PDA

View Full Version : Tiền lập nhóm: Tây Tạng or Nội Mông or Nga Mi or Lệ giang! Vào cả đây!

CVN
10-03-2008, 22:04
Tình hình là rất tình hình!

Tình hình là nhiều chương trình rất hoành tráng đã nằm trên giấy và sẽ còn mằn trên giấy dài dài.

Không muốn kìm nén khao khát được chiêm ngưỡng Tây Tạng lâu thêm nữa, chúng em đã quyết định đi tour trong tháng Tư tới.

Mời các bác cùng có ý đinh thì join luôn cho vui. Hiện nay có bác sontt và cvn rồi.

Em sẽ hỏi giá tour và post lên đây để các bác rõ thêm chi tiết.

vnvirus
11-03-2008, 12:15
Bác cho chương trình nào..

CVN
11-03-2008, 15:30
Máu quá! Càng xem ảnh càng máu! Càng đọc càng máu!!!

Đây là một chương trình tham khảo. Tuy nhiên chương trình này ko hợp chúng tớ lắm vì mấy hơi nhiều thời gian ngoài Tây Tạng (như ở Thành Đô, Nam Ninh)

NAM NINH - THÀNH ĐÔ - NGA MY SƠN - TÂY TẠNG
(10 Ngày, 9 Đêm)
Ngày 1: Hà Nội - Nam Ninh - Thành Đô (-/Ăn trưa/Ăn tối)
06h00: Xe đón Quý khách tại 12 Cao Bá Quát, Hà Nội khởi hành đi Cửa khẩu Hữu Nghị. Đoàn nghỉ ăn sáng tại thị trấn Mẹt. Đến Cửa khẩu Hữu Nghị, Quý khách làm thủ tục xuất cảnh sang Trung Quốc. Ăn trưa tại Bằng Tường.
14h20: Đoàn lên ô tô khởi hành đi Nam Ninh. Tới Nam Ninh, Đoàn tham quan Công viên Nam Hồ, Nhà Triển Lãm Quốc tế Nam Ninh.
Ăn tối. Đoàn lên ôtô khởi hành sang sân bay Nam Ninh đáp chuyến bay đi Thành Đô. Đến Thành Đô, xe đưa Đoàn về nhận phòng khách sạn. Nghỉ đêm tại khách sạn.
Ngày 2: Thành Đô - Nga My Sơn (Ăn sáng/Ăn trưa/Ăn tối)
Ăn sáng tại khách sạn, Quý khách tham quan Bảo tàng Tam Tinh Đôi - khám phá những bí ẩn của nền văn minh Tứ Xuyên.
Khởi hành đi Nga My Sơn, ghé thăm Lạc Sơn Đại Phật (tượng phật ngồi cao nhất thế giới 71m).
Nghỉ đêm tại khách sạn.
Ngày 3: Nga My Sơn - Thành Đô (Ăn sáng/Ăn trưa/Ăn tối)
Ăn sáng tại khách sạn. Quý khách tham quan Nga My Sơn với Vạn Phật Đỉnh, Chùa Kim Đỉnh, Chùa Báo Quốc (02 lượt cáp treo + xe lên Vạn Phật Đỉnh).
Đoàn quay về Thành Đô. Nghỉ đêm tại khách sạn.
Ngày 4: Thành Đô - LHASA (Ăn sáng/Ăn trưa/Ăn tối)
Ăn sáng trên xe, Quý khách đáp máy bay đi LHASA (thủ phủ của Tây Tạng) - thánh địa Phật giáo của Trung Quốc nằm ở độ cao hơn 3000m.
Tới sân bay, xe đưa Quý khách về thành phố. Trên đường đi Quý khách sẽ được tận mắt nhìn thấy nhánh sông cao nhất thế giới so với mặt biển - sông YARLUNG ZANGBO. Nhận phòng khách sạn. Ăn tối. Nghỉ ngơi để thích ứng với khí hậu vùng cao nguyên. Nghỉ đêm tại khách sạn.
Ngày 5: LHASA (Ăn sáng/Ăn trưa/Ăn tối)
Ăn sáng tại khách sạn, Đoàn đi thăm Cung Potala - cung điện nằm ở vị trí cao nhất trên thế giới, biểu tượng của Tây Tạng.
Chiều: Quý khách tham quan ngôi Chùa có bức tượng thiêng liêng nhất Tây Tạng – Chùa JOKHANG, tiếp kiến với Phật sống. Quý khách tự do mua sắm tại chợ BARKHOR. Nghỉ đêm tại khách sạn.
Ngày 6: LHASA - YAMBAJAN - LHASA (Ăn sáng/Ăn trưa/Ăn tối)
Ăn sáng tại khách sạn, Đoàn khởi hành đi YAMBAJAN. Quý khách tham quan Thánh Hồ NAMSTO.
Chiều: Đoàn quay về LHASA. Nghỉ đêm tại khách sạn.
Ngày 7: LHASA - SHIGATSE (Ăn sáng/Ăn trưa/Ăn tối)
Ăn sáng tại khách sạn, Đoàn tham quan Tu viện Drepung.
Đoàn khởi hành đi SHIGATSE - thành phố lớn thứ hai của người Tây Tạng. Trên đường đi ghé thăm các làng người Tạng. Nghỉ đêm tại khách sạn.
Ngày 8: SHIGATSE - LHASA (Ăn sáng/Ăn trưa/Ăn tối)
Ăn sáng tại khách sạn, Đoàn tham quan tu viện lớn nhất của thành phố - tu viện THASHILUNBU.
Khởi hành về LHASA, trên đường Quý khách có thể ngăm toàn cảnh bao la rộng lớn của thảo nguyên.
Nghỉ đêm tại khách sạn.
Ngày 9: LHASA - Thành Đô - Nam Ninh (Ăn sáng/Ăn trưa/Ăn tối)
Ăn sáng tại khách sạn, Đoàn đáp chuyến bay về Thành Đô.
Xe đưa Quý khách đi tham quan Phố Cổ Thành Đô, Mộ Lưu Bị.
Ăn tối. Đoàn chuyển tiếp chuyến bay về Nam Ninh. Đoàn nghỉ đêm tại khách sạn.
Ngày 10: Nam Ninh - Hà Nội (Ăn sáng/Ăn trưa)
Ăn sáng tại khách sạn, Quý khách tự do trước khi lên ô tô về Bằng Tường. Ăn trưa. Xe đưa đoàn ra cửa khẩu Hữu Nghị, làm thủ tục nhập cảnh. Ô tô đón Quý khách tại cửa khẩu Hữu Nghị về Hà Nội trên đường ghé tham quan mua sắm tại Chợ Đông Kinh. Đến Hà Nội, chia tay kết thúc chuyến đi.
Giá trọn gói dành cho 01 khách:
Người lớn Trẻ em Nghỉ phòng đơn
1.335 USD USD + USD
Bao gồm:
- Thủ tục xuất nhập cảnh Việt Nam, Trung Quốc (Hộ chiếu phổ thông).
- Lệ phí cửa khẩu, lệ phí kiểm dịch.
- Visa Trung Quốc, Tây Tạng.
- Khách sạn đạt tiêu chuẩn 3 sao tại Trung tâm Thành phố (2 khách/phòng - Nếu lẻ sẽ ghép phòng 3).
- Ôtô vận chuyển điều hoà theo chương trình. Vé máy bay chặng nội địa Trung Quốc, thuế sân bay các chặng nội địa.
- Các bữa ăn theo chương trình. Hướng dẫn viên Tiếng Việt, Bảo hiểm du lịch. Vé thắng cảnh vào cổng lần thứ nhất.
Không bao gồm:
- Cước hành lý quá tải, đồ uống, giặt là, điện thoại, ngủ phòng đơn, chi phí cá nhân, tiền Tip cho Hướng dẫn viên và lái xe tại nước ngoài...
- Không áp dụng vào dịp lễ lớn, hội họp, hội nghị, hội chợ mang tính chất Quốc gia hoặc Quốc tế...
Ghi chú:
- Khách nộp Hộ chiếu còn giá trị trong vòng 6 tháng trở lên (tính từ ngày khởi hành) + 02 ảnh 4 x 6 phông nền trắng trước tối thiểu 12 ngày làm việc so với ngày khởi hành.
- Hộ chiếu công vụ không sử dụng trong chương trình này.
- Hướng dẫn viên có thể thay đổi hành trình( nhưng vẫn đảm bảo nội dung trong chương trình) vì những lý do khách quan: tắc đường, thời tiết, đi muộn, xác nhận phòng khách sạn, vé máy bay…

Lưu ý: Những người sức khoẻ yếu, mắc bệnh cao huyêt áp, bệnh tim không nên tham gia chương trình này.

CVN
11-03-2008, 15:54
Link của bài này đâu hả Black? còn mấy tấm ảnh nữa mà !

"Khi em rời Tây Tạng về, em cứ ngỡ mình bị rơi từ Thiên đường xuống" là câu nói của tác giả những dòng trên (do Black trích dẫn). Tôi ấn tượng mãi với câu nói đó và tự nhủ, một ngày nào đó mình cũng nhất định sẽ mua một tấm vé hai chiều lên thăm Thiên Đường Tibet.Tháng Tư năm nay chư còn chờ gì nữa hả đại ca????

eskimot09
11-03-2008, 16:12
Tháng Tư năm nay chư còn chờ gì nữa hả đại ca????

Bỏ việc đi chơi hả 2 lão già??? Xuất phát ngày mô? Đi bao lâu? Có thêm cô gái xinh đẹp nào đi cùng không? Có đủ 3 yếu tố này thì cho em 1 suất, lâu lắm không bỏ việc đi chơi rồi :D

Thuận tiện với em thì trong khoảng 10 ngày, xuất hành cỡ nửa sau T4, 1 lượt thì bay, 1 lượt cần đi thử cái tàu hoả mới (c)

Bác Cường xem lịch trình, chi phí, thời gian làm visa... nhé, em sẽ confirm sau khi có lịch trình

Try my best to joint this time :L

virgo
11-03-2008, 16:15
Đúng rồi lượt đi nên thử tàu hoả mới các bác ạ, tha hồ ngắm cảnh mà lại tránh sốc độ cao. Nhưng mà hình như theo tour thì tuyền bay thôi :)

CVN
11-03-2008, 16:19
1. Khởi hành: nửa trc tháng Tư
2. Thời gian: 10 ngày
3. Cô em xinh đẹp: ông tự lo nhá!
4. Chi phí: around 1300K
5. Visa: tour làm cho mình
....

Máu đi!

CVN
11-03-2008, 16:21
Đúng rồi lượt đi nên thử tàu hoả mới các bác ạ, tha hồ ngắm cảnh mà lại tránh sốc độ cao. Nhưng mà hình như theo tour thì tuyền bay thôi :)
Tàu thì cũng có điều áp như máy bay nên chẳng khá hơn gì đâu :))

Anton TRAN
11-03-2008, 17:34
Tháng Tư năm nay chư còn chờ gì nữa hả đại ca????

Ối, tháng tư năm nay thì chưa được! Dù gì lên Thiên Đường cũng là một việc quan trọng mà !

Toet
11-03-2008, 18:01
Thiên Đường không phải lúc nào cũng sẵn sàng hiện ra cho tất cả mọi người đâu bác Anton vô cùng kính mến. Bác nên "mau với chứ, vội vàng lên với chứ" tháng 4 này đi thôi. hẹ hẹ

Anton TRAN
11-03-2008, 19:16
Ơ, thế mọi người đồng thanh đuổi tớ lên Thiên đàng à !?
Không có return ticket là tớ không đi đâu ! :))

Tũn
11-03-2008, 22:11

Tình hình là nhiều chương trình rất hoành tráng đã nằm trên giấy và sẽ còn mằn trên giấy dài dài.

Không muốn kìm nén khao khát được chiêm ngưỡng Tây Tạng lâu thêm nữa, chúng em đã quyết định đi tour trong tháng Tư tới.

Mời các bác cùng có ý đinh thì join luôn cho vui. Hiện nay có bác sontt và cvn rồi.

Ôi tuyệt quá! Cho em đi với a. Tháng nào cũng được a.

CVN
12-03-2008, 07:52
Bạn hoaha: mình nghe nói tháng Tư và tháng 10 trời đều đẹp. Néu tháng Tư không đẹp thì bọn mình dời, chứ đi vào cái trời âm u thì phí lắm.

Mong nhận được chỉ dẫn của bạn!

:D

Quat
12-03-2008, 08:52
Tháng 10 hả :D thế thì em đặt hẳn 1 Kiêu gạch luôn nhá :D

anhminh
12-03-2008, 09:41
tháng 10 đi, tháng 4 còn đi monaco đánh bạc :LL

hoaha
12-03-2008, 18:37
@bac CVN, trời TT tháng 4 nó như thế này này, nhưng núi đồi, cỏ cây không được đẹp như của chị imim. Nếu ai kỳ vọng quá cao vào tháng 4 thì cũng không mấy thích nếu thấy Tuyết chưa tan hết trên đường đi Gyantse hay đi Namtso
http://flickr.com/photos/cathaycts/

Em sẽ dần dần đưa hình ảnh cả hai tháng (4, 7) lên để mọi người quyết đinh. Nhưng nếu tháng 4 thì giá cả và vé sẽ vô tư hơn nhiều

CVN
12-03-2008, 21:06
Tóm lại tháng Tư tháng Năm cũng được các bác nhỉ?

SonTT
12-03-2008, 21:10
Tháng 5 nhá, tháng 4 tao có thằng em cưới vợ.

CVN
12-03-2008, 21:25
OK, quyết tháng Năm luôn!

Quat
12-03-2008, 21:32
10 đi cho em đi với

anhminh
13-03-2008, 00:02
he he, ko phải tháng tư thì nghĩa là có thể delay, mà đã có thể delay thì nghĩ là có thể delay đến tận tháng 10 :D. Mà đã tháng 10 thì có thể sang năm sau.

r0sy
13-03-2008, 00:41
Con bạn em bên TQ bảo TQ đang chuẩn bị cho Olympic nên giá cả du lịch tăng từng ngày, hiện tại khách du lịch đến TQ rất đông so với cùng kỳ năm ngoái. Các bác để T10 hãy đi

Chưa kể nếu đi từ đầu tháng 5, trúng phóc Golden Week của các bạn Khựa thì chen nhau bẹp ruột, phí..

gió hoang
13-03-2008, 10:00
Gửi bác cvn:
Thời tiết ở Tạng là tuyệt đối không dự đoán được!
Này nhé, sư phụ tôi đến Kailash hồi đầu tháng 9 đất trời khô rang, mãi đến khi mò vào trong Thung lũng Tử thần mới được kê mông lên tí tuyêt...vậy mà cuối tháng 9 tôi về Kailash tuyết ngập lên tới bẹn tới bụng trên đỉnh đèo Tử thần (Drolma-La), thật đấy! Chỉ nhờ một huyền diệu nào đó mà tôi mới còn ngồi đây viết những dòng này...Nếu bác thật sự quyết tâm thì cứ lên đường, còn mọi việc ra sao thì...cứ kệ mẹ nó đi!...
Bác lăn tăn chẳng biết nên đi Tạng lúc nào ư? Mọi lúc!...Có người bảo tháng 4-5 là đẹp, kẻ khác lại ngợi ca bầu trời xanh thẳm của tháng 9-10-11...người khác (tôi gặp ở Pakistan) thì bảo rất yêu mùa đông Tây Tạng vì nó tuyệt đối thanh bình tĩnh lặng...Suy ra:đi lúc nào cũng được vì mọi khoảnh khắc đều là duy nhất!...
Nếu còn có dịp quay về miền đất Phật, tôi cũng sẽ lại một mình lang thang giữa im lặng vĩnh hằng của núi đồi Tây Tạng...Cái sự tuyệt đối một mình giữa muôn trùng hoang vu rời xa mọi nhị nguyên của đời sống và của chính mình là một trải nghiệm mà ngôn từ không thể nào truyền tải được!....

CVN
13-03-2008, 10:09
Cảm ơn các bác rất nhiều về những thông tin về Tây Tạng và lời khuyên về việc lựa chọn thòi điểm tới đó.

Bọn em sẽ quyết đi vào tháng 5, bác sontt nhỉ?

Anton TRAN
13-03-2008, 10:18
Gửi bác cvn:

Cái sự tuyệt đối một mình giữa muôn trùng hoang vu rời xa mọi nhị nguyên của đời sống và của chính mình là một trải nghiệm mà ngôn từ không thể nào truyền tải được!....

Dù không gửi tớ, nhưng xin bạn gió hoang giải thích hộ tớ cái: "nhị nguyên của đời sống và của chính mình" là gì ạ?

Rất đồng ý, tâm đắc với bạn ở chỗ mọi khoảng khắc đều duy nhất.

Chúc vui.

vnvirus
13-03-2008, 11:28
OK, quyết tháng Năm luôn!

Ôi, Tháng 5 quá hợp lý ... bắt đầu có giấc mơ được **è ở đất Tây Tạng rùi..(c)

Anton TRAN
14-03-2008, 15:41
À, ra vậy ! Xin cảm ơn nhiều!

Nhưng có mình với thiên nhiên thì cũng là "nhị nguyên" rồi còn gi?! =))

Anh Già
16-03-2008, 11:22
Tình hình bọn Tàu khựa đàn áp nhân dân Tây tạng thế này thì chắc chuyến đi tháng 5 này của các bác hơi khó thực hiện nhỉ?

vnvirus
16-03-2008, 12:45
Cảm ơn các bác rất nhiều về những thông tin về Tây Tạng và lời khuyên về việc lựa chọn thòi điểm tới đó.

Bọn em sẽ quyết đi vào tháng 5, bác sontt nhỉ?

Bác cvn co lịch trình đi chưa và quyết luôn vào tháng 5 nhé...em xin 1 chân..

SonTT
16-03-2008, 12:48
Ông Hoaha đâu rồi vào build cho anh em cái tour nào. Nào nào. Nhá nhá

NATO
17-03-2008, 09:39
Các bác thân mến, em xin thông báo với các bác một tin là tình hình Tây tạng có vẻ Bancăng, tối hôm qua Đại Ma Lat sư đã lên trả lời phỏng vấn trên BBC, hơn 100 người bị chết, Lasha đang bị phong tỏa, các bác xem lại chương trình đi nhé

Chuối đây
17-03-2008, 10:34
Không sao đâu bác NATO, đi vào vùng chiến sự càng có nhiều ảnh và bài sinh động, không khéo lại được giải ấy chứ:LL :LL :LL

CVN
17-03-2008, 13:37
Đúng là tình hình Tây Tạng đang bất ổn. Có tin chính quyền đã ngừng cấp phép cho khách du lịch.

Do đó, chương trình Tây Tạng tháng Năm của chúng mình đành phải để lại.

Chương trình thay thế sẽ là "Lệ Giang qua góc máy Phượt tử". Thời gian vẫn là tháng Năm tới.

Quat
17-03-2008, 13:59
Nhất chí cb nó tý :D. Em xuất nhé !

imim
18-03-2008, 13:41
Nếu Tây Tạng chưa đi được đợt này, đi Nội Mông đi các bác ơi, thế cho nó máu. Bóc tem tí đi. Lệ Giang dân tình đi cả rồi, lúc nào các bác đi chả được.

Hay làm quả Sichuan-Nga Mi Sơn- Cửu trại câu tạm vậy?

SonTT
18-03-2008, 13:45
Nội Mông ngoại Mông gì đó cũng ổn.
Tùy

Lệ Giang cũng không hề tệ ;)

virgo
18-03-2008, 13:51
Nếu Tây Tạng chưa đi được đợt này, đi Nội Mông đi các bác ơi, thế cho nó máu. Bóc tem tí đi. Lệ Giang dân tình đi cả rồi, lúc nào các bác đi chả được.

Hay làm quả Sichuan-Nga Mi Sơn- Cửu trại câu tạm vậy?

Hehe không bàn bạc mà trùng suy nghĩ nhi? Lên lịch trình đi, Nội Mông cũng được mà Cửu trại câu cũng okie. Có 2 gạch rồi đấy imim ơi (c)

Quat
18-03-2008, 13:52
Người ta đi chứ mình đã đi đâu mà lo. Theo em kệ. Cứ Lệ giang đi lãnh tụ ạ ;)

thutrang
18-03-2008, 14:01
Cứ Cửu trại câu đi imim ạ, virgo nhờ :)

vnvirus
18-03-2008, 14:21
Khi nào các bác dự kiến đi quả Nga Mi sơn đấy ạ? cũng tháng 5 à?

Chuối đây
18-03-2008, 15:26
Hehe không bàn bạc mà trùng suy nghĩ nhi? Lên lịch trình đi, Nội Mông cũng được mà Cửu trại câu cũng okie. Có 2 gạch rồi đấy imim ơi (c)

Thêm cái gạch nữa, hai hướng khác nhau cho nó bờ rồ, kệ họ:LL

TÍM
18-03-2008, 17:47
Đậu phộng đường quá thể!

Admin gương mẫu tách bài sang Topic "Tìm bạn đồng hành" đê.

Nếu đi Lệ giang cho em một gạch :D

SonTT
18-03-2008, 17:49
- Riêng Bờ Lách thì tao đồng ý.

eskimot09
18-03-2008, 17:52
Bác nào confirm cái lệnh cấm khách du lịch vào Tây Tạng cái? Tháng 5 mới đi cơ mà, đến lúc đó thì có khi ok con gà đen rồi.

Trong trường hợp TT không ổn thì Vote cho Nội Mông hoặc Nga Mi Sơn, xếp 1 gạch.

Bác Cvn nhận trách nhiệm trưởng đoàn đi, chốt gạch, chốt Trip và nhờ bác Hoaha lên chương trình nhỉ (beer)

CVN
18-03-2008, 18:02
Chương trình Lệ Giang của em chốt mất rồi các bác ơi.

Các bác Nội Mông làm topic mới bên kia ngay thôi ko mụ BL táng chết hết giừ!

eskimot09
18-03-2008, 18:45
Chương trình Lệ Giang của em chốt mất rồi các bác ơi.

Các bác Nội Mông làm topic mới bên kia ngay thôi ko mụ BL táng chết hết giừ!

Ôi rời, thế em cũng Lệ Giang, xếp hộ em 1 gạch, thớt nào cũng được

Sozi BL :LL

SonTT
18-03-2008, 19:08
Vụ Lệ Giang, tớ cầm cái, CVN làm thư ký.
Không nhận nữ, trừ Black...

Chương trình sẽ có sớm. CNV post lên nhanh hộ cái

Sau khi có chương trình, ngày giờ ai muốn đặt gạch thì đặt cọc 100 USD (cho nó chắc bắp, giờ nhiều ông đi du lịch bằng mồm quá. Hố hố hố)

hoaha
18-03-2008, 19:20
Báo cáo các bác, tình hình TT đang diễn ra như vậy chưa ai biết sự thể nó như thế nào, nhưng Nội Mông và Ninh Hạ Hồi Hột thì em có sẵn chương trình đây rồi, em đang làm việc với Hàng Không nội địa TQ để lấy cái giá hợp lý hơn. Mặt khác em vẫn đặt gạch cty bên kia làm TT tháng 5 vì các đoàn của em bắt đầu vào tháng này k hoãn được. Còn Cửu Trại Câu có thể 24 này em sang xem tháng 4 hay tháng 5 có hấp dẫn hay không, vì cơ bản em chưa có đoàn nào đi vào tháng này cả. Nga My Sơn hay Lạc Sơn không có gì đặc sắc lắm nếu không có tuyết, các công trình trên Nga My cũng hiện đại quá rồi nên không còn mấy hấp dẫn nữa. Có chăng Lệ Giang - Shangri-la (Trung Điện) vẫn còn nét riêng nhưng lại vẫn có nhiều yếu tố Tạng tại các tu viện. Các bác cứ tham khảo và thống nhất đi, nếu giúp được gì em xin hết lòng

eskimot09
18-03-2008, 19:24
Trưởng đoàn phải bầu, còn tự đề cử thì phải vận động anh em trong đoàn bằng USD, với lại chỉ có mỗi em BL thì hơi thiếu cân bằng âm dương, đề nghị các em khác tham gia theo suất của mình và bạn Cvn, mỗi người 2 cũng được :D

Nhất trí

Quat
18-03-2008, 20:50
Vụ Lệ Giang, tớ cầm cái, CVN làm thư ký.
Không nhận nữ, trừ Black...

Chương trình sẽ có sớm. CNV post lên nhanh hộ cái

Sau khi có chương trình, ngày giờ ai muốn đặt gạch thì đặt cọc 100 USD (cho nó chắc bắp, giờ nhiều ông đi du lịch bằng mồm quá. Hố hố hố)

Đặt thì đặt sợ gì :D Dưng mà đặt cọc bằng tuền việt đi. Tụi em làm gì có sẵn Đô như lãnh tụ ạ :LL :LL :LL

SonTT
18-03-2008, 20:55
Trưởng đoàn phải bầu, còn tự đề cử thì phải vận động anh em trong đoàn bằng USD, với lại chỉ có mỗi em BL thì hơi thiếu cân bằng âm dương, đề nghị các em khác tham gia theo suất của mình và bạn Cvn, mỗi người 2 cũng được :D

Nhất trí

Đuổi mày ra.:))

arvil77
19-03-2008, 04:28
http://www.tuoitre.com.vn/Tianyon/Index.aspx?ArticleID=247988&ChannelID=2

Tin Tây Tạng ngừng cấp giấy thông hành cho người nước ngoài

imim
20-03-2008, 15:25
nhưng Nội Mông và Ninh Hạ Hồi Hột thì em có sẵn chương trình đây rồi, em đang làm việc với Hàng Không nội địa TQ để lấy cái giá hợp lý hơn. Còn Cửu Trại Câu có thể 24 này em sang xem tháng 4 hay tháng 5 có hấp dẫn hay không, vì cơ bản em chưa có đoàn nào đi vào tháng này cả. Nga My Sơn hay Lạc Sơn không có gì đặc sắc lắm nếu không có tuyết, các công trình trên Nga My cũng hiện đại quá rồi nên không còn mấy hấp dẫn nữa.

Anh nghiên cứu hộ vụ này nhé. Đi đợt 30/4 ấy ạ. Chả liên quan gì đến tour T5 của các bác kia đâu ạ.

(Chỉ nhận gạch tuyển) (NT)

Especen
20-03-2008, 18:33
Vợ chồng em đang nghiên cứu cái tour Lệ Giang thì thấy Trung Quốc oánh nhau lủng tủng xẻng. Không biết có bị ảnh hưởng gì không nữa... huhu

Kận
20-03-2008, 23:35
Các bạn bật BBC lên đi, quên Lasha, Tibet đi nhé :-(

anhminh
21-03-2008, 09:33
Tối qua xem 1 loạt kênh,cả CCTV4 chiếu về tibet, nghe chừng thú vị phết, sư cầm vũ khí đi đánh nhau trông rất ngầu.

hoangbquang
21-03-2008, 10:29
Một tuần nữa vẫn đi Lasha bình thường... Em nghe Anh của em là bác Ôn Gia Bảo phát biểu cũng như điện thoại cho em nói vậy :LL Bác Són chuẩn bị đi đi nhé...

yeumaudo
21-03-2008, 14:12

Nhất trí

Hơ, hoan hô anh Eskimo. Cho em đặt một cục gạch Lệ Giang ạ. Bạn Black ơi, có thông tin gì thông báo cho tớ vợí nhé. Dạo này chả được online nên thông tin toàn được cập nhật sau khi các bác chốt. Chan thật.

hoangbquang
21-03-2008, 14:40
Mình đặt cục gạch đi Lệ Giang và Tibet. Các bạn cho mình ké 1 xuất (chính là mình đấy) nhé... Đảm bảo chắc ăn 100% là sẽ đi...

Thông tin như nào, các bạn nhớ alo cho mình... Bạn nào không alo, mình phát hiện ra các bạn đi ăn mảnh là các bạn coi chừng mình lock CBN nick của các bạn lại đấy... Kể cả Lão Són... He.he....

Nhớ là cho mình 1 xuất nhé... Cấm quên đấy !

Thôi. Đến giờ làm việc tiếp rồi ....

eskimot09
21-03-2008, 14:44
Hơ, hoan hô anh Eskimo. Cho em đặt một cục gạch Lệ Giang ạ. Bạn Black ơi, có thông tin gì thông báo cho tớ vợí nhé. Dạo này chả được online nên thông tin toàn được cập nhật sau khi các bác chốt. Chan thật.

Anh bị lão tờ tờ :Dam đuổi trên kia hổng thấy à :D Thôi mình tự đi với nhau, đuổi lão ấy đi riêng với Cvn, rủ em Black sang đây há há

eskimot09
21-03-2008, 14:49
Mình đặt cục gạch đi Lệ Giang và Tibet. Các bạn cho mình ké 1 xuất (chính là mình đấy) nhé... Đảm bảo chắc ăn 100% là sẽ đi...

Thông tin như nào, các bạn nhớ alo cho mình... Bạn nào không alo, mình phát hiện ra các bạn đi ăn mảnh là các bạn coi chừng mình lock CBN nick của các bạn lại đấy... Kể cả Lão Són... He.he....

Nhớ là cho mình 1 xuất nhé... Cấm quên đấy !

Thôi. Đến giờ làm việc tiếp rồi ....

Gạch bạn đặt ai? Nếu đặt lão Són thì rất tiếc bạn phải để các bạn gái của bạn ở nhà :LL

Còn nếu bạn đặt mình thì vô tư, càng nhiều bạn gái càng tốt, bạn nhé :D

Lâu lắm ko (beer) sau đận chân sưng tướng dạo trước, không biết nhan sắc bác dạo này ra răng ;)

Quat
21-03-2008, 14:52
Kiêu gạch của em vẫn xếp bên Lệ giang nhé. Chả quan tâm miễn nhiều người là vui rồi :D

yeumaudo
21-03-2008, 23:15
Anh bị lão tờ tờ :Dam đuổi trên kia hổng thấy à :D Thôi mình tự đi với nhau, đuổi lão ấy đi riêng với Cvn, rủ em Black sang đây há há

Ý kiến của anh rất chí ní. Mình rủ bạn Black tổ chức đi riêng, mà qd luôn là Lệ Giang nhá. Em bầu bạn Black làm trưởng đoàn, anh Eskimo làm thư ký. Anh CVN và bác Hoàng có tham gia cùng đoàn mới của bọn em không hay là vẫn tham gia với bác Sontt ạ.:LL

Ah, thế thì cho em đặt thêm cho cô bạn gái xinh đẹp của em một cục gạch nữa ạ.

hoangbquang
21-03-2008, 23:46
..... Anh CVN và bác Hoàng có tham gia cùng đoàn mới của bọn em không hay là vẫn tham gia với bác Sontt ạ.:LL

Ah, thế thì cho em đặt thêm cho cô bạn gái xinh đẹp của em một cục gạch nữa ạ.

UI... Nghe câu này thì mình xin vào đoàn của bạn Người Tuyết và bạn "Châu Phi" nhé... lại còn bạn Yêu Máu Đỏ nữa...

Các bạn có ọp lai gì thì ới cho mình một tiếng (NT)

CVN
26-03-2008, 00:08
Lệ Giang có ảnh hưởng gì chưa bác hoaha ơi? Lo quá!

hoaha
26-03-2008, 00:17
Lệ giang hiện nay vẫn chưa ảnh hưởng gì, nhưn sát bên cạnh là Shangri-la (Trung Điện - Địch Khánh) thì không đi được rồi. Giấc mơ ngồi gặm cả con cừu của em đi đứt rồi. Lệ giang em nghĩ cũng nên đi sớm vì ngại khách dồn lại ở đó thì cũng hơi quá tải

mihtua
26-03-2008, 00:19
Em thấy bảo có khả năng TQ sẽ không cấp Tibet permit cho đến hết tháng 8, hết Olympic Bắc Kinh, không biết có đúng không anh hoaha ơi??

hoaha
26-03-2008, 00:25
Em vẫn tin tưởng vào tư duy nước lớn như TQ họ sẽ làm triệt để và đón truyền thông báo chí cũng như lữ hành vào trước tháng 6

Hiện tại Tứ Xuyên, Cam Túc, Thanh Hải và một phần Vân Nam cũng rơi vào tình trạng không "tích cực tiếp nhận" tour đến vùng nhạy cảm.

yeumaudo
27-03-2008, 17:33
Lệ Giang có ảnh hưởng gì chưa bác hoaha ơi? Lo quá!

Ơ, thế cái chương trình đi Lệ Giang có tiếp tục được không các bác ới.

eskimot09
27-03-2008, 19:36
Ơ, thế cái chương trình đi Lệ Giang có tiếp tục được không các bác ới.

Tiếp chứ, chờ tin tình báo của bác Hoaha, cứ bình tĩnh em ạ :)

SonTT
27-03-2008, 19:38
Nếu không đi Lệ Giang chuyển sang Ai Cập

Anh Già
27-03-2008, 23:15
Tháng 5 đi Ai Cập thì hẹn bạn bếp điện ở bên đó nhé !

SonTT
27-03-2008, 23:17
Mày định đi Ai Cập tháng 5 hả???
Hay làm quả Phượt ọp lai Ai cập đi, nhỉ. CVN thấy sao?

CVN
27-03-2008, 23:20
Hay làm quả Phượt ọp lai Ai cập đi, nhỉ. CVN thấy sao?Ý kiến hay đấy. Bác Anh Già lịch trình ra răng?

Anh Già
28-03-2008, 01:51
Tớ tính đi cuối tháng 5, các bác cứ chủ động rồi tớ theo.

Kận
28-03-2008, 06:22
các bậc LT phượt dư quá, sang tận chân Kim tự tháp, hay để em lập topic mới hầu các cụ nhé :)

eskimot09
28-03-2008, 08:07
Hay làm quả Phượt ọp lai Ai cập đi, nhỉ. CVN thấy sao?

Hay nhỉ, các bác lên cái lịch trình sơ bộ cái, chắc cũng chỉ cỡ 10 ngày, 2 tuần thôi chứ các bác???

Anh Già
28-03-2008, 09:13
Tầm từ 25-27 tháng 5 trở đi đi các bác , em qua phơi nắng tắm biểm dăm ngày rồi phượt cùng các bác luôn !

yeumaudo
28-03-2008, 11:12
Hay nhỉ, các bác lên cái lịch trình sơ bộ cái, chắc cũng chỉ cỡ 10 ngày, 2 tuần thôi chứ các bác???

Ac ac, giết người đi các bác nhà Phươt ơi. Đang Lệ Giang giờ các bác lại chuyển sang Ai Câp. Em chả theo được các bác rồi huhu.

Quat
28-03-2008, 11:33
Kệ bac ạ Lẹ giang vẫn cứ Lệ giang chứ

Ai Ai Cập thì cứ Ai cập ai Lệ Giang cú Lệ Giang chẳng liên quan gì đến nhau cả :D

eskimot09
28-03-2008, 12:48
Ac ac, giết người đi các bác nhà Phươt ơi. Đang Lệ Giang giờ các bác lại chuyển sang Ai Câp. Em chả theo được các bác rồi huhu.

Bình tĩnh đã em gái, bác Sơn mới bảo nếu không Lệ Giang thì Ai Cập thôi mà. Với lại chưa biết AC đi mất bao lâu, quá lâu thì anh cũng chịu :)

Anh Già
28-03-2008, 23:50
Ai Cập chắc đi 7-10 ngày là quá đủ ( nếu ko định phơi nắng tắm biển cả tuần )

baxu
30-03-2008, 16:16
CVN: những chỉ dẫn và thông tin giá trị của bác baxu về du lịch Ai cập đã được chuyển sang một topic ở đây: https://www.phuot.vn/showthread.php?goto=newpost&t=1369

Mời các bác tiếp tục chủ đề!

Kận
31-03-2008, 12:58
Đúng là thèm nhỏ dãi bạn baxu ạ

yeumaudo
31-03-2008, 18:58
Hay là LG lại để đi vào mùa thu các bác nhi???

virgo
01-04-2008, 08:31
Hay là LG lại để đi vào mùa thu các bác nhi???

Mùa thu là đi Cửu Trại Câu bạn yeumaudo ạ :D

yeumaudo
01-04-2008, 11:53
Mùa thu là đi Cửu Trại Câu bạn yeumaudo ạ :D

Bạn Virgo đi Cửu Trại Câu thì kệ bạn, tớ đi Lệ Giang.

Toet
01-04-2008, 16:23
Tháng 7 có đi đâu Trung Quốc cho tớ với 1 bạn nữa đi với, các bạn thân ái ơi?

imim
01-04-2008, 16:52
Bạn Virgo đi Cửu Trại Câu thì kệ bạn, tớ đi Lệ Giang.

Nội bộ bất đồng, hãi quá cơ. Thể nào cũng có người đổ vỡ vụ này :LL

Bạn Toét ơi, đi Nội mông đê.

Toet
01-04-2008, 17:12
Nội Mông Ngoại Mông gì chiến hết. Đi mấy ngày imim ơi?

virgo
01-04-2008, 17:21
Nội bộ bất đồng, hãi quá cơ. Thể nào cũng có người đổ vỡ vụ này :LL

Bạn Toét ơi, đi Nội mông đê.

Nhầm lẫn khái niệm roài, tự do ngôn luận đấy chứ bạn imim ;)
Mà đứa nào vỡ thì mua 502 gắn lại được hết (NT)

Toet
01-04-2008, 17:27
Mong manh sợ nhất vỡ! Vậy mà bạn virgo lại có phương pháp thần kỳ cho mong manh chỉ bằng 502! uầy, đại tài.
Mình sợ gì mà không mong manh nhỉ, nếu vỡ đã có virgo và 502! keke

virgo
01-04-2008, 18:00
Mong manh sợ nhất vỡ! Vậy mà bạn virgo lại có phương pháp thần kỳ cho mong manh chỉ bằng 502! uầy, đại tài.
Mình sợ gì mà không mong manh nhỉ, nếu vỡ đã có virgo và 502! keke

Bạn Toét lưu ý các mảnh vỡ nhớ đựng trong bao tải để mình đỡ mất công hót nhé :D
@imim: Nội Mông hay ngoại Mông thì cứ lên lịch trình đeeee (c)

yeumaudo
01-04-2008, 23:55
Ơ, đại ca Virgo ơi. Tớ lại đăng ký đi Cửu trại câu với bạn vào tháng 10 nhé. Lệ Giang đành để lại đi sau vậy.

Hin
02-04-2008, 00:19
Tớ là thành viên mới, xin đăng ký đi CTC tháng 10 với các bạn. Bạn yeumaudo và Virgo có đi nhớ đừng quên tớ nhé.

yeumaudo
02-04-2008, 21:17
Tớ là thành viên mới, xin đăng ký đi CTC tháng 10 với các bạn. Bạn yeumaudo và Virgo có đi nhớ đừng quên tớ nhé.

Tớ chả thích tuyển bạn Hin này đâu đại ca ạ. Đi CTC cần hàng tuyển mà nghe chừng hàng này lởm. Từ chối nhé.:))

Hin
02-04-2008, 23:47
Chưa gì đã bị giội gáo nước lạnh, chả oeo căm thành viên mới gì cả. Đã biết hàng này thế nào đâu nhỉ?

TÍM
03-04-2008, 00:16
Hàng Hin xì pam cũng chả kém YMĐ

Đi Nội mông - ngoại mông gì em đi mới Imim ới :D

Anh Già
05-04-2008, 10:21
Tây Tạng từ 1 tháng 5 này mở cửa lại rồi , bác nào còn máu thì chiến đi kìa !

MISA
05-04-2008, 14:13
Tây Tạng từ 1 tháng 5 này mở cửa lại rồi , bác nào còn máu thì chiến đi kìa !

Đường link đây ạ
http://abcnews.go.com/Travel/wireStory?id=4582959

Ước mơ Tibet của mình không biết bao giờ mới thực hiện được (NO)

Quat
05-04-2008, 17:09
Đang đi nó lại bòm cho 1 phát thì bỏ kụ. Thôi em chả chơi.

Chuối đây
05-04-2008, 19:05
Đang đi nó lại bòm cho 1 phát thì bỏ kụ. Thôi em chả chơi.

Cậu sợ chết thế, cùng lắm thì như chiến sỹ tình nguyện cam pốt là cùng, đâu có giặc là ta cứ đi;)

Quat
05-04-2008, 19:07
Em không sợ chết mà là em ko có xiền nên nói đĩ mồm thế đấy =)) =)) =))

SonTT
05-04-2008, 19:19
Em không sợ chết mà là em ko có xiền nên nói đĩ mồm thế đấy =)) =)) =))

Đi đi, tao cho mày tiền=))

Quat
05-04-2008, 19:26
Ko cần cho , cho em vay trả dần được rồi LT ạ.

SonTT
05-04-2008, 19:27
Ko cần cho , cho em vay trả dần được rồi LT ạ.

Thế hả. Thế thì đi thôi.:D

Kận
06-04-2008, 00:45
Nếu thế được thì em đi với LT ơi =))

SonTT
06-04-2008, 10:12
Lãnh đạo chỉ cần cho em nửa xiền thôi, cho em đi mới! Nhé! :)

Done:LL
Có thế mà cũng phải hỏi

Quat
06-04-2008, 11:19
chúng nó kó điều kiện hơn em nhiều LT ạ. Cty này, cty nọ cơ mà:D cho nó vay như em là chúng nó cũng đáng xấu hổ lắm rồi ạ:LL

SonTT
06-04-2008, 11:25
Tao đang thi xem thằng nào đĩ mồm nhất. Hố hố hố.

Tất nhiên mày thích đi tao cũng có thể bố trí cho vạy trả góp được. (cần có CVN bảo lãnh, he he he)

Quat
06-04-2008, 11:34
nếu nói là THI Đĩ mồm thì phải gọi thằng Babel vào LT ạ. Em thua nó khoản này=)) :LL

SonTT
06-04-2008, 11:35
nếu nói là THI Đĩ mồm thì phải gọi thằng Babel vào LT ạ. Em thua nó khoản này=)) :LL

Tao ban nó rồi :))

CVN
07-04-2008, 23:16
Chốt lại là chúng tớ sẽ có chuyến đi Lệ Giang - Shangri-la (có thể qua cả Đại Lý nữa) vào giữa tháng 5.

Chương trình sơ bộ để nhờ các chuyên gia đóng góp có ở đây:

Các nam nữ đồng chí nào THỰC SỰ có ý định tham gia thì đăng ký tiếp theo đây nhé: https://www.phuot.vn/showthread.php?p=34212#post34212

Chú ý: trong vòng 2 ngày kể từ khi đặt gạch phải đặt cọc 200 Mỹ :D , không là gạch bay xuống hồ Linh Quang (http://vnexpress.net/Vietnam/Doi-song/2008/04/3BA00F63/) luôn!

Kận
07-04-2008, 23:23
Mị, em mà không bận thì 200 chứ 2000 thì em cũng đặt nhé :D:D:D

CVN
08-04-2008, 10:02
Mị, em mà không bận thì 200 chứ 2000 thì em cũng đặt nhé :D:D:D
Mày toàn nói phét!!!! :LL :LL :LL

Kận
08-04-2008, 10:25
Thì đang thi thằng nào đĩ mồm nhất mà, Lãnh tụ bảo giải nhất được đi free (Lãnh tụ bao) :D:D:D

CVN
10-04-2008, 07:57
Danh sách các nhân đi Lệ Giang - Shangri la tháng 5 đây:
1. Sontt
2. cvn
3. Eskimot09

Bạn nam bạn nữ nào còn đang thèm thuồng đứng ngoài kia nhìn vào thì thử sống thật với ham muốn của mình một lần đi nào!!!!

Quat
10-04-2008, 08:05
Muốn sống thật là mình lắm cơ tong tong tong dưng đi xong về CVN nhận làm nhân viên nhé :(

SonTT
10-04-2008, 08:15
Muốn sống thật là mình lắm cơ tong tong tong dưng đi xong về CVN nhận làm nhân viên nhé :(

Done.
Hoặc mày làm nhân viên cho "Công ty cổ phần Truyền thông - Giải trí Phượt" nhé.

Mà mày biết làm gì đã nào? Hay mày làm cũng tệ như chơi???
=)) =)) =))

Quat
10-04-2008, 08:19
Em mà tệ thì thằng Babel thì sao hả Sếp =)) =)) =))

vnvirus
10-04-2008, 10:36
Cả hai tệ ngang nhau, khỏi so bì hahhaha :LL :LL

eskimot09
10-04-2008, 10:43
Yeumaudo và cô bạn xinh tươi đâu rùi em ơi (wait) ;)

Quat
10-04-2008, 11:06
Tháng 5 thì quên đê , bọn tôi lên lịch tháng 10 rồi nhá

Kận
10-04-2008, 11:19
Bao giờ cho đến tháng 10 hả Quạt hố hố hố

SonTT
10-04-2008, 11:20
K ậ n. Mày không được cấm bạn có quyền mơ ước.

Kận
10-04-2008, 11:33
Dạ, em cũng mong đến mùa nước nổi để bọn phù bình chúng em được trôi đến Lệ Giang LT ạ, thế LT vưỡn ở Avatar hay về rồi

yeumaudo
10-04-2008, 12:22
Yeumaudo và cô bạn xinh tươi đâu rùi em ơi (wait) ;)

Anh ơi, em mới xin nghỉ đi Hà Giang có 2 ngày đã bị SEP em bảo chuẩn bị làm đơn nghỉ việc rồi. Đi LG xong về chắc khỏi làm đơn mà nghỉ luôn mật Hơn nữa em "con nhà ko có điều kiện" nên lỡ đăng ký đi Cửu Trại Câu tháng 10 với bạn Virgo rồi nên dù có thích LG đến đâu cũng chả dám rón rén đăng ký đâu ạ.:(

Em đặt một cục gạch cho cô bạn xinh tươi của em, để em hỏi nó xem em không đi nó có đi được ko.

CVN
10-04-2008, 19:49
Cập nhật:

Vẫn đnag có 3 người. Cần thêm đúng 1 ngừoi nữa thôi (để thuê xe riêng cho cbn tiện).

Đại gia Tinh Hoàn trưa này đã hứa ủng hộ đoàn 500 Mỹ, đổi lại sau khi đi về đoàn phải tặng lão một đống băng đĩa bạn Tàu phát miễn phí và ít ảnh chụp để lão viết Hồi Ức!

Dudi
12-04-2008, 14:48
Em xin xung phong di ạ (nghiêm túc), các bác có cho đi cùng không ạ? Nếu các bác Ok, em sẽ nhờ người ở Hanoi đóng tiền theo yêu cầu của bác ạ. Các bác báo chương trình cụ thể để em sẽ có mặt tại HN đúng han.

YM của em: dudiworld

P/S: Em đang có chương trình đi Côn Đảo (riêng) và đi Đại Lãnh (với nhóm bác Victor), nhưng sẽ có mặt để đi Lệ Giang với các bác nếu được kết nạp ạ.

Tiện thể xin hỏi thêm: nếu đi thêm người có được không ạ? Nếu thêm thì thêm bao nhiêu người thì tiện thuê xe, nhà ạ?

Nếu không tiện thì các bác cứ YM cho em. Em đi một mình được ạ.

Cám ơn các bác.

SonTT
12-04-2008, 15:00
Hôm trước săn lùng mãi mới được tổng 4 người.
Nói chung là rất welcome bác và thêm khoảng 2 bác nữa đi cùng

Chờ lão CVN về check lại xem đã nhé, vì đi 7 người thì cần thuê xe khác(7 chỗ)

eskimot09
12-04-2008, 17:40
Không có em gái nào đăng ký nhỉ :) Bác Hoàn có đi không hết suất bây giờ đây này?

Sang Đại Lý vào cái chùa gì ngày xưa Đoàn Dự học ấy, bái sư làm mỗi thằng 1 chiêu Lục mạch thần kiếm, đấu nhau với lão SonTT há há

Welcome bác Dudi (beer)

SonTT
12-04-2008, 18:04
Không có em gái nào đăng ký nhỉ :) Bác Hoàn có đi không hết suất bây giờ đây này?

Sang Đại Lý vào cái chùa gì ngày xưa Đoàn Dự học ấy, bái sư làm mỗi thằng 1 chiêu Lục mạch thần kiếm, đấu nhau với lão SonTT há há

Welcome bác Dudi (beer)

Đừng nhắc đến tên lão Tinh... Vi ấy nữa nhá, tao nẫu hết cả ruột rồi. Cứ để lão ý ngồi đấy rồi về anh em mình tặng cho vài cái DVD rồi tha hồ mà hồi ức=))

CVN
14-04-2008, 23:08
E hỏi lại hoaha và virgo rồi. Thuê xe 12 chỗ ngon choét. Bác Đui có mấy bạn nữa?

Mình sẽ đi từ 15/5. Em sẽ check lại với các phượt gia để có lịch trình cụ thể, chốt ngày về.

Đầu tuần sau em sẽ đặt vé máy bay Nam Ninh - Côn Minh - Nam Ninh.

SonTT
14-04-2008, 23:13
Anh có thể kéo thêm 2 chú nựa
À, một chú là chú Nguyen Smod mới... chỉ thương vợ ở nhà một mình thôi... chứ time, money là OK hết...

Một chú là chú Devinci vừa up mấy cái ảnh lởm lên... chắc là OK, đang chờ mày về để deposit :)

CVN
14-04-2008, 23:19
Thế cái deposit sáng hôm nọ là cho nhân nào thế bác?

SonTT
14-04-2008, 23:25
Cái đấy là của cái thằng em phụ trách bán đồ Apple ấy :)

devinci
16-04-2008, 09:22
Một chú là chú Devinci vừa up mấy cái ảnh lởm lên... chắc là OK, đang chờ mày về để deposit :)

Lão giới thiệu em thế này, chắc em ở nhà :D

SonTT
16-04-2008, 09:41
Warm up cái nào :)

https://www.phuot.vn/imagehosting/4480566955e7cb.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=9900)

https://www.phuot.vn/imagehosting/4480566bd338cd.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=9901)

https://www.phuot.vn/imagehosting/44805670e37041.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=9903)

https://www.phuot.vn/imagehosting/448056742a9679.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=9904)

eskimot09
16-04-2008, 10:06
Túm lại là có bi nhiêu người rồi nhỉ? Em đi vắng từ mai đến cuối tuần, đầu tuần sau làm visa đê bác Cvn ơi

SonTT
16-04-2008, 10:07
1, 2, 3, 4, 5

Hội nhà bác Dudi thế nào rồi nhỉ :)

Dudi
16-04-2008, 11:52
Em thì sẵn sàng roai ạ. Khi nào các bác bẩu đóng tiền thì em đóng, khi nào bẩu gửi hộ chiếu thì em gửi ạ.

Em chưa dám rủ rê thêm người vì chưa biết ý các bác thế nào. Nhỡ nó lại làm hỏng kế hoạch hay là phiền vì phải thay đổi xe, nhà ở... ngộ nhỡ làm các bác mất vui thì còn tệ hơn.

Vì thế, cho đến khi rõ ràng, thì "hội nhà em" đến nay chính thức là có 1 người, tức cái thân em.

Em chỉ thích đi bụi, nên đi tầu xe thích hơn máy bay, nhưng sẽ luôn phục tùng ý kiến số đông ạ.

Giữa tháng 5 đi thì tốt quá ạ. Tuần sau em sẽ tham gia vụ đi xe máy ra Côn Đảo (đã có 35 người, đi xe máy ra Vũng Tầu rồi đưa lên tàu thuỷ), 25-4 về lại SG.

Sau đó, sẽ đi xe máy với nhóm bac Victor ra Đại Lãnh, chắc đầu tháng 5 về.

Nếu chường trình Lê Giang OK, em có thể không về lại SG mà đi xe máy một mình từ Đại Lãnh ra Hanoi nhập với đoàn các bác.

Sau khi đi Lệ Giang về Hanoi, em sẽ đợi nhập với đoàn xe máy đi Lào về đề (từ ĐBP về HN) cùng đi đường Trường Sơn về SG rồi qua CPC -Thái Lan, trước khi trở về SG qua cửa khẩu Mộc Bài.

Khai báo thế là để tiện thu xếp thời gian nhập đoàn, tiện liên lạc và đỡ phải đi vòng vèo.

Để khỏi phiền mọi người trên này, các bác YM cho em (dudiworld) các thông tin cần thiêt.

Túm lại là em đi thiệt, không có vụ giả vờ đâu.

anhminh
16-04-2008, 11:56
phục bác dudi thật :)

eskimot09
16-04-2008, 11:59
Oài, bác đi được dài thế (c) Bác Sơn theo chân nhà Dudi này :LL Em chịu, Lệ Giang thôi. Quan điểm về đi lại thế này bác ạ:

Từ HN đến Côn Minh đi làm sao nhanh nhất có thể. Lúc đầu định bay, sau thấy đi sang Nam Ninh rồi bay từ Nam Ninh tiết kiệm được 200$ nên đã chọn option này

Côn Minh - Đại Lý - Lệ Giang...: đường bộ, bờ bụi... sao cho ngắm được nhiều nhất có thể

CVN
17-04-2008, 10:24
Cập nhật danh sách đi Lệ Giang 15/5:
1. Sontt (đã đặt cọc)
2. Eskimot (đã đặt cọc)
3. nonick (đã đặt cọc)
4. devinci (đã đặt cọc)
5. dudi (đã xác nhận)
6. cvn (nơi đặt cọc)
7. nguyen (chờ xác nhận)

Bác dudi xem có rủ bạn bác đi cùng không nhé. Mình sẽ thuê xe 12 chỗ từ Lệ Giang lên Sangrri-la nên có thể đi 7-8 người thỏa mái. Quan trọng là bạn bác cũng xác định đi theo kiểu của chúng mình là ngẫu hứng, lịch trình có thể thay đổi.

Em sẽ chat với bác để bác gửi hộ chiếu làm visa cả thể.

Dudi
17-04-2008, 12:16
Quý hoá quá ạ, thế là em được vinh dự tự hào đi cùng các bác ạ.

Em đã nhờ người ở HN sẵn sàng giúp ạ (đóng cọc, gửi hộ chiêu...). Chờ các bác cho chi tiết ạ.

Em thấy 7 người là OK rùi, thuê xe 9 chỗ là vừa a.

Bạn em toàn dân bụi, nguyên là phủi, suốt ngày lêu bêu, vui đâu chầu đó, e rằng đi theo chuyến này lại nặng nề.

Thui, em đi trước, rồi về kể cho chúng cũng được ạ.

Có gì các bác cứ gửi ỴM em sẽ thực hiện ạ. Nhưng nhớ gửi vào lúc em có thể check được, đừng nhè lúc em đang lườn khươn trên biển thì không kịp.

Theo kế hoạch đã bẩm báo các bác, em có 3 đêm lông bông trên biển, còn lại là long nhong đường trường, nên có gì nhờ các bác báo sớm ạ

Thanks các bác nhìu.

nguyen
18-04-2008, 18:43
anh ơi em tèo rồi đúng dịp đó làm triển lãm hixhix thôi cho em ngóng... theo nhé. Chúc các anh luyện chân thật mạnh để tháng 5 lên đường.

CVN
19-04-2008, 20:56
Như vậy là chốt lại 6 người:
1. Sontt (đã đặt cọc)
2. Eskimot (đã đặt cọc)
3. nonick (đã đặt cọc)
4. devinci (đã đặt cọc)
5. dudi (đã xác nhận)
6. cvn (nơi đặt cọc)

Bác dudi đã liên lạc với em, và người thân của bác (em biết bác ấy từ truwwosc qua một 4rum khác) chiều nay đã phone cho em hẹn ngày mai sẽ chuyển tiền và hộ chiếu.

Thứ Hai em và Esk sẽ liên hệ xin visa. Bác devinci đang gia hạn hộ chiếu khi nào có hhooj chiếu mới thì làm visa cũng được.
Tuần sau em cũng sẽ đặt vé bay NN-Côn Minh. Chặng về mình đặt sau khi đang ở TQ (vì ngày về có thể thay đổi tùy theo độ tít).

Em vẫn chưa lên được dự toán tổng chi phí. Tuần sau sẽ ngồi với các chuyên gia để chốt.

virgo
21-04-2008, 18:17
Đợt 30/4, em có nhóm bạn sẽ đi Lệ giang và ở www.dongbahotel.com o Lijiang 109# Wenzhi Alley, Wuyi Street, Old town, Lijiang
Chi phi : 60tệ/ngày
Chi phi thue guide: 250tệ/ngày noi tieng Trung- Anh
Thuê xe 12 chỗ: 1000tệ/ngày (vụ này em sẽ hỏi lại vì em thấy hơi đắt :LL )

Các bác có thể trực tiếp liên hệ:
Tel : +86-0888-512 1975 P.C 674100
Email : [email protected] or [email protected]

Bạn Phillip này nói được tiếng Anh nên các bác thoải mái điện thoại, email để hỏi thuê xe từ Lệ giang đi Shangrila.

Nếu cần thông tin chi tiết hơn thì các phượt gia đợi sau khi các ban em đi về em sẽ hỏi và thông báo sau ạ :)

devinci
05-05-2008, 11:43
Bác CVN có thể cho em thêm thông tin về các vật dụng mang theo không ạ?
Quần áo loại gì? Có lưu ý về giày dép không ạ?
....
Cảm ơn bác

Kận
05-05-2008, 11:49
Bác CVN có thể cho em thêm thông tin về các vật dụng mang theo không ạ?
Quần áo loại gì? Có lưu ý về giày dép không ạ?
....
Cảm ơn bác

Theo em, nên mặc đồ vét, đi giầy da đế cứng (nam) hoặc váy lụa cùng giầy cao gót (nữ) :)) :)) :))

Đùa chút, mùa này không nóng không lạnh, bác cứ áo phông quần kaki (hoặc quần hộp), có thể mang thêm áo khoác nhẹ (1 lớp) cùng với giầy thể thao (loại dùng đi bộ) cho em nhé, đừng mang giầy da với giầy đinh :)

SonTT
05-05-2008, 12:06
Mày không biêt gì thì đừng có bi ba bi bô.

Cần ít nhất 1 áo khoác vừa vừa, khăn len, mũ len... để leo Ngọc Long Tuyết Sơn :)

r0sy
08-05-2008, 12:07
Em thì sẵn sàng roai ạ. Khi nào các bác bẩu đóng tiền thì em đóng, khi nào bẩu gửi hộ chiếu thì em gửi ạ.

Em chưa dám rủ rê thêm người vì chưa biết ý các bác thế nào. Nhỡ nó lại làm hỏng kế hoạch hay là phiền vì phải thay đổi xe, nhà ở... ngộ nhỡ làm các bác mất vui thì còn tệ hơn.

Vì thế, cho đến khi rõ ràng, thì "hội nhà em" đến nay chính thức là có 1 người, tức cái thân em.

Em chỉ thích đi bụi, nên đi tầu xe thích hơn máy bay, nhưng sẽ luôn phục tùng ý kiến số đông ạ.

Giữa tháng 5 đi thì tốt quá ạ. Tuần sau em sẽ tham gia vụ đi xe máy ra Côn Đảo (đã có 35 người, đi xe máy ra Vũng Tầu rồi đưa lên tàu thuỷ), 25-4 về lại SG.

Sau đó, sẽ đi xe máy với nhóm bac Victor ra Đại Lãnh, chắc đầu tháng 5 về.

Nếu chường trình Lê Giang OK, em có thể không về lại SG mà đi xe máy một mình từ Đại Lãnh ra Hanoi nhập với đoàn các bác.

Sau khi đi Lệ Giang về Hanoi, em sẽ đợi nhập với đoàn xe máy đi Lào về đề (từ ĐBP về HN) cùng đi đường Trường Sơn về SG rồi qua CPC -Thái Lan, trước khi trở về SG qua cửa khẩu Mộc Bài.

Khai báo thế là để tiện thu xếp thời gian nhập đoàn, tiện liên lạc và đỡ phải đi vòng vèo.

Để khỏi phiền mọi người trên này, các bác YM cho em (dudiworld) các thông tin cần thiêt.

Túm lại là em đi thiệt, không có vụ giả vờ đâu.

Chết mất, bác dudi làm nghề gì mà đi lại sướng như tiên thế này :)

Gatô kinh !

SonTT
08-05-2008, 12:10
Chết mất, bác dudi làm nghề gì mà đi lại sướng như tiên thế này :)

Gatô kinh !

Già rồi ai đi làm nữa.:))

Lynnpham
16-09-2009, 13:27
Chào các bác. Trước giờ em cũng phượt nhưng chút chút thôi, chỉ dám ngồi vòng ngoài xem các bác. Giờ thì cho em xin một ghế với nhá :)

Khoảng 12/10 tới đây em định đi Tây Tạng (nhân dịp đi công tác Chung Quở luôn đó mà). Các bác đã đi rồi cho em hỏi với:

1/ Có visa Chung Quở rồi thì có cần phải xin thêm visa hay giấy tờ nào khác để vô Tây Tạng không? Nếu có thì xin ở sứ quán tại VN hay qua đó mới làm được lận?

2/ Em tính đi khoảng chừng 4-5 ngày thôi vì còn phải công tác nữa, thời gian vậy có đủ không?

3/ Em ở Xì Goòng nên sẽ bay qua Quảng Châu hoặc Thẩm Quyến trước. Theo các bác thì em nên bay hay đi tàu lửa đến Lhasa?

4/ Em tính đi tự túc thôi, lượt phượt tí tí cho nó thoải mái nên bác nào có kinh nghiệm về đi lại, ăn uống, khách sạn ngủ nghỉ ngon bổ rẻ cho em xin thông tin với.

Đa tạ các bác nhiều lắm. Nếu bác nào định đi tháng 10 này hay là mình làm một đoàn đi cho vui luôn nhểy???

Mong nhận được hồi âm của các bác sớm.

Ariel
06-12-2009, 21:36
Kính các bác, cái chương trình Tây tạng này bị delay hơi lâu rồi, nghe nói bên ấy giờ cũng đã tạm yên hàn, các bác có còn muốn đi nữa không thì cho em xin theo với ạ! tháng 5/ 2010 ta làm một chuyến lên vùng đất các chư thiên nhỉ?

nguyen duc tho
06-12-2009, 22:38
xin đặt mät chân nhé

Nheva
06-12-2009, 22:55
mình cũng muốn đi tầm từ tháng 4 hoặc 5. Vậy chúng ta cùng lên plan nhé

Ariel
09-12-2009, 16:25
Nheva mở topic rủ rê đi nào, mình hơi già lão, việc nước việc nhà nặng gánh, không plan được, chỉ có thể tham gia thôi, ai đi đâu mình theo đấy ợ!(NT)

herovdc
10-12-2009, 11:11
mình cũng muốn đi tầm từ tháng 4 hoặc 5. Vậy chúng ta cùng lên plan nhé

Hay quá nhỉ, có cơ hội đi theo chị Nheva. Chị lên plan cụ tỉ nhá để nhà em xem có vướng bận gì hok nhá...(beer)

Ariel
04-01-2010, 12:15
Nheva đâu rồi nhỉ? plan đi chứ nhỉ, chờ bạn đấy, sang năm mới rồi!

MINH DRAGON
04-01-2010, 12:56
Nếu có đi Nheva cho mình đặt 1 viên gạch nhé, mình cũng ao ước được đi Tây tạng từ lâu rồi nhưng chưa tìm được bạn đồng hành.

greenpear
04-01-2010, 23:50
Chị Nheva ơi, lên lịch đi cho em dập dòm với. Topic Hoàng Sơn của chị là động lực để em gia nhập nhà Phượt đó, tiếc là cuối cùng chẳng đi đến đâu :shrug:

Lyz
22-01-2010, 17:41
Em đặt gach với. Vì mấy vụ này mà em gia nhập nhà phượt đấy ah. lúc nào họp hành các bác ới em với. Em ở HN rồi.

Ariel
22-01-2010, 22:50
nheva dau roi nhi? sao im hoi lang tieng the ban oi?

bad
23-01-2010, 21:45
Topic này của anh cvn lập để đi vào tháng 5 năm ... ngoái mà :D

bichthao
26-01-2010, 22:19
Em là thành viên mới, đi Tây Tạng vào năm nay thì tốt quá, em xin 1 chân cái, mơ ước Tây Tạng và Cửu Trại Câu của em đấy, tìm mãi vẫn chưa có người đồng hành cùng, hy vọng năm nay sẽ thực hiện được mơ ước nhỏ nhoi này.

luckyword
27-01-2010, 00:42

máu vụ tây tạng này quá, nhưng nếu tháng 4 đi thì chịu rồi vì cuối tháng 4 mình leo Fan rồi. tiếc thật, Tây Tạng là niềm mơ ước bấy lâu.
vẫn đặt một chân vào đây nhòm ngó xem thế nào.

luckyword
27-01-2010, 00:45
wày ....nhìn lại mới biết topic này từ đời mục thất rồi thế mà bác nào vẫn lôi lên làm anh em mừng hụt.
sì pam quá ....:gun:gun:gun:gun

lilac
28-01-2010, 15:44
Em cũng thấy cái Topic mà mừng... quýnh cả lên. Có zè đâu...

Nhưng thế thì anh em mình đi đi. Em "máu" Tây Tạng quá, xem hình Cửu Trại Châu mà em... phát điên lên đc...

Đi tháng 10 đi, trời đẹp, 3 mùa trong năm có tất (ấy là em nghe đồn thế). Lên kế hoạch cho em đu theo với mấy anh em ơi!

bichthao
30-01-2010, 18:21
Chính xác, Cửu Trại Câu thật đẹp, mình nhìn hình các anh chị đi trước mà phát thèm, đang tìm bạn đồng hành để khởi hành năm nay đây. Hy vọng sẽ tìm được nhóm, mình thì chưa biết về vụ này lắm nên không biết lên chương trình, chỉ có biết đu theo thôi

lilac
02-02-2010, 16:59
Chính xác, Cửu Trại Câu thật đẹp, mình nhìn hình các anh chị đi trước mà phát thèm, đang tìm bạn đồng hành để khởi hành năm nay đây. Hy vọng sẽ tìm được nhóm, mình thì chưa biết về vụ này lắm nên không biết lên chương trình, chỉ có biết đu theo thôi

Lên lịch phượt Cửu Trại Câu đi anh em ơi! Em nghe & xem hình mà ham quá!.
Bây giờ lên lịch... năm sau (2011) đi, cho em đi với. :) (beer)(beer)

(vì năm nay em... kín lịch rùi).

anhanh145
20-04-2010, 12:29
Như vậy là chốt lại 6 người:
1. Sontt (đã đặt cọc)
2. Eskimot (đã đặt cọc)
3. nonick (đã đặt cọc)
4. devinci (đã đặt cọc)
5. dudi (đã xác nhận)
6. cvn (nơi đặt cọc)

Bác dudi đã liên lạc với em, và người thân của bác (em biết bác ấy từ truwwosc qua một 4rum khác) chiều nay đã phone cho em hẹn ngày mai sẽ chuyển tiền và hộ chiếu.

Thứ Hai em và Esk sẽ liên hệ xin visa. Bác devinci đang gia hạn hộ chiếu khi nào có hhooj chiếu mới thì làm visa cũng được.
Tuần sau em cũng sẽ đặt vé bay NN-Côn Minh. Chặng về mình đặt sau khi đang ở TQ (vì ngày về có thể thay đổi tùy theo độ tít).

Em vẫn chưa lên được dự toán tổng chi phí. Tuần sau sẽ ngồi với các chuyên gia để chốt.

Tớ là Hạnh, đang thất nghiệp ở nhà nên muốn đi chơi xả láng một chuyến. Đoàn mình còn đất không cho tớ cắm một chỗ với :help . Tớ ở HN, điện thoại 0912283900

anhminh
25-04-2010, 21:01
Bạn ngó lại hộ cái ngày post bài nhé.

minhxinchao
07-05-2010, 17:41
tớ nghe mọi người nói là tháng 9 thời tiết đẹp nhất thì phải! Kết hợp dịp nghỉ lễ nữa thì sẽ đi đựoc nhièu thời gian hơn. Ko biét có nhóm nào đi thời gian đó ko nhỉ? Cho tớ 1 chân với.
Thanks