PDA

View Full Version : Thái - Lào (21-27/1/2014)

hung2012
30-12-2013, 14:24
Hi All,
Mình có kế hoạch phượt 1 chuyến Thái - Lào trước tết nguyên đán, chủ yếu là Lào. Lộ trình của mình như sau:

- Ngày 21/1: bay SGN-BKK của hãng vietjetair. Sau đó mua vé tàu lửa từ BKK đi Nong Khai (đã book)
- Ngày 22/1: sáng sớm đến Nong Khai làm thủ tục đến Lào. Ở đây mua vé đi thẳng đến Vang Vieng.
- Ngày 23/1: Tham quan các địa điểm du lịch tại Vang Vieng (đang tham khảo từ những bạn phượt khác).
- Ngày 24/1: Bắt bus về lại Vientiane
- Ngày 25/1: Chơi bời ở Vientiane.
- Tối 26/1: mua vé xe từ Vientiane về Vinh
- Ngày 27/1: đáp chuyến bay từ VII-SGN lúc 20h20 của vietjetair (đã book)

Về các địa điểm ăn chơi và tham quan sẽ bàn bạc kỹ hơn khi có thành viên tham gia. Bạn nào rảnh trong khoảng thời gian này có ý định phượt cung này thì join cùng nhé. Mọi chi tiết xin lien he qua yahoo: duyhungmax.

Thân ái.

namchinh
01-01-2014, 22:01
Đã bỏ công đi Lào và tới được Văng Viêng, sao bạn không cố gắng lên Luang Prabang luôn nhỉ ? Tiện đường thôi, thêm vào lịch trình khoảng 1 ngày nữa.

hung2012
02-01-2014, 12:32
Đã bỏ công đi Lào và tới được Văng Viêng, sao bạn không cố gắng lên Luang Prabang luôn nhỉ ? Tiện đường thôi, thêm vào lịch trình khoảng 1 ngày nữa.

Hi bạn,
Hiện tại chỉ có 1 mình mình phượt, nên cũng ko hứng cho lắm. Hy vọng có nhiều bạn join cùng và sắp lại lịch trình.

hung2012
05-01-2014, 17:44
Haizz. Có bạn nào đi cùng mình ko vậy? Độc hành 1 mình buồn quá

ductri
08-01-2014, 23:02
Hi hùng 2012
Minh cung dang thich di Lao nhung minh chi di dc dip tet thoi khoang tu mung 4-10,ma minh nghi ban o SG sao ko di theo tuyen:
SG-Pleiku-Pakse-Savanakhet-Vien chan-Luan phabang-Laobao-Hue-SG.
thanks.

elephant_lonely
09-01-2014, 00:07
Hấp dẫn quá, sao ko để đến tháng tư đi tết Lào luôn bạn

Khanhcatanh
09-01-2014, 03:16
Haizz. Có bạn nào đi cùng mình ko vậy? Độc hành 1 mình buồn quá

Đi Văng Viêng 1 mình thì cũng buồn thật nhưng buổi tối thì ko buồn đâu! Bọn tây nó nó ngồi uống bia đầy các quán say xỉn, hát hò vui lắm. Hồi mình đi là mùa lạnh mà các bạn tây rất chịu chơi toàn cởi trần hoặc bikini đi đu dây trượt thác về người đầy vết xước mà bê nguyên đi uống bia đến tối, hầu hết là toàn các bạn tây trẻ cỡ 20t thôi, vui lắm. Hồi mình đi là tết tây nên các bạn ấy thi nhau ra ôm hôn chúc mừng năm mới mình. Chỗ này nó nhỏ nên chỉ chơi 1 ngày là chán, hồi mình đi ở đến ngày thứ 2 là chạy đi Luông pha băng rồi. Lên đó đẹp hơn ! Đáng công sức mình bỏ ra để đi. Đẹp và lãng mạn lắm ấy!

hung2012
09-01-2014, 23:21
Hi hùng 2012
Minh cung dang thich di Lao nhung minh chi di dc dip tet thoi khoang tu mung 4-10,ma minh nghi ban o SG sao ko di theo tuyen:
SG-Pleiku-Pakse-Savanakhet-Vien chan-Luan phabang-Laobao-Hue-SG.
thanks.

Hấp dẫn quá, sao ko để đến tháng tư đi tết Lào luôn bạn

Lẽ ra mình đi cùng với bạn của mình, nhưng người ấy có việc bận ko đi được và mình đi 1 mình. Tất cả vé máy bay mình đã book xong hết rồi nên không thể dời lại ngày khác đi được bạn ah.
Cám ơn đã quan tâm topic của mình

hung2012
09-01-2014, 23:23
Đi Văng Viêng 1 mình thì cũng buồn thật nhưng buổi tối thì ko buồn đâu! Bọn tây nó nó ngồi uống bia đầy các quán say xỉn, hát hò vui lắm. Hồi mình đi là mùa lạnh mà các bạn tây rất chịu chơi toàn cởi trần hoặc bikini đi đu dây trượt thác về người đầy vết xước mà bê nguyên đi uống bia đến tối, hầu hết là toàn các bạn tây trẻ cỡ 20t thôi, vui lắm. Hồi mình đi là tết tây nên các bạn ấy thi nhau ra ôm hôn chúc mừng năm mới mình. Chỗ này nó nhỏ nên chỉ chơi 1 ngày là chán, hồi mình đi ở đến ngày thứ 2 là chạy đi Luông pha băng rồi. Lên đó đẹp hơn ! Đáng công sức mình bỏ ra để đi. Đẹp và lãng mạn lắm ấy!

Cám ơn bạn nhiều nhé. Vì đi 1 mình nên mình dễ dàng thay đổi lịch trình. Mình sẽ đi Luang Phrabang.

pioggia
11-01-2014, 15:59
Bạn ra sân bay thế nào cũng bị tụi VJA nó hành cho ra bã :D

yzuzuf5
11-01-2014, 20:40
Bạn giống mình, đi phượt hay đi 1 mình :D có lần mình đi Đà Lạt với Cà Mau 1 mình. Bạn Hung2012 có thể cho mình địa chỉ email đc ko ? Chẳng là mình đang sưu tập tiền của 1 số nước, đợt trước đi Lào với Thái về có rồi mà bị đứa em lấy mất, định nhờ bạn đổi giúp tiền cho mình í mà. Nếu đc thì bạn cho mình xin email để trao đổi về chuyện này trong chuyến đi sắp tới của bạn nhé.
Thanks bạn :D

hung2012
12-01-2014, 00:15
Bạn giống mình, đi phượt hay đi 1 mình :D có lần mình đi Đà Lạt với Cà Mau 1 mình. Bạn Hung2012 có thể cho mình địa chỉ email đc ko ? Chẳng là mình đang sưu tập tiền của 1 số nước, đợt trước đi Lào với Thái về có rồi mà bị đứa em lấy mất, định nhờ bạn đổi giúp tiền cho mình í mà. Nếu đc thì bạn cho mình xin email để trao đổi về chuyện này trong chuyến đi sắp tới của bạn nhé.
Thanks bạn :D
Đã PM cho bạn. check inbox nhé