PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Cho mình hỏi về Sài Gòn - Tây Ninh cái

mainguyen298
03-01-2014, 15:51
Chào mọi người, mình có kế hoạch như vậy nè, mn xem thử dùm mình coi có ổn ko? ai có ý gì góp cho mình nha
Mình có kế hoạch khám phá Tây Ninh bằng xe đạp 2 ngày 1 đêm 18-19/1/2014. Hiện đã có 2 xe.
Mình dự là theo QL22, bắt đầu vào sáng sớm thứ 7 ghé qa địa đạo Củ Chi, thẳng tiếp ra Trảng Bàng xe người dân làm bánh tráng, tiếp đó ra cửa khẩu Mộc Bài ( quan trọng nè ) . Tham quan Toà thánh Cao Đài, ngủ 1 đêm ở khách sạn or nhà trọ.
Sáng sớm mai sẽ leo núi Bà Đen ( điểm chính của chuyến đi), xong sẽ ra hồ Dầu Tiếng. Thường mình chỉ đi với gia dình ra TN thì chỉ đi chùa xin số nên ko rõ lắm, kế hoạch trước đã là vậy.
À, với lại mình là con gái hehe
đa tạ :)

tanphuc113
03-01-2014, 17:03
- đạp nguyên ngày còn leo núi vào sớm hôm sau nữa bái phục!
- Lâu lắm chưa đến Mộc Bài ko rõ đó còn cái gì hay ko, tìm kiếm thông tin cũng toàn tin xuống cấp, cò, ... http://nld.com.vn/kinh-te/khu-kinh-te-moc-bai-hap-hoi-2013122221331517.htm
- mình nghĩ nếu có bạn bè ở Củ Chi thì tối thứ 6 đạp dần đến đó nghỉ, sáng chạy tham quan đó đây, rồi tiến tiếp Tây Ninh, như vậy vừa khỏe, vừa chơi được nhiều, có thể hoàn thành chặng trong buổi chiều để tiện sắp xếp chỗ nghĩ ngơi. Đỡ được ~30km, t7 chỉ còn hơn ~70km!

mrnam102
03-01-2014, 20:12
lịch trình như thế, leo núi xong là đuối luôn đấy :v

mainguyen298
04-01-2014, 10:11
Cảm ơn nha, nhưng tiếc là mình ko có bạn ở Củ Chi, vậy chắc mình phải bỏ địa đạo thôi :(

tanphuc113
04-01-2014, 12:44
vậy đăng facebook tìm chỗ ngủ nhờ Củ Chi đi! chắc nhiều host tốt bụng lắm! ka ka

tam_sbmf
04-01-2014, 16:36
Mình ở Xì Gòn, quê ở Củ Chi. Tiếc là ngày 18 đi làm nên ko đu theo được. Về Củ Chi mình giới thiệu 1 món mà ít ai biết là món cháo dựng bò, hay còn gọi là cháo bò nấu củ mì. Link xem thêm: http://diadiemanuong.com/home/f11/review-quan-ba-deo-lau-long-bo-pheo-nuong-chao-dung-cu-chi-38532/
Chính xác là đường Nguyễn Thị Rành chứ không phải là Nguyễn Thị Lành. Qua cầu vượt Củ Chi chút xíu, rẽ phải vào Nguyễn Thị Rành đi chừng 5-6 km là tới quán. Quán bình dân, không có menu, cứ vào gọi món thôi. Còn bò tơ Củ Chi thì nhiều quán lắm, có thể vào quán Xuân Đào (ngay Quốc lộ 22) ăn cũng được. Lưu ý là đừng vào quán Củ Mì nhé (quán này vừa vào địa phận Củ Chi khoảng 3 km), vừa mắc vừa dở.