PDA

View Full Version : Sài Gòn - Vũng Tàu - Phan Thiết - Đà Lạt

doanvofamily
28-12-2013, 17:05
Xin chào cả nhà, e là ma mới xin ra mắt cả nhà, mong cả nhà giúp đỡ dài dài.
Tình hình là vợ chồng e định đi phượt vào dịp tết, ngày thường bận bịu cày cuốc nên tranh thủ:D.
Bàn bạc cả tháng trời, tụi e quyết định đi Sài Gòn - Vũng Tàu - Phan Thiết - Đà Lạt trong vòng 5 ngày, lịch trình cũng lên sẵn hết ùi. Khổ nỗi là lần đầu tiên đi phượt xa và lâu ntn nên còn khá mơ hồ. Nên e lập topic này mong cả nhà vào chia sẽ kinh nghiệm cho tụi e với;). Mong nhận được tin từ cả nhà.
Thanks cả nhà.

westerner
28-12-2013, 22:44
bác đi xe máy hay ô tô vậy?, tết nầy mình cũng định đi 4-5 ngày.

doanvofamily
29-12-2013, 11:33
Đi xe máy bác ah. Khổ nỗi mới đi Đà Lạt lần đầu, không biết ngoài đó ở khách sạn nào nữa đây. Lang thang trên mạng mấy bác đi rồi nói ở trên đường Nam kỳ khởi nghĩa ks cũng được lắm. E không biết tính sao đây. Bác có kinh nghiệm gì ko ? Chia sẻ cho e với ^^

westerner
29-12-2013, 21:09
Hôm lễ 2/9 rồi mình đi 3 ngày, sáng 5g chạy ra Phan thiết tầm 10g ăn sáng xong vượt đèo Gia Bắc, đèo đẹp thật vừa chụp hình vừa cafe chổ giữa đèo, tới Di Linh lúc 1g ghé ăn trưa xong chạy thẳng lên tới Dalat là 3g. Mình thuê khách sạn gần chợ 2 ngày 500k, có xe máy tìm khách sạn dể hơn. Ăn sáng quán bún bò Ty chổ dốc Hải Thượng và quán bánh canh chổ đường Nhà Chung khá ngon. Nếu đi lần đầu sáng bác chạy lên Thuyền Viện Trúc Lâm thắp nhang rồi chạy lên Langbiang chơi xong vòng xuống thung lũng vàng, tối 2vc kêu taxi lên quán Cung Tơ Chiều nghe bà chủ quán đánh đàn hát khá ấn tượng - quán nầy lập dị, sau 8g tối không nhận khách, không nói chuyện, 100k/ly nước không đá, đừng đi xe máy nhé vì không có ai coi xe. Mà bác dự định đi 5 ngày thì nên đi xa hơn, chứ tour nầy hơi ngắn.

westerner
29-12-2013, 21:26
Viết xong mới thấy topic nầy chuyển qua mục Miền Trung - Tây Nguyên mới hợp.

giangwhtc
30-12-2013, 15:18
Tết này Vợ chồng mình cũng dự định phượt Đà lạt bằng xe máy. Lịch trình của bạn thế nào/ Nếu hợp thì cùng đi chung được không?
LH: [email protected] ĐT: 0913717459

dangA95
30-12-2013, 16:37
Bác xem topic này xem có join cùng đc ko. https://www.phuot.vn/threads/129859-Ki%E1%BA%BFm-b%E1%BA%A1n-%C4%91%E1%BB%93ng-h%C3%A0nh-du-xu%C3%A2n-2014-(-a-l-)

luongnad
09-01-2014, 12:37
Phan Thiết thì dọc đường Thủ Khoa Huân nhà nghĩ thì nhiều giá khoảng 120k-150k/ngày, nếu vc bác muốn khách sạn thì Lilas ở đường Tuyên Quang giá khoảng 200k-300k/ngày ... còn nếu vc bác muốn gần biển thì đường Lê Lợi sát biển Đồi Dương có rất nhiều nhà nghĩ giá cũng ok nhưng mà gần đây đường đó đang làm nên hơi bất tiện chút.
Còn về món ăn ở Phan Thiết thì món răng mực ở đường Võ Thị Sáu( bán từ 3h trưa), bánh quai vạc ở chợ, bánh xèo ở đường Tuyên Quang buổi tối, mì quãng buổi tối thì ngon ( mình hay ăn ở quán địa chỉ 92 Thủ Khoa Huân), bánh hỏi, bánh căn, bánh tráng cuốn bán từ chiều đến tối có rất nhiều quán bạn ra đó hỏi là có người chỉ à :P, tối có thể ăn bánh flan Mộng Cầm đường Trần Hưng Đạo ( hơi mắc xí 30k/phần nhưng ngo và đậm đà )
Còn về đi chơi thì dạo Đồi Dương, biển Đá Ông Địa, Mũi Né, Đồi Hồng, Bàu Trắng,( Đồi Hồng và Bà Trắng nếu đi được thì đi sớm vì đi trễ có dấu chân người nên hết đẹp heheh), đi xa chút thì có Chùa Cổ Thạch, đá bảy màu ( hướng đi về Nha Trang), còn từ Sài Gòn ra PT thì có thể leo núi Tà Cú hoặc ra đảo Kê Gà :P