng là 18 chổ, còn thiếu 4 chổ. Vậy có ai cho mượn hay đi thêu nhé. Nếu thuê thì 1 cái 4 ng=130k/ chuyến

Em thấy đoàn mình lần này toàn mi nhon nên tính lại là đủ chổ ngủ rồi anh à. Lều anh Salguy ngủ được 5 người, lều của em chắc cũng thế, thiếu thì đem theo võng mùng trải ra nằm vẫn tốt. Em chỉ sợ các anh chị tàn sát nhau tới tận sáng.

Người Xấu
25-11-2010, 16:27
Uhm, NX thấy vậy cũng đủ rồi Đạt Đạt, đầy đủ vậy là được rồi he he.

WHYHORSE
25-11-2010, 16:31
Urgent! Lucas vs người xấu, chị chuyển band buổi chiều vì có họp đột xuất. Làm ơn cho xin 1 xế nhá! Xanh- kìu!

take care
25-11-2010, 16:43
Urgent! Lucas vs người xấu, chị chuyển band buổi chiều vì có họp đột xuất. Làm ơn cho xin 1 xế nhá! Xanh- kìu!

Có xế rùi còn xin j nữa. Cháu chở cô.
@ datdat: Lều vậy đủ rồi e, còn bạt thì có bạt của PKM chị Mơ đang giữ, tí điệu sẽ qua lấy. Lỡ mưa o bik có tăng che o, nếu o lấy bạt làm tăng lun.
@ NX: Về ăn thế nào chưa thấy post. lên ct từ sáng đến trưa nhóm 1 ăn chơi đập fá thế nào luôn e nhé

li4lucas
25-11-2010, 16:50
Em vừa up lại danh sách xế-ôm. Có điều chi không hợp lý các anh chị cứ la lên nhé ^^!

davidpham
25-11-2010, 16:54
Số lều đang có như sau:

Mình có 1 lều 2 người, 1 võng, chắc tối ngủ chung với lão tắc kè cho nó lành

kinhkong87
25-11-2010, 17:52
Mèn ơi , sáng mở trưa chốt đoàn ( chắc chốt trước đó) ...... :(:(

datdat
25-11-2010, 17:56
Em vừa up lại danh sách xế-ôm. Có điều chi không hợp lý các anh chị cứ la lên nhé ^^!

Có chút ý kiền, Lucas đứng ra kêu gọi từ đầu đến đuôi mà hem đi sao?
Đề nghị Lucas join chung với mọi người nhé, nhân tiện e tập thể lực cho chuyến leo Fan sắp tới luôn, lợi cả đôi đường :D....

vycoi
25-11-2010, 18:31
Mèn ơi , sáng mở trưa chốt đoàn ( chắc chốt trước đó) ...... :(:(

Hihi, chốt 1 tuan rồi mới mở

bebi
25-11-2010, 18:32
Đề nghị Lucas join chung với mọi người nhé, nhân tiện e tập thể lực cho chuyến leo Fan sắp tới luôn, lợi cả đôi đường :D....

Em nó năng nổ vậy, làm sao mà thoát anh ơi ... có điều đã có ôm sẵn nên không hê lên thôi, em không đi còn biết mà lị :D

datdat
25-11-2010, 20:50
Em nó năng nổ vậy, làm sao mà thoát anh ơi ... có điều đã có ôm sẵn nên không hê lên thôi, em không đi còn biết mà lị :D

Hic, sao mình lúc nào cũng chậm cập nhật thông tin vậy trùi....

ivinguyen
25-11-2010, 22:10
Tuần này em vừa thi xong, muốn xả "xì-chét" mà xin bám mãi không được. :-S Buồn ghê gớm. :(

degiocuondi289
25-11-2010, 22:45
Hic ... Em cũng ao ước đi chuyến này lắm nhưng vừa nhình thấy topic thì đã chốt đoàn mất tiêu rồi, buồn ghê luôn !!!

Mèo lười
25-11-2010, 22:56
Lucas chuyển Mèo lên op1 nhé...Cũng muốn đi chùa cầu an đây :)):))..Dạo này ác quá :">
p/s: Mèo độc hành luôn à hahaha:)):))

ivinguyen
25-11-2010, 22:59
Lucas chuyển Mèo lên op1 nhé...Cũng muốn đi chùa cầu an đây :)):))..Dạo này ác quá :">
p/s: Mèo độc hành luôn à hahaha:)):))

@mèo: nãy giờ "tia" thấy em đi một mình, xin bám đi cùng với em mà mãi vẫn không được. Thiệt là quá sức đau lòng. :'(

olala_beyeu
25-11-2010, 23:02
Căng à, lên topic thấy đoàn đã chốt :(

li4lucas
25-11-2010, 23:54

Hic anh nói thế oan cho em, phận em là phận thằng Mõ đưa tin thôi anh ạ. Anh nói thế làm em vượt quyền không khéo bị ném đá vỡ "mẹt" thì toi cơm ạ.
Tập thể lực là em tập hàng ngày anh ơi, em biết thân phận em yếu đuối mỏng manh nên luyện tập một mình cho lành.

li4lucas
25-11-2010, 23:58

Chị nói thế là sao em thật tình không hiểu. Chị đang ghẹo em hay ám chỉ ai. Có gì không hài lòng em chị cứ nói oạch toẹt ra giữa thanh thiên bạch nhật luôn đi, khỏi úp mở. Em là em chẳng màng thế sự, leo trèo gì đâu, tự biết thân phận và vâng theo lời phán của các "thầy" các "cô".

Pink Pro
26-11-2010, 00:06
Sao kỳ vậy ta - mới mở topic ra xem đã thấy [ĐÃ CHỐT ĐOÀN] Chứa Chan, phượt đêm tìm "cảm hứng"! . "Cảm hứng" ko thấy mà thấy " Cụt hứng ":D . May mà hết quota đi phượt chứ ko ấm ức tới tận CLC:D . Dù sao cũng chúc tất cả các bạn đi chân cứng đá mền . Kỳ này datdat va pinkpro leo núi là chuyện nhỏ hỉ . Davidpham và mọi người uống rượu xong nhớ " anh hùng núp " nhé ra gió nguy hiểm lắm - an toàn là trên hết .

C. Thanh nói chỉ có đúng, với cháu leo núi là chn nhỏ, vác đồ lên đỉnh núi mới là chn lớn... nên là cháu sẽ nhờ a Đạt Đạt vác cái chuyện lớn ấy hộ cháu ạ ;))

datdat
26-11-2010, 00:29
C. Thanh nói chỉ có đúng, với cháu leo núi là chn nhỏ, vác đồ lên đỉnh núi mới là chn lớn... nên là cháu sẽ nhờ a Đạt Đạt vác cái chuyện lớn ấy hộ cháu ạ ;))

E giết a đi thì hơn ....

Chip000
26-11-2010, 11:00
E đã liên lạc với anh bộ đội rồi, mình có thể dùng bếp của ảnh được, có bếp từ và bếp củi :), e đã mời các anh đó vui với mình, và họ đã đồng ý là sẽ chơi tới sáng :))

vycoi
26-11-2010, 14:08
Chip dùng mỹ nhân kế hử??? sao đoàn mình được ưu ái dữ ta.Hihi

xedap3banh_83
26-11-2010, 14:17
Sao thấy mèo lười đi 1 mình vậy ? Không kiếm thêm ôm cho có bạn tâm sự đường dài nè:D

voiconmx
26-11-2010, 14:25
E giết a đi thì hơn ....

Giết bạn thì ai vác đồ cho cháu nó? =))

@Chip: Lucas nó lại bắt em làm gì với mấy anh bộ đội thế? Múa lửa? Múa cột? Hay múa đèn?

kẹo mút
26-11-2010, 14:38
Muốn leo núi một chuyến thế mà chốt đoàn rồi, nếu có ai muốn rời chuyến này xin vui lòng báo để mình thế chổ nha, cảm ơn rất nhiều.

Chip000
26-11-2010, 16:45
Ah! mỗi người leo núi nhớ mang theo cho mình một ít Chocolate nhé! :)
Mình sẽ đem một ít muối hột, để dành chia cho mọi người phòng trừ việc mất nước, lúc leo :)
Thu quy và hậu cần sẽ mua mỗi người một quả táo.

brandy
26-11-2010, 18:09
Ôi tiếc chuyến này quá. Chúc cả nhà một chuyến tưng bừng và bình an nhé.

ku tí
26-11-2010, 18:19
Tí điệu xin thông báo lại với cả nhà mình là: "rịu" nếp than chưa ủ kịp nên mami em đã bù lại 5l "rịu" nếp 40 độ nha..:)

xedap3banh_83
26-11-2010, 19:01
Em định gây án trên đỉnh núi hay sao mà " chuốt " rượu tụi anh dữ vậy nè . 5 lít 40 độ uống xong khè ra lửa luôn đó hahaha

tửu tửu
26-11-2010, 19:04
Tí điệu xin thông báo lại với cả nhà mình là: "rịu" nếp than chưa ủ kịp nên mami em đã bù lại 5l "rịu" nếp 40 độ nha..:)

tidieu, rượu nếp than đem lên Fan xử nhá, Tửu chờ

ku tí
26-11-2010, 19:09
tidieu, rượu nếp than đem lên Fan xử nhá, Tửu chờ

"Uki" mà nàng đừng lo tới đó tí đem 10l luôn nhá..

ku tí
26-11-2010, 19:10
Em định gây án trên đỉnh núi hay sao mà " chuốt " rượu tụi anh dữ vậy nè . 5 lít 40 độ uống xong khè ra lửa luôn đó hahaha

Thế là em đã có dịp xem anh múa lửa...hahaha...:))

li4lucas
26-11-2010, 19:15
Giết bạn thì ai vác đồ cho cháu nó? =))

@Chip: Lucas nó lại bắt em làm gì với mấy anh bộ đội thế? Múa lửa? Múa cột? Hay múa đèn?

Hix chị nói thế không khéo chị Chip tủi thân. Em sao dám để chị Chip làm vậy. Chị Chip đâu chỉ có face... mà cũng biết cách ăn nói lắm chứ bộ (c) Kiên quyết không để các chị nhà PKM bị hạ thấp giá trị :gun:Dam

miennanggio
26-11-2010, 19:45
Em thấy đoàn mình lần này toàn mi nhon nên tính lại là đủ chổ ngủ rồi anh à. Lều anh Salguy ngủ được 5 người, lều của em chắc cũng thế, thiếu thì đem theo võng mùng trải ra nằm vẫn tốt. Em chỉ sợ các anh chị tàn sát nhau tới tận sáng.

Chắc gì ngủ được đâu mà lo lều chỏng dzu ta!Không đi được chuyến này tiếc thật.Chúc mọi người lên đỉnh vui vẻ và nhậu cho thật xỉn nha!

Mèo lười
26-11-2010, 20:21

Sặc.. sao nghi ở lại trên đỉnh đêm đó luôn quá... Tí điệu có tính hại anh nào không thì nói để mọi ngừoi giúp sức hại cho lẹ luôn hehehehe

Chip000
26-11-2010, 20:33
E xin thông báo một tin nóng hổi :)) anh bộ đội vừa gọi cho e bảo, "e nhớ mang theo áo ấm nhé, ở trên này lạnh lắm, buổi chiều là sương đã xuống nhiều...." Nói chung, mọi người trang bị áo ấm, mủ, khăn quàng và tất nhé! Ở quê e, vào buổi tối đã lạnh, dù e chỉ ở gần chân núi thôi, mà đã cảm nhận được ;))...

Salguy
26-11-2010, 21:05
Mình sẽ đem một ít muối hột, để dành chia cho mọi người phòng trừ việc mất nước, lúc leo :)

Tưởng đâu:
"Ah! mỗi người leo núi nhớ mang theo cho mình một ít muối nhé!
Mình sẽ đem một ít Chocolate, để dành chia cho mọi người..."
Chuyến này hành quân rất âm thầm nhưng lực lượng khá hùng hậu. Chip nhớ dặn mấy anh bộ đội chuẩn bị mấy bộ đồ hóa trang MA nhe!;)
Chúc mọi người một chuyến đi như mơ ước!

Người Xấu
26-11-2010, 21:51
Danh sách đi vấn giữ nguyên như thế, NX xin lỗi tất cả những người nào đã liên lạc hỏi xem NX còn chỗ không.
Hẹn những người nào không đi được sẽ đi vào chuyến khác nha.

take care
26-11-2010, 22:13
Đàn guitar đã có Người xấu mang.
Bạt sáng mai chị Mơ sẽ đưa ra và tiễn đoàn 1 đi.
P/s: Nhắc lại 1 lần nữa là trong đoàn có ông già (là tui) đề nghị các bạn trẻ đi chầm chậm chờ bô lão đi với nhé.ek. Xin cám ơn

li4lucas
26-11-2010, 22:20
Đàn guitar đã có Người xấu mang.
Bạt sáng mai chị Mơ sẽ đưa ra và tiễn đoàn 1 đi.
P/s: Nhắc lại 1 lần nữa là trong đoàn có ông già (là tui) đề nghị các bạn trẻ đi chầm chậm chờ bô lão đi với nhé.ek. Xin cám ơn

hahaha, anh cứ bình tĩnh, trong đoàn còn có các chị cần được đấng mày "râu" che chắn =)) mà anh lại là người nhiều râu nhất nên sẽ dc chăm sóc đặc biệt (BB)

take care
26-11-2010, 22:20
Danh sách đi vấn giữ nguyên như thế, NX xin lỗi tất cả những người nào đã liên lạc hỏi xem NX còn chỗ không.
Hẹn những người nào không đi được sẽ đi vào chuyến khác nha.

O lẽ để Mèo lười đi 1 mình tội e nó đường xa quạnh vắng o ai 8 (240 km đi về), , thêm 1 người nữa đi NX ui

ivinguyen
26-11-2010, 23:59
Chúc mọi người ngày mai quậy hết mình, vui hết cỡ nha! ^^

bebi
27-11-2010, 09:16
Chị nói thế là sao em thật tình không hiểu. Chị đang ghẹo em hay ám chỉ ai. Có gì không hài lòng em chị cứ nói oạch toẹt ra giữa thanh thiên bạch nhật luôn đi, khỏi úp mở. Em là em chẳng màng thế sự, leo trèo gì đâu, tự biết thân phận và vâng theo lời phán của các "thầy" các "cô".

Thì đó, ý chị là em "chẳng màng thế sự, leo trèo gì đâu, tự biết thân phận và vâng theo lời phán của các "thầy" các "cô"", làm gì căng thẳng ghê gớm ;)
Chúc cả nhà lên đỉnh vui vẻ nhá :)

vycoi
27-11-2010, 10:47

Đem theo Chocolate chi vậy nhỉ???ăn cái đó khát nước bỏ xừ!

waterseahp
27-11-2010, 15:34
Đem theo Chocolate chi vậy nhỉ???ăn cái đó khát nước bỏ xừ!

Ăn Chocolate tăng năng lượng cho cơ thể ( khi đói , khi mệt và lạnh ăn vào có tác dụng rõ rệt ) .Thường thì ăn kẹo bánh bao giờ cũng khát nước nhất là khi đang leo núi .