PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] TPHCM - Phan Rang - Đà Lạt

haonh1306
15-12-2013, 16:33
Chào ACE.
Dự là cuối tháng này sẽ làm 1 chuyến TPHCM - Phan Rang - Đà Lạt xem Festival hoa Đà Lạt luôn mà không biết đường đi. ACE nào có thể chỉ giúp em đường đi với. Em đi bằng xe máy và dự tính vào thẳng trong Phan Rang luôn.
Tks all :)

khiemves
15-12-2013, 16:43
chủ thớt cho comment cùng nhé, cùng topic với chủ thớt nhưng không đi Phan rang -- dự định HCM - QL 51 - TL769 - dầu giây - ql 20 --> DL, nhưng cũng không rõ đi sao, đường thề nào nữa ?
chủ thớt cũng có thể đi như thế nhưng tới dầu giây QL1A --> phan rang
hoặc QL 51--> bà rịa theo đường biển qua lagi -->phan thiet -->

chỉ biết nhiêu đó thông cảm, chờ mọi người giúp thôi

haonh1306
15-12-2013, 16:55
TPHCM-DL vừa mới đi hồi đợt tháng 6 xong này.
Đường quá ok. Chỉ từ khúc dầu dây lên ĐL thì đường đang sửa nên chạy k ổn lắm. Nhưng bạn an tâm, chỉ sửa khoảng 10 ỏ 15 km gì thôi ak. Còn lại thì đường chạy tương đối ổn.
Tks bạn về tuyến đường nhé. Để mình xem ntn :)

Thaison_bth
15-12-2013, 19:34
Minh o bthuan ne ban, ban cu roi tphcm theo quoc lo 1a thang tien theo huong bac khoang 190km ban se den Tp Phan Thiet, nghi chan tai PT roi tiep tuc theo QL1a 150km nua se den Tp Phan Rang Thap Cham, tu Tp Phan Rang se co QL 20 thang tien len TP DaLat. Chuc ban mot chuyen di thu vi

haonh1306
15-12-2013, 21:21
Minh o bthuan ne ban, ban cu roi tphcm theo quoc lo 1a thang tien theo huong bac khoang 190km ban se den Tp Phan Thiet, nghi chan tai PT roi tiep tuc theo QL1a 150km nua se den Tp Phan Rang Thap Cham, tu Tp Phan Rang se co QL 20 thang tien len TP DaLat. Chuc ban mot chuyen di thu vi

Tks bạn nhé. Để mình maps rồi đi :)

holidayinvietnam
16-12-2013, 08:53
Chào ACE.
Dự là cuối tháng này sẽ làm 1 chuyến TPHCM - Phan Rang - Đà Lạt xem Festival hoa Đà Lạt luôn mà không biết đường đi. ACE nào có thể chỉ giúp em đường đi với. Em đi bằng xe máy và dự tính vào thẳng trong Phan Rang luôn.
Tks all :)

Lên Đà Lạt bằng đường Phan Rang thì phải lên đèo xông pha đó ... cái đèo này khó đi, rất nguy hiểm, nhớ đi cẩn thân nhé ... Vô Phan Rang thì xuống Vịnh vĩnh hy chơi nhé!

haonh1306
17-12-2013, 20:08
Lên Đà Lạt bằng đường Phan Rang thì phải lên đèo xông pha đó ... cái đèo này khó đi, rất nguy hiểm, nhớ đi cẩn thân nhé ... Vô Phan Rang thì xuống Vịnh vĩnh hy chơi nhé!

Oh vậy ak ? Bọn mình sẽ cẩn thận. Nếu có dịp hẹn gặp bạn ở PR.
Tks bạn nhé.

gargoo
18-12-2013, 20:42
Nếu có thời gian và sức chạy thì bạn nên đi cung đường Tp.HCM-Bình Châu-Lagi-Phan Rang, có nhiều cảnh đẹp đường vắng, chạy xe khỏe hơn đi quốc lộ nhiều (vừa đi, vừa ghé mấy chỗ đẹp chụp hình, nghỉ ngơi thì bạn mất khoảng 10h).

Từ Phan Rang lên Đà Lạt đường đèo Ngoạn Muc khá nguy hiểm và xấu (không biết giờ đã làm lại xong chưa?) bạn sẽ mất khoảng 4h.

Nên điện thoại hay nhờ người wuen đặt phòng trước chứ lên đó mới tìm phòng mất thời gian và có thể sẽ không có phòng hoặc giá rất cao vào mùa festival.

haonh1306
19-12-2013, 17:44
Nếu có thời gian và sức chạy thì bạn nên đi cung đường Tp.HCM-Bình Châu-Lagi-Phan Rang, có nhiều cảnh đẹp đường vắng, chạy xe khỏe hơn đi quốc lộ nhiều (vừa đi, vừa ghé mấy chỗ đẹp chụp hình, nghỉ ngơi thì bạn mất khoảng 10h).

Từ Phan Rang lên Đà Lạt đường đèo Ngoạn Muc khá nguy hiểm và xấu (không biết giờ đã làm lại xong chưa?) bạn sẽ mất khoảng 4h.

Nên điện thoại hay nhờ người wuen đặt phòng trước chứ lên đó mới tìm phòng mất thời gian và có thể sẽ không có phòng hoặc giá rất cao vào mùa festival.

Ak tại mình đi lúc 10h sáng nên chắc sẽ đi QL cho nhanh chứ xuống BC rồi chạy lên lại sẽ mất khoảng 1-2h. Mình lên ở nhà người quen nên cũng đỡ :)
Tks bạn nhé.

SnowyFox
19-12-2013, 23:58

28/12 tớ cũng thăm Vịnh Vĩnh Hy nè. Rủ tớ ún cafe đê hehe ;)

holidayinvietnam
20-12-2013, 10:05
28/12 tớ cũng thăm Vịnh Vĩnh Hy nè. Rủ tớ ún cafe đê hehe ;)

Em là dân Nha Trang bác à ... vĩnh hy là khu mấy đứa bạn em ở bác ơi. Xuống đó chơi thích lắm, còn hoang sơ nhiều lắm! Nha bạn em mở cái nhà hàng trên biển to đùng dưới đó, bán hải sản cực rẻ luôn ...

truonghuynh62
20-12-2013, 11:13
đèo ngoạn mục sửa chữa mấy năm nay chưa xong, đường xấu kinh :))

Hoangcodon
20-12-2013, 11:56
Đà lạt mùa này lạnh bạn chuẩn bị áo ấm nhé , và khi muốn đi ăn nên tham khảo giá cả nhé , Đà lạt không đùa được đâu

haonh1306
21-12-2013, 18:50
đèo ngoạn mục sửa chữa mấy năm nay chưa xong, đường xấu kinh :))

Xấu cỡ nào vậy bác ? Bằng đường HCM năm xưa k ?

haonh1306
21-12-2013, 18:51
Đà lạt mùa này lạnh bạn chuẩn bị áo ấm nhé , và khi muốn đi ăn nên tham khảo giá cả nhé , Đà lạt không đùa được đâu

Uk nghe nói lạnh lắm. Mấy nay toàn 10*C k ak. Có đứa em mới về mà rét run. :|
Mình có người quen nên cũng đỡ lo phần này :D

holidayinvietnam
23-12-2013, 08:33

Bác này nói đúng đó, Đà Lạt muốn ăn gì thì phải hỏi giá hoặc có menu xem giá trước rồi ăn nhé, chứ không cũng bị chặt chém như thường. Không đùa được đâu!