PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] XIn hỏi các bác kinh nghiệm đi phượt ở Đà Lạt- Nha trang

hangkhanhbang
01-01-2014, 11:27
Chào các bác!
Tình hình là sắp tới e có dư định đi 1 chuyến từ HCM lên Đà Lạt bằng xe máy và đổ về Nha Trang.Xin các bác tư vấn cho em chút xíu:
1.Thời điểm em đi là mùng 31/1 tết thì giá cả như thế nào. Có nên đặt phòng trước không. Em sợ lên đến nơi thì hết phòng.
2.Em đi xe số RSX lên đường đèo thì chạy thế nào là tốt cho xe ạ
3.Em lần đầu đi xa vậy em cần chuẩn bị những gì ? Vậy đi đường nào thì an toàn các bác.
4.Em đi 3 người 2 xe thì mỗi người mang 7tr có đủ k thưa các bác.
5.Em dự tính chỉ đi đà lạt 1 ngày. Còn lại ở Nha Trang ???
6.Vậy ở 2 nơi đó thì nên đi chơi ở đâu ????
Xin các bác tư vấn cho e chút
Em đi 7 ngày.

Tartarus
01-01-2014, 12:23
e cũng giống anh hangkhanhbang này.. hỳ.. e cũng đang lên lịch trình cung này.. đang hỏi mn trên diển đàn tư vấn hộ.. a đã lên dc lịch trình chưa?

holidayinvietnam
01-01-2014, 14:37
Chào các bác!
Tình hình là sắp tới e có dư định đi 1 chuyến từ HCM lên Đà Lạt bằng xe máy và đổ về Nha Trang.Xin các bác tư vấn cho em chút xíu:
1.Thời điểm em đi là mùng 31/1 tết thì giá cả như thế nào. Có nên đặt phòng trước không. Em sợ lên đến nơi thì hết phòng.
2.Em đi xe số RSX lên đường đèo thì chạy thế nào là tốt cho xe ạ
3.Em lần đầu đi xa vậy em cần chuẩn bị những gì ? Vậy đi đường nào thì an toàn các bác.
4.Em đi 3 người 2 xe thì mỗi người mang 7tr có đủ k thưa các bác.
5.Em dự tính chỉ đi đà lạt 1 ngày. Còn lại ở Nha Trang ???
6.Vậy ở 2 nơi đó thì nên đi chơi ở đâu ????
Xin các bác tư vấn cho e chút
Em đi 7 ngày.

Cung đường từ SG - ĐL và ĐL - NT rất đẹp bạn nhé, đường đi mới, rất an toàn. Bạn đi xe số nữa cứ thoải mái mà đi.
Đã có xe máy thì lên đà lạt đi chơi vô tư luôn nhé. ( tham quan làng cù lần, đỉnh langbiang, thung lũng vàng, thiền viện trúc lâm, vườn hoa thành phố, nhà thờ con gà, dãy biệt thự cũ ... )
Còn nha trang thì đi tour đảo, vinpearl, biển dốc lết, biển bãi dài, thác yangbay, suối thạch lâm ....

Kinh phí mỗi người 7 tr thì quá ok nhé, nhưng vẫn nhớ tiết kiệm hen, ngày tết chặt chém dữ lắm á.

Tartarus
01-01-2014, 21:59
Cung đường từ SG - ĐL và ĐL - NT rất đẹp bạn nhé, đường đi mới, rất an toàn. Bạn đi xe số nữa cứ thoải mái mà đi.
Đã có xe máy thì lên đà lạt đi chơi vô tư luôn nhé. ( tham quan làng cù lần, đỉnh langbiang, thung lũng vàng, thiền viện trúc lâm, vườn hoa thành phố, nhà thờ con gà, dãy biệt thự cũ ... )
Còn nha trang thì đi tour đảo, vinpearl, biển dốc lết, biển bãi dài, thác yangbay, suối thạch lâm ....

Kinh phí mỗi người 7 tr thì quá ok nhé, nhưng vẫn nhớ tiết kiệm hen, ngày tết chặt chém dữ lắm á.

a ơi tư vấn về du lịch ở NT kĩ một chút đi :D... e cũng tham khảo ở bác google cũng dc nhiều kinh ngiệm nhưng cũng ráng hỏi ae phuot ạ :D

khiemves
01-01-2014, 22:19
theo kinh nghiệm mình thì , ĐL riêng 31/1 mùng 1 tet bác yên tam phòng nhiều, đl thường mùng 3 trở đi mới sợ phòng ốc ...
giống chủ thớt, không biết cung đường SG-DL dạo này xe máy lên dễ chạy không các bác, có xxx đứng nhiều không, định là tết này đi lên đó bằng xe tay ga :)

holidayinvietnam
02-01-2014, 08:05
a ơi tư vấn về du lịch ở NT kĩ một chút đi :D... e cũng tham khảo ở bác google cũng dc nhiều kinh ngiệm nhưng cũng ráng hỏi ae phuot ạ :D

ở Nha Trang bác muốn em tư vấn về khu vui chơi hay ăn uống vậy ... bác cần thông tin nào cứ nói rõ ra nhé. Em là dân nha trang mà:D

hangkhanhbang
02-01-2014, 13:31
ở Nha Trang bác muốn em tư vấn về khu vui chơi hay ăn uống vậy ... bác cần thông tin nào cứ nói rõ ra nhé. Em là dân nha trang mà:D

Bác cứ chỉ hết khu ăn chơi và ăn uống luôn đi. Tại mình toàn new không à !!!!!!

hangkhanhbang
02-01-2014, 13:33
theo kinh nghiệm mình thì , ĐL riêng 31/1 mùng 1 tet bác yên tam phòng nhiều, đl thường mùng 3 trở đi mới sợ phòng ốc ...
giống chủ thớt, không biết cung đường SG-DL dạo này xe máy lên dễ chạy không các bác, có xxx đứng nhiều không, định là tết này đi lên đó bằng xe tay ga :)

Mình thì chỉ sợ hết phòng thôi. Mắc công ngủ bụi nữa @@. Mà nên đi đường nào từ Đà Lạt qua Nha Trang thế mấy bác. Mình định đi đường 723 mà không biết có nguy hiểm không nữa !!!!

holidayinvietnam
02-01-2014, 14:26
Bác cứ chỉ hết khu ăn chơi và ăn uống luôn đi. Tại mình toàn new không à !!!!!!

ái cha nhiều lắm đó bác ơi ... để em từ từ gửi thông tin nhé! chứ nhiều quá up lên đây 1 lần không hết!

holidayinvietnam
02-01-2014, 14:30
Mình thì chỉ sợ hết phòng thôi. Mắc công ngủ bụi nữa @@. Mà nên đi đường nào từ Đà Lạt qua Nha Trang thế mấy bác. Mình định đi đường 723 mà không biết có nguy hiểm không nữa !!!!

Nhà nghỉ đường bùi thị xuân, đường nam kì khỏi nghĩ có mà nhiều nhé bác ... yên tâm không ngủ bụi đâu! hihi
Đường ĐL - NT thì bác đi đường mới cho sướng nhé, xổ dốc chạy đỡ tốn xăng ( nhớ đi cẩn thân đường này nhé, chỉ có 130km thôi )

hangkhanhbang
02-01-2014, 16:21
ái cha nhiều lắm đó bác ơi ... để em từ từ gửi thông tin nhé! chứ nhiều quá up lên đây 1 lần không hết!

có gì thì bác cứ up lên dùm mình. Thank bác trước nhé ....

holidayinvietnam
02-01-2014, 16:30
có gì thì bác cứ up lên dùm mình. Thank bác trước nhé ....

không có gì bác à ...

Bây giờ em gửi bác thông tin ăn uống trước:

HẢI SẢN NHA TRANG
Nhật Phong 3, Hạnh Xuân, Đôi Bờ - cả 3 quán đều ở dọc bờ kè đường Trần Phú.
Quán Thanh Hiền - quán bình dân, hải sản tươi - sống.
Quán Làng Biển - cách cầu Trần Phú khoảng 1km về phía Bắc.
Nhà hàng Nha Trang View trực diện biển, view cực đẹp.
Quán ốc Long Vũ - 133B Tháp Bà (ngon, rẻ, nhưng quán hơi nhỏ).
Quán hải sản - 06 Ngô Sĩ Liên.

BÁNH CANH NHA TRANG
Quán Cô Hà - 14 Phan Chu Trinh.
(Quỳnh thích ăn chỗ này nhất ^^) Bánh canh Bà Thừa - 55 Yersin (Chủ Nhật không bán).
Nguyên Loan - 123 Ngô Gia Tự.
Quán bánh canh - 04 Trần Thị Tính (khó tìm đối với khách du lịch).
Quán vỉa hè đường Lý Thánh Tôn - bán buổi tối.
BÚN CÁ, SỨA NHA TRANG Quán Năm Beo - B2 chung cư Chợ Đầm.
Quán Mịn - 170 Bạch Đằng. Quán Cây Bàng - 06 Hàn Thuyên.
(Quỳnh hay ăn chỗ này) Quán bún cá - 87 Yersin.

BÒ NƯỚNG
Lạc Cảnh - 44 Nguyễn Bỉnh Khiêm
Hai Chùa - 09 Tô Vĩnh Diện.
Thủy Trúc - 124 Hoàng Văn Thụ.
Mỹ Cảnh - 118 Hoàng Văn Thụ.

BÁNH XÈO– ĐẶC SẢN NHA TRANG
Ăn ngon, và rẻ thì nên ăn ở các quán dọc vỉa hè đường Tháp Bà.

PHỞ NAM, PHỞ BẮC
Lưu ý: phở Nam là hủ tiếu theo cách gọi của người SG đấy nhé.
Quán phở - 63 Lê Thành Phương.
Quán này rất nổi tiếng, người dân NT ăn rất đông.
Vỉa hè đường Lý Thánh Tôn, bán buổi tối bên hông trường tiểu học Phương Sài.
Phở Gà - 129 Lê Hồng Phong (gần ngã 3 Vân Đông – Lê Hồng Phong).
Phở Bắc Hải - 12 Trần Phú (góc đường Trần Phú – Dã Tượng).

BÚN BÒ GIÒ HEO
Quán 15A Hoàng Hoa Thám, quán này rất nổi tiếng.
Quán 94 Bạch Đằng - đối diện khách sạn Copac.
Quán 100 Ngô Gia Tự.

beotata
02-01-2014, 16:51
mình làm du lịch ở Nha Trang , nếu bạn nào cần thông tin cứ alo cho mình, sẽ giúp tận tình, để sau có phượt thì mấy bạn còn giúp lại cho mình,hehe. 01223636348

khiemves
02-01-2014, 22:34
ks bạn yên tâm ngày đó thì còn nhiều, quan trọng là xxx trên đoạn đường phượt nhiều ko thôi :)

keykey0211
03-01-2014, 01:17
hehe mỗi ng mang 7tr là ok rùi. sắp tới 8/1 mình đi lịch trình y chang bạn mà mỗi ng mang 2tr5 nè :D

tuyentppc
31-01-2014, 20:04
19-26 này cả 1 tuần mình ở Tây Nguyên. Đáp chuyến máy bay từ HN -BMT và ngược lại. Đang tính đi xe máy từ BMT-DL-NT. Ko biết 1 ngày 1 đêm ở ĐL đủ ko mọi ng rồi 2 ngày NT rùi về lại BMT. Ai tư vấn giúp mình với. MÌnh từ HN vào mà chưa lần nào vào đây nên mù tịt.