PDA

View Full Version : Du lịch Nam Phi và Morroco (25/1/2014 - 13/2/2014)

gacon3010
26-12-2013, 17:20
Chào mọi người,

Mình đọc truyện nghìn lẻ một đêm rất ấn tượng với cảnh ngủ trại trên sa mạc Sahara (Ma rốc) và cũng muốn được trải nghiệm một lần như thế, được một lần ngủ dưới không gian nghìn sao, đốt lửa trại lúc đêm về và đón ánh bình minh trên sa mac, lang thang với những chú lạc đà dễ thương khi mặt trời mọc. Hơn nữa nếu được trải nghiệm đi săn tại rừng quốc gia ở Johannesburg - Nam Phi cũng là điều tuyệt vời cho những ai thích mảnh đất hoang dã nơi đây. Kruger National Park rất rộng lớn, giáp ranh nhiều nước và hấp dẫn với những ai thích được trải nghiệm thực tế với các loài động vật quý hiếm, đặc biệt là cơ hội gặp 5 loài động vật lớn (các tour hay gọi là Big Five) ở vùng đất hoang dã này. Vì vậy mình với một số bạn định du lịch Ma rốc và Nam Phi đợt tết âm lịch này. Nếu mọi người quan tâm thì join cùng với nhóm mình. Lịch trình của nhóm mình cụ thể như sau

25 Jan 14: Hà nội khởi hành đi Johannesburg bằng hãng hàng không Qatar Airways
26 Jan 14: Arrive to Johannesburg. Nghỉ đêm tại Johhanesburg
27 Jan14 - 29 Jan: đi tour Kruger National park safari 3 days
29 Jan 14: về lại Johan buổi tối. Nghỉ và shopping
30 Jan 14: sáng tham quan làng Soweto. chiều bắt chuyến bay lúc 16h đi Cape town. Nghỉ đêm tại Cape town
31 Jan: Cape town- table mountain
1 feb: Cape town- Hout Bay- Good Hope Cape
2 feb 14: Cape town - wine lands
3 feb 14: bay từ Cape town tới Casablanca (morroco) của Qatar airways
4 Feb14: tới Casablanca lúc 12h. chiều nghỉ ngơi và chơi dạo vòng quanh khu Medina. nghỉ đêm ở casablanca
5 feb14: 8h từ casablanca tới marrakech bằng bus mất 2 tiếng. 10h check in khách sạn và bắt đầu dạo quanh khu chợ nổi tiếng ở marrakech. nghỉ đêm ở marrackech.
6 Feb14: Chơi ở Marrakech tiếp
7 feb: Book tour đi sa mạc Sahara 3 ngày từ Marrakech tới Fes
8-9 feb: tour sahara
tối 9 Feb: tới Fes. nghỉ đêm ở Fes
10 Feb: chơi 1 ngày ở Fes. Thành phố này cũng gần giống marrakech nên cũng nên ở lại chơi 1 hôm
11 Feb: Fes tới Rabat (thủ đô của Ma rốc). Nghỉ đêm ở Rabat
12 Feb: rabat đi bus về casablanca 2 tiếng. chơi ở casablanca và nghỉ đêm ở đây.
13 Feb: buổi sáng shopping ở casablanca. trưa 12h bay từ casablanca về hà nội. transit 1 ngày ở Doha nên sẽ xin visa chơi ở Doha 1 ngày.
15 feb: về tới Hà nội.

Total budget: 3000 USD. Trong đó vé máy bay (1600K: gồm 3 chặng hanoi tới johan về từ casablanca, chặng johan tới cape town và cape town tới casablanca). còn lại là chi phí ăn ở và đi lại.

Nếu bạn nào muốn có thông tin chi tiết thì gửi mail cho mình: [email protected] để mình gửi budget chi tiết nhé.

Rất mong nhận được ủng hộ của mọi người cho đợt này.

Thanks

yayaya
27-12-2013, 14:26
mình thích cả Nam Phi và Maroc. Cho mình đặt gạch nhé
Đã pm cho bạn

Smallgirl226
30-12-2013, 23:29
Chia sẻ cho em về visa Nam Phi được ko chị? Có khó hơn visa Châu Âu ko nhỉ? Em cũng dự định đi Nam Phi nhưng sẽ vào tháng 6/2014 cơ ạ!

Rsblue
04-01-2014, 12:00
Mình tham gia với bạn nhé.

friedchicken
05-01-2014, 01:20
Cho mình đăng ký nhé, email cho mình chi tiết budget [email protected]

friedchicken
05-01-2014, 01:54
Nếu có thông tin về Visa Nam Phi thì thông tin cho mình biết với nhé, thank trc, email của mình [email protected]

Gingerwine
07-01-2014, 14:10
Thích qua nhưng đúng thoiừ điểm này mình ko đi được. Mình hóng để xin kinh nghiệm