PDA

View Full Version : Hà Lan - Pháp - Ý - Thụy Sỹ - Bồ Đào Nha (20/5/2014 - 10/6/2014)

Sammie
07-12-2013, 03:19
Mình muốn lập group đi châu Âu mùa hè 2014. Ban đầu mình định tham gia nhóm của bạn may89 nhưng tiếc quá nhóm của bạn ấy đã đủ người rồi :(
Mình muốn đi khoản 3 tuần trong tháng 5 hoặc 6. Chúng mình có thể cùng thống nhất lịch trình cụ thể, cũng như thảo luận về visa, hotel booking, transportation..

linhlam
07-12-2013, 20:07
di vào tháng 10 dc ko ban, minh dang muon di Anh Pháp Đức. Tháng 10 mùa thu mình nghĩ đi châu Âu đẹp lắm

Sammie
07-12-2013, 21:38
di vào tháng 10 dc ko ban, minh dang muon di Anh Pháp Đức. Tháng 10 mùa thu mình nghĩ đi châu Âu đẹp lắm
Mình cũng muốn đi mùa thu lắm, nhưng tháng 10 mình phải đi học, chỉ được nghỉ hè và nghỉ đông. Cuối tháng 5, đầu tháng 6, mình thấy châu Âu vẫn còn mát.

taro_misaki
09-12-2013, 10:43
Đã có ai join chưa bạn ? Mình muốn đăng ký cho bố mẹ mình join cùng có đc không ? Ông bà cũng máu đi chơi lắm, đi nhiều nơi lắm rồi nên sức khỏe cũng ok.

Có gì liên lạc với mình nhé [email protected] hoặc 0909 212 483

Sammie
09-12-2013, 12:20
Đã có ai join chưa bạn ? Mình muốn đăng ký cho bố mẹ mình join cùng có đc không ? Ông bà cũng máu đi chơi lắm, đi nhiều nơi lắm rồi nên sức khỏe cũng ok.

Có gì liên lạc với mình nhé [email protected] hoặc 0909 212 483
Vẫn chưa có ai join hết hi, mình đang thuyết phục roommate của mình cùng đi.
Mình thích kiểu du lịch bụi, ở hostel giá rẻ, tự do khám phá, nếu bố mẹ bạn thấy không phiền thì mình rất welcome bố mẹ của bạn join cùng.

chinhnguyen80
10-12-2013, 11:19
Mình dự định đi trong tháng 4 năm sau, Đức, Thuy Sỹ, Ý, Pháp, Bỉ. Nếu được thì mình cùng thảo luận nha.

Pinkysun
11-12-2013, 04:33
Mình đăng kí 1 vé bạn nhé. Hôm trc mình vào topic của bạn may89 nhưng tiếc quá, bên ấy full rồi nên không nhận thêm nữa. Mà mình thì đang hóng làm chuyến châu Âu quá >.< Thấy topic của bạn, mừng hơn nhặt được vàng O_o Thời gian cũng rất hợp lí nữa :x
Cho mình hỏi bạn đã book vé máy bay chưa? Mình không có kinh nghiệm về vé giá rẻ >.< Mình chỉ đi 1 số nước quanh đây, mà máu lên là mua vé ngay rồi bắn thôi, không có plan gì cả ^^

Sammie
11-12-2013, 05:50
@chinhnguyen80: hi bạn, mình không đi tháng 4 được vì giữa tháng 5 mình mới bắt đầu nghỉ hè.

@pinkysun: vậy nhóm mình có 2 người rồi là mình với pinkysun ^_^. Mình chưa book vé máy bay vì mình muốn lên lịch trình trước mà bạn mình thì nói nên book sớm vì đó mùa du lịch nên khó săn vé giá rẻ.

Pinkysun
11-12-2013, 06:09
@Sammie : đúng rồi đó bạn à, book sớm thì vé sẽ rẻ hơn. Mình cũng mong group mình có thêm mem để còn lên plan sớm sớm. Nhưng mình ngại nhất là cái visa. Bạn có kinh nghiệm về khoản này không Sammie ? >.<

Sammie
11-12-2013, 06:27
@pinkysun: ngày của mình flexible nên nếu bạn kiếm được vé giá rẻ sau ngày 18/05 thì bạn có thể cứ book trước nha.
Mình từng xin visa đi Pháp/Đức năm 2011 nhưng mình apply ở Mỹ nên thủ tục khá đơn giản. Đầu tiên mình lên website của lãnh sự quán xem họ yêu cầu giấy tờ gì rồi chuẩn bị từ từ, mình thấy topic "kinh nghiệm xin visa châu Âu" cũng rất hữu ích. Chúng mình có thể vào đó học hỏi kinh nghiệm ^^
Nếu bạn đã từng đi các nước Nhật, Hàn... thì xác suất có visa càng cao.

Pinkysun
11-12-2013, 10:14
Hic. Vậy visa không phải là vấn đề với Sammie rồi. Chỉ việc xách balo lên và đi thôi. Òa T_T Mình đã bon chen và tham khảo nhiều rồi. Mấy cái giấy tờ nó yêu cầu thì mình có đầy đủ cả (năm ngoái mình định đi nhưng chưa có dịp >.< ) Mình cũng chưa tung tăng đến Hàn hay Nhật bao giờ cả. Mà passport mấy nước ĐNA thì chẳng xi nhê gì. Nên mình lăn tăn cái vụ visa quá

Fiesta
11-12-2013, 13:31
Em cũng lỡ chuyến của may89. Bữa nào anh em mình cà phê trao đổi nhé. Cho số cầm chưn của bác đi. Em sẽ liên lạc.

Pinkysun
11-12-2013, 21:36
@Fiesta : Bạn đã xin visa schengen bao giờ chưa? Vì bạn chủ top apply từ Mĩ nên mình không học hỏi được. Hic

Fiesta
11-12-2013, 23:05
Chưa bao giờ bác ạ. Nhưng em cũng đi nhiều nước rồi nên chắc cũng ko khó lắm đâu.

Sammie
12-12-2013, 01:37
@pinkysun: tự tin lên Pinky!!! Giấy tờ đầy đủ thì okie rồi. Chị của mình mới đi Hà Lan cách đây 4 tháng, apply xin visa du lịch tự túc, mà chị mình mới chỉ đi Thái Lan 2 lần, chưa đi Sing hay Nhật, Hàn.
Hôm chị mình lên nộp hồ sơ, giấy tờ đầy đủ hết (2 sổ tiết kiệm, hợp đồng lao động, đơn xin nghỉ, bảng lương, vé máy bay, hotel confirmation, bảo hiểm...) mà chỉ thiếu cái schedule of stay thế là người nhận hồ sơ đưa cho chị mình tờ giấy A4, bắt đứng đó viết lịch trình luôn. Chị mình cái nhớ cái không, viết lung tung, tưởng rớt rồi ai ngờ vẫn được visa.
Không biết lúc đó họ còn có hỏi han thêm gì không, để mình hỏi lại chị mình.

@Fiesta: welcome bạn. Mình đang không ở VN nên không có điện thoại, có gì thì bạn PM trên này hay email mình cũng được: [email protected]

Nếu 2 bạn không bận khoảng 21/12-28/12 thì tụi mình có thể off để thảo luận chi tiết hơn. Mình ở Sài Gòn nha.

youpidou
14-12-2013, 05:48
Kế hoạch hơi xa tí, mình cứ đặt gạch nha :D Bạn có dự định j về lịch trình chưa ?
email mình là [email protected]

bearTG
15-12-2013, 10:16
từ đây tới đó là vừa rùi đó

poohbk
19-12-2013, 16:54
Chào các bạn, hiện tại mình đang công tác tại Qatar, và cũng đang dự định một chuyến đi châu Âu vào mùa hè năm sau. Cho mình đặt gạch với nhé. email của mình là [email protected]

HDK
19-12-2013, 20:48
Mình muốn lập group đi châu Âu mùa hè 2014. Ban đầu mình định tham gia nhóm của bạn may89 nhưng tiếc quá nhóm của bạn ấy đã đủ người rồi :(
Mình muốn đi khoản 3 tuần trong tháng 5 hoặc 6. Chúng mình có thể cùng thống nhất lịch trình cụ thể, cũng như thảo luận về visa, hotel booking, transportation..
Theo mình nghĩ nếu các bạn nào muốn đi châu Âu tháng 6/2014 với nhóm của May89 và bọn mình, có thể các bạn chờ 1 thời gian nữa, cũng có thể có bạn nào đó không đi được, thì rất welcome các bạn tham gia cùng. Thanks

Lani
20-12-2013, 17:14
@pinkysun: tự tin lên Pinky!!! Giấy tờ đầy đủ thì okie rồi. Chị của mình mới đi Hà Lan cách đây 4 tháng, apply xin visa du lịch tự túc, mà chị mình mới chỉ đi Thái Lan 2 lần, chưa đi Sing hay Nhật, Hàn.
Hôm chị mình lên nộp hồ sơ, giấy tờ đầy đủ hết (2 sổ tiết kiệm, hợp đồng lao động, đơn xin nghỉ, bảng lương, vé máy bay, hotel confirmation, bảo hiểm...) mà chỉ thiếu cái schedule of stay thế là người nhận hồ sơ đưa cho chị mình tờ giấy A4, bắt đứng đó viết lịch trình luôn. Chị mình cái nhớ cái không, viết lung tung, tưởng rớt rồi ai ngờ vẫn được visa.

@Fiesta: welcome bạn. Mình đang không ở VN nên không có điện thoại, có gì thì bạn PM trên này hay email mình cũng được: [email protected]

Nếu 2 bạn không bận khoảng 21/12-28/12 thì tụi mình có thể off để thảo luận chi tiết hơn. Mình ở Sài Gòn nha.

Cho mình xí 1 chỗ với, khi nào off họp đoàn thì thông báo cho mình với nha
Mail của mình là [email protected]
Thanks các bạn!

kitara112
21-12-2013, 09:03
Mình có đặt gạch bến nhóm May89 nhưng không chắc là còn chỗ. Nếu các bạn còn chỗ thì cho mình đi chung với. Mình đang ở Sydney và có thể là từ Sydney bay sang trời Âu luôn.

Fiesta
26-12-2013, 22:21

Bạn về VN chưa? Bữa nào rảnh mình off bàn kế hoạch đi. Nhắn cho mình qua số 0944515500 nhé.

mallon2013
27-12-2013, 13:43
Các bạn họp off chưa, nếu chưa thì cho mình tham gia với. Hoặc cho mình thông tin sau khi họp [email protected]. mình đặt 1 gạch nhưng cũng hơi lăn tăn vụ Visa, thây kệ, cũng thử xem sao.

Minhanh072010
28-12-2013, 13:49
@ linhlam: Mình định cuối tháng 8 đầu tháng 9/2015 đi Pháp và Đức. Ông anh mình ở Đức cho biết giữa tháng 9 là thời tiết bắt đầu trở lạnh không thích hợp để đi du lịch. Thời điểm tháng 8 là đẹp nhất vì vẫn còn là mùa thu. Nếu bạn quan tâm thì liên lạc nhé.

chuong_kiem
01-01-2014, 10:57
Mình ơ hà nội,các bạn cho mình tham gia với nhé.email:[email protected]ình cũng mới chỉ loanh quanh đông nam á.

hanhlethi
09-01-2014, 19:41
Nếu nhóm các bạn còn hoạt động thì mình có thể tham gia chung với các bạn một vài chặng. Ko biết chủ thớt còn ý định không vì thấy ít lên đây?

linh_hina
09-01-2014, 19:52
Mình ở hà nội, cũng tính đi châu âu hè này nhưng chưa rủ được ai đi cùng > Mình tính đi 1 tháng ^^ mình đặt gạch tham gia chung được ko? sau đó mình sẽ ở lại thêm ^^. Post chia sẻ lịch trình mình lên chút nhé, mong các bạn cho ý kiến . Mail của minfh là : [email protected]
Paris 4 ngày ( Day 1.2.3.4) đi tàu xuống Marseille : đi 1 vòng monaco-cannes-nice 3 ngày ( Day 5.6.7)
Rồi đi tàu đến Barcelona chơi 2 ngày ( Day 8.9)
Bay từ Barcelona sang Rome .
Từ Rome đi từ nam đến bắc : Rome-florence- pisa- venice - milan 5 ngày ở Ý ( Day 10,11,12,13,14,15,16)

Đi tàu về Geneva _ Zurich ở lại 3 ngày ( Day 17,18,19)
Toàn bộ chặng này em đi tàu hết :
Day20.21 : Prague.
Day 22,23: Berlin.
Day 24,25 : Bremen
Day 26,27 : Amsterdam
Day 28 : Quay về Paris bay đi Santorini
Day 29,30: Santorini.
Day 31: santorini về Paris

linh_hina
09-01-2014, 19:58
https://mapsengine.google.com/map/edit?mid=zI0NusFqB4WM.k896XQkpSNPU
Bản đồ mình đánh dấu để các bạn dễ hình dung ra chặng đường ^^

tien2010
14-01-2014, 10:29
Hi các bạn

Mình ở Thái Bình, sn 77 một vợ hai con nhưng vẫn còn ham chơi lắm. Kinh nghiệm đi bụi thì cũng tương đối

Tầm 20 - 21 ngày thì có thể thu xếp được, nhưng trước mắt là lo khoản visas và check lại vé máy bay đã

Có gì các bạn cho mình tham gia và PM cho mình nhé