PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Hà Nội ăn bún cá ở đâu ngon?

Hoangha86
11-12-2013, 10:05
Trời se se lạnh mà được cầm bát bún cá nóng hổi, thơm lừng trên tay thì còn gì bằng. Ở Hà Nội có nhiều quán bún cá, nhưng tìm được quán ngon, bổ, rẻ, sạch sẽ thì khó. Em kết nhất là món bún cá Hải Phòng, ăn với nước me chua, cá rán, chả cá. Mà chả cá Hải Phòng thì ngon đệ nhất. Các pác biết quán bún cá Hải Phòng nào ngon ở Hà Nội thì cho em xin ý kiến ạ?
Ông anh em bảo có quán bún cá biển cay ở đầu phố Trần Huy Liệu ngon lắm, pác nào đã ăn ở đấy chưa? Thấy thế nào ạ?

Calvin
11-12-2013, 18:09
Lên bốt Hàng Đậu ăn bún cá cũng ngon, làm cái đầu cá với xị rượu trong thời tiết lạnh này thì tuyệt vời.

Heohaman93
13-12-2013, 15:21
Bún cá biển cay ở Trần Huy Liệu khác bún cá các nơi khác ở chỗ ngoài miếng cá biển rán ròn, vàng ươm ra thì còn có chả cá, móng giò nữa. Ăn chả cá Hải Phòng phải gọi là đệ nhất chả cá, dai, mềm, không bở và sạn như các chỗ khác. Nước dùng thì được nấu từ đầu cá, xương cá nên không bị ngấy. Đúng là đặc sản Hải Phòng. Ngoài ra có các món nhậu như cá rán, chân giò, chả cá,...ngồi lai rai cũng rất ok

Hoangha86
23-12-2013, 16:08
Nghe các bác kể thế, hôm nào tớ cũng phải ra ăn thử ở Trần Huy Liệu mới được. Tớ khoái món bún cá lắm. Ở bốt hàng Đậu thì tớ ăn rồi, bún cá cũng ngon nhưng hơi ít quá, mà chỉ bán buổi sáng thôi.

thuylee001
25-12-2013, 15:58
Bún cá ở Dương Quảng Hàm vừa rẻ vừa ngon

noithathp
27-12-2013, 10:55
quán bún cá ở Trần Huy Liệu địa chỉ cụ thế là bao nhiêu vậy bác? nói mà thèm wa

Heohaman93
02-01-2014, 11:01
Quán này bán cả ngày nên em hay lượn ra lắm. Nhưng chẳng bao giờ để ý số nhà, vì nó có biển màu xanh to lắm, đi qua nhìn thấy luôn. Hôm nay mới để ý địa chỉ để post lên đây cho các bác. địa chỉ chính xác là 103D1 Trần Huy Liệu mọi người nhé! Ngay đầu Trần Huy Liệu - Giảng Võ ý.

ngocty
10-01-2014, 09:04
Em hay ăn ở Tô Hiệu , cũng ngon lắm, các món canh cũng ngon

eaglelovefly
26-01-2014, 11:30
Cái quán ở Trần Huy Liệu mình ăn một lần rồi, được phết ;)

laclongquan
12-02-2014, 14:55
mình không biết các bạn ăn bún cá cảm nhận ngon như thế nào nhưng theo quan điểm riêng của mình thì mình thấy quán bún cá ở ngõ hạ đình - thanh xuân ở ngay đầu ngõ hạ đình vào đi đươc khoảng 15m bên tay trái tuy quan bé nhưng khi đến mình đã cảm nhận được hương vị bát bún cá.khi ăn vào thấy đậm đà vị ngọt ,ăn kèm miếng cá cùng rau sống thì mình thấy rất ngon nếu bạn nào ăn cay được thì ăn thêm măng chua muối ớt thì thật tuyệt các bạn tham khảo thử xem

nhanmap
14-02-2014, 14:37
chào bạn,
mình chia sẽ một số địa chỉ ăn bún cá ngon tại Hà Nội nhé:
- hàng bún cá trong ngõ Hồng Phúc (gần bốt Hàng Đậu)
- hàng bún cá phố Hàn Thuyên
chúc bạn và người thân thưởng thức ngon miệng nhé.
công ty du lịch ****tour chuyên tổ chức tour du lịch trong và ngoài nucows chuyên nghiệp
mọi chi tiết vui lòng: 0934.096.055 ( Kiều Diễm)
email: [email protected]
yahoo: kieudiem90_travel
rất hân hạnh được phục vụ.

vannguyennn
17-06-2014, 14:26
đại học Hà Nội trước có 1 hàng ăn cũng ngon :D