PDA

View Full Version : [ĐÃ ĐI] Rủ rê Hà Giang -Mèo Vạc dịp noel 25/12/2010

kinh_van
16-11-2010, 14:00
Dịp noel này tớ ra HN tầm 1 tuần để phượt Tây Bắc hoặc Đông bắc. Hiện nay mới chỉ có 2 người.Bạn nào ở HN hoặc bất cứ đâu thì ghép đoàn đi chung cho vui nhé :)

Có 2 Option :

Op 1:
Thứ 6 24/12 –Tân sơn nhất – Hà nội .
Đi mướn xe honda,chuẩn bị đồ đạc lần cuối.
T7 25/12 : 9h Sáng Hà Nội –Phúc Yên-Vĩnh Yên-ghé thăm cây đa Tân Trào –Tuyên Quang
Chiều : TX Tuyên Quang –-Vĩnh Tuy-Việt Quang– Hà Giang
Cn 26/12 : Sáng Hà Giang--TT Tam Sơn Quản Bạ
Chiều : Tam Sơn-Quản bạ-Yên Minh-Mèo Vạc
T2 27/12 : Sáng: Mèo Vạc-Mã Pì Lèng-Đồng văn –lũng cú
Chiều : Lũng cú-quản bạ -Hà Giang
T3 28/12 : Hà Giang –Hà Nội
T4 29/12 Ở HN

Op 2:
Ngày 1 25/12: Hà Nội :-thu cúc-văn chấn-nghĩa lộ ngủ nghĩa lộ ~190km
Ngày 2 26/12: Nghiã lộ-Mù cang chãi-Than Uyên –Tân Uyên-Sapa ngủ sapa ~270km
Ngày 3 27/12: Sapa-lào cai-Lao cai-Mường khương-Pha long-Simacai-Bắc Hà-Xín mần (200km) Ngủ Xín mần (240km)
Ngày 4 28/12: Xín mần-Hoàng su phì-Hà giang-Quản bạ (220km) Ngủ Tam sơn-Quản bạ
Ngày 5: 29/12 Quản bạ-yên minh-lủng cú-quản bạ-hà giang ngủ Hà Giang ~180km (định đi qua mèo vạc nhưng sợ ko đủ thời gian)

Ngày 6: 30/12Hà Giang-Hà Nội ~290km.ghé ngang cây đa Tân Trào

Về các cung đường Miền Bắc thật sự thì kinh_van không hề biết gì,chỉ đọc và học hỏi kinh nghiệm những người đi trước thôi,và cứ thế là tiến . Hi vọng bạn nào có kinh nghiệm thì đi chung luôn nhé :)

giantia
16-11-2010, 21:41
Bạn ơi 20/11 này tôi đi cung Suối Giàng, Tú Lệ, Mù Căng Chải, Than Uyên, Văn Bàn, Châu Quế Thượng, Văn Yên, Yên Bái bạn đi trước cung Tây Bắc này với tôi đi. Tôi ó 2 người.(HH)

Xoài
16-11-2010, 21:43
Ch/trình của bạn hơi gấp, tiếc là không join được. Bọn mình có 3 đứa có kế hoạch ra Tết sẽ đi như ch/trình 2 của bạn. Từ giờ đến cuối năm bận, nếu đi là Sếp cho đi luôn :) - với lại tháng Giêng là tháng ăn chơi mà. Đi lúc ấy phong cảnh Đông, Tây Bắc cũng đẹp hơn.

Ch/trình 2 của bạn hay hơn nhưng cũng vất vả hơn, đấy là ngày từ Sapa sang Xín Mần - có 2 đoạn khó đi là từ cầu Sông Chảy về Simacai ~20km và từ Lùng Phình sang Xín Mần ~30km đường xấu + 10km bên phía Xín Mần thì ok.
Bạn đã lên đến Lũng Cú, Đồng Văn rồi thì sang Mèo Vạc rồi về Hà Giang cũng được, xa thêm ~20km nhưng từ Mèo Vạc về Yên Minh đường dễ đi hơn rất nhiều là từ Đồng Văn về Yên Minh. Bạn lại có thêm cơ hội khám phá đèo Mã Pí Lèng nổi tiếng vào loại nhất Việt Nam còn gì.
Còn cái cây đa Tân Trào - bạn thích đến đấy tìm hiểu lịch sử cách mạng Việt Nam à? Gốc cây chết rồi, bây giờ làm bằng cement. từ ngoài đường nhìn vào thì chỉ có một nhánh bên phải là sống thôi, còn lại là reproduction.

kinh_van
17-11-2010, 08:46
Bạn ơi 20/11 này tôi đi cung Suối Giàng, Tú Lệ, Mù Căng Chải, Than Uyên, Văn Bàn, Châu Quế Thượng, Văn Yên, Yên Bái bạn đi trước cung Tây Bắc này với tôi đi. Tôi ó 2 người.(HH)

Bọn tớ tận 24/12 mới từ miền nam ra bắc .Nên sợ là 20/11 đi không kịp với bạn rồi

Ch/trình của bạn hơi gấp, tiếc là không join được. Bọn mình có 3 đứa có kế hoạch ra Tết sẽ đi như ch/trình 2 của bạn. Từ giờ đến cuối năm bận, nếu đi là Sếp cho đi luôn :) - với lại tháng Giêng là tháng ăn chơi mà. Đi lúc ấy phong cảnh Đông, Tây Bắc cũng đẹp hơn.

Ch/trình 2 của bạn hay hơn nhưng cũng vất vả hơn, đấy là ngày từ Sapa sang Xín Mần - có 2 đoạn khó đi là từ cầu Sông Chảy về Simacai ~20km và từ Lùng Phình sang Xín Mần ~30km đường xấu + 10km bên phía Xín Mần thì ok.
Bạn đã lên đến Lũng Cú, Đồng Văn rồi thì sang Mèo Vạc rồi về Hà Giang cũng được, xa thêm ~20km nhưng từ Mèo Vạc về Yên Minh đường dễ đi hơn rất nhiều là từ Đồng Văn về Yên Minh. Bạn lại có thêm cơ hội khám phá đèo Mã Pí Lèng nổi tiếng vào loại nhất Việt Nam còn gì.
Còn cái cây đa Tân Trào - bạn thích đến đấy tìm hiểu lịch sử cách mạng Việt Nam à? Gốc cây chết rồi, bây giờ làm bằng cement. từ ngoài đường nhìn vào thì chỉ có một nhánh bên phải là sống thôi, còn lại là reproduction.

Cám ơn Xoài đã tư vấn nhé .Nghe kể về cây đa tân trào mà nản ghê. Mình đang phân vân đi giữa cái rét mùa đông như thế thì cung đường Sapa-Bắc hà -Xín Mần,không biết có chịu lạnh nổi không .
À đoạn từ cầu sông chảy về Simacai ,hình như không có đoạn nào phải dắt ôộ hay đi đò qua sông phải không nhỉ ?

Xoài
17-11-2010, 10:07
Bọn tớ tận 24/12 mới từ miền nam ra bắc .Nên sợ là 20/11 đi không kịp với bạn rồi

Cám ơn Xoài đã tư vấn nhé .Nghe kể về cây đa tân trào mà nản ghê. Mình đang phân vân đi giữa cái rét mùa đông như thế thì cung đường Sapa-Bắc hà -Xín Mần,không biết có chịu lạnh nổi không .
À đoạn từ cầu sông chảy về Simacai ,hình như không có đoạn nào phải dắt ôộ hay đi đò qua sông phải không nhỉ ?

Đi đò trước đây là chỗ cầu Sông Chảy đấy, từ đây về đến Simacai không còn cầu phà gì cả, chỉ là đoạn đường đang làm thôi - trời mưa cũng đáng lo ngại nhưng bạn đi vào mùa này thì không sợ mưa nhưng sợ rét thôi - nhất là đoạn từ Pha Long đến cầu Sông Chảy ~25km, nên chuẩn bị áo rét. Lần trước mình đi từ Si về Mường Khương - Sapa (ngược theo ch/trình của bạn) có cảm nhận là ở Si cũng lạnh rồi nhưng khi đi qua đèo Pha Long còn lạnh hơn.
Còn cây đa Tân Trào, nếu ko interested lắm thì skip đi.

amateur8x
17-11-2010, 11:51
Mình thấy op2 hay và vui hơn nhưng mình chỉ có thể đi đc cùng bạn op1 thui vì dịp cuối năm Cty nào cũng bận rộn, xin nghỉ rất khó khăn. Nếu chung í tưởng, bạn cho cái plan cụ thể hơn để mình đú cùng đc hem?

kinh_van
18-11-2010, 08:34
Mình thấy op2 hay và vui hơn nhưng mình chỉ có thể đi đc cùng bạn op1 thui vì dịp cuối năm Cty nào cũng bận rộn, xin nghỉ rất khó khăn. Nếu chung í tưởng, bạn cho cái plan cụ thể hơn để mình đú cùng đc hem?

Rất vui được làm quen với bạn . Nếu bạn đi cùng được thì quá tốt . Op 1 lộ trình cụ thể như trên
chí phí thì 1tr2/ người . (nếu bạn đi từ HN ) . Hiện nay mới chỉ có 1 xế và 1 ôm là mình và bạn mình .Bạn nên kiếm thêm 1 người nữa cho đoàn đông vui ^^ .
có gì bạn PM cho mình nhé

Độc hành
18-11-2010, 14:19
Chọn pa2 đi KV. Cho mình tham gia với :)

kinh_van
18-11-2010, 16:31
Chọn pa2 đi KV. Cho mình tham gia với :)

Op2 bạn có thấy thời gian gấp rút quá không,có gì cho mình ý kiến nhé.fix lộ trình rồi thẳng tiến luôn ^^

streetjoker
19-11-2010, 17:32
hịc, gạch tạm 1 cái, ko hứa chắc có đi dc ko vì lúc ấy nước rút đồ án

caheocon
26-11-2010, 03:57
Chọn option 1 cho tớ đăng ký 1 chân với. Nếu đi tớ sẽ bay từ HCM ra HN ngày 24.

thik_cho_tien
26-11-2010, 15:35
Chủ thớt xem thế nào, tình hình này có lẽ phải chia thành 2 đội thôi, ai tham gia op nào thì đăng ký. Em thì xem bên nào đông thì theo. Càng đông càng vui mà

kinh_van
27-11-2010, 08:13
Tình hình là trong nam có Độc Hành và bạn của Độc Hành cùng đi nhưng đi 1 lộ trình ngược với lộ trình Op 2.
@Độc Hành : ĐH ơi,bạn cũng khởi hành từ HN rồi lên Hà Giang mới vòng lên sapa phải không ?

Nếu vậy chắc phải chia nhau 2 hướng,và gặp nhau ở Đồng Văn vậy. kinh_van và bạn sẽ đi Op 1 đấy

@Thik cho tien &caheocon : 2 bạn PM tớ số điện thoại nếu có ý định tham gia nhé :)

soi ngoan
03-12-2010, 23:20
Hihi em là bạn Streetjoker ^^ cũng xin đặt 1 cục bê tông ạ. Dạo này em đang rảnh rỗi quá vẫn ấp ủ 1 chuyến Hà Giang :D

Zin79
04-12-2010, 00:01
Nếu kinh_van chọn Op2 thì mình join cùng rất tiện. Bọn mình có 2 người, leo Fan xong tối 26, định ở lại chơi Sapa 1 ngày rồi đi Hà giang. Không biết kinh_van đã quyết chọn phương án nào chưa?

soi ngoan
04-12-2010, 01:40
Op 1 đi ạ em thấy op 1 uki! Em con gái làm ôm thôi có xế nào cho em ké với ko ạ :D

Ku_Bờm
04-12-2010, 09:19
Tình hình sao rồi chủ thớt, tui cũng mún tham gia cung này (op1 khởi hành từ tphcm)

kinh_van
05-12-2010, 23:32
Tình hình sao rồi chủ thớt, tui cũng mún tham gia cung này (op1 khởi hành từ tphcm)

Hi ,tình hình là quyết định chọn Op1 vì 1 số vấn đề về thời gian không cho phép :)
24/12 tớ sẽ bay từ HCM ra HN và thuê xe ngay trong ngày hôm đó.
Hiện nay mới chỉ có 2 người ,và chưa ai đăng kí đi thêm.a Độc Hành thi đi cung ngược lại Op2 và thời gian khá dài nên có thể là không tham đi chung được,nhưng khả năng gặp nhau ở Hà Giang là cao

Hihi em là bạn Streetjoker ^^ cũng xin đặt 1 cục bê tông ạ. Dạo này em đang rảnh rỗi quá vẫn ấp ủ 1 chuyến Hà Giang :D

Rủ thêm streetjoker theo nữa ;) .bọn mình sẽ đi Op1 đó .

Nếu kinh_van chọn Op2 thì mình join cùng rất tiện. Bọn mình có 2 người, leo Fan xong tối 26, định ở lại chơi Sapa 1 ngày rồi đi Hà giang. Không biết kinh_van đã quyết chọn phương án nào chưa?

Tình hình là thời gian không cho phép nên KV chỉ đi Op1 thôi Zin ơi :)

Độc hành
06-12-2010, 13:15
Bạn KV có thể chốt luôn đi theo Opt 1 và tham khảo theo lộ trình này được không. Lộ trình này về cơ bản vẫn giống như lộ trình của bạn, nhưng trong ngày 26/12 sẽ lên Lũng Cú ngay trong buổi chiều và nghỉ lại Đồng Văn. Sáng hôm sau sẽ chạy ngang qua Mã Pí Lèng sang Mèo Vạc và về lại Yên Minh - Hà Giang theo đường cũ.
25/12 :Xuất phát đi Hà Giang. (Hà Nội – HG 308Km)
- Hà Nội – Phúc Yên – Vĩnh Yên - Việt Trì : 75km (Quốc Lộ 2)
- Việt Trì – Phong Châu – Đoan Hùng – (Ngã 3 Đoan Hùng Ql2 và Ql70 đi Yên Bái – Lào Cai) - Tuyên Quang : 82km Nghỉ trưa Tuyên Quang
- Tuyên Quang – Tân Yên –Vĩnh Tuy – Việt Quang ( Ngã 3 Ql2 và DT 279 đi Phố Ràng) – Vị Xuyên – Hà Giang : 151km
Nghỉ Hà Giang
26/12 : Chủ nhật .7Am xuất phát từ Hà Giang đi Lũng Cú (144Km)
- Hà Giang – Tam Sơn – Yên Minh (Cổng trời Quản Bạ)–Lũng Cú –Nhà Họ Vương – Đồng Văn.
- Lũng Cú – Đồng Văn : 36km.
Nghỉ Đồng Văn
Tổng 180Km
27/12 : Thứ 2 : 7Am xuất phát từ Đồng Văn – Hà Giang ( 158Km)
- Đồng Văn – Mèo Vạc (Đường 4C, qua Mã Pí Lèng : 21Km)
- Mèo Vạc – Lũng Phìn – Yên Minh : 47Km
- Yên Minh – Hà Giang : 90K
- Hà Giang – Vị Xuyên – Việt Lâm : 35Km
Nghỉ Hà Giang hoặc Việt Lâm
Tổng 196Km
28/12 : Thứ 3 Hà Giang - Hà Nội.

Tối 24/12 anh mới ra tới HN, có thể sẽ không chuẩn bị xe cộ xong trước 9h ngày 25/12 nên anh sẽ đi bằng ô tô đêm 25/12 (gửi xe máy theo) và có mặt ở Hà Giang sáng sớm 26/12. Như vậy mình sẽ gặp nhau ở Hà Giang và cùng đi Lũng Cú.

kinh_van
06-12-2010, 13:38
@a Độc Hành : Vậy tình hình anh và em sẽ gặp nhau ở Hà Giang vào ngày chủ nhật 26/12.Khi đó thì lộ trình sẽ như lộ trình phía trên của anh .

các bạn nào từ TPHCM ra sẽ gặp nhau offline vào tối 24/12 . và xuất phát vào sáng 25/12 .
Riêng ngày thứ 3,28/12 , em trên đường về em sẽ ghé qua Thái Nguyên ,về thăm quê của người bạn em,và sáng 29/12 mới về lại HN .

@các bạn tham gia : bạn nào đã quyết định đi rồi thì PM cho mình số điện thoại và nick YM nhé.Mình cần chốt đoàn ngay trong tuần này luôn.

kinh_van
07-12-2010, 15:24
update: mình đã liên lạc để thuê xe ngoài đó .giá thuê 1 ngày khoãng 100k.Để đi xa thì phải lấy thếm giấy tờ xe các loại.Và phải cọc chừng 300$ và làm hợp đồng hẳn hoi.khi về sẽ trả lại số tiền cọc .

Theo như trên báo ,khả năng miền nam có thể lạnh 14 độ,nếu như thế,ở miền bắc,dự kiến trời sẽ rét.áo ấm,áo rét ,áo mưa các loại phải nhớ chuẩn bị đầy đủ ;)

Địa chỉ thuê : chothuexemay.blogspot.com

huongtra2511
08-12-2010, 01:16
M cũng là người miền Nam nè, đang lang thang ngoài Hà Nội, cũng mún đi chơi cho bít Tây Bắc. Có ai đăng kí tham gia tour này mà cần ôm ko, ho mình 1 chân nhé, nik m nè : huongtra2511

huongtra2511
08-12-2010, 01:21
Đoàn đã chốt chưa pạn, có dư xe không ạ, cho mình bon chen với ha. Mà các bạn miền Nam đi phượt ra ngoài đây đường xá không quen, tình hình an ninh phức tạp, lên kế hoạch kĩ càng tí nhé, tham khảo pà kon í, nhiều kinh nghiệm lắm ^^

kinh_van
08-12-2010, 09:15
Chào bạn huongtra2511,
hiện nay đoàn vẫn chưa chốt ,và tạm thời thì không có dư xế nào.bạn có thể kêu gọi bạn bè để đi chung,như vậy là có thêm 1 xế nữa :)

nhoctheki
08-12-2010, 12:08
hi bạn, mình ra HN 28/12 này, đang kiếm tour đi trong 29 và 30/12, vi đêm 30/12 mình leo Phan. Ko biết mình tham gia với bạn được đoạn nào ko vậy? Mình o SG.

thhai_mel
08-12-2010, 13:35
Lộ trình hấp dẫn quá, mình chưa đi cung đường này lần nào. Muốn đi quá mà kẹt thời gian !

kinh_van
08-12-2010, 15:50
hi bạn, mình ra HN 28/12 này, đang kiếm tour đi trong 29 và 30/12, vi đêm 30/12 mình leo Phan. Ko biết mình tham gia với bạn được đoạn nào ko vậy? Mình o SG.

bạn ra 28/12 thì hơi trể,vì mình bắt đầu đi từ 25 rồi . Bạn leo Phan thì nên chuẩn bị kĩ,vì trời cũng lạnh nên để dành sức cho 1 lộ trình thôi .Mùa này trong rừng là phê lắm đấy

kinh_van
14-12-2010, 11:48
Chốt đoàn.Mặc cho thời tiết khả năng rét nhưng kế hoạch vẫn thế mà tiến hành. Đoàn bao gồm :
kinh_van
bạn kinh_van
anh Độc Hành
và bạn huongtra2511.
Hiện nay bạn huongtra2511 chưa có xế để chở,chỉ khi nào có thêm 1 xế nữa bạn ấy mới đi được vì bạn ấy là nữ.,không biết có bạn nào tham dự được thì đi chung với đoàn .
@a Độc Hành : a đi 1 mình hay ra chung với bạn nữa ạ ?

Lộ trình như sau :
25/12 :Xuất phát đi Hà Giang. (Hà Nội – HG 308Km)
- Hà Nội – Phúc Yên – Vĩnh Yên - Việt Trì : 75km (Quốc Lộ 2)
- Việt Trì – Phong Châu – Đoan Hùng – (Ngã 3 Đoan Hùng Ql2 và Ql70 đi Yên Bái – Lào Cai) - Tuyên Quang : 82km Nghỉ trưa Tuyên Quang
- Tuyên Quang – Tân Yên –Vĩnh Tuy – Việt Quang ( Ngã 3 Ql2 và DT 279 đi Phố Ràng) – Vị Xuyên – Hà Giang : 151km
Nghỉ Hà Giang
26/12 : Chủ nhật .7Am xuất phát từ Hà Giang đi Lũng Cú (144Km)
- Hà Giang – Tam Sơn – Yên Minh (Cổng trời Quản Bạ)–Lũng Cú –Nhà Họ Vương – Đồng Văn.
- Lũng Cú – Đồng Văn : 36km.
Nghỉ Đồng Văn
Tổng 180Km
27/12 : Thứ 2 : 7Am xuất phát từ Đồng Văn – Hà Giang ( 158Km)
- Đồng Văn – Mèo Vạc (Đường 4C, qua Mã Pí Lèng : 21Km)
- Mèo Vạc – Lũng Phìn – Yên Minh : 47Km
- Yên Minh – Hà Giang : 90K
- Hà Giang – Vị Xuyên – Việt Lâm : 35Km
Nghỉ Hà Giang hoặc Việt Lâm
Tổng 196Km
28/12 : Thứ 3 Hà Giang - HN (đoạn này KV phải ghé thăm quê của anh bạn nên sẽ dừng lại ở Thái Nguyên.Sáng ngày 29 mới về lại HN)

Riêng a Độc Hành đêm 25/12 sẽ đi xe khách lên Hà Giang (mang theo xe máy) và sẽ gặp nhau ở Hà Giang sáng 26/12.

Tổng thiệt hại : trung bình 1 ngày 250k/ng. ~1tr .Nên mang theo tầm 1tr5 đến 2tr.Còn lại thì bỏ ATM cho chắc nhé.

Cập nhập tình hình thời tiết :

Nhận định đợt rét lần này cường độ khá mạnh, không khí lạnh gây nền nhiệt độ trung bình ngày giảm nhanh, đây là đợt rét mạnh nhất từ đầu mùa đến nay trên địa bàn tỉnh Lào Cai. Nhiệt độ thấp nhất giảm thấp xuống còn 11- 13 độ C; vùng cao ước khoảng 5 - 7 độ C; thị trấn Sa Pa chỉ còn từ 2 - 4 độ C.

http://dantri.com.vn/c20/s20-443669/sa-pa-co-the-xuat-hien-bang-tuyet-trong-nhung-ngay-toi.htm

:D

quandui_thuytinh
15-12-2010, 08:14
đặt gạch, 2 người. off hôm nào call mình nhé. 0983158088 - Nguyen Chi Phuong

kinh_van
21-12-2010, 13:06
Gần đến sát ngày đi rồi,tình hình kv đã chuẩn bị xonmg bộ đồ nghệ sửa và vá xe . Hi vọng cũng không đến nỗi nào.Do quá bận nên không thể nào gặp a Độc Hành để bàn bạc được :( . Kế hoạch của anh đến đâu rồi ạ ?
Khó khăn duy nhất là thời tiết không ủng hộ tí nào, 1 ngày đi hơn 200km bằng honda dưới cái lạnh 9 đến 10 độ thì quả là thử thách cho những người như tớ từ trong nam vào . :)

Độc hành
21-12-2010, 22:47
Do có một số việc cần ưu tiên ở Ninh Bình nên anh bắt buộc phải thay đổi lộ trình, vì vậy sẽ không thể tham gia cùng KV trong chuyến Hà Giang trên. Lộ trình này anh sẽ đi chỉ có điều thời gian sau KV khoảng 4 ngày, thật tiếc vì thời điểm đó lại không trùng với các phiên chợ ngày Chủ nhật.
Chúc em và bạn có chuyến đi thuận buồm xuôi gió.
À KV xem xét phương án gửi ô xe máy lên ô tô đi Hà Giang xem. Tối 24 có thể gửi và đi theo xe lên HG, sáng 25 có mặt trên HG như vậy lợi được 1 ngày và đỡ phải chạy 300km từ HN-HG dành sức cho lượt về :). Em có thể đặt xe Bằng Phần 01293 887 867 xuất phát ở bến xe Mỹ Đình khoảng 8h30 tối.

Zin79
22-12-2010, 09:04
Bác Độc ơi, bọn em 2 người định đi Hà Giang từ Lào Cai vào sáng 28. Kế hoạch của bác thế nào, anh em mình có thể join để đi cùng nhau được không?

Độc hành
22-12-2010, 11:04
Bác Độc ơi, bọn em 2 người định đi Hà Giang từ Lào Cai vào sáng 28. Kế hoạch của bác thế nào, anh em mình có thể join để đi cùng nhau được không?
Theo dự kiến thì mình sẽ có mặt ở HG vào sáng sớm 30/12 và xuất phát đi Đồng Văn.
Hai bạn định chiến luôn Lào Cai - Hà Giang trong ngày hay sao? Nếu định chạy qua HG trong ngày bằng đường Mường Khương,Xín Mần, Hoàng Su Phì thì hơi mệt và cũng không chơi được nhiều chỗ. Nếu hai bạn có ý định đi cung này trong 2 ngày thì mình có thể gặp nhau tại Hà Giang hoặc Tam Sơn (Quản Bạ) rồi nhập chung đi Đồng Văn.
Nói chung là bạn Zin cứ chủ động theo chương trình của bạn, nếu trùng khớp thời gian thì anh em gặp nhau giao lưu tí. :)

Zin79
22-12-2010, 12:06
Sáng 28 em bắt đầu đi, qua Mường Khương, Simacai, tối ngủ ở Bắc Hà, sáng 29 đi tiếp đến Hà Giang, Quản Bạ, tối ngủ ở Quản Bạ. Vậy sáng 30 là anh em mình gặp nhau tại Hà Giang hoặc Quản Bạ rồi. Sau đó em định chạy tiếp Yên Minh, Phó Bảng, Lũng Cú, Đồng Văn, Mèo Vạc, Khâu Vai, túc tắc đi, tiện đâu ngủ đó chứ không vội. Sau Khâu Vai thì có 2 phương án: 1 là về hồ Ba Bể bằng đường quốc lộ 34 qua Bảo Lạc, Tĩnh Túc, nghỉ lại hồ Ba Bể rồi về HN; 2 là từ Khâu Vai về Bảo Lạc, Bắc Mê, Na Hang, rồi từ Na Hang lên thuyền xuôi theo sông Gâm về Tuyên Quang; 3 là từ Khâu Vai về Hà Giang bằng đường Mậu Duệ Du Già; 4 là về bằng đường cũ. Nói chung là tùy sức khỏe và tùy thuộc vào đồng đội, nếu có xe đi cùng và cũng máu thì em khoái pá 2 nhất.

Em đã lưu số anh rồi, tối 29 sẽ alo để anh em hẹn gặp nhau. Bọn em 2 vợ chồng chưa có hội nào đi cùng, mừng quá tóm được 2 anh chị :). Hẹn gặp lại nhá!

PS: sorry kinh van nhé, bọn tớ đang bí vụ tìm đồng đội, mượn tạm đất của kinhvan 1 tẹo :)

kinh_van
03-01-2011, 19:54
Em hiện giờ đang ở Vinh,sau khi hoàn tất lộ trình ở Đông Bắc thì cả 2 bắt xe về Miền trung phượt về đường 8 và tìm đường xuyên núi theo tỉnh lộ 15 ở Nghệ An về quê bác hồ/mọi việc đều tốt đẹp ngoài 1 số sự cố nhỏ như cái lạnh 0 độ ở Đồng Văn và mưa sương mù ở Vinh.Hiện cả 2 đang kẹt ở Vinh ,máy bay ko thể cất cánh trong vòng 2 ngày.Cả 2 quyết định đối sang vé tàu lửa.thế là lãi có dịp phượt trên đường tàu Bắc - Nam

CVN
03-01-2011, 23:53
Các bạn nếu đã hoàn thành chuyến đi thì có thể click vào link này: https://www.phuot.vn/newthread.php?do=newthread&f=113 để mở topic mới chia sẻ với diễn đàn nhé!

Xin cảm ơn!