PDA

View Full Version : Rủ rê, tụ tập dân phượt đang ở Đà Nẵng (Tập 2)

Pages : 1 2 3 4 5 6 7 8 [9]

Polyme
09-06-2011, 16:31
Em không ngờ bác Po đã âm thầm chuẩn bị từ dững 1 năm trước, ngưỡng mộ, ngưỡng mộ (c)
Thế này thì em chắc chắn SN 5 sẽ là dịp mà toàn thể mem phuot.com bị sốc ọp lai, khỏi có đường về luôn, bác nhể? :))

Má mì nói thế thì chết anh. Chẳng qua lục lại các tấm ảnh năm ngoáii tổng hợp lại cho anh em ĐN biết.

Anh chính thức nhờ Kiara và các anh em nhà PHP giúp nhà PĐN vụ này nhé.

Sunstar
09-06-2011, 16:31
Đúng là khu du lịch Tiên Sa , nó chỉ cho mình sinh hoạt ở cái bãi cát nắng chói chan , có cây , ừ thì có cây nhưng nó thấp lè tè và chả có cái gì gọi là bóng mát ... Em 1 lần cắm trại KHOA ở đó và 1 lần tổ chức offline diễn đàn Nước Nga ( diendan.nuocnga.net ) ở đó 1 lần nữa ...HIX , 1 chút kinh nghiệm chia sẽ ^^ !

Còn phơm thông tin của vitvit !

Polyme
09-06-2011, 16:46
Trong SN phượt sẽ có một số môn thi, trò chơi. Cái vụ này chắc anh nghĩ là do BQT lo và việc chuẩn bị các dụng cụ cho trò chơi thì cũng do BTC kiêm luôn thì phải. Nếu tổ chức ở ĐN thì một số dụng cụ phục vụ vui chơi cồng kềnh PĐN phải lo rồi.

Ngoài ra các đội ở các khu vực cũng phải cử người tham gia thi đấu các môn. He he ! Nhà PĐN các mem nào tham gia đây ?

Kéo co này

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=63170&d=1307612044

Xe đạp tình yêy đây

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=63169&d=1307612044

Bơm bóng bằng mông

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=63171&d=1307612044

và nhiều trò khác anh không có hình.

Tiếp đến là ăn chơi nhảy múa. PHP có đặc sản là pháo sáng vô cùng hoành tráng, tạo không khí cực kỳ phấn khích trên nên nhạc Phượt và Mây. Ai đã qua thời khắc đó sẽ khó thể quên được

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=63173&d=1307612044

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=63174&d=1307612044

Vừa nhảy múa vừa nhậu nè. Đội hình trẻ trung nhà Gà lần đầu tiên dự SN Phượt

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=63172&d=1307612044

Tối khuya còn có món cháo cho anh em lại sức tiếp tục chiến đấu. Thật là chu đáo !

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=63175&d=1307612044

Kiara
09-06-2011, 16:55
Má mì nói thế thì chết anh. Chẳng qua lục lại các tấm ảnh năm ngoáii tổng hợp lại cho anh em ĐN biết.

Anh chính thức nhờ Kiara và các anh em nhà PHP giúp nhà PĐN vụ này nhé.

Vâng, bọn em rất sẵn lòng, PHP cử em Hương xưa là đại diện thường trực tại PDN rồi mà :)
Anh pm cho em đ/c mail, em gửi một số tư liệu bọn em làm năm ngoái xem bác có sử dụng được gì không, cần gì bác cứ kêu bọn em, tất cả vì cuộc vui chung, bác ạ.

Polyme
09-06-2011, 16:58
Vâng, bọn em rất sẵn lòng, PHP cử em Hương xưa là đại diện thường trực tại PDN rồi mà :)
Anh pm cho em đ/c mail, em gửi một số tư liệu bọn em làm năm ngoái xem bác có sử dụng được gì không, cần gì bác cứ kêu bọn em, tất cả vì cuộc vui chung, bác ạ.

PĐN chỉ dám lo phần tổ chức thôi, còn nội dung chương trình và nhiều thứ khác TW và các bác HP giúp nhá.

dantocgoc
09-06-2011, 17:22
Sau vụ này em tin chắc anh Po giảm được mấy kg cho coi..? Thấy anh "lao tâm" vụ này nhiều quá thấy thương ghê à../ Có gì anh cứ báo cho em 1 tiếng nhé bác "tiền xuýt thật" ..? Giúp được nhà phượt ĐN chút gì em xin sẵn lòng ngay..:))(beer)

Jack Daniels
09-06-2011, 19:22
Thế quái nào mà mới đi ra đi vào đã thấy pô đại nhân đổi màu nick nhỉ. Lên chức mà không khao là không ổn tí nào, quan lộ sẽ không hanh thông đâu.

Cuối tuần này ở đâu anh pô nhỉ :D

silence_night
09-06-2011, 20:21
:)) Tớ là tớ ném hòn đá này cái nhé rồi .....chạy thật nhanh. Sợ nhất 2 pác trong này thù dai thì chít. Cái của pác áo đen dài, to .....dễ sợ luôn=)):
https://i726.photobucket.com/albums/ww269/silence_night1963/OFF%20DO%20SON%20SN4/th_MVI_3306.jpg (http://s726.photobucket.com/albums/ww269/silence_night1963/OFF%20DO%20SON%20SN4/?action=view&current=MVI_3306.mp4)
:LL:LL:LL

Raiha235
09-06-2011, 20:55
Anh Po ơi, theo em thấy thì khu Biển Đông là thích hợp nhất.. Có chỗ để vui chơi, tắm biển, có nhà nghỉ để ăn uống nhậu nhẹt, mệt quá thì vào nghỉ =)) ;))... Nhưng chi phí hơi cao.
Em xin đề suất thêm là khu vực ven biển Non Nước, ở đó có chỗ để cắm trại, vui chơi, chỉ mỗi tội nó không có sẵn nhà nghỉ,mệt thì mình vào lều ngủ thôi. Chỗ này có lợi là chi phí thấp hơn..hehe
Mọi người có chỗ nào hay hay thì góp ý nhé, em xin hết ý kiến.

shogun
09-06-2011, 22:00
Sau vụ này em tin chắc anh Po giảm được mấy kg cho coi..? Thấy anh "lao tâm" vụ này nhiều quá thấy thương ghê à../ Có gì anh cứ báo cho em 1 tiếng nhé bác "tiền xuýt thật" ..? Giúp được nhà phượt ĐN em xin sẵn lòng ngay..:))(beer)

Giờ lao tâm mai mốt các em vào bù lại lao lực chứ pác nhuễ, chứ như anh em mình ai cho ... pác hehehe

Pác Po ráng lên pác (kiss)(kiss)(kiss)

KURAKURA
09-06-2011, 22:33
Cái của pác áo đen dài, to .....dễ sợ luôn:
https://i726.photobucket.com/albums/ww269/silence_night1963/OFF%20DO%20SON%20SN4/th_MVI_3306.jpg (http://s726.photobucket.com/albums/ww269/silence_night1963/OFF%20DO%20SON%20SN4/?action=view&current=MVI_3306.mp4)
:LL:LL:LL

Bác Night không biết đấy thôi chứ "cái của bác áo đen" thực tế hôm đó còn to và dài hơn rất nhiều so với trong hình. Choáng váng hơn là cả trăm người quanh đấy reo hò vì .......khoái!!!

Anh Po: Em thấy biển Đông khá ổn vì cũng gần như Đồ Sơn năm ngoái. Đi lại cũng tiện, dễ dàng, có núi có biển, view đẹp, đáp ứng chơi trò chơi (không gian), vụ ăn uống (nhà hàng), hò hét (hệ thống âm thanh) , ngủ nghỉ (phòng ốc để ngủ nghỉ và tắm rửa, chứ đêm hôm mà trời hứng lên tưới cho 1 phát như năm ngoái thì các bác dựng lều trong phòng KS nghẻo hết trơn).
Chưa kể Sơn Trà nhiều chổ để khám phá, có thể vòng quanh 1 ngày hôm sau nữa.(c) Em vote cho SN 2 ngày 1 đêm( còn lại sẽ tự do nếu có nhu cầu tham quan riêng, "tự tác chiến" sau khi xong SN ). Tuy nhiên em ko biết năm nay số lượng thế nào, có đông hơn miền Bắc năm ngoái ko, hầu bao các bác ntn, có ít thì ta chơi ít, có nhiều chơi nhiều. Chủ yếu là giao lưu vui vẻ, không phải xoắn là tuyệt rồi. Ui ui...nói tới đây em lại thèm ....xoắn hết cả chân tay lên rồi :))

P/S: Năm ngoái em thấy có nhiều bạn rất khoái chơi trò chơi nhưng mà thời gian ít quá, lại tuyển hơi ít người chơi nên nếu thiết kế cho nhiều người cùng có cơ hội thể hiện tài năng thì sẽ vui hơn. Có thêm mấy trò dạng teambuilding thì tuyệt.

silence_night
10-06-2011, 08:52
Bác Night không biết đấy thôi chứ "cái của bác áo đen" thực tế hôm đó còn to và dài hơn rất nhiều so với trong hình. Choáng váng hơn là cả trăm người quanh đấy reo hò vì .......khoái!!!

Ui.....ui...... sợ wá...:)) . Tiếc quá, đấy là 1 đoạn Video. Nhưng nó lại không chạy:(. Nó mà chạy chắc có khối bác cười vỡ...... bụng. =))=))=)). Làm sao bây giờ?

Polyme
10-06-2011, 09:58
Sau vụ này em tin chắc anh Po giảm được mấy kg cho coi..? Thấy anh "lao tâm" vụ này nhiều quá thấy thương ghê à../ Có gì anh cứ báo cho em 1 tiếng nhé bác "tiền xuýt thật" ..? Giúp được nhà phượt ĐN chút gì em xin sẵn lòng ngay..:))(beer)

Bác quan tâm, động viên kiểu này chắc nhảy vào lửa em cũng chơi. Mình em thì chả làm được cái gì đâu, còn biết bao anh em ở ĐN và cả nước sẵn sàng trợ giúp mà. He he ! Đi Vũng Tầu bao giờ về ?

Thế quái nào mà mới đi ra đi vào đã thấy pô đại nhân đổi màu nick nhỉ. Lên chức mà không khao là không ổn tí nào, quan lộ sẽ không hanh thông đâu.

Cuối tuần này ở đâu anh pô nhỉ :D

Một là mắt em có vấn đề, hai là máy tính cần phải đi bệnh viện gấp. Chứ máy anh thấy vưỡn thế.:))

Cuối tuần có gì anh điện nhá. Trời nắng nóng thế này làm vài quai cũng sướng nhể.(beer)

Polyme
10-06-2011, 10:04
Anh Po ơi, theo em thấy thì khu Biển Đông là thích hợp nhất.. Có chỗ để vui chơi, tắm biển, có nhà nghỉ để ăn uống nhậu nhẹt, mệt quá thì vào nghỉ =)) ;))... Nhưng chi phí hơi cao.
Em xin đề suất thêm là khu vực ven biển Non Nước, ở đó có chỗ để cắm trại, vui chơi, chỉ mỗi tội nó không có sẵn nhà nghỉ,mệt thì mình vào lều ngủ thôi. Chỗ này có lợi là chi phí thấp hơn..hehe
Mọi người có chỗ nào hay hay thì góp ý nhé, em xin hết ý kiến.

Anh Po: Em thấy biển Đông khá ổn vì cũng gần như Đồ Sơn năm ngoái. Đi lại cũng tiện, dễ dàng, có núi có biển, view đẹp, đáp ứng chơi trò chơi (không gian), vụ ăn uống (nhà hàng), hò hét (hệ thống âm thanh) , ngủ nghỉ (phòng ốc để ngủ nghỉ và tắm rửa, chứ đêm hôm mà trời hứng lên tưới cho 1 phát như năm ngoái thì các bác dựng lều trong phòng KS nghẻo hết trơn).
Chưa kể Sơn Trà nhiều chổ để khám phá, có thể vòng quanh 1 ngày hôm sau nữa.(c) Em vote cho SN 2 ngày 1 đêm( còn lại sẽ tự do nếu có nhu cầu tham quan riêng, "tự tác chiến" sau khi xong SN ). Tuy nhiên em ko biết năm nay số lượng thế nào, có đông hơn miền Bắc năm ngoái ko, hầu bao các bác ntn, có ít thì ta chơi ít, có nhiều chơi nhiều. Chủ yếu là giao lưu vui vẻ, không phải xoắn là tuyệt rồi. Ui ui...nói tới đây em lại thèm ....xoắn hết cả chân tay lên rồi :))

Cám ơn hai em và mọi người đã tham gia góp ý về lựa chọn địa điểm.

Ngay từ đầu khu này đã là ưu tiên số 1 của anh và mọi người. Vấn đề còn lại là có còn chỗ để thuê không, giá cả thế nào nữa ?

P/s : Nhà mình đã có 2 mem xung phong làm MC nhá, một nam, một nữ, thế mới chuẩn. Ôi ! Cảm động về tinh thần quá ! Cám ơn các bạn nhiều.

Jack Daniels
10-06-2011, 10:50
Vấn đề địa điểm em đề nghị đội PĐN làm quả đi tiền trạm trước. Chúng ta sẽ chỉ sang ăn tối kèm thực địa thôi.

Mục đích chỉ là kiểm tra địa điểm, dịch vụ, phòng ốc, các service đi kèm và năng lực phục vụ của họ xem có ổn thỏa không. Vì lần này hoàn toàn không giống như những lần off nội bộ của chúng ta từ trước đến nay do vậy cần phải thật sự chu đáo đến từng ly rượu chén mồi của toàn thể anh em. Ông bà nói rồi trăm nghe không bằng một thấy trăm thấy không bằng một sờ trăm sờ không bằng 1 thử, ta cứ phải thử thì mới có kết luận chính xác được. :D

Nếu sau khi chúng ta thực địa mà thấy chất lượng ok thì chúng ta tiến hành đặt vấn đề trước (dân gian gọi là thăm nhà (wait)) rồi sau khi có danh sách cụ thể thì ta sẽ có bước tiếp theo là dạm ngõ rồi cuối cùng là tổ chức cho quan viên 2 họ ấm chén thôi. :D

dantocgoc
10-06-2011, 11:10
Bác quan tâm, động viên kiểu này chắc nhảy vào lửa em cũng chơi. Mình em thì chả làm được cái gì đâu, còn biết bao anh em ở ĐN và cả nước sẵn sàng trợ giúp mà. He he ! Đi Vũng Tầu bao giờ về ?

Vào tới nơi mới biết má em đang bệnh, cũng may mọi việc đã tốt đẹp. Đợi má khỏe lên chút rồi em về ngoài bắc thôi. chắc tầm nữa tháng. hehe

chaubaogia
10-06-2011, 11:46
Chào cả nhà.
Lâu lâu mời quỡn quỡn, chạy vào nhà mình thấy không khí sôi sục hẳn, lại còn nick vàng nick xanh đã xuất hiện, vui quá xá ghê...chúc mừng anh Po và thienson hoàn thành nhiệm vụ mới nhá :)

Chúc BQT + Anh Po và PDN tổ chức thành công sinh nhật 2011, tiếc là chaubaogia không có thời gian để tham gia cùng mọi người....

Hương xưa
10-06-2011, 11:57
Ôi ôi tinh thần rộn rã quá, nhà cửa xôm tụ quá, nhà mình chọn địa điểm xong là có thể bắt đầu lên chương trình được rồi. Em vote cho bãi biển nhé vì các trò chơi tập thể cần có bãi cát rộng và mát mẻ (nhân tiện nếu thấy nhiều mem gái thì anh Pô phát động thi hoa hậu bikini luôn, đảm bảo sẽ hót đến bỏng tay :D)
Sau khi thống nhất địa điểm anh Pô ngắm luôn chỗ sẽ đặt sân khấu nhé, mình đo đạc rồi in băng rôn theo kích cỡ cụ thể ở đó thì sẽ đẹp hơn là in trước rồi mới tìm chỗ treo, phải có sân khấu để còn giới thiệu ban bệ, văn nghệ văn gừng, trao giải thưởng này nọ. Công việc trông thì nhiều nhưng mà mỗi người một tay một chân là đâu vào đó hết thôi, anh lên danh sách các mem nhận việc rồi phân công cụ thể từng người theo kiểu :"việc này giao cho em, không xong thì cứ em mà xử không đổ vạ đc cho ai" là ổn cả thôi. Chưa gì đã thấy vui quá rồi đấy ạ :)

Polyme
10-06-2011, 14:55
@Hương xưa, Kemiano : Toàn chuyên gia thượng thặng thế này còn lo lắng gì nữa.

Má mì Ki đã biệt phái HX cho nhà ĐN rồi đấy nhá. Mà má Ki có biết HX là người nhà PDN không nhỉ ? He he ! :))

Nhà ĐN đề cử Hương xưa tham gia tranh giải hoa hậu bikini. Đồng ý nghe chưa. =)) Đây là nhiệm vụ, làm không được thì đừng có đổ tại cho ai.

dantocgoc
10-06-2011, 15:26
@Hương xưa, Kemiano : Toàn chuyên gia thượng thặng thế này còn lo lắng gì nữa.

Nhà ĐN đề cử Hương xưa tham gia tranh giải hoa hậu bikini. Đồng ý nghe chưa. =)) Đây là nhiệm vụ, làm không được thì đừng có đổ tại cho ai.

Em xin bác.., bác mà đề cử chủ tịt nhà em thì không được rồi. Dù sao đây cũng là vấn đề rất nhạy cảm và "gây tranh cãi". Nói như bác thì Hương Xưa cũng là "xếp nhớn" của nhà em. Để khẳng định chủ quyền "mảnh đất quý và hiếm" thế lày thì các nhà Phượt chúng ta phải họp bàn "thượng đỉnh" để xem Hương Xưa chính thức thuộc nhà nào chớ..? Khu vực biển đông đang tranh chấp chắc gì đã nóng bằng vụ này nhể..?(NT)=))

Hương xưa
10-06-2011, 16:07

Chết chửa, hóa ra iem tự kê súng vào thái dương rồi bóp cò à, hu hu, vì sự an toàn của zai Phượt và để giữ gìn hình ảnh đẹp của gái Phượt trên toàn quốc... em xin từ chối =))

dantocgoc
10-06-2011, 16:28
Chết chửa, hóa ra iem tự kê súng vào thái dương rồi bóp cò à, hu hu, vì sự an toàn của zai Phượt và để giữ gìn hình ảnh đẹp của gái Phượt trên toàn quốc... em xin từ chối =))

May quá chủ tịch lên tiếng rồi đấy bác Po nhá../ Nếu không cái vụ kết nghĩa không khéo lại trở thành "huỵnh đệ tương tàn" vì trành giành chủ quyền "biển đông" quá.:))=))

silence_night
10-06-2011, 16:45
:)):)):)) Ơ... SN2011 vào hôm nào ấy nhỉ? 20 hay 21 tháng 8 nhỉ?

ongxanh
10-06-2011, 17:56
Tình hình là nhà Vịt đã ngừng chăn Vịt, chuyển sang đồn trú tại ĐN :D
Em hok đóng góp được gì nhiều nhưng có năng khiếu cổ vũ ạ :D
Đề nghị mấy bác có nick "bỗng dưng đổi màu" khao tụi thảo dân xanh lam bọn em đê!
Xa thì khao trực tuyến (show hình show đồ...) cũng được!=))
Vẫn đề cử chị Hương thi HH bikini "Vì 1 Sinh nhật nóng bỏng" (thi cho nhà nào cũng được) :))
Hôm qua em đã gặp được anh Shogun rùi. Ảnh hơi kiêu tí nhưng rất đẹp trai, nói xấu đồng bọn thì thôi rồi, đến nỗi em phải gọi điện mách anh Po. Anh Po chỉ thị "Ném mấy cốc bia vào đầu nó" :)). Em chưa ném vì phải để anh ý lại nhờ anh chuyển quà giúp em tới các bạn ĐN.:)

dantocgoc
10-06-2011, 19:02
Tình hình là nhà Vịt đã ngừng chăn Vịt, chuyển sang đồn trú tại ĐN :D
Em hok đóng góp được gì nhiều nhưng có năng khiếu cổ vũ ạ :D
Đề nghị mấy bác có nick "bỗng dưng đổi màu" khao tụi thảo dân xanh lam bọn em đê!
Xa thì khao trực tuyến (show hình show đồ...) cũng được!=))
Vẫn đề cử chị Hương thi HH bikini "Vì 1 Sinh nhật nóng bỏng" (thi cho nhà nào cũng được) :))
Hôm qua em đã gặp được anh Shogun rùi. Ảnh hơi kiêu tí nhưng rất đẹp trai, nói xấu đồng bọn thì thôi rồi, đến nỗi em phải gọi điện mách anh Po. Anh Po chỉ thị "Ném mấy cốc bia vào đầu nó" :)). Em chưa ném vì phải để anh ý lại nhờ anh chuyển quà giúp em tới các bạn ĐN.:)

Vụ nik đổi màu thì cũng là do triệu chứng "thiếu máu" tạo nên thôi em à, có gì to tát đấu. Dưng mà thú thực là nhà Vịt có được em chăm lo Ngoại Giao với các nhà Phượt xung quanh, cũng là niềm hạnh phúc cho trại Vịt vẫn có phần thưa vắng, ai cũng khen nhiều lắm, làm anh và mọi người được thơm lây à... thanks em nhiều lắm. Dưng mà anh vẫn tiếc cái vụ em không ném ly vào đầu bác Shogun đấy... Biết đâu..., nhân dịp đại hội SN phượt lần tới, mọi thành viên lại có dịp được chiêm ngưỡng 1 boy đẹp zai có tài "nhặt lá, chân đá ống bơ" lang thang ngoài bờ biển nhể...?:))

Polyme
10-06-2011, 20:31

Em hết sức bình tĩnh, đây là nhiệm vụ nên không thể từ chối đươc. Em mà dự thi thì thế nào nhà ĐN ta cũng ẵm được giải.... khuyến khích. Mà em cũng chỉ nên nhận giải này thôi nhá, lỡ ban tổ chấy trao giải hoa hậu cũng đừng nhận vì thế nào thiên hạ cũng đồn do là chủ nhà đăng cai nên được thiên vị, ngại lắm, làm mất giá trị em và nhà mình đi. Thế nhá...thế nhá....cứ thế mà thực hiện. Vì một Sinh nhật nóng bỏng không thể từ chối nghe. =))

Ô, thế hả Ong ? Tính anh Shogun đâu phải vậy, thường ảnh thấy gái là cứ tit cả lại, mắt cứ lim dim như đang say thuốc ý, thỉnh thoảng nổ cũng ra trò ! Lại còn nói xấu đồng bọn nữa. Lạ thật ! Chắc thấy gái xinh thủ đô nên làm bộ làm tịch cho oai ý mà. Chả gì cũng là zai ĐN, đẹp chai ngời ngời thế, không kiêu mới lạ. :))

tunbo
10-06-2011, 20:35
May quá chủ tịch lên tiếng rồi đấy bác Po nhá../ Nếu không cái vụ kết nghĩa không khéo lại trở thành "huỵnh đệ tương tàn" vì trành giành chủ quyền "biển đông" quá.:))=))

Hehe, nghe chủ tịt Hương Xưa bẩu là chàng Nhớ đang âm thầm chờ đến ngày đó để ... check xem "tình địch" hàng họ ra sao :)).
Bữa đó kết nghĩa thì chàng Nhớ lỗ rồi =))

tunbo
10-06-2011, 20:49
Chuẩn bị sinh nhật Phượt
Nhà Phượt Đà lăng xăng
Loay hoay tìm địa điểm
Khí thế rất ... hung hăng :LL

Pô lão, một hồi lặn
Lại ngoi lên ầm ầm
Lo đến ... xanh lét nick :))
Vẫn hoạt động rất chăm

Bỗng nhiên dân trại Vịt
Nhao hết vào xứ Đà
Bàn việc mồi lửa đốt
Quên bẵng cả trại nhà :))

Hương Xưa Vịt chủ tịt
Ngồi hò hét từ xa
Pô lão bèn túm lấy :
"Em bikini nha" =))

Nghe vậy Vịt Tù trưởng
Từ Vũng Tàu vội la :
"Việc này phải bàn đã
Không, tranh nhau bỏ cha

"Chỉ tụt thì có một
Lại đứng chân mấy nhà
Nhà nào được vinh dự
Đẩy bikini ra?"

...

Hương xưa
10-06-2011, 23:25
Hehe, nghe chủ tịt Hương Xưa bẩu là chàng Nhớ đang âm thầm chờ đến ngày đó để ... check xem "tình địch" hàng họ ra sao :)).
Bữa đó kết nghĩa thì chàng Nhớ lỗ rồi =))

Check đây là check lão đấy, vì lão cậy là lãnh chúa nhiều xiền mà giành giật em Ong kìa :D, không lo mà đem cả thiếu gia đi sinh nhật Phượt đi, ở đó mà thơ thẩn lằng nhằng nói xấu iem nhá...
Mà dạo này vinh dự thế, cả 3 nhà ĐN, HP và TH đều có các lão đại được thăng quan tiến chức làm em Hương đây tự nhiên được thơm lây, đi đâu về đâu cũng đàng hoàng "nhờ bóng quan lớn", chạ sợ ai bắt nạt, thích ra phết :))

tunbo
10-06-2011, 23:29
Check đây là check lão đấy, vì lão cậy là lãnh chúa nhiều xiền mà giành giật em Ong kìa :D, không lo mà đem cả thiếu gia đi sinh nhật Phượt đi, ở đó mà thơ thẩn lằng nhằng nói xấu iem nhá...
...

Ta hiệu, ta hiệu là ý hắn muốn check ta.
Thế mới nói hắn lỗ, vì chọn nhầm dịp rồi :))

Khi có lịch tổ chức cụ tỉ thì mới xét đến khả năng phá rào ra chơi. Chỉ tụt có hóng được tin xình báo thì ngoắc sơm sớm ta còn binh, nhá.

shogun
11-06-2011, 11:43

Dưng mà anh vẫn tiếc cái vụ em không ném ly vào đầu bác Shogun đấy... Biết đâu..., nhân dịp đại hội SN phượt lần tới, mọi thành viên lại có dịp được chiêm ngưỡng 1 boy đẹp zai có tài "nhặt lá, chân đá ống bơ" lang thang ngoài bờ biển nhể...?:))

Ô, thế hả Ong ? Tính anh Shogun đâu phải vậy, thường ảnh thấy gái là cứ tit cả lại, mắt cứ lim dim như đang say thuốc ý, thỉnh thoảng nổ cũng ra trò ! Lại còn nói xấu đồng bọn nữa. Lạ thật ! Chắc thấy gái xinh thủ đô nên làm bộ làm tịch cho oai ý mà. Chả gì cũng là zai ĐN, đẹp chai ngời ngời thế, không kiêu mới lạ. :))

Ớ Ớ Ớ tự dưng em bị ăn hiếp hội đồng à ( Pác dantocgoc, pac Po ăn còn em Ong hiếp hix). Em là em thù lâu nhớ dai lém đấy, các pác coi chừng em. SN phuot vào em sẽ trả thù các pác ăn, còn vụ hiếp thì tại thời để cộng dồn vậy =))=))=))

mpt4cus
11-06-2011, 15:36
Nhà mình bữa nay toàn nick xanh,nick vàng vào đong đưa,check hàng,chém gió,quăng bom, quăng lựu đạn,..... Làm mấy nick xanh nước biển trốn mô hết rồi,chắc là theo Bạch Tuộc ra đại dương lặn hết rồi :D

PS: mà a Thienson với a shogun ngao du sơn thủy tận đâu rồi,Đà Nẵng mùa này đang nóng,dễ cháy nhà lắm,cộng với 2vịt sắp về,quăng 1 mồi lửa là cháy xém hết :p

Em quên,em vô cũng quăng quả lựu đạn rồi đi ra :D
Lựu đạn của em đây,mọi người đoán giùm em (BB)
https://farm3.static.flickr.com/2267/5817835628_7285dfcff2_b_d.jpg

Hương xưa
12-06-2011, 00:02
Oa oa oa, hoàng hôn đẹp quá (c)

Polyme
12-06-2011, 13:52
Em quên,em vô cũng quăng quả lựu đạn rồi đi ra :D
Lựu đạn của em đây,mọi người đoán giùm em (BB)
https://farm3.static.flickr.com/2267/5817835628_7285dfcff2_b_d.jpg

Anh đoán đây là nàng Bạch tuộc. Không biết có mặc đồ hay không, thấy tối thui à. =))

shogun
12-06-2011, 23:25
Ong ui, anh đã hoàn thành nhiệm vụ giờ "ném mấy cốc bia vào đầu nó" được rồi đó heheh ... nhớ rót mật ong vào bia trước khi ném nhá =))=))=))

Polyme
13-06-2011, 08:02
@Ong Xanh : May mà nhờ mấy cốc bia em ném vào đầu tướng quân nên hôm qua anh em đã nhận được quà của em. Thay mặt anh em PĐN cám ơn Xonganh nhiều. Còn (NT) nhé, cái...ấy của anh vừa y chang. He he ! :))

Đây, gặp được mem nào thì giải quyết luôn, vui đáo để. Em làm gì để tướng quân về ĐN vẫn còn lơ ngơ, lờ ngờ quá, như bị mất hồn ? =))

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=63298&d=1307926564

electron
13-06-2011, 11:51
Nhà mình ơi, cho em hỏi có ai đã đi xe máy từ Hà Nội - Lạng Sơn ( tân Thanh chưa ạ ).

Tuần sau em dự kiến bay 2 ngày ở cung đường này, tiện thể lên trước cửa khẩu thể hiện tinh thần yêu nước 1 tí, và tham quan các địa điểm ăn chơi chỗ đó, vậy ai đi rồi cho em cái tư vấn với ạ.

Dự kiến lộ trình như sau ạ :
-Chiều thứ 6 lên xe giường nằm ĐN - HN
- Sáng thứ 7 tới HN, xuất phát đi Lạng Sơn luôn.
- Tối về lại Bắc Giang ngủ.
- Sáng sau đi chơi ở Bắc Giang, Bắc Ninh, chiều về lại HN,
- Lên xe, hoặc tàu, về lại ĐN
- Sáng thứ 2, lại như bình thường ...

Mọi người tư vấn hộ em với ạ.
Cám ơn cả nhà

Nguyen Thi Huyen
13-06-2011, 13:07
Cái nick của Anh Po hôm nay có màu khác nhỉ ;))

Anh Po ơi, cái vụ thành Mod tính thế nào ý nhỉ? Có nên đem bia rửa ko Anh ? (c)

Polyme
13-06-2011, 14:51
Cái nick của Anh Po hôm nay có màu khác nhỉ ;))

Anh Po ơi, cái vụ thành Mod tính thế nào ý nhỉ? Có nên đem bia rửa ko Anh ? (c)

He he ! Mod miếc cái giề, chả là SN năm nay dự định ở ĐN nên cũng phải đổi mầu tí cho khí thế. Ka ka =))!

SN xong ta lại xanh nươc biển như xưa. :))

tunbo
13-06-2011, 15:00
Pô lão, Thik, bà Kiara :)):LL
Xanh lét cả nick trước cả nhà
Chuẩn bị sinh nhật cho khí thế
Bị bắt rửa bia bởi em Gà :))

voongsenh
13-06-2011, 15:57
Các bác Đà nẵng cho em hỏi tý(NT) : thế sau mấy chầu off no say các bác đã tìm ra chỗ đóng quân cho cả trung đoàn vào tháng 8 này chưa? =))
Theo ý em nếu căng thẳng quá ta ghép vài cái bè vào rồi Oẳn tà là roằn luôn trên đó(HH). Mà ko cần neo luôn, cứ để cho trôi...có khi ra tới Hoàng sa thì lại 1 công 2 việc cho nó máu nhể. Sổ đỏ em cầm ở đây rồi các bác cứ yên tâm:gun

Polyme
13-06-2011, 16:18
Báo cáo bác Sềnh. Ngày qua một số anh em ĐN vi vu qua hết các bãi biển du lịch ở ĐN để kiếm chỗ cho trung đoàn ta đóng quân rồi. Các báo cáo em đã gửi ra TW xin ý kiến rồi ạ.

Rất mong được gặp bác và đội phượt nhậu Hà nội trong dịp sinh nhật.

Cuối ngày mời bác phát (beer)

voongsenh
13-06-2011, 17:06
Báo cáo bác Sềnh. Ngày qua một số anh em ĐN vi vu qua hết các bãi biển du lịch ở ĐN để kiếm chỗ cho trung đoàn ta đóng quân rồi. Các báo cáo em đã gửi ra TW xin ý kiến rồi ạ.

Rất mong được gặp bác và đội phượt nhậu Hà nội trong dịp sinh nhật.

Cuối ngày mời bác phát (beer)

Hay quá các bác cứ triển khai thôi. Đã quyết là cứ thế mà làm, địa điểm do đội ĐN chọn là hết ý rồi. Để lâu bóng bàn nhiều có khi lại nát nước bác ạ.
Em với Nga_jo xin xung phong làm chân cầm cheo các trò chơi bác nhé. Để lúc nào rảnh em đưa 1 số hình ảnh chơi với ma cho các bác xem qua. Mà sẽ qua email cho nó bí mật bác nhẩy.
Cứ tít lên là bọn nhậu chúng em lắm trò vui lắm

Judy
13-06-2011, 19:02
Các bác ơi, em hok có vào đc link topic về sinh nhật mà anh PO đưa ở trên - hok có quyền truy cập. Híc híc.
Túm lại là sinh nhật phượt ngày nào để em book vé ạ ?

dantocgoc
13-06-2011, 22:14
Các bác ơi, em hok có vào đc link topic về sinh nhật mà anh PO đưa ở trên - hok có quyền truy cập. Híc híc.
Túm lại là sinh nhật phượt ngày nào để em book vé ạ ?

Tổ chức nguyên 1 tháng luôn đó em..! Em cứ book đi và về từ đầu tháng cho đến hết tháng 8 luôn đi em..! Có gì vào đấy ăn nghĩ có bác Po "tiền giả" ( bánh bao ) hết lo cái rè..!(NT)

ongxanh
13-06-2011, 22:51
Ong ui, anh đã hoàn thành nhiệm vụ giờ "ném mấy cốc bia vào đầu nó" được rồi đó heheh ... nhớ rót mật ong vào bia trước khi ném nhá =))=))=))

Hehe! Mật ong khó kiếm lém em chẳng phung phí thế đâu :D. Zai Phượt vừa đẹp vừa phong độ mà chỉ rặt là ...hoa có chủ =)). Em chả dám ngắt bông nào, chả dám bẻ bông nào, chả dám bứt bông nào, chả dám đậu xuống bông nào...thì mật ở đâu ra chứ?:))=))

shogun
14-06-2011, 00:17
Hehe! Mật ong khó kiếm lém em chẳng phung phí thế đâu :D. Zai Phượt vừa đẹp vừa phong độ mà chỉ rặt là ...hoa có chủ =)). Em chả dám ngắt bông nào, chả dám bẻ bông nào, chả dám bứt bông nào, chả dám đậu xuống bông nào...thì mật ở đâu ra chứ?:))=))

Em chả dám ngắt bông nào, chả dám bẻ bông nào, chả dám bứt bông nào, chả dám đậu xuống bông nào...Em chỉ ôm bông thắm thiết như cái Avatar em thôi ----> thì mật ở .....chỗ đó ra chứ đâu =))=))=))

susu
14-06-2011, 03:07
205 - số hơi bị to và đẹp rồi cả nhà nhá!!

Nhân sự kiện PDN đăng cai Ọp Phượt!
Lại vừa hay nick lão Po đổi màu!
...bla...bla...

Đề nghị lão Po mở topic mới để đẩy mạnh phong trào chém gió/ném đá chào mừng Sinh nhật đê..ê..ê...!! :D

Polyme
14-06-2011, 08:54
205 - số hơi bị to và đẹp rồi cả nhà nhá!!

Nhân sự kiện PDN đăng cai Ọp Phượt!
Lại vừa hay nick lão Po đổi màu!
...bla...bla...

Đề nghị lão Po mở topic mới để đẩy mạnh phong trào chém gió/ném đá chào mừng Sinh nhật đê..ê..ê...!! :D

Rồi, anh chuẩn bị mở thớt mới, Susu xông nhà nhá (wait)

voongsenh
14-06-2011, 09:29
Cụ Po mê tín dữ quá ha=))
Cái gì mà xem ngày xem giờ :)). Lại còn xem cả số của .....ấy nữa Ô la la:D