PDA

View Full Version : Tìm hiểu các điểm đi phượt miền Bắc

giantia
13-11-2010, 13:52
Mình thấy trên thực tế rất nhiều bạn muốn đi phượt nhưng việc lựa chọn tuyến phượt còn gặp nhiều khó khăn, và thông tin các địa danh phượt.
Mình lập topic này mong mọi người cùng các Bác Phượt pro ủng hộ tham gia giới thiệu các cung đường phượt, các địa danh, phong cảnh, văn hóa, phong tục những nơi mình đã biết để mọi người có điều kiện tìm hiểu lựa chọn các cung phượt trong dịp mùa xuân 2011 sắp tới.
Rất mong mọi người ủng hộ:LL:LL:LL

Xoài
13-11-2010, 16:51
Mình thấy trên thực tế rất nhiều bạn muốn đi phượt nhưng việc lựa chọn tuyến phượt còn gặp nhiều khó khăn, và thông tin các địa danh phượt.
Mình lập topic này mong mọi người cùng các Bác Phượt pro ủng hộ tham gia giới thiệu các cung đường phượt, các địa danh, phong cảnh, văn hóa, phong tục những nơi mình đã biết để mọi người có điều kiện tìm hiểu lựa chọn các cung phượt trong dịp mùa xuân 2011 sắp tới.
Rất mong mọi người ủng hộ:LL:LL:LL

Tuyến điểm, cung đường và các địa danh phượt thật phong phú, vô tận, thống kê thế nào cho khoa học và hợp lý là cả một vấn đề - không chỉ đơn giản post lên là được, vì mỗi người mỗi ý, mỗi kiểu mà post lên thì sẽ thành một mớ bòng bong, làm người đọc không biết đâu mà lựa chọn. Theo mình, trước hết người có ý định đi phượt phải xác định được nơi mình muốn đi, sẽ qua những địa danh nào, sau đó vào "hỏi phượt" - đây là cả một kho tư liệu quý giá để tham khảo, mà ý tưởng của bạn suy cho cùng cũng không nằm ngoài mục này. Sau khi tham khảo các nguồn thông tin, người muốn đi sẽ đưa chương trình dự kiến của mình lên 4r để mọi người góp ý thêm cho hoàn chỉnh. Mình nghĩ như vậy sẽ hợp lý hơn. Tất nhiên mình vẫn tôn trọng ý tưởng của bạn.

giantia
13-11-2010, 21:36
Thực gia mình rất muốn khai thác kiến thức hiểu biết sắn có của mỗi người. Đặc biệt là các bạn tự giới thiệu về quê hương của mình cho mọi người cùng biết (không ai có thể hiểu quê hương mình bằng chính mình) nên mình lập topic này mong mọi người cùng tham gia để dân Phượt có nhiều thông tin để khai thác khi lập kế hoạch đúng ý muốn, sở thích của mỗi người.
Rất mong mọi người ủng hộ:H

giantia
17-11-2010, 21:35
Cung đường từ Yên Bái vào Suối Giàng 80 Km lòng vòng quanh co thật đẹp vượt lên đèo cao nhìn ngắm trung tâm huyện Văn Chấn qua làn sương mờ.
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=46455
Đi sâu vào rừng trè cổ thụ
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=46452
Cùng dân tập hái chè
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=46457

Chitto
17-11-2010, 22:39
Hình như bài trên của bạn không đúng với tiêu chí mà bạn đặt ra trong bài đầu của topic.

1. Giới thiệu các điểm, các cung trong 1 topic là bất khả thi. Cả một box này với hơn 1 trăm topic cũng còn chưa đủ

2. Ba cái ảnh của bạn có lẽ là để giới thiệu người mặc áo đỏ chứ không phải giới thiệu điểm đến. Nếu những bài sau tiếp tục thế thì tôi sẽ chuyển topic sang "hồi ức về các chuyến đi".

giantia
18-11-2010, 21:14
Cam ơn Chitto: Mình cũng thấy topic mình lập khả năng không đạt được ý mình mong muốn. Mình chỉ muốn giới thiệu điểm phượt để mọi người cùng tham gia nhưng đúng như bạn tham gia. Trong 1 tupic không thể nêu lên nhiều điểm phượt được.
Mình sẽ rút kinh nghiệm.:(:(:(

Paris
20-11-2010, 18:54
Tôi thích cái cán cờ nước Anh .:LL
Je rigole
Paris

giantia
22-11-2010, 11:40
Mình vừa phượt cung Khau Phạ, Mù Căng Chải, Than Uyên, Văn Bàn, Châu Quế thượng về Yên Bái ngày 20/11 phong cảnh tuyệt đẹp.
Để mình chuẩn bị ảnh rồi post để mọi người cùng tham khảo.

voongsenh
22-11-2010, 12:11
Khoe kinh người (NT)....Đâu đâu ? ? Chả có gì hay cạ.:shrug:

CVN
22-11-2010, 21:10
Đóng topic!

Hy vọng bạn giantia sẽ tìm ra một chủ đề khả thi hơn!