PDA

View Full Version : Mình cần tìm bạn đồng hành du lịch Tây Bắc, tháng 1/2011

ga_cut_chan
21-11-2010, 20:22
Chào các bạn, mình hiện đang là sinh viên ĐH Ngoại Thương TP HCM nhưng quê mình ở Hải Phòng :D. Mình đang có dự định trước Tết âm lịch năm nay, tức là khoảng cuối tháng 1 năm 2011 sẽ phượt qua Tây Bắc, mục đích đầu tiên là đi Lào Cai, nhưng mình muốn đi hết cả Tây Bắc (6 tỉnh) luôn :D.

Vì mình ko có kinh nghiệm đi Tây Bắc, cũng ko có bạn bè quen ở vùng này nên mình rất muốn có bạn đi cùng, hoặc nếu bạn nào có kinh nghiệm đi thì mình rất mong được học hỏi :D.

Cùng đi với mình còn có 2 bạn nữa, 1 bạn nữ học Kinh tế Quốc Dân HN, 1 bạn nam học Bách Khoa Hà Nội, 2 bạn đều là bạn thân của mình, học cùng cấp 3 luôn :D.

Nếu bạn nào muốn đi cùng hoặc có kinh nghiệm chia sẻ thì liên lạc nhé :D.

Thông tin liên lạc:
Y!M: ga_luoc_cham_tuong
Email: [email protected]

OFF_ROAD
22-11-2010, 12:17
Nam ngoai minh cung di 1 vong Tay Bac qua Tu dai dinh deo phe loi, hihi cung kha kho khan doi voi mem moi day va them nua di tam Tet duong thi khong co lua cung mat dep may phan. Em co the tham khao 1 so link nay:
-Tu dai dinh deo:http://ttvnol.com/f_233/1181203
-Fankiss: http://ttvnol.com/f_233/1162648/page-59
Nhac den cai cung nay lai cuong chan:-). Chuc bon e co chuyen di thanh cong...

backan_quetoi
22-11-2010, 17:32
bạn định đi bằng phương tiện gì? trong bao lâu và cụ thể kế hoạch ra sao? mình cũng có dự định, hiện tại đang tham khảo một số địa điểm và cũng đang lên kế hoạch cho một chuyến đi nhung chưa biết đi vào dịp nào là tốt hơn.

ga_cut_chan
22-11-2010, 18:09
bạn định đi bằng phương tiện gì? trong bao lâu và cụ thể kế hoạch ra sao? mình cũng có dự định, hiện tại đang tham khảo một số địa điểm và cũng đang lên kế hoạch cho một chuyến đi nhung chưa biết đi vào dịp nào là tốt hơn.

Mình định đi từ Hà Nội khoảng ngày 25, đi cỡ 5-7 ngày, tùy tình hình và còn tiền hay ko :D. Đi tàu hỏa lên Lào Cai rồi bắt xe đến Sapa. Mình có quen một anh và anh này hứa sẽ giới thiệu bạn ở Lào Cai cho mình khi nào đi. Bạn của mình có quen 1 vài bạn ở Điện Biên và Lai Châu. Kế hoạch cụ thể hơn thì chưa có vì bọn mình mới bắt đầu tìm hiểu thôi :).

Jazz
28-11-2010, 00:08
Dự kiến kinh phí của chuyến này là bao nhiêu hả bạn?

Vũ Trường Lâm
28-11-2010, 00:42
@ Gà cụt chân: Nếu bạn muốn mọi người hưởng ứng nhiệt tình và cụ thể thì nên đưa ra lịch trình cụ thể là đi những đâu, chương trình ra sao và dự kiến số tiền. Chứ cứ mông lung thế này thì chẳng ai biết đâu mà lần, sẽ rất khó có bạn đồng hành đấy. Cứ làm theo những gì mà mod yêu cầu khi mở một topic mới là ok. Chúc bạn tìm được những người đồng hành tuyệt vời. THân!

binhya
28-11-2010, 08:01
Chào bạn ga_cut_chan, đề nghị bạn đọc quy định của box Tìm bạn đồng hành để thực hiện cho đúng luật nhé! Mình sẽ đóng topic lại, khi nào bạn có lịch trình cụ thể thì bạn có thể tạo topic mới.