PDA

View Full Version : [ĐÃ ĐI] Campuchia 16 - 21/12/2010

huonggiangf1
09-11-2010, 14:11
Em bị hụt chuyến đi Cam hồi đầu tháng 10, đã tiếc là chẳng biết đến bao giờ mới có cơ hội đến đó nữa. Cái đợt Jetstar bán vé 100.000 đ em cũng nhanh chân mua được một cặp Hải Phòng - Sài Gòn - Hải Phòng đi ngày 15/12 về ngày 22/12. Vì em chỉ book được mỗi 1 cặp vé khứ hồi cho mình em còn mấy gà kia ko kịp book, nên em đã tính bỏ cặp vé đó vì không muốn vào SG 1m nữa. Thế nhưng bây giờ sau khi ngồi đọc mấy hồi ức đi Cam của các bác trên đây, giấc mơ Angkor của em lại trỗi dậy mạnh mẽ hơn bao giờ hết. Và vì đi Campuchia bây giờ vô cùng đơn giản, nên dù thời gian chỉ còn hơn 1 tháng nhưng em cũng có một niềm tin vững chắc rằng không khó khăn gì để có thể tìm được vài người bạn đồng hành cho chuyến đi này.

Lịch trình của em tạm thời như sau:

Ngày 0: 15/12: Hà Nội - Hải Phòng - Sài Gòn
Ngày 1: 16/12: Sài Gòn - Siem Reap
Ngày 2: 17/12: Angkor (Angkor Wat, Angkor Thom, Ta Prohm)
Ngày 3: 18/12: Suối Ngàn Linga
Ngày 4: 19/12: sáng Siem Reap - Phnom Penh, chiều enjoy Phnom Penh
Ngày 5: 20/12: sáng enjoy tiếp Phnom Penh, chiều Phnom Penh - Sài Gòn
Ngày 6: 21/12: enjoy Sài Gòn (free)
Ngày 7: 22/12: Sài Gòn - Hải Phòng - Hà Nội

Lịch trình thế này thôi nhưng khá flexible, nên các bác cứ tham khảo thoải mái rồi góp ý với em theo thời gian phù hợp với mình để em thay đổi lịch trình cho phù hợp với tất cả.

Chi phí dự kiến cho 5 ngày ở Campuchia vào khoảng 200$ cho thoải mái, tùy vào số lượng mem để có thể share tiền phòng và tiền tuk tuk mà nhiều hay ít hơn.

Hi vọng lần này em ko bị hụt chuyến đi này nữa.

hoangbazen83
09-11-2010, 14:14
Đi thôi nào, xin 1 chỗ đăng kí cho xôm cửa xôm nhà nhé. Anh cũng thèm đến Angkor để chụp ảnh lắm rồi. Hẹn ngày rồi lên đường thôi.

thutrangv
12-11-2010, 00:11
Hi,

Mình cũng đang rất muốn đi du lịch Campuchia dịp cuối năm nay nên đặt một viên gạch nhé. Bạn dự định có bao nhiêu người thì sẽ lên đường?
Theo lịch trình trên có phải từ SG đi Siemriep và ngược lại là đi bằng xe bus?
Thông tin sớm nhé để nếu ok mình còn thu xếp xin nghỉ và đặt vé vào SG cho rẻ ;)

huonggiangf1
12-11-2010, 10:04
Hi,

Mình cũng đang rất muốn đi du lịch Campuchia dịp cuối năm nay nên đặt một viên gạch nhé. Bạn dự định có bao nhiêu người thì sẽ lên đường?
Theo lịch trình trên có phải từ SG đi Siemriep và ngược lại là đi bằng xe bus?
Thông tin sớm nhé để nếu ok mình còn thu xếp xin nghỉ và đặt vé vào SG cho rẻ ;)

Hình như chị đã đăng ký vào nhóm Gà nhà em?

Ko phải dự định có bao nhiêu người thì lên đường, mà có 1m em em cũng vẫn cứ đi :D, chỉ là hơi buồn hơn là nhiều mình thôi. Hiện giờ em đã rủ đc 1 cô bạn gái trong SG, bạn ý sẽ đi cùng em từ SG. Chính xác là đi bus SG - Siem Reap - Phnom Penh - SG. Cho nên nếu chị muốn đi thì hoàn toàn welcome. Vé em đã mua rồi, ngày đi ngày về như trong lịch nên chỉ cứ chủ động book vé nha.

Mong tin chị.

thutrangv
12-11-2010, 10:20
Hình như chị đã đăng ký vào nhóm Gà nhà em?

Ko phải dự định có bao nhiêu người thì lên đường, mà có 1m em em cũng vẫn cứ đi :D, chỉ là hơi buồn hơn là nhiều mình thôi. Hiện giờ em đã rủ đc 1 cô bạn gái trong SG, bạn ý sẽ đi cùng em từ SG. Chính xác là đi bus SG - Siem Reap - Phnom Penh - SG. Cho nên nếu chị muốn đi thì hoàn toàn welcome. Vé em đã mua rồi, ngày đi ngày về như trong lịch nên chỉ cứ chủ động book vé nha.

Mong tin chị.

Đúng rồi, chị mới gia nhập nhóm Gà mà chưa có dịp off cùng :)
Hôm nay chị sẽ xin phép nghỉ nếu ok sẽ đặt vé vào SG tối 15/12
Em có thể lên chi tiết lịch trình và chi phí để chị tham khảo được không?

huonggiangf1
13-11-2010, 00:18
Chương trình của em dự kiến như sau:

Ngày 1: 16/12: Sài Gòn - Siem Reap by bus, đêm ngủ GH 10 or King Angkor
Ngày 2: 17/12: đi sớm ngắm bình minh Angkor (Angkor Wat, Angkor Thom, Ta Prohm)
Ngày 3: 18/12: đi Suối Ngàn Linga, đi bus đêm về Phnom Penh
Ngày 4: 19/12: sáng enjoy Phnom Penh, chiều bus Phnom Penh - Sài Gòn nếu các bạn ko nghỉ làm được thứ 2. Riêng F1 sẽ ở lại Phnom Penh 1 đêm, đến sáng 20/12 mới đi bus về SG.

Chi phí dự kiến nếu F1 đi 1m sẽ hết khoảng 180$, còn nếu có từ 2-3 người thì mỗi người chỉ khoảng 140$.

Hiện tại đã có một bạn gái của F1 đang ở SG chắc chắn sẽ tham gia. Chị Trang tham khảo và nếu ok thì chị book vé join cùng bọn em cho vui nhé. Nếu cần chị em mình có thể bàn lại thêm về chương trình.

thutrangv
13-11-2010, 09:53
Chương trình của em dự kiến như sau:

Ngày 4: 19/12: sáng enjoy Phnom Penh, chiều bus Phnom Penh - Sài Gòn nếu các bạn ko nghỉ làm được thứ 2. Riêng F1 sẽ ở lại Phnom Penh 1 đêm, đến sáng 20/12 mới đi bus về SG.

Chi phí dự kiến nếu F1 đi 1m sẽ hết khoảng 180$, còn nếu có từ 2-3 người thì mỗi người chỉ khoảng 140$.

Hiện tại đã có một bạn gái của F1 đang ở SG chắc chắn sẽ tham gia. Chị Trang tham khảo và nếu ok thì chị book vé join cùng bọn em cho vui nhé. Nếu cần chị em mình có thể bàn lại thêm về chương trình.

Chị đã book vé máy bay chuyến HN-SG 20:05 ngày 15/12 và SG-HN 19:05 ngày 20/12
Chắc chị em mình phải off gặp nhau một buổi để làm quen và bàn thêm về chuyến đi nhỉ (beer)

huonggiangf1
13-11-2010, 12:31
Chị đã book vé máy bay chuyến HN-SG 20:05 ngày 15/12 và SG-HN 19:05 ngày 20/12
Chắc chị em mình phải off gặp nhau một buổi để làm quen và bàn thêm về chuyến đi nhỉ (beer)

Great!(c) Ok chị. Cuối tuần này em đi Ninh Bình cùng nhà Gà. Tối t2 chắc sẽ có 1 buổi off, nếu chị ko bận gì thì có thể đến tham dự nhé. Vừa để gà mới ra mắt vì chị cũng đã đăng ký, vừa để chị em mình có dịp gặp nhau tìm hiểu thêm. Gọi là còn 1 tháng, nhưng sắp tới em phải đi công tác 3 tuần rồi nên chắc chỉ còn tuần sau để bàn bạc thống nhất thôi phải ko chị? Chị theo dõi lịch off trên sub-box của Nhà Gà để đến tham gia chị nhé. (BB)

dantocgoc
13-11-2010, 19:40
F1 ơi, kiểm tra giúp anh xem còn book được vé nữa không nhé? Tạm đặt 1/2 viên gạch trước để thu xếp luôn.:gun:gun

Juno
13-11-2010, 23:28
Mình ở SG, cũng muốn quay trở lại Cam sau gần 6 năm, nếu tham gia mình sẽ liên lạc với các bạn.
Cảm ơn :)

bimbip
14-11-2010, 12:55
Các bạn đ sang Siêm Riệp thì gọi cho Anh lái xe Tuk tuk này khá hay nè:
+ Anh TOEUN nói tiếng Anh khá tốt - đúng hẹn, lịch sự, đi xe rất cẩn thận và rất hiền
+ Điện thoại anh TOEUN: 0979.673.149 (Số bên Campuchia)

Đầu tháng 11 này mình vừa sang đấy, đi với anh ý khắp nơi và giá khá rẻ 45$ trọn gói cho 4 ngày di chơi biển Hồ, đưa đón đi chơi, ăn trưa, ăn tối, ăn sáng, chợ đêm trong Siem Riep bất cứ lúc nào từ sáng đến 9h tối, đi thăm các đền, thăm thành phố, 4 lượt đưa và đón từ Siêm Riệp đến sân bay.
Nếu các bạn thuê 1 ngày chắc chỉ từ 12-15$.

Nếu các bạn cần phiên dịch tiêng Việt thì có chị Nari rất hiền, nhiệt tình: 25$/ngày (tất cả mình đều gọi từ Việt Nam sang hẹn trước nên có giá 25$)

Bimbip

thutrangv
14-11-2010, 19:16
F1 ơi, kiểm tra giúp anh xem còn book được vé nữa không nhé? Tạm đặt 1/2 viên gạch trước để thu xếp luôn.:gun:gun

Nếu bạn hỏi vé máy bay thì vẫn còn nhiều đấy. Hôm qua mình book HN-SG-HN là 2.047.000, vé rẻ của Jetstar vẫn còn.
Còn về vé xe bus thì không biết F1 đã book chưa nhưng mình nghĩ xe chạy hàng ngày và nhiều chuyến nên không lo hết đâu

huonggiangf1
15-11-2010, 09:01

Helo anh. Chẳng lẽ lần này em lại có duyên đi cùng với anh sao :). Anh ơi anh book vé thoải mái đi, từ giờ đến lúc đi còn 1 tháng nữa cơ. Em mua vé từ cái đợt promotion Nghìn Năm nên chỉ có 408k/khứ hồi nên bây giờ ko có giá đó nữa đâu. Chị Trang mới book 2tr đó anh thử kiểm tra Jetstar xem, nếu chẳng may hết thì vé Vietnam Airlines, hơi đắt 1 tí nhưng đại gia Tù trưởng thì có là vấn đề gì ;).

Còn vé bus trước hôm đi em mới mua. Ko có hãng này ta đi hãng khác, ko sợ hết vé đâu ạ. :)

thutieu
17-11-2010, 10:28
mình cũng định đi Cam giai đoạn này, mình có thể tham gia cùng mí bạn cho xôm tụ được ko? mình ở SG

opla
17-11-2010, 12:54
Mình ở SG, đang có ý định đi Cam vào cuối tháng 12, thế giờ mình đăng kí thêm 2 chỗ dc ko bạn??

huonggiangf1
17-11-2010, 13:47
mình cũng định đi Cam giai đoạn này, mình có thể tham gia cùng mí bạn cho xôm tụ được ko? mình ở SG

Mình ở SG, đang có ý định đi Cam vào cuối tháng 12, thế giờ mình đăng kí thêm 2 chỗ dc ko bạn??

Welcome các bạn. Các bạn pm cho mình số điện thoại của các bạn đc ko? Tuần sau mình vào, nếu được thì off bàn luôn :).

thutrangv
17-11-2010, 14:02

Theo như tinh thần của chủ top - F1 thì rất nhiệt liệt chào đón các bạn tham gia cùng. Hiện đã có 3 người chắc chắn đi. Các bạn tham gia cùng cho vui nhé(HH)

@F1: Em lên kế hoạch chi tiết nhé: ngày giờ đi từng chặng, khách sạn... để mọi người tiện theo dõi và quyết định.

huonggiangf1
17-11-2010, 14:11
Theo như tinh thần của chủ top - F1 thì rất nhiệt liệt chào đón các bạn tham gia cùng. Hiện đã có 3 người chắc chắn đi. Các bạn tham gia cùng cho vui nhé(HH)

@F1: Em lên kế hoạch chi tiết nhé: ngày giờ đi từng chặng, khách sạn... để mọi người tiện theo dõi và quyết định.

Đợt này em đang lu bu chuẩn bị đi công tác quá nên ko có thời gian check khách sạn và các dịch vụ cũng như lên lịch chi tiết cho từng ngày. Chắc phải khất mọi người sang tuần sau. Ah chị Trang ơi tối nay nhà Gà off ở tầng 4 cafe Mưa Hà Nội số 125 Lê Thanh Nghị chị nhé. Chị đến chị em mình bàn thêm chút nha. See you soon.

thutrangv
17-11-2010, 15:57
Đợt này em đang lu bu chuẩn bị đi công tác quá nên ko có thời gian check khách sạn và các dịch vụ cũng như lên lịch chi tiết cho từng ngày. Chắc phải khất mọi người sang tuần sau. Ah chị Trang ơi tối nay nhà Gà off ở tầng 4 cafe Mưa Hà Nội số 125 Trần Đại Nghĩa chị nhé. Chị đến chị em mình bàn thêm chút nha. See you soon.

Trên một toppic khác chị lại thấy là 125 Lê Thanh Nghị??? vậy là sao đây???:S

huonggiangf1
17-11-2010, 17:07
Trên một toppic khác chị lại thấy là 125 Lê Thanh Nghị??? vậy là sao đây???:S

Ah sorry chị, 125 Lê Thanh Nghị nha. Tại 1 thời gian dài cafe Mộc ở Trần Đại Nghĩa là quán ruột của Gà nên em quen tay :">. Hẹn gặp chị.

huonggiangf1
18-11-2010, 16:53
Ah sorry chị, 125 Lê Thanh Nghị nha. Tại 1 thời gian dài cafe Mộc ở Trần Đại Nghĩa là quán ruột của Gà nên em quen tay :">. Hẹn gặp chị.

@ Chị Trang: Tối qua ko thấy chị đến off. Tuần tới em đi Sài Gòn 3 tuần rồi nên ko biết có thể gặp chị vào lúc nào đc. Mong chị liên lạc với em sớm để bàn bạc kế hoạch trước khi đi chị nhé.

thutrangv
18-11-2010, 17:17
@ Chị Trang: Tối qua ko thấy chị đến off. Tuần tới em đi Sài Gòn 3 tuần rồi nên ko biết có thể gặp chị vào lúc nào đc. Mong chị liên lạc với em sớm để bàn bạc kế hoạch trước khi đi chị nhé.

Sory nhé, hôm qua đi làm về muộn mà nhà chị xa (Gia Lâm) nên ngại đi quá. Chị đã thấy em add nick chị rồi, tối nay rảnh thì chat nhé.

dantocgoc
18-11-2010, 20:08
Helo anh. Chẳng lẽ lần này em lại có duyên đi cùng với anh sao :). Anh ơi anh book vé thoải mái đi, từ giờ đến lúc đi còn 1 tháng nữa cơ. Em mua vé từ cái đợt promotion Nghìn Năm nên chỉ có 408k/khứ hồi nên bây giờ ko có giá đó nữa đâu. Chị Trang mới book 2tr đó anh thử kiểm tra Jetstar xem, nếu chẳng may hết thì vé Vietnam Airlines, hơi đắt 1 tí nhưng đại gia Tù trưởng thì có là vấn đề gì ;).

Còn vé bus trước hôm đi em mới mua. Ko có hãng này ta đi hãng khác, ko sợ hết vé đâu ạ. :)

Thú thực là anh chưa bao giờ book vé rẻ lần nào, cứ tiện là gọi điện thoại đặt vé rồi lên đường thôi. Nhưng đã vào phượt thì cũng nên học hỏi tính tiết kiệm 1 chút em à. Về vụ đặt vé online thì đúng là anh ( ngu ngơ ) nhất quả đất.:D Hơn nữa anh đang trong Thanh Hóa nên chỉ có phòng vé VietNam Airlines thôi... Thế mới đau. hay để tính công việc xong anh có khi bay từ HN sang siemriep luôn. em đặt phòng bên đó chưa? Cho xin địa chỉ KS nhé.

huonggiangf1
18-11-2010, 21:33
Sory nhé, hôm qua đi làm về muộn mà nhà chị xa (Gia Lâm) nên ngại đi quá. Chị đã thấy em add nick chị rồi, tối nay rảnh thì chat nhé.

Okie chị, lúc nào online thấy nick em sáng chị cứ gọi em nhé. Em ko để invisible bao giờ đâu :D.

Thú thực là anh chưa bao giờ book vé rẻ lần nào, cứ tiện là gọi điện thoại đặt vé rồi lên đường thôi. Nhưng đã vào phượt thì cũng nên học hỏi tính tiết kiệm 1 chút em à. Về vụ đặt vé online thì đúng là anh ( ngu ngơ ) nhất quả đất.:D Hơn nữa anh đang trong Thanh Hóa nên chỉ có phòng vé VietNam Airlines thôi... Thế mới đau. hay để tính công việc xong anh có khi bay từ HN sang siemriep luôn. em đặt phòng bên đó chưa? Cho xin địa chỉ KS nhé.

Nếu anh bay từ HN sang SR luôn thì còn gì bằng, vừa đỡ tốn thời gian vừa thu xếp đc công việc anh ạ. Em chưa lên chương trình chi tiết cũng như book dịch vụ, thời gian cũng còn khá nhiều hơn nữa vẫn chưa chốt số lượng mà anh. Khi nào book em sẽ gửi contact khách sạn cho anh nhé. Thanks anh đã quan tâm :).

khi3mkp
18-11-2010, 21:50
Haha đội gà cho mình cái plan của Ngày 3: 18/12: đi Suối Ngàn Linga, đi bus đêm về Phnom Penh được không?

huonggiangf1
19-11-2010, 13:15
Haha đội gà cho mình cái plan của Ngày 3: 18/12: đi Suối Ngàn Linga, đi bus đêm về Phnom Penh được không?

Em chưa lên lịch chi tiết nhưng vì ham đi Cam từ lâu nên thỉnh thoảng cũng hay tham khảo. Dưới đây là tip của chị Lilac cho Kani hồi tháng 2/2010, bác đọc tham khảo nhé:

À, sorry Kan, cái ks có tên là King Angkor Villa.

ss mới xem lại lịch trình của e, ss thấy e dành có 1 buổi chiều đi suối ngàn Linga (Thousand Linga River) là ko ổn. Lý do: Đường đi Linga River khá xa & đường đi bộ từ chỗ dừng xe đến khi vào suối là 1500m (đi bộ - đường rừng & đèo... dạng gần giống núi Bà Đen), nên ít nhất muốn thăm thú, dạo chơi, chụp hình, & tắm suối thì phải dành 1 ngày. Trên đường đi, anh Tuk Tuk Sovan sẽ chở đến 2 điểm đền khá hấp dẫn (tên gì ss quên rồi, ss sẽ bổ sung sau). Đền cổ hơn cả Angkor Wat.

Vừa rồi ss dành 1 ngày đi Linga Thousand River, đi từ 7h sáng. Đến khoảng 8h anh ấy dừng ở 1 ngôi làg cho ăn sáng. Sau đó đến khoảng 10h thì đến 1 ngôi đền, tham quan đền xong thì đi thẳng đến Linga River.

Đến đây thì anh ấy gọi món cho ăn trưa (nghe cứ như HDV du lịch ấy nhỉ! :D Anh í khá nhiệt tình, tụi ss gọi dừa trái, uống ngọt lắm, uống xong anh ấy còn chặt ra để mình ăn cái, ăn xong anh ấy tiếp tục lấy dao đục đẽo phần dưới phần cơm dừa (chẳng biết gọi là gì), sau đó anh ấy trộn với gia vị, ăn ngon ngon & thú vị.

Ăn trưa xong khoảng 12h, tụi ss đi vào suối, sau chặng đường đi bộ 1500m thì gặp 1 cái suối, trên đường về gặp 1 cái thác. Nói chung là chụp hình & tắm táp hoành tráng lắm! :D

Ham tắm vì nước mát & rừng thanh vắng, đến tận 4h chiều tụi ss mới bò ra, người ướt sũng. Anh ấy chở đi đến 1 ngôi làg để mua đường thốt nốt. Đườg ở đây ngon mà rẻ hơn khu chợ đêm rất nhiều. Chị ng bán chỉ biết tiếng Cam, anh Sovan làm phiên dịch viên luôn! :))

Sau đó, trên đường về thì anh ấy cho ghé 1 ngôi đền cổ, đẹp lung linh, leo lên đến đỉnh đền & ngắm hoàng hôn là pá phát.

Đó, kế hoạch ngày 2 của ss vậy đó.

Còn ngày 1 thì ss dành nguyên ngày cho Angkor Wat & Angkor Thom. Sau đó, buổi chiều anh ấy chở ra Biển Hồ. Đến đây thì mua vé để đi tàu ra Biển Hồ, nhưng do giá khá mắc 10$/người, ss ko đi! :D
Trên đường ra Biển Hồ có 1 cái đầm sen tuyệt đẹp & 1 ngôi chùa trên núi. Nhớ đem theo vé Angkor để vào ngôi chùa này. & anh ấy sẽ dừng xe ở đầm sen cho tụi mình tha hồ đi chơi, quên, đi phá sen! :))

Nếu em mua vé 3 ngày thì nhân tiện đi thêm 1 hay nửa ngày nữa, thăm thú những ngôi đền mà em chưa đi kịp trong ngày 1. :)

summerr
20-11-2010, 13:14
HI CA NHA, minh cung bị trượt vụ cam hồi thang 11. Mình join cùng mọi người vụ này đc không? Huong giang co the cho minh xin so dien thoai de tien lien lac khong? Minh là vân anh, Số của mình 0903 219 681

summerr
20-11-2010, 13:15
Giang và chị Trang cho e xin nick yahoo và số dien thoai (neu co the) của chị nhé, e hỏi chị vụ book vé vẻ thía nào phát hihi!!!

summerr
20-11-2010, 13:16
vé rẻ, sori hichic!!!

thutrangv
20-11-2010, 23:23
HI CA NHA, minh cung bị trượt vụ cam hồi thang 11. Mình join cùng mọi người vụ này đc không? Huong giang co the cho minh xin so dien thoai de tien lien lac khong? Minh là vân anh, Số của mình 0903 219 681

Hi summerr,(kiss)

Welcome em tham gia chuyến đi này cùng bọn chị. YM của chị là thutrang0712, chị thường online khuya, nếu rảnh thì chat nhé.
Còn vụ giá vé rẻ thì em vào web của jetstar mua nhé. Chị vừa search qua thấy vé rẻ nhất đi SG thời gian từ 15 đến 20 vẫn bằng như hôm trước chị mua là 2.047.000/khứ hồi (tính cả phí thanh toán qua thẻ là 100k). Em xem ok thì đặt luôn đi nhé(HH)

PRs
22-11-2010, 21:27
Chào cả nhà ! Muốn đi Cam từ lâu rồi, nhưng cứ bận việc này việc kia nên cho tới giờ vẫn chỉ du lịch Cam qua các trang hồi ký trên phuot.com. Mình đã đọc hết các trang của topic rồi, mình xin ra nhập đoàn đi Cam đợt này ạ. Mình ở Hà nội và cũng có ý định bay thẳng từ HN sang SR. Rất mong được tham gia cùng các bạn !

thutrangv
22-11-2010, 21:42
Chào cả nhà ! Muốn đi Cam từ lâu rồi, nhưng cứ bận việc này việc kia nên cho tới giờ vẫn chỉ du lịch Cam qua các trang hồi ký trên phuot.com. Mình đã đọc hết các trang của topic rồi, mình xin ra nhập đoàn đi Cam đợt này ạ. Mình ở Hà nội và cũng có ý định bay thẳng từ HN sang SR. Rất mong được tham gia cùng các bạn !

Hi PRs,

Đoàn mình hiện tại đã chắc chắn có 4 người đi trong đó có 3 người ở HN sẽ bay vào SG và đi xe bus từ đó sang SR. Nếu bạn dự định bay thẳng HN - SR thì tụi mình sẽ hẹn nhau tối 16/12 ở đó.
Có bác dantocgoc (Tù trưởng) cũng đang tính bay thẳng HN - SR nên có thể bạn liên lạc với bác í để cùng đi cho vui.
@ Bác Tù trưởng: bác có bạn đồng hành rồi này, k thu xếp đi được thì phí lắm đó:hit

Toàn Thắng
24-11-2010, 00:30
Cho mình đặt gạch nhé... đoàn mình đến giờ được bao nhiêu mem và men rồi vậy nhà gà :)

thutrangv
24-11-2010, 17:28
Cho mình đặt gạch nhé... đoàn mình đến giờ được bao nhiêu mem và men rồi vậy nhà gà :)

Hi, hiện tại đoàn mình có 3 người chắc chắc đi và toàn là nữ nhé ;)

Toàn Thắng
24-11-2010, 22:41
Hi, hiện tại đoàn mình có 3 người chắc chắc đi và toàn là nữ nhé ;)

Chit thiệt, làm sao mà xin phép Gấu ở nhà đây :) à mà khi nào đoàn mình off vậy... tuần này đang rảnh, tuần sau bận túi bụi rồi.

huonggiangf1
24-11-2010, 23:23
Chit thiệt, làm sao mà xin phép Gấu ở nhà đây :) à mà khi nào đoàn mình off vậy... tuần này đang rảnh, tuần sau bận túi bụi rồi.

Sorry bạn, tuần này thì khó off được vì mình vẫn đang ở SG, tuần sau cũng vậy, cuối tuần sau nữa (10/12) mới về HN. Hẹn bạn vào tuần đó được ko? Mình sẽ báo cáo những thông tin mà mình thu thập được vào buổi off đó sau 3 tuần ở SG giữa khu Đề Thám.

@ All: Em mới đc biết là có xe đi Phnom Penh xuất phát từ Phạm Ngũ Lão vào lúc 11pm hàng ngày, đến Phnom Penh khoảng 5am sáng hôm sau. Em chưa hỏi giá nhưng chắc cũng chỉ around 10$ hoặc hơn một chút. Nhưng ko biết các chị vào có kịp chuyến này ko nữa.

thutrangv
25-11-2010, 01:20
Sorry bạn, tuần này thì khó off được vì mình vẫn đang ở SG, tuần sau cũng vậy, cuối tuần sau nữa (10/12) mới về HN. Hẹn bạn vào tuần đó được ko? Mình sẽ báo cáo những thông tin mà mình thu thập được vào buổi off đó sau 3 tuần ở SG giữa khu Đề Thám.

@ All: Em mới đc biết là có xe đi Phnom Penh xuất phát từ Phạm Ngũ Lão vào lúc 11pm hàng ngày, đến Phnom Penh khoảng 5am sáng hôm sau. Em chưa hỏi giá nhưng chắc cũng chỉ around 10$ hoặc hơn một chút. Nhưng ko biết các chị vào có kịp chuyến này ko nữa.

Hehe vì rằng chị đi hãng Delay airlines :D chuyến 20h05 và nếu số chị may mắn (mà thường là không :( ) thì cũng phải 11h mới xuống khỏi máy bay, chẳng kịp về Phạm Ngũ Lão nữa. Thế nên nếu có chuyến 12h thì may ra... còn không thì kế hoạch vẫn như cũ nhé

thutrangv
25-11-2010, 01:23

Cho cả (đầu) Gấu đi :D

phamphong
25-11-2010, 09:41
Dear HươngGiangF1 và các bạn.
Mình đang ở Sài Gòn, cũng muốn đi Camp đợt này, liệu có thể join cùng các bạn từ SG không (mình là Man)?
Bạn có thể cho mình SDT hoặc nick yahoo để liên hệ được không?
Nick mình : ianta2005 @yahoo.co.uk

Thanks in advance!

1angthang
25-11-2010, 13:22
Mình đã từng đi CAM 5 ngày cách đây 3 năm rồi, thấy topic này mình lại thích thú quay lại đó lần nữa. Đang xem lại lịch có ảnh hưởng gì không để cùng Phượt 1 chuyến đến CAM với các bạn :)

mobydick
25-11-2010, 14:49
Minh cung o SG và mình cũng có ý đinh đi Cam từ hồi hè nhưng cứ lỡ dịp hoài.
Nếu sắp xếp được thì mình có thể tham gia được ko?
Mình có thể liên lạc với bạn qua Dt hoặc nick được ko?
Nick của minh: [email protected]

huonggiangf1
25-11-2010, 18:33
Thân gửi tất cả các bạn đang ở SG và có ý định join cùng bọn mình chuyến đi Cam này.

Mình vốn là ở HN, mới vào SG đi công tác 3 tuần và tuần này là tuần đầu tiên. Tối mai thứ 6 mình có buổi gặp mặt với các bạn trong nhóm Gà ở SG nên cũng muốn gặp các bạn đã phản hồi trong topic này luôn để làm quen. Hoặc nếu các bạn thấy ko tiện thì cho mình ý kiến, mình có thể sắp xếp một buổi tối khác để off với tất cả các bạn để cùng bàn bạc kế hoạch. Mình nghĩ có lẽ như vậy thì tiện hơn nhỉ? Tối thứ 7 các bạn thấy sao?

Mình là Giang, sinh năm 85. nick yahoo [email protected] nhưng mình đi làm nên ko thường xuyên online. Số điện thoại của mình là 09 79 85 07 09. (BB)

tran_tri_kien
25-11-2010, 19:02
Mình Kiên, sáng có alo cho Giang hỏi vụ xe 11h PM

cần gì thì alo cho mình nhé

gud luck

Toàn Thắng
25-11-2010, 21:13
Cho cả (đầu) Gấu đi :D

Gấu mới 2 tuổi chưa có passport nên chưa đi được :)

Toàn Thắng
25-11-2010, 21:17
Thân gửi tất cả các bạn đang ở SG và có ý định join cùng bọn mình chuyến đi Cam này.

Mình vốn là ở HN, mới vào SG đi công tác 3 tuần và tuần này là tuần đầu tiên. Tối mai thứ 6 mình có buổi gặp mặt với các bạn trong nhóm Gà ở SG nên cũng muốn gặp các bạn đã phản hồi trong topic này luôn để làm quen. Hoặc nếu các bạn thấy ko tiện thì cho mình ý kiến, mình có thể sắp xếp một buổi tối khác để off với tất cả các bạn để cùng bàn bạc kế hoạch. Mình nghĩ có lẽ như vậy thì tiện hơn nhỉ? Tối thứ 7 các bạn thấy sao?

Mình là Giang, sinh năm 85. nick yahoo [email protected] nhưng mình đi làm nên ko thường xuyên online. Số điện thoại của mình là 09 79 85 07 09. (BB)

Mình đi cả thứ 6 và thứ 7 nhé ;) Địa điểm và giờ hẹn 2 ngày này thế nào vậy bạn?

ngobonmat
26-11-2010, 14:26
hị hị, mãi mới đăng ký được là thành viên của web này, bắt mình loay hoay từ sáng, tệ thật :(. Thông báo với cả nhà mình đã book vé Jestar khứ hồi HN-SG-HN cùng chuyến với chị Trang rùi, chị Trang ới ời, e bám càng theo chị đấy nhé :))

thutrangv
26-11-2010, 14:59
hị hị, mãi mới đăng ký được là thành viên của web này, bắt mình loay hoay từ sáng, tệ thật :(. Thông báo với cả nhà mình đã book vé Jestar khứ hồi HN-SG-HN cùng chuyến với chị Trang rùi, chị Trang ới ời, e bám càng theo chị đấy nhé :))

Hehe, chúc mừng em đã đăng ký thành công vào diễn đàn nhé :D . Cái vụ này nghe chừng còn vất vả hơn cả đặt vé rẻ đi chơi ấy nhỉ ;) . Chờ Giang đi công tác về rồi chị em mình tụ tập gặp nhau một buổi nhé.
Vậy là đoàn mình đã có 4 người, các bạn còn đang dập dòm ở ngoài thì hăng hái lên nhé.:hit

muabuon
26-11-2010, 15:05
Cho mình dập dòm với nhé , cũng thích nhưng chưa chắc chắn lắm:(

huonggiangf1
26-11-2010, 16:19
Hehe, chúc mừng em đã đăng ký thành công vào diễn đàn nhé :D . Cái vụ này nghe chừng còn vất vả hơn cả đặt vé rẻ đi chơi ấy nhỉ ;) . Chờ Giang đi công tác về rồi chị em mình tụ tập gặp nhau một buổi nhé.
Vậy là đoàn mình đã có 4 người, các bạn còn đang dập dòm ở ngoài thì hăng hái lên nhé.:hit

Ủa em tưởng 5 chứ chị? Chị Vân Anh chưa mua vé hả chị?

@ mem HCMC bao gồm Linh Nguyen & bạn, Phong & bạn, Toàn Thắng, mobydick, 1angthang: Tối mai thứ 7 mình định hẹn gặp các bạn đang ở HCMC để bàn cụ thể hơn. Nhưng ko biết hẹn ở đâu thì hợp lý. Mình ở quận 1, khu Phạm Ngũ Lão. Có ai biết quán nào có thể làm địa điểm gặp mặt lần đầu :) thì giới thiệu cho mình được ko? Mai mình free cả ngày nên buổi tối hẹn lúc nào cũng được. Fix lịch 8h tối được ko các bạn? Để các bạn có thời gian thảnh thơi ăn tối ;).

mobydick
26-11-2010, 16:31

@ mem HCMC bao gồm Linh Nguyen & bạn, Phong & bạn, Toàn Thắng, mobydick, 1angthang: Tối mai thứ 7 mình định hẹn gặp các bạn đang ở HCMC để bàn cụ thể hơn. Nhưng ko biết hẹn ở đâu thì hợp lý. Mình ở quận 1, khu Phạm Ngũ Lão. Có ai biết quán nào có thể làm địa điểm gặp mặt lần đầu :) thì giới thiệu cho mình được ko? Mai mình free cả ngày nên buổi tối hẹn lúc nào cũng được. Fix lịch 8h tối được ko các bạn? Để các bạn có thời gian thảnh thơi ăn tối ;).

Mình chỉ free vào sáng thứ 7. Vì trưa là mình phải chạy về Đồng Nai tới thứ 2 mình mới lên lại. Mình ở khu giáp Q5 và Q1. Mình gợi ý có quán coffee Trung Nguyên (nằm trên đường Nguyễn Văn Cừ khúc giao Ng Văn Cừ và Trần Hưng Đạo) hoặc quán coffee Sỏi Đá nằm trên đường Alexander De Roth ( gần ngay nhà văn hoá Thanh Niên và khu Diamond Plaza,...). Có nhiều quán nhưng mình chỉ gợi ý vài quán thôi. Còn tuỳ các bạn.

huonggiangf1
26-11-2010, 16:41
Mình chỉ free vào sáng thứ 7. Vì trưa là mình phải chạy về Đồng Nai tới thứ 2 mình mới lên lại. Mình ở khu giáp Q5 và Q1. Mình gợi ý có quán coffee Trung Nguyên (nằm trên đường Nguyễn Văn Cừ khúc giao Ng Văn Cừ và Trần Hưng Đạo) hoặc quán coffee Sỏi Đá nằm trên đường Alexander De Roth ( gần ngay nhà văn hoá Thanh Niên và khu Diamond Plaza,...). Có nhiều quán nhưng mình chỉ gợi ý vài quán thôi. Còn tuỳ các bạn.

Sỏi đá mình đã ngồi rồi và thấy là: ấn tượng ko tốt lắm ngay từ lần gặp đầu tiên. Mình order 1 ly sinh tố chanh dây, sau 1 lúc chuẩn bị họ mang ra cho mình 1 ly sinh tố chanh dây, nhưng nhờ mắt tinh nên mặc dù là buổi tối mình vẫn nhìn thấy ... 1 em ruồi nằm nép e thẹn trên đám bọt sinh tố bên mép ly. Mình cụt hứng nhưng vẫn kêu đổi cho mình ly khác, và 1 lúc sau chàng waiter ra nói với mình là nhà hàng... hết chanh dây, và thế là mình phải chuyển qua sinh tố xoài trong khi hứng tụt xuống tận gót chân. Chẹp nghĩ đến là lại ko muốn quay lại đó nữa :(.

Vậy fix quán cafe Trung Nguyên như bạn nói nha, trên đường Nguyễn Văn Cừ, khúc giao Nguyễn Văn Cừ và Trần Hưng Đạo, lúc 8h tối thứ 7 ngày 27/11.

Hẹn gặp tất cả các bạn (BB)

1angthang
26-11-2010, 17:41
Hihi, cũng là may đó. Nếu nó mang vào rồi mang ra lại ly khác (có gắp con ruồi đáng yêu kia ra) thì khi ấy phải chờ sự tinh mắt lần thứ 2 mới cứu nổi..hehe.Mình bận 1 lớp học đến tận giờ đó, nên hi vọng sẽ sắp xếp chạy qua đc.

huonggiangf1
26-11-2010, 17:50
Hihi, cũng là may đó. Nếu nó mang vào rồi mang ra lại ly khác (có gắp con ruồi đáng yêu kia ra) thì khi ấy phải chờ sự tinh mắt lần thứ 2 mới cứu nổi..hehe.Mình bận 1 lớp học đến tận giờ đó, nên hi vọng sẽ sắp xếp chạy qua đc.

Do toàn bộ không gian xung quanh là kính nên tên waiter cũng nhìn thấy là mình sau khi đưa cái ly cho họ thì cố ngoái lại theo để xem họ có gắp em ruồi ra ko :)). Nên họ ko thể qua mắt mình lần nữa đc :D.

Hi vọng bạn sẽ ra cùng bọn mình nha (BB)

thutrangv
26-11-2010, 19:52

VA lại không chắc chắn thu xếp được công việc nên chưa đặt vé.
Chúc mọi người tối mai đi off vui vẻ nhé. Hy vọng đoàn sẽ có thêm nhiều bạn đồng hành cho rôm rả (c)

huonggiangf1
27-11-2010, 23:26
Dear all,

Sau buổi gặp mặt rất thân thiện giữa các mem đăng ký đi Cam trong topic này gồm huonggiangf1 (Giang, 85), Hiền - bạn F1 (85), songtinhsi (Trung, 83), Phong (84), Toàn Thắng (80), nhóm đã chốt được một số việc như sau:

1. Lịch trình và chi phí dự kiến:

https://i483.photobucket.com/albums/rr191/huonggiangf1_asconit/Cambodia/program3.jpg

Em F1 xây dựng một lịch trình chung như trên để các mem tùy theo quỹ thời gian của mình sắp xếp tham gia, cũng như chi phí dự kiến đc tính khá xông xênh nhất là khoản ăn uống. Tuy vậy budget chung cũng lên tới 162$/pax.

Ngoài ra còn có 1 khoản chi optional mà em nghĩ nên có, đó là bảo hiểm du lịch. Bảo hiểm Bảo Minh bán du lịch ĐNÁ dưới 8 ngày là 9$/pax các bác nhé.

2. Chốt đoàn:

Deadline là tối CN cuối tuần sau, ngày 5/12/2010, tất cả các mem chắc chắn đi sẽ nộp tiền cho hoặc là F1, hoặc là anh Toàn Thắng. Ai nộp tiền thì người đó có trong danh sách chốt, từ đó anh Toàn Thắng sẽ lo book vé bus và em F1 lo book phòng.

Việc có nộp luôn toàn bộ số tiền dự kiến hay chỉ deposit một khoản thôi sẽ được bàn kỹ hơn vì là một vấn đề tế nhị.

Em sẽ PM cho mọi người số điện thoại của anh Toàn Thắng để liên hệ off nộp tiền cho các mem tại TPHCM, còn các mem ở HN nộp cho em vào tk VCB để book phòng.

Tạm thời thế đã. Em chào các bác em đi ngủ đây. (BB) :)

Toàn Thắng
27-11-2010, 23:59
Mọi người ai quyết tâm đi thì PM luôn chi tiết cá nhân (tên, ĐT, email liên lạc) cho f1 để liên lạc qua email group dễ dàng và tiện. Đã gửi thông tin cho f1 :)

thutrangv
28-11-2010, 11:09
Dear all,

Sau buổi gặp mặt rất thân thiện giữa các mem đăng ký đi Cam trong topic này gồm huonggiangf1 (Giang, 85), Hiền - bạn F1 (85), songtinhsi (Trung, 83), Phong (84), Toàn Thắng (80), nhóm đã chốt được một số việc như sau:

1. Lịch trình và chi phí dự kiến:

https://i483.photobucket.com/albums/rr191/huonggiangf1_asconit/Cambodia/program3.jpg

Em F1 xây dựng một lịch trình chung như trên để các mem tùy theo quỹ thời gian của mình sắp xếp tham gia, cũng như chi phí dự kiến đc tính khá xông xênh nhất là khoản ăn uống. Tuy vậy budget chung cũng lên tới 162$/pax.

Ngoài ra còn có 1 khoản chi optional mà em nghĩ nên có, đó là bảo hiểm du lịch. Bảo hiểm Bảo Minh bán du lịch ĐNÁ dưới 8 ngày là 9$/pax các bác nhé.

2. Chốt đoàn:

Deadline là tối CN cuối tuần sau, ngày 5/12/2010, tất cả các mem chắc chắn đi sẽ nộp tiền cho hoặc là F1, hoặc là anh Toàn Thắng. Ai nộp tiền thì người đó có trong danh sách chốt, từ đó anh Toàn Thắng sẽ lo book vé bus và em F1 lo book phòng.

Việc có nộp luôn toàn bộ số tiền dự kiến hay chỉ deposit một khoản thôi sẽ được bàn kỹ hơn vì là một vấn đề tế nhị.

Em sẽ PM cho mọi người số điện thoại của anh Toàn Thắng để liên hệ off nộp tiền cho các mem tại TPHCM, còn các mem ở HN nộp cho em vào tk VCB để book phòng.

Tạm thời thế đã. Em chào các bác em đi ngủ đây. (BB) :)

Giang ơi lịch trình thế này thì khác so với dự kiến ban đầu thế thì lệch giờ từ SG về HN của chị rồi. Chị và ngobonmat đã book vé theo lịch trình dưới đây:

Chị thấy lịch trình như trên đã rất ok rồi nên đã đặt vé về là chuyến 19:05 tối 20/12. Nếu bây giờ thay đổi thì hoặc chị sẽ phải tách đoàn từ PNP về SG chuyến sáng 20/12 để kịp giờ bay (không được tham quan :(), hoặc bớt một ngày tham quan angkor, đi Linga river trước mọi người và về PNP từ đêm 18/12.
Mọi người bàn lại xem thế nào nhé.

huonggiangf1
28-11-2010, 18:13
Giang ơi lịch trình thế này thì khác so với dự kiến ban đầu thế thì lệch giờ từ SG về HN của chị rồi. Chị và ngobonmat đã book vé theo lịch trình dưới đây:

Chị thấy lịch trình như trên đã rất ok rồi nên đã đặt vé về là chuyến 19:05 tối 20/12. Nếu bây giờ thay đổi thì hoặc chị sẽ phải tách đoàn từ PNP về SG chuyến sáng 20/12 để kịp giờ bay (không được tham quan :(), hoặc bớt một ngày tham quan angkor, đi Linga river trước mọi người và về PNP từ đêm 18/12.
Mọi người bàn lại xem thế nào nhé.

Tối qua ngồi off thì mọi người có ý kiến là nên thêm 1 ngày ở SRP vì như thế là quá ít nên em mới làm lại lịch trình như vậy. Em cứ nghĩ chuyến bay ra của chị cũng cùng giờ với chuyến bay vào nên có thể đẩy giờ từ Phnom Penh về SGN sớm hơn đc (có chuyến trưa mà). Để em nghiên cứu lại lịch của các hãng xe xem giờ giấc từ Phnom Penh về thế nào chị nhé. Cố gắng để ko ai phải tách đoàn cả. Cùng lắm là mình cùng đi chuyến xe sớm hơn. Chị đừng lo.

thutrangv
28-11-2010, 20:15
Tối qua ngồi off thì mọi người có ý kiến là nên thêm 1 ngày ở SRP vì như thế là quá ít nên em mới làm lại lịch trình như vậy. Em cứ nghĩ chuyến bay ra của chị cũng cùng giờ với chuyến bay vào nên có thể đẩy giờ từ Phnom Penh về SGN sớm hơn đc (có chuyến trưa mà). Để em nghiên cứu lại lịch của các hãng xe xem giờ giấc từ Phnom Penh về thế nào chị nhé. Cố gắng để ko ai phải tách đoàn cả. Cùng lắm là mình cùng đi chuyến xe sớm hơn. Chị đừng lo.

Dear All,

Vì vé máy bay mình đã đặt chuyến 19h05 ngày 20/12 nên dù mình có lùi lại chuyến 22h thì cũng không dám đi bus chiều từ PNP về SG, rủi ro 20h chưa về tới SG thì trễ mất... Mình cũng không thể lùi sang ngày 21 mới về HN được.
Mình tính lại lịch trình dưới đây để mọi người nghiên cứu nhé:

Ngày 1 + 2: theo kế hoạch
Ngày 3: Đi tham quan Angkor buổi sáng, gần trưa đi Linga vì cũng chỉ cách SR 50km. Đêm đi bus về PNP.
Ngày 4: tham quan PNP. Theo như lịch trên mình thấy ở PNP ít quá, mình nghĩ đã đi một chặng đường dài về PNP thì không nên bỏ lỡ những địa điểm như Cánh đồng chết, nhà tù Toul Sleng, cung điện... Buổi tối dạo chơi mua sắm, nghỉ ngơi để sáng hôm sau về SG. Hơn nữa nếu đi bus đêm về PNP đã không được ngủ thoải mái, chiều hôm sau lại đi một chặng dài về SG nữa thì sẽ rất mệt.

Theo lịch trình này sẽ thoải mái cho mình và ngobonmat về đến SG kịp giờ bay ra HN.
Vậy mọi người cùng xem xét lại nhé! Hy vọng sẽ không phải tách đoàn vì như thế mất vui quá.:((

huonggiangf1
28-11-2010, 21:23
Dear All,

Vì vé máy bay mình đã đặt chuyến 19h05 ngày 20/12 nên dù mình có lùi lại chuyến 22h thì cũng không dám đi bus chiều từ PNP về SG, rủi ro 20h chưa về tới SG thì trễ mất... Mình cũng không thể lùi sang ngày 21 mới về HN được.
Mình tính lại lịch trình dưới đây để mọi người nghiên cứu nhé:

Ngày 1 + 2: theo kế hoạch
Ngày 3: Đi tham quan Angkor buổi sáng, gần trưa đi Linga vì cũng chỉ cách SR 50km. Đêm đi bus về PNP.
Ngày 4: tham quan PNP. Theo như lịch trên mình thấy ở PNP ít quá, mình nghĩ đã đi một chặng đường dài về PNP thì không nên bỏ lỡ những địa điểm như Cánh đồng chết, nhà tù Toul Sleng, cung điện... Buổi tối dạo chơi mua sắm, nghỉ ngơi để sáng hôm sau về SG. Hơn nữa nếu đi bus đêm về PNP đã không được ngủ thoải mái, chiều hôm sau lại đi một chặng dài về SG nữa thì sẽ rất mệt.

Theo lịch trình này sẽ thoải mái cho mình và ngobonmat về đến SG kịp giờ bay ra HN.
Vậy mọi người cùng xem xét lại nhé! Hy vọng sẽ không phải tách đoàn vì như thế mất vui quá.:((

Theo như chị Lilac và một đoàn trên Phượt đã đi thì 1 buổi chiều dành cho suối Ngàn Linga là ko đủ vì ngoài quãng đường tới đó khá xa ra (50km tuk tuk đi phải mất ít nhất là 1h30p) thì còn phải đi bộ leo núi 1,5km nữa. Và chúng ta cũng ko nên vội vàng như vậy. Mà ý kiến của chị Trang về việc di chuyển trên xe quá nhiều mà ko đc nghỉ ngơi cũng là hợp lý. Thú thực là em, và có lẽ là các bạn nam trong buổi off hôm qua cũng vậy, chưa nghĩ đến việc sau khi về tới SG 2 chị phải ra sân bay ngay và thêm 2h trên máy bay + 1h trên xe để về tới HN nữa thì sẽ rất mệt. Cho nên em đưa ra phương án là đảm bảo đủ lịch trình ở Angkor như dự kiến nhưng bỏ suối Ngàn Linga để có 1 buổi chiều và 1 đêm ở Phnom Penh như sau:

https://i483.photobucket.com/albums/rr191/huonggiangf1_asconit/Cambodia/program4.jpg

Chi phí phụ trội lên do chúng ta mất thêm 1 đêm ở khách sạn và tiền vé tham quan ở mấy điểm ở Phnom Penh cùng với tuk tuk đi ở đó nữa. Tuy nhiên chi phí này vẫn là tính dư vì nghe nói tuk tuk ở PNP có thể đi đông hơn là 4 người như ở SRP, nhưng trong bảng tính trên em chỉ chia cho 4 :).

Mọi người cho ý kiến tiếp nha.

thutrangv
29-11-2010, 11:43
Giang ơi chị nghĩ đừng bỏ điểm Linga ra khỏi chương trình, tiếc lắm :(
Chị cũng có đọc bài của Lilac và của một số bạn đã đi Cam về thì chị thấy mọi người nói đi Linga mất 1h30', leo đường núi mất 45'. Lilac đi từ sáng, tham quan một đền trên đường đi, buổi chiều tắm suối và ngắm hoàng hôn ở một đền gần Linga.
Chị tính mình đi Angkor từ sáng đến khoảng 10h30 sẽ đi Linga, đến đó tầm 12h sẽ ăn trưa rồi đi suối, mọi người có thể tắm hoặc thoải mái chơi ở đó đến 16h thì đi ngắm hoàng hôn ở đền mà Lilac nhắc tới đó. Đền trên đường đi Linga mình có thể không vào cũng được. Còn 11pm mình mới đi PNP nên buổi tối thoải mái từ Linga về.
Angkor mình có thể chọn lọc một số điểm để đi trong 1,5 ngày (cũng là để mình còn có cơ hội quay lại sau này nữa (watch)), với lại sau 1,5 ngày lang thang trong Angkor thì đi tắm suối cho thư giãn em à :dien
Chị ý kiến ý cò tí ti như thế, Giang và mọi người xem thế nào nhé (c)

Ah, chị thấy lịch em thay đổi đi Angkor 2 ngày sao vẫn phải mua vé 3 ngày là sao hả em??

huonggiangf1
29-11-2010, 16:13
Giang ơi chị nghĩ đừng bỏ điểm Linga ra khỏi chương trình, tiếc lắm :(
Chị cũng có đọc bài của Lilac và của một số bạn đã đi Cam về thì chị thấy mọi người nói đi Linga mất 1h30', leo đường núi mất 45'. Lilac đi từ sáng, tham quan một đền trên đường đi, buổi chiều tắm suối và ngắm hoàng hôn ở một đền gần Linga.
Chị tính mình đi Angkor từ sáng đến khoảng 10h30 sẽ đi Linga, đến đó tầm 12h sẽ ăn trưa rồi đi suối, mọi người có thể tắm hoặc thoải mái chơi ở đó đến 16h thì đi ngắm hoàng hôn ở đền mà Lilac nhắc tới đó. Đền trên đường đi Linga mình có thể không vào cũng được. Còn 11pm mình mới đi PNP nên buổi tối thoải mái từ Linga về.
Angkor mình có thể chọn lọc một số điểm để đi trong 1,5 ngày (cũng là để mình còn có cơ hội quay lại sau này nữa (watch)), với lại sau 1,5 ngày lang thang trong Angkor thì đi tắm suối cho thư giãn em à :dien
Chị ý kiến ý cò tí ti như thế, Giang và mọi người xem thế nào nhé (c)

Ah, chị thấy lịch em thay đổi đi Angkor 2 ngày sao vẫn phải mua vé 3 ngày là sao hả em??

Như vậy chị phải chịu khó đi bus đêm đó nha. Em thì sao cũng được :). Dễ tính ko à. :D

Em thấy lịch ngày đi Linga của chị như vậy cũng ổn. Để tính lại lịch trình tham quan Angkor trong 1,5 ngày nữa là ok nếu mọi người đồng ý.

Còn vé Angkor tại sao mua vé 3 ngày. Hi hi câu hỏi này chứng tỏ chị chưa tìm hiểu kỹ về Cam nha. Vé tham quan Angkor có 3 loại: vé 1 ngày (20$), vé 3 ngày (40$), vé 7 ngày (60$) và ko có vé 2 ngày :). Hơn nữa vé này dùng để vào Linga và tham quan 1 số đền trên đường được chị ạ.

bimbip
29-11-2010, 16:28
Các bác khi mua vé thì nên mua vé trước 16h chiều hôm trước nhé, mua xong đi lên ngắm hoàng hôn luôn.

Bên đấy gọi Anh TOEUN chạy Tuk tuk nói tiếng Anh khá tốt - đúng hẹn, lịch sự, đi xe rất cẩn thận và rất hiền
Bimbip.

huonggiangf1
29-11-2010, 16:40
Các bác khi mua vé thì nên mua vé trước 16h chiều hôm trước nhé, mua xong đi lên ngắm hoàng hôn luôn.

Bên đấy gọi Anh TOEUN chạy Tuk tuk nói tiếng Anh khá tốt - đúng hẹn, lịch sự, đi xe rất cẩn thận và rất hiền
Bimbip.

Cám ơn anh. Nhưng lịch trình của bọn em ko cho phép có thể mua vé từ chiều hôm trước vì 7-8h tối mới tới SRP, mà hôm sau đi tham quan luôn.

Dưới đây là lịch trình mới em làm lại. Xem ra có 2 options:

1/ Nếu sau khi đi Linga về ta đi bus đêm về Phnom Penh luôn thì có nguyên cả ngày hôm sau tham quan, nhưng sẽ mệt vì đi bus đêm và cả sáng phải lếch thếch vali túi xách theo vì ko thể check in sớm, tuy nhiên chi phí có thể rẻ đi 1 chút.

2/ Nếu đi Linga về mệt mà muốn ngủ đêm khách sạn cho thoải mái thì ở lại SRP tối đó, sáng hôm sau đi bus sáng về Phnom Penh. Như vậy sẽ chỉ có nửa ngày tham quan thủ đô như lịch hôm trước, nhưng sẽ đỡ mệt mỏi hơn rất nhiều và chi phí thì cao hơn 1 tẹo.

Mọi người lại tiếp tục cho ý kiến nha.

Hiền - bạn em - sẽ bay từ SG sang Cam vào chiều thứ 7 nhưng có lẽ phải xem lại lịch bay của bạn cũng như lịch trình của mình, vì nếu ko sẽ chẳng join với nhau đc tẹo nào. :( Ủa mà sao Hiền ko bay luôn chiều thứ 6?

https://i483.photobucket.com/albums/rr191/huonggiangf1_asconit/Cambodia/program5.jpg

songtinhsi
29-11-2010, 16:40
Hi, post bài được rùi!
Thanks bimbip đã gợi ý, mà hình như trong một bài nào đó mình cũng có nghe nói về anh chàng dễ thương này rùi.
Giang ơi! Giang xem ý kiến mọi người rùi tổng hợp lại lịch trình đi. Mọi người cứ bàn tán nhiều làm mình sốt cả ruột.

Kan, Kan, ss mới đi Cam về nè, cho 1 kinh nghiệm: Đi từ HCM - Phnom Penh nên đi xe của Mai Linh, xe đẹp, chất lượng tốt, có mền & gối, ngủ đã lắm. Còn xe Sapaco thì ghế ngồi xấu, cứng, hơi bẩn, ko mền mủng gì, trên xe có WC nhưng dơ & hôi tàn khốc.

Còn nếu đi từ Phnom Penh - Siem Reap thì đi xe của Sapaco, nó sẽ cho xe tuk tuk đón về khu chợ cũ & nếu cần, nó sẽ book ks & cho xe đưa về tận ks luôn. Nếu đã book ks rồi thì nó sẽ chở về ks luôn. Hãng này có anh tuk tuk tên là Sovan, anh này khá tốt, rành đường đi, lối về, rất dễ thương, anh ây sẽ chở đi Biển Hồ, & tham quan cái đầm sen đẹp lắm (trên đường đi Biển Hồ).
Anh ấy còn có thể chở đến 1 quán có buffer BBQ giá 3$/1 người. :D

Tuy nhiên, khi đi từ Siem Reap - SG thì nhất thiết nên đi xe của Mai Linh nhé Kan. Xe Sapaco dạo này cùi bắp, tồi tàn lắm...

& Khách sạn thì nên chọn cái King Village Hotel, vừa sang trọng, vừa rẻ, lại ngay gần chợ Night Market, mua đồ rẻ (nhưng nhớ trả giá nhé).

Ban đêm thì nên ăn khu bán đồ ăn ở ngay gần chợ đêm. Nguyên 1 con đườg bán đồ ăn, đèn ság rực. ss hay ăn cái quán ngay góc ngã tư, đối diện với 1 cái live music (quên tên rùi), nhưng ko phải đối diện Red Piano. Đồ ăn ngon, giá khoảng 1$/1món. Cô phục vụ (gọi khách) rất dễ thươg.,

À, sorry Kan, cái ks có tên là King Angkor Villa.

ss mới xem lại lịch trình của e, ss thấy e dành có 1 buổi chiều đi suối ngàn Linga (Thousand Linga River) là ko ổn. Lý do: Đường đi Linga River khá xa & đường đi bộ từ chỗ dừng xe đến khi vào suối là 1500m (đi bộ - đường rừng & đèo... dạng gần giống núi Bà Đen), nên ít nhất muốn thăm thú, dạo chơi, chụp hình, & tắm suối thì phải dành 1 ngày. Trên đường đi, anh Tuk Tuk Sovan sẽ chở đến 2 điểm đền khá hấp dẫn (tên gì ss quên rồi, ss sẽ bổ sung sau). Đền cổ hơn cả Angkor Wat.

Vừa rồi ss dành 1 ngày đi Linga Thousand River, đi từ 7h sáng. Đến khoảng 8h anh ấy dừng ở 1 ngôi làg cho ăn sáng. Sau đó đến khoảng 10h thì đến 1 ngôi đền, tham quan đền xong thì đi thẳng đến Linga River.

Đến đây thì anh ấy gọi món cho ăn trưa (nghe cứ như HDV du lịch ấy nhỉ! :D Anh í khá nhiệt tình, tụi ss gọi dừa trái, uống ngọt lắm, uống xong anh ấy còn chặt ra để mình ăn cái, ăn xong anh ấy tiếp tục lấy dao đục đẽo phần dưới phần cơm dừa (chẳng biết gọi là gì), sau đó anh ấy trộn với gia vị, ăn ngon ngon & thú vị.

Ăn trưa xong khoảng 12h, tụi ss đi vào suối, sau chặng đường đi bộ 1500m thì gặp 1 cái suối, trên đường về gặp 1 cái thác. Nói chung là chụp hình & tắm táp hoành tráng lắm! :D

Ham tắm vì nước mát & rừng thanh vắng, đến tận 4h chiều tụi ss mới bò ra, người ướt sũng. Anh ấy chở đi đến 1 ngôi làg để mua đường thốt nốt. Đườg ở đây ngon mà rẻ hơn khu chợ đêm rất nhiều. Chị ng bán chỉ biết tiếng Cam, anh Sovan làm phiên dịch viên luôn! :))

Sau đó, trên đường về thì anh ấy cho ghé 1 ngôi đền cổ, đẹp lung linh, leo lên đến đỉnh đền & ngắm hoàng hôn là pá phát.

Đó, kế hoạch ngày 2 của ss vậy đó.

Còn ngày 1 thì ss dành nguyên ngày cho Angkor Wat & Angkor Thom. Sau đó, buổi chiều anh ấy chở ra Biển Hồ. Đến đây thì mua vé để đi tàu ra Biển Hồ, nhưng do giá khá mắc 10$/người, ss ko đi! :D
Trên đường ra Biển Hồ có 1 cái đầm sen tuyệt đẹp & 1 ngôi chùa trên núi. Nhớ đem theo vé Angkor để vào ngôi chùa này. & anh ấy sẽ dừng xe ở đầm sen cho tụi mình tha hồ đi chơi, quên, đi phá sen! :))

Nếu em mua vé 3 ngày thì nhân tiện đi thêm 1 hay nửa ngày nữa, thăm thú những ngôi đền mà em chưa đi kịp trong ngày 1. :)
Xem bài của anh này mình thấy không biết có nên đi Mai Linh không, lịch thì Phnom Penh ít chỗ chơi hơn nên nếu được thì mình đi Phnom Penh trước rùi nhập đoàn với mọi người đầy đủ tại Siem Reap tiếp tục khám phá. Suối ngàn mọi người thích đi nên chắc cái này nên ưu tiên trước, từ Siem Reap mình về thẳng Sài Gòn luôn.
Giang cho ý kiến nhé!
Hi.

bimbip
29-11-2010, 16:51
Trước khi các bác đi thì báo em, em vẫn còn cái SIM ở CAM còn tiền gọi về VN lẫn tiền gọi trong nội bộ CAM.
Trong SIM đấy có sẵn đthoại đchí Tuk Tuk và hướng dẫn viên tiếng Việt bên đó.
(Đặt trước thì hướng dẫn tiếng Việt là 25$/day - rất nhiệt tình)
Bimbip.

thutrangv
29-11-2010, 17:01
Như vậy chị phải chịu khó đi bus đêm đó nha. Em thì sao cũng được :). Dễ tính ko à. :D

Em thấy lịch ngày đi Linga của chị như vậy cũng ổn. Để tính lại lịch trình tham quan Angkor trong 1,5 ngày nữa là ok nếu mọi người đồng ý.

Còn vé Angkor tại sao mua vé 3 ngày. Hi hi câu hỏi này chứng tỏ chị chưa tìm hiểu kỹ về Cam nha. Vé tham quan Angkor có 3 loại: vé 1 ngày (20$), vé 3 ngày (40$), vé 7 ngày (60$) và ko có vé 2 ngày :). Hơn nữa vé này dùng để vào Linga và tham quan 1 số đền trên đường được chị ạ.

Hiihi, can cái tội chỉ đọc lướt các bài về Cam nên cũng chỉ biết nó có mấy loại vé mà không nhớ chi tiết 1, 3 và 7 ngày :D
Chị ủng hộ vụ đi bus đêm cho tiết kiệm thời gian và hôm sau đi tham quan PNP được nhiều. Dù sao còn cả một đêm ở PNP nghỉ ngơi trước khi về mà.

Hi, post bài được rùi!
Thanks bimbip đã gợi ý, mà hình như trong một bài nào đó mình cũng có nghe nói về anh chàng dễ thương này rùi.
Giang ơi! Giang xem ý kiến mọi người rùi tổng hợp lại lịch trình đi. Mọi người cứ bàn tán nhiều làm mình sốt cả ruột.

Bình tĩnh em ơi, vì mọi người ở xa để thu xếp đi trọn vẹn được với đoàn thì mình nên thống nhất lịch trình cho kỹ. Nếu em không vướng mắc gì thì cứ yên tâm mà tham gia thôi. (HH)

huonggiangf1
29-11-2010, 20:05
Trước khi các bác đi thì báo em, em vẫn còn cái SIM ở CAM còn tiền gọi về VN lẫn tiền gọi trong nội bộ CAM.
Trong SIM đấy có sẵn đthoại đchí Tuk Tuk và hướng dẫn viên tiếng Việt bên đó.
(Đặt trước thì hướng dẫn tiếng Việt là 25$/day - rất nhiệt tình)
Bimbip.

Cám ơn anh. Nếu có hôm nào đấy anh gặp đc 1 mem nhà Gà thì có thể gửi cho em đc ko ạ? Nếu ko em có thể liên lạc với anh bằng cách nào để mượn SIM đc ạ?

dantocgoc
30-11-2010, 00:16
Cám ơn anh. Nếu có hôm nào đấy anh gặp đc 1 mem nhà Gà thì có thể gửi cho em đc ko ạ? Nếu ko em có thể liên lạc với anh bằng cách nào để mượn SIM đc ạ?

Không phải mượn. Gặp mặt ( đè cổ trấn luôn ý ) hihihi. Đã là Gà thì phải biết ( Mổ ) chứ:))
Tình hình là đã chốt được rõ ràng các cung đường chưa, liệu mấy người đặt vé về HN sát quá liệu có về kịp không? Hay phải tách đoàn. Tớ thì ủng hộ phương án của F1 đi sao cho thoải mái chứ hok nên gò ép lịch trình quá sẻ rất mệt. Đang cố xin cota để đi cùng mọi người, nếu được thì bok vé la cà đến 22 mới bay ra bắc nên thời gian thoải mái(c)

mobydick
30-11-2010, 08:48
Mình cũng đã xem lịch trình rồi. Lúc đầu mình cứ tưởng bỏ không đi suối ngàn thì tiếc lắm nhưng mọi người cuối cùng cũng đi. Mình sẽ tham gia cùng một người bạn nữa.

E ở SG nên vậy là phải liên lạc với anh Toàn Thắng. ĐÂy là thông tin liên lạc của e.
Tên: Kim Dung
Nick: [email protected]
Dt: 0934069988

Có gì anh Thắng pm cho e biết nha.

thutrangv
30-11-2010, 09:21
Không phải mượn. Gặp mặt ( đè cổ trấn luôn ý ) hihihi. Đã là Gà thì phải biết ( Mổ ) chứ:))
Tình hình là đã chốt được rõ ràng các cung đường chưa, liệu mấy người đặt vé về HN sát quá liệu có về kịp không? Hay phải tách đoàn. Tớ thì ủng hộ phương án của F1 đi sao cho thoải mái chứ hok nên gò ép lịch trình quá sẻ rất mệt. Đang cố xin cota để đi cùng mọi người, nếu được thì bok vé la cà đến 22 mới bay ra bắc nên thời gian thoải mái(c)

Hehe cảm ơn bác dân tộc đã nhắc. Em cũng tự lượng sức mình và thời gian cho phép để tính toán vậy cũng ổn rồi. Bất quá k về kịp HN thì lại có thêm một đêm chơi ở SG (beer)

Hy vọng cả đoàn mình chốt lịch trình tham quan các điểm như vậy cho phong phú nhé. Còn vụ về PNP từ đêm hay sáng hôm sau F1 cứ hỏi ý kiến mọi người để quyết cho dân chủ. Chị như thế nào cũng được, cả 2 phương án đều ok nên để phiếu trắng :D

ngobonmat
30-11-2010, 10:23
oài, có mấy hôm bận đi miền núi k mạng mỡ j mà hum này vào thấy nhà ta bàn tán rôm rả thía :D
Tình hình là mình thía nào cũng được nên chỉ lót dép ngồi hóng thui, khi nào chốt lịch cụ thể thì mình cứ thế thực hiện, hi hi.
Mừ chị Trang nếu xin nghỉ thêm được thì hai chị e mềnh cùng báo đổi chuyển bay về, ở lại ăn chơi đập phá sài thành tí nhể :))

thutrangv
30-11-2010, 11:41
oài, có mấy hôm bận đi miền núi k mạng mỡ j mà hum này vào thấy nhà ta bàn tán rôm rả thía :D
Tình hình là mình thía nào cũng được nên chỉ lót dép ngồi hóng thui, khi nào chốt lịch cụ thể thì mình cứ thế thực hiện, hi hi.
Mừ chị Trang nếu xin nghỉ thêm được thì hai chị e mềnh cùng báo đổi chuyển bay về, ở lại ăn chơi đập phá sài thành tí nhể :))

Ôi ngố đừng làm tăng thêm phần tiếc nuối của chị, chị đang phải làm nhân viên gương mẫu từ giờ mới mong nghỉ yên ổn 3,5 ngày tới đây đấy, không mong gì nghỉ thêm được nữa đâu. Nếu máu thì chị em mình vào đập phá Sài thành cái đêm trước khi đi nhé :gun

thutieu
01-12-2010, 10:52
hôm trước mình book group này mà bận quá ko follow tiếp, giờ vào thấy mọi người gần chốt đoàn rùi. Mình sẽ tham gia nhé!
Chị đã add nick của Huonggiangf1 em nhé, có gì e pm cho chị với: tieuanhthu2000 - chị tên Thư- (sinh năm 84), hehehe

1angthang
01-12-2010, 11:37
Ôi ngố đừng làm tăng thêm phần tiếc nuối của chị, chị đang phải làm nhân viên gương mẫu từ giờ mới mong nghỉ yên ổn 3,5 ngày tới đây đấy, không mong gì nghỉ thêm được nữa đâu. Nếu máu thì chị em mình vào đập phá Sài thành cái đêm trước khi đi nhé :gun

Quậy phá nhớ rủ rê nhá :P

songtinhsi
01-12-2010, 14:43
Giang ơi! Chốt lịch trình chuẩn chưa vậy.
Hôm nay là thứ 4 rùi. Tiếp tục chờ mọi người thống nhất vậy.
Đăng ký cái ìno trước.
YM: songtinhsi
Mail: [email protected]
DT: 0988281845.
Money: Đầu tháng mà chưa thấy lương .... hic hic .

mr_Hoang
01-12-2010, 15:13
Thấy toàn mem nữ vậy nhỉ. Cho hỏi đoàn mình có cho mem nam tham gia ko ? Mình là dân HP nhưng làm việc ở Cần Thơ 3 năm rùi, chưa có dịp đi Cam nữa. muốn trước khi về bắc đi 1 lần cho biết. yh mình là [email protected] sđt 0983111683

ngobonmat
01-12-2010, 15:21

Ôi trời, chị em mình bay vào đó cũng tầm tầm 12h rùi, kiếm chỗ nghỉ nữa là hết đêm, ăn chơi đập phá kiểu j chị :D

huonggiangf1
01-12-2010, 16:31
hôm trước mình book group này mà bận quá ko follow tiếp, giờ vào thấy mọi người gần chốt đoàn rùi. Mình sẽ tham gia nhé!
Chị đã add nick của Huonggiangf1 em nhé, có gì e pm cho chị với: tieuanhthu2000 - chị tên Thư- (sinh năm 84), hehehe

Chị ở SG hay ở HN ạ?

Giang ơi! Chốt lịch trình chuẩn chưa vậy.
Hôm nay là thứ 4 rùi. Tiếp tục chờ mọi người thống nhất vậy.
Đăng ký cái ìno trước.
YM: songtinhsi
Mail: [email protected]
DT: 0988281845.
Money: Đầu tháng mà chưa thấy lương .... hic hic .

Cái lịch cuối cùng đó, mọi người xem xem ngủ đêm ở SRP rồi sáng hôm sau về PNP hay là đi bus đêm về PNP luôn? Ko thấy ai cho ý kiến gì để chốt cả.

Em mấy tuần này bận quá :((

Thấy toàn mem nữ vậy nhỉ. Cho hỏi đoàn mình có cho mem nam tham gia ko ? Mình là dân HP nhưng làm việc ở Cần Thơ 3 năm rùi, chưa có dịp đi Cam nữa. muốn trước khi về bắc đi 1 lần cho biết. yh mình là [email protected] sđt 0983111683

Mem nam ngang ngửa mem nữ đó bạn. Tại các bạn ít đưa lên đây thôi. Bạn ở Cần Thơ thì làm thế nào để gặp bạn được?

@ All: Cuối tuần này chốt danh sách trên cơ sở những người đã nộp tiền. Ai ở SG thì nộp tiền cho anh Thắng (anh Thắng follow hộ em nha, ah nếu có thể thì anh scan chứng minh thư của anh rồi gửi vào mail giúp em đc ko?), còn ai ở HN thì nộp tiền cho F1, nhưng mà tại vì em đang ko ở HN nên chuyển vào tài khoản của em giúp em nha:

Nguyễn Hương Giang
0021002187270
Vietcombank

Tối CN em sẽ tổng kết rồi đưa danh sách lên topic.

mobydick
01-12-2010, 16:49
Do toàn bộ không gian xung quanh là kính nên tên waiter cũng nhìn thấy là mình sau khi đưa cái ly cho họ thì cố ngoái lại theo để xem họ có gắp em ruồi ra ko :)). Nên họ ko thể qua mắt mình lần nữa đc :D.

Hi vọng bạn sẽ ra cùng bọn mình nha (BB)

Mình và bạn của mình sẽ đỗ bê tông chuyến này. Nhưng mình và bạn mình ở TP, mình sẽ liên lạc với a Thắng.

Mình nghĩ sẽ đi xe ra PP luôn, nhưng nếu mọi người muốn nghỉ đêm cho khỏe rồi sáng mai chúng ta đi cũng được.

huonggiangf1
01-12-2010, 17:01
Minh va pan cua minh se do betong chuyen nay. Nhug minh o tp hcm, minh se lien lac voi a Thang. Nhug ma jo chua thay a Thang pm lai Giang oi.
Minh nghi la di xe bus ra phom pheng lun di.

Thực ra cuối tuần này mình vẫn ở SG, nên nếu mọi người muốn có thể nộp tiền trực tiếp hoặc chuyển khoản cho mình. Trên cơ sở đó mình chủ động tổng kết mọi việc tiện hơn nha. Để tin tưởng mình sẽ đưa CMT photo cho các bạn khi gặp mặt.

mobydick
01-12-2010, 18:23
Vậy mình sẽ gặp Giang ở đâu.

thutrangv
01-12-2010, 19:30
Quậy phá nhớ rủ rê nhá :P

Nhất trí (c)

Mem nam chưa rõ chốt bao nhiêu người nhưng có đồng hương HP (Hải Phòng ???) thì có join cùng không ;)

Btw, Giang lên tạm danh sách các bạn đã đặt gạch (nơi ở hiện tại + cả giới tính nhá :D) để cho bạn nào còn đang dập dòm đếm nam thanh nữ tú trong đoàn mình dễ quyết định cái nhỉ.

Vụ nộp tiền thì tiền việt hay US$ em nhỉ??

huonggiangf1
01-12-2010, 22:49
Hic em chỉ lên tạm được danh sách sau đây:

1. Giang (gà F1 - huonggiangf1), gái, 85, HN
2. Trang (thutrangv), nữ, 81, HN
3. Hợi (ngobonmat), thị, 83, HN nốt
4. Thắng (Toàn Thắng), giai, 80, SG
5. Trung (songtinhsi), boy, 83, SG
6. Phong (pham phong), nam, 84, SG
7+8. Dung (mobydick), gái, 84, SG + bạn, giai, 80, SG nốt
9. Hiền (bạn F1), nữ, 85, SG (join từ ngày 18/12)

Có thiếu ai thì mọi người bổ sung hộ em nha.

Do số tiền dự kiến ~ 170$/pax nên trước mắt em dự kiến mỗi người đóng trước 3.000.000 VND để mua US$ 1 lần luôn, rồi số còn lại sẽ thu khi lên xe để tới cửa khẩu mua Riel sau. Chị Trang làm ngân hàng để ý dùm em xem có thể mua $ với giá tốt ko nha, trên 1000$ đó chị. $ trong này mua tại khách sạn là 20.500VND/$. Mua số lượng lớn chắc giá tốt hơn chút. Dù sao cũng hi vọng có giá bên trong :D.

Em ở khu Phạm Ngũ Lão - Bùi Viện, nhưng thường xuyên chạy long nhong ko hà (như tối nay vừa đi bộ từ Trần Quốc Toản về Bùi Viện xong :D). Mọi người tới thì nhớ alo cho em trước để xem có ở khách sạn ko nha. Có điều là thứ 6 tuần này em đi Vũng Tàu, tối về SG chắc cũng phải tầm 8h pm là sớm. :( Nhưng cuối tuần thì em ở SG thôi :D.

ngobonmat
02-12-2010, 08:59
Okie e, chị thía nào cũng được, Việt cũng có mà USD cũng có luôn :D
Chị Trang ui, e thấy chị đang ol, nick của e: [email protected]. Chị e mình chát riêng tư hẹn hò nhau xem tình hình gặp nhau ở sân bay hay thía nào tí đi chị :x

mobydick
02-12-2010, 11:39
Mình sinh năm 1984 và một người bạn của mình là nam, ban đó sinh năm 1982

thutieu
02-12-2010, 12:16
Vậy các mem ở SG có còn offline buổi nào nữa ko, hay chỉ đến ks gặp riêng Giang và nộp tiền thôi? deadline là chủ nhật nộp tiền hả Giang ơi, hic, ko biết tới ngày đó lương của c vô chưa? anyway, add chị vô list nhé, c sẽ liên lạc e nộp tiền soonest!:D

Toàn Thắng
02-12-2010, 13:30
Hic em chỉ lên tạm được danh sách sau đây:

1. Giang (gà F1 - huonggiangf1), gái, 85, HN
2. Trang (thutrangv), nữ, 81, HN
3. Hợi (ngobonmat), thị, 83, HN nốt
4. Thắng (Toàn Thắng), giai, 89, SG
5. Trung (songtinhsi), boy, 83, SG
6. Phong (pham phong), nam, 84, SG
7+8. Dung (mobydick), gái, ng ko có tuổi, SG + bạn (ko biết gái hay giai)
9. Hiền (bạn F1), nữ, 85, SG (join từ ngày 18/12)

Có thiếu ai thì mọi người bổ sung hộ em nha.

Do số tiền dự kiến ~ 170$/pax nên trước mắt em dự kiến mỗi người đóng trước 3.000.000 VND để mua US$ 1 lần luôn, rồi số còn lại sẽ thu khi lên xe để tới cửa khẩu mua Riel sau. Chị Trang làm ngân hàng để ý dùm em xem có thể mua $ với giá tốt ko nha, trên 1000$ đó chị. $ trong này mua tại khách sạn là 20.500VND/$. Mua số lượng lớn chắc giá tốt hơn chút. Dù sao cũng hi vọng có giá bên trong :D.

Em ở khu Phạm Ngũ Lão - Bùi Viện, nhưng thường xuyên chạy long nhong ko hà (như tối nay vừa đi bộ từ Trần Quốc Toản về Bùi Viện xong :D). Mọi người tới thì nhớ alo cho em trước để xem có ở khách sạn ko nha. Có điều là thứ 6 tuần này em đi Vũng Tàu, tối về SG chắc cũng phải tầm 8h pm là sớm. :( Nhưng cuối tuần thì em ở SG thôi :D.

Cảm ơn Giang cho anh trẻ lại vài tuổi nhé :) Xin lỗi mọi người hổm rày lu bu quá, hôm nay bị bịnh nằm nhà mới có thời gian lên Phượt. Chắc nhóm SG off 1 bữa sáng CN này 9AM đi để biết mặt làm quen nhau... Tiền mọi người cứ đóng hết cho Giang đi cho tiện, còn nay mai anh sẽ hỏi vé Sapaco rồi mua vé luôn. Do bận chút việc nên anh sẽ khởi hành ngày 17 nhé Giang.

huonggiangf1
02-12-2010, 14:24
Cảm ơn Giang cho anh trẻ lại vài tuổi nhé :) Xin lỗi mọi người hổm rày lu bu quá, hôm nay bị bịnh nằm nhà mới có thời gian lên Phượt. Chắc nhóm SG off 1 bữa sáng CN này 9AM đi để biết mặt làm quen nhau... Tiền mọi người cứ đóng hết cho Giang đi cho tiện, còn nay mai anh sẽ hỏi vé Sapaco rồi mua vé luôn. Do bận chút việc nên anh sẽ khởi hành ngày 17 nhé Giang.

Sáng CN em bận rồi. Đầu giờ chiều đc ko anh? Khoảng 2-3h ấy. Gặp biết mặt nộp tiền luôn cho tiện nha. Mọi người lại cho cái gợi ý là off ở đâu đc đi :D

mobydick
02-12-2010, 16:43
Sáng thứ 7 được không? Vì cuối tuần mình phải chạy về Đồng Nai rồi.

huonggiangf1
02-12-2010, 22:10
Sang t7 dc ko? Cuoi tuan la minh lai chay ve dnai roi. Hichic.
Sao hom bua minh nghe noi xe Mai Linh tu Tp di Siem Riep tot hon Sapaco.

Bạn ơi viết tiếng Việt có dấu đi ko là mod lại phàn nàn nha.

Tiếc quá. Ngày t7 mình bận hết cả ngày rồi, sáng CN cũng vậy. Bạn ko thu xếp ở lại SG đc à?

PS: Em confirm đã nhận đc xiền (đóng luôn 3,5tr) của anh Phong (pham phong - 84).

thutieu
02-12-2010, 22:55
Hnay mới có tgian ngâm cứu kỹ cái lịch trình và chi phí, lịch trình vậy là ok rùi, nhưng về chi phí, sao khoản meal nhiều thế nhỉ, mỗi ngày 10$~200k/ngày, riêng "day 2" 10$/3 meals+evening buffet 8$ nữa.

huonggiangf1
02-12-2010, 23:16
Hnay mới có tgian ngâm cứu kỹ cái lịch trình và chi phí, lịch trình vậy là ok rùi, nhưng về chi phí, sao khoản meal nhiều thế nhỉ, mỗi ngày 10$~200k/ngày, riêng "day 2" 10$/3 meals+evening buffet 8$ nữa.

Chị ơi tính xông xênh mà. Để đề phòng những cái phát sinh thôi. Em đâu có tính đến nước uống hay mua đồ lặt vặt đâu.

mobydick
02-12-2010, 23:25

Tiếc quá. Ngày t7 mình bận hết cả ngày rồi, sáng CN cũng vậy. Bạn ko thu xếp ở lại SG đc à?

PS: Em confirm đã nhận đc xiền (đóng luôn 3,5tr) của anh Phong (pham phong - 84).

Mình sẽ cố thu xếp lại. Có gì tối mai hoặc sáng t7 mình sẽ chuyển tiền cho Giang. Trước khi chuyển tiền, mình sẽ nhắn cho Giang

Mình không cố ý viết không có dấu, vì cả ngày nay mình sử dụng di động nên không gõ dấu được.

thutrangv
02-12-2010, 23:42
Do số tiền dự kiến ~ 170$/pax nên trước mắt em dự kiến mỗi người đóng trước 3.000.000 VND để mua US$ 1 lần luôn, rồi số còn lại sẽ thu khi lên xe để tới cửa khẩu mua Riel sau. Chị Trang làm ngân hàng để ý dùm em xem có thể mua $ với giá tốt ko nha, trên 1000$ đó chị. $ trong này mua tại khách sạn là 20.500VND/$. Mua số lượng lớn chắc giá tốt hơn chút. Dù sao cũng hi vọng có giá bên trong :D

Hihi rất sorry là không mua $ ở NH được đâu em àh, có $ chẵn đổi thành $ lẻ thì dễ thôi :D
Em cứ tham khảo mấy hàng ở phố Hà Trung - Hà Nội, tuỳ tình hình đến gần ngày đi mua cũng được. Lúc nào ra HN thì nhắn nhé. Mấy chị em ở HN cũng phải off một buổi chứ nhỉ ;).

Okie e, chị thía nào cũng được, Việt cũng có mà USD cũng có luôn :D
Chị Trang ui, e thấy chị đang ol, nick của e: [email protected]. Chị e mình chát riêng tư hẹn hò nhau xem tình hình gặp nhau ở sân bay hay thía nào tí đi chị :x

Trong giờ làm chị ol nhưng ít khi chat được mà thường ol vào tối muộn.
Chị làm ở 25 Trần Hưng Đạo, nếu gần chỗ em thì lúc nào off cho nó máu. Thấy dân tình trong SG ọp ẹp liên tục thế chị cũng rấm rứt lắm :))

thutrangv
02-12-2010, 23:49

Có thực mới vực được sức để chơi bạn àh ;)
Mình thấy mọi người đi về nói trung bình mỗi bữa là 2$/người, cứ tính cả đồ uống + mồi nhậu thì cũng đến 3,5$/người/bữa = 200k/người/ngày ... hehe... zô thôi (beer)

Toàn Thắng
03-12-2010, 00:16

Chà dân dầu khí đạn dược lúc nào cũng dồi dào Phong nhỉ :LL

Vừa mới mua quyển LP cho campuchia rồi, sẽ từ từ ngâm cứu, rồi thủng thẳng cho xíu ý kiến. À anh coi trong trang du lịch cuả campuchia, không thấy chuyến xe đêm nào từ SR đi PP hết Giang, hay là mình đi xe dù hả :)

http://www.canbypublications.com/cambodia/buses.htm

phamphong
03-12-2010, 08:25
@ Giang : Many thanks for your confirmation.
@ anh Thắng : Em phải đóng luôn ko thi tiêu hết xiền mất.
@ Cả nhà : tiền mình cứ tính dư ra tý, thừa còn hơn thiếu nhỉ?

Hẹn gặp cả nhà 2 tuần nữa!

Thân ái,

Phạm Phong

thutrangv
03-12-2010, 08:51
Chà dân dầu khí đạn dược lúc nào cũng dồi dào Phong nhỉ :LL

Vừa mới mua quyển LP cho campuchia rồi, sẽ từ từ ngâm cứu, rồi thủng thẳng cho xíu ý kiến. À anh coi trong trang du lịch cuả campuchia, không thấy chuyến xe đêm nào từ SR đi PP hết Giang, hay là mình đi xe dù hả :)

http://www.canbypublications.com/cambodia/buses.htm

Ừh sao không có xe bus đêm nhỉ !?
Nếu không mình đi chuyến sáng sớm cũng được nhỉ vì em nghe mọi người nói Cam cũng không yên ổn lắm, lại đi xe dù đêm thì cũng hơi sợ :(

songtinhsi
03-12-2010, 15:23
Thành thật cáo lỗi cùng Giang và cả nhà!
Ngày 17 & 20/12, Trung có lịch tiếp đoàn giám sát ngoài Hà Nội rùi.
Hic, buồn quá.
Chúc mọi người đi Cam zui zẻ! Anh Toàn Thắng đi Cam lần này về cho em cái plan đi Cam sau này có điều kiện sử dụng làm tư liệu với nhé!
Chào cả nhà!

huonggiangf1
03-12-2010, 22:57
Xe bus đêm là của nhà xe VET, xe cũng ổn, em nhìn thấy ảnh trong 1 topic hồi ức nào đó nhưng quên rồi, tìm mãi ko thấy :(. Đây có contact của họ đây ạ

https://www.phuot.vn/threads/5310-%C4%90i-Campuchia-b%E1%BB%A5i-t%E1%BB%AB-HN-8-12-4-2010/page5

@ Trung: tiếc quá, hẹn anh trong 1 chuyến khác vậy. Khi nào off nếu rảnh anh cũng cứ ra nhé.
@ Chị Trang: hic ko mua đc $ hả chị. chán nhỉ :).

Toàn Thắng
04-12-2010, 16:18
Hẹn mọi người chiều mai CN 5/12, 3h tại quán cafe Bean & tea leaf đường Nguyễn Văn Cừ (gần ngã 6 Cộng hòa) trong khu shopping Now Zone nhé.
Tình hình là mình đã hỏi vé Sapaco 400K/vé khởi hành từ 6h, đến PP 12h30, đổi qua xe đối tác Sapaco, khởi hành hơn 13h chiều đến SR tầm 18h tối.
@ Trung: tiếc quá, em lại không đi được à, hay ra off với mọi người cho vui. Anh định năm sau đi Cam sẽ đi Shihanoukville nè, mê biển ghê, có gì rủ em đi chung.

mobydick
04-12-2010, 20:18
Hẹn mọi người chiều mai CN 5/12, 3h tại quán cafe Bean & tea leaf đường Nguyễn Văn Cừ (gần ngã 6 Cộng hòa) trong khu shopping Now Zone nhé.
Tình hình là mình đã hỏi vé Sapaco 400K/vé khởi hành từ 6h, đến PP 12h30, đổi qua xe đối tác Sapaco, khởi hành hơn 13h chiều đến SR tầm 18h tối.
@ Trung: tiếc quá, em lại không đi được à, hay ra off với mọi người cho vui. Anh định năm sau đi Cam sẽ đi Shihanoukville nè, mê biển ghê, có gì rủ em đi chung.

Em sẽ tranh thủ sắp xếp lên họp mặt với mọi người.

huonggiangf1
04-12-2010, 20:30

Em thấy Sapaco cũng ổn. Kumho thấy đc khen nhưng chỉ bán vé tới Phnom Penh. Qua đó rồi mình phải tự mua vé đi Siem Reap nên hơi oải.

Mọi người ở SG cố gắng ra off nha. Bạn mobydick cũng cố gắng off để nộp xiền nha.

Hic hôm nay em hỏi lại rồi, tỉ giá 20500 hôm trước là tỉ giá mua vào thôi, chứ họ ko có bán $ :((. Mình phải mua với giá 21500 là ít. :((

Toàn Thắng
04-12-2010, 23:05

Bạn này ở Cần Thơ đi về cửa khẩu Tịnh Biên được nà... Tham khảo và cố gắng join cùng mọi người nhé bạn.

http://dulichcampuchia.t35.com/bordercross.html

1angthang
05-12-2010, 00:16
Theo kinh nghiệm của mình, thì cũng k cần đổi sang đô, qua đó đổi đồng Ria (tiền campuchia) mà xài, vừa dễ trao đổi buôn bán và tiện thối nữa. Cũng có khá nhiều quầy đổi tiền Việt -> Cam vì có khá nhiều người Việt sống bên đó (dĩ nhiên, có thể nói bằng tiếng Việt)
Rất tiếc đợt này mình k tham gia cùng đoàn dc vì lý do khách quan. Mong mọi người có chuyến phượt vui. Khi nào vào sg ăn chơi, nhớ hú mình với nha.

khi3mkp
05-12-2010, 17:48
Đội gà F1 lại đi CAM nữa à, lại đi SR ah

huonggiangf1
05-12-2010, 17:55
Chiều nay em đã nhận của anh Thắng và chị Dung (mobydick) mỗi người 100$US. Chị Trang nếu có $ thì đợi em về đưa cũng đc nha. Chỉ cần chị confirm trên đây là chị chắc chắn sẽ đi. Mà chị mua vé rồi thì chắc là phải đi thôi :D. Và chị Hợi mặc dù đã chuyển 3tr cho em nhưng nếu chị muốn nộp $ thì tới lúc gặp em ở HN cũng có thể đưa $ cho em nha, rồi em sẽ đưa lại cho chị 3tr :).

Danh sách hiện có như sau (trên cơ sở những người đã nộp tiền):

1. Phong (đã nộp 3.500.000 VND)
2. Hợi (đã nộp 3.000.000 VND)
3. Thắng (đã nộp 100$US nhưng đi trễ hơn 1 ngày => sẽ tính toán lại sau)
4. Dung (đã nộp 100$US)
5. Giang (đã nộp 100$US)

Waitlist:

6. Trang
7. Dung's boyfriend
8. thutieu

Em nghĩ fix đoàn tối đa 8 người là đẹp.

Lịch trình đã có rất nhiều thay đổi do anh Thắng phải đi trễ một ngày, cơ bản thì vẫn thế, chỉ là đổi thăm quan Phnom Penh trước Angkor sau để anh Thắng có thể đi đc trọn vẹn Angkor rồi anh ở lại đi Phnom Penh 1m sau. Đêm nay em sẽ cố gắng làm lại lịch rồi post lên. Em nghĩ là hợp lý vì như thế với 2 chị ở HN cũng ổn.

Sau khi fix đoàn em sẽ gửi danh sách kèm thông tin cá nhân của mọi người vào email. Nên mọi người pm lại cho em tên đầy đủ, ngày tháng năm sinh để mua bảo hiểm, số điện thoại và địa chỉ vào email [email protected] giùm em để em tổng hợp lại nha.

Many thanks

huonggiangf1
05-12-2010, 17:57
Đội gà F1 lại đi CAM nữa à, lại đi SR ah

Hơ giờ mình mới đi mà, kế hoạch lần trước đến phút cuối bị hủy do việc gia đình ko thể bỏ đi rùi.

PS: Mình là Gà F1, mem của Nhóm Gà Đi Bụi. Nhưng chuyến này ko hẳn là chuyến đi của Nhóm Gà nha, vì chỉ có mình và chị Trang (mem mới) là mem của Nhóm thôi.

huonggiangf1
06-12-2010, 00:53
Dưới đây là lịch trình mới sau buổi off tối nay. Hi vọng ko phải thay đổi gì nữa. Mọi người cho ý kiến để thống nhất sau đó còn chốt nha.

https://i483.photobucket.com/albums/rr191/huonggiangf1_asconit/Cambodia/program6.jpg

@ Phong: Theo ý kiến số đông, chúng ta sẽ ko đi Biển Hồ vì đọc hồi ức của các đoàn đi trước thì rút ra rằng Biển Hồ ko phải là 1 điểm được recommended.
@ All: Mọi người ai có ý kiến gì về lịch trình, bus, hostel... thì đưa lên đây nhé, để mọi người cùng biết và cùng bàn bạc cho khách quan, chứ đừng PM cho mình em. Như thế chỉ mình em biết ý định của từng người => ko hay.

Hic buồn ngủ quá :((. Goodnight cả nhà.

thutrangv
06-12-2010, 10:24
Dưới đây là lịch trình mới sau buổi off tối nay. Hi vọng ko phải thay đổi gì nữa. Mọi người cho ý kiến để thống nhất sau đó còn chốt nha.

https://i483.photobucket.com/albums/rr191/huonggiangf1_asconit/Cambodia/program6.jpg

@ Phong: Theo ý kiến số đông, chúng ta sẽ ko đi Biển Hồ vì đọc hồi ức của các đoàn đi trước thì rút ra rằng Biển Hồ ko phải là 1 điểm được recommended.
@ All: Mọi người ai có ý kiến gì về lịch trình, bus, hostel... thì đưa lên đây nhé, để mọi người cùng biết và cùng bàn bạc cho khách quan, chứ đừng PM cho mình em. Như thế chỉ mình em biết ý định của từng người => ko hay.

Hic buồn ngủ quá :((. Goodnight cả nhà.

Khổ thân em Giang, lịch trình mà chưa chốt lại cứ phải thức đêm thế này mặt lại mọc mụn thôi :D
Chị ok lịch trình mới này thôi, chỉ lăn tăn mỗi vụ bus về vào 11am e là muộn quá. Đi 6tiếng về đến SG là 17h (nếu không trễ) chị sợ không kịp ra sân bay nên em tham khảo xem có chuyến sớm không thì đẩy lên trước 1 tiếng được không?
Chị đọc thấy mọi người nói vé xe bus nhiều khi cũng hết nên Giang chốt đoàn và đặt vé sớm còn chọn chỗ ngồi đẹp (c)
Lúc nào về HN thì chị gặp em nộp tiền nhé. Chị là người đặt viên gạch đầu tiên nên không dỡ của chị đi được đâu :))

thutieu
06-12-2010, 12:24
sorry, hôm qua mình có việc ko đến offline cùng mí bạn saigon, mình thấy ghé Phnompenh hơi mệt, đi bus đêm đến đó vật vờ vật vưỡng đợi đến 10 or 11h đi tiếp, vậy sao day 4 mình ko ở lại SR chơi rồi day 5 mình đi bus thẳng từ SR về SG lun?

mobydick
06-12-2010, 13:04
Tội nghiệp Gà F1 phải thức khuya để đưa cái lịch trình lên. Mình thì thấy cũng ổn rồi. Ủa, không ăn buffer hải sản ỏ Wat Poa hả F1?

Toàn Thắng
06-12-2010, 13:22
@ Trang: Xe bus về SG từ Phnom Penh sẽ chạy đường Trường Chinh (sau lưng sân bay TSN) --> Hoàng Văn Thụ, từ đó ra sân bay gần xịt, bạn không cần phải lo nhé... nếu lo quá thì khởi hành 10h cũng được, đi xe nhỏ vừa nhanh vừa đỡ tốn thời gian ở cửa khẩu.

@ thutieu: Đó là ý kiến nhiều bạn, bạn cũng có thể lại SR rồi về sau cũng được, mình cũng ở SR thêm mấy ngày nè.
@all: Đây là bản đồ của SR và PNP, mọi người nhớ save và in ra (ai in được thì in) để tham khảo nhé:

Siem Riep town
http://www.canbypublications.com/maps/srmapmain.htm

SR Old Market
http://www.canbypublications.com/maps/somrmapmain.htm

temple map 1
http://www.canbypublications.com/maps/templemap.htm

temple map 2 (main park)
http://www.canbypublications.com/maps/SR-AngkorParkMain.htm

temple map 2 (angkor thom)
http://www.canbypublications.com/maps/TempleMapaap2at.htm

temple map 3 (remote temple)
http://www.canbypublications.com/maps/SR-RemoteTemples.htm

temple map 3 (koh ker)
http://www.canbypublications.com/maps/SR-KohKerMap.htm

temple map 3 (sambor)
http://www.canbypublications.com/maps/SR-SamborMap.htm

Tonle Sap
http://www.canbypublications.com/maps/srtonlesapmap.htm

Phnom Penh map
http://www.canbypublications.com/maps/phnom-penh-cambodia-map.htm

PNP River front map
http://www.canbypublications.com/maps/phnompenhriverfront.htm

thutrangv
06-12-2010, 17:59
sorry, hôm qua mình có việc ko đến offline cùng mí bạn saigon, mình thấy ghé Phnompenh hơi mệt, đi bus đêm đến đó vật vờ vật vưỡng đợi đến 10 or 11h đi tiếp, vậy sao day 4 mình ko ở lại SR chơi rồi day 5 mình đi bus thẳng từ SR về SG lun?

Do đoàn mình có chị và Hợi đã đặt vé về HN chuyến 19h05 tối 20/12 nên phải về từ đêm 19 (ngày 4), và xe bus về có qua PNP nên Giang mới lên lịch là buổi sáng shopping ở PNP sau đó về SG. Chị nghĩ như thế cũng được, để mọi người thư giãn một chút trước khi lên xe đi tiếp.
Tuy nhiên nếu em có nhiều thời gian thì có thể ở lại SR chơi thêm và về sau cùng anh Thắng. Chỉ cần mọi người báo Giang để chốt lịch còn đặt vé về.

@ Trang: Xe bus về SG từ Phnom Penh sẽ chạy đường Trường Chinh (sau lưng sân bay TSN) --> Hoàng Văn Thụ, từ đó ra sân bay gần xịt, bạn không cần phải lo nhé... nếu lo quá thì khởi hành 10h cũng được, đi xe nhỏ vừa nhanh vừa đỡ tốn thời gian ở cửa khẩu.

Cảm ơn anh Thắng. Mọi người cứ đặt vé về sớm hơn một chút đi cho em yên tâm ạ B-)

Toàn Thắng
07-12-2010, 00:02
Hôm nay mình đã hỏi vé của Mai Linh, giá vé chính thức là 195K, khởi hành từ SG 6h30 đến PNP khoảng 1h30. Mai Linh cũng đã tạm ngưng chuyến PNP-SR rồi, nhưng chặng này có nhiều lựa chọn không lo lắm. À có hỏi luôn vụ bao 1 phần ăn, chắc thông tin mị dân lâu rồi giờ không còn áp dụng nữa :) mọi người tự thân vận động vậy. Đang có 2 row trước sau hàng 4 của xe Mai Linh, ngồi đầu cho phẻ.

Vậy mọi người quyết định sớm nhé để mình book vé, Sapaco hay Mai Linh? Mình vote Sapaco tuy mắc hơn nhưng khởi hành sớm hơn và đến PNP tầm quá 12h30 xíu nhưng mà mình hông có đi chung các bạn chuyến đi được nên các bạn oản tù xì nhé :D

phamphong
07-12-2010, 08:26
Oai, tội ban Giang wa. Để hôm sau post cũng được mà.
Lần sau mình sẽ rút kinh nghiệm, có ý kiến gì sé đưa lên đây :-)
@ anh Thắng : anh pm cho em SDT của anh nhé. Anh định ở lại SR đến hôm nào thế?

huonggiangf1
07-12-2010, 11:30
Chị dugiang là người Việt làm việc ở Cam nên tip về Cam của chị là nhất. Nhà mình tham khảo nha. em chưa nhìn thấy xe Hoàng Gia.

Hi các bạn, thông tin về du lịch Cambodia nói chung là khá đa dạng và từ nhiều nguồn. Đa phần các bạn chia sẻ theo cảm nhận cá nhân, ít có bạn thật sự tiến hành tổng hợp và so sánh các thông tin đã đưa trên diễn đàn. Một số bạn lại không tìm trước khi hỏi nên người đọc ngán ngẩm không muốn trả lời.
Tiện đây, tôi xin gửi lại thông tin về các nhà xe đã từng post trên diễn đàn vào topic thông tin cho các bạn dễ tham khảo.
Tất cả các xe tôi nêu đây chính bản thân tôi đều đã đi qua và có quan hệ khá tốt với chủ xe. Do vậy, đảm bảo thông tin là chính xác (NT)

Đi lại trong nội địa Cambodia thì không có hãng xe nào tiện lợi hơn Phnom Penh Sorya Transportation, xe nằm ngay ở chợ trung tâm Phsar Thmei với lịch trình dày đặc và giá cả hợp lý, các bạn xem thêm ở link này http://www.ppsoryatransport.com/index.php?page=schedule

Từ Sài Gòn đi Phnom Penh: Mình giới thiệu một vài xe để chọn lựa, ưu điểm là các bạn cứ xài tiếng Việt thoải mái.
Xe to, rộng rãi, toilet trên xe (giá 12 đô nhưng nếu mua qua các đại lý du lịch trên Phạm ngũ lão, Đề thám thì chỉ 10 đô thôi), thời gian đi khoảng 6 tiếng rưỡi.
- Sapaco: Ngày 9 chuyến 5h30, 7h, 8h, 9h, 10h, 11h, 12h,1h, 2h...Xe này có chuyến đi Siem reap
Địa chỉ SG: 309 Phạm Ngũ Lão, 592 Cộng Hoà. Điện thoại đặt vé: 39203623 - 38101466 - 38121348
Địa chỉ PNP: 309 Shihanuok Blv - Tel: (+855) 023 310 300 - 012696688
- Kumho Samco: 5h, 7h30, 10h30, 15h
Điện thoại đặt vé: 0945 611 611, SG 237 Phạm Ngũ Lão
PNP: 313 Shihanouk Blv - Tel (+855) 23215313, 023215844

Còn muốn nhanh hơn thì xe Phon Linh chỉ đi có 5 tiếng. Giá 10 usd
Ngày ba chuyến 5h am , 8h am và 2h pm
VN: 030 - 032 Lô E Chung cư Hùng Vương - Tản Đà
Tel: 38593753 - 62754030 - 0918328252
PNP: Số 19 đường 105 (gần chợ Orussey và nhà xe Capitol)
Tel: (+855) 012484835 - 012318766

Hiện có thêm hai hãng xe mới khá được ưa chuộng
Xe Hoàng Gia (tiếng Việt): (08)2242 9617, xe có đi ngang đường Cộng Hòa, gần sân bay TSN nên bạn có thể hẹn xe đón gần giao lộ Cộng Hòa - siêu thị Maxi Mark==> recommend by dugiang ;)

Xe Khải Nam - 163 Lê Hồng Phong giá có 7 usd

- VET (chi nhánh Phnom Penh, nói tiếng Anh hoặc Khmer): 016 786 270, 099 628 448, nếu gọi từ VN thì thêm mã nước +855 và bỏ số 0 đầu tiên trong số di động. Địa chỉ: Night Market, Street 106, Phnom Penh

- Xe của TheSinhTourist (Sinhcafe, 246 Đề Thám, Q1).
Giá vé một chiều: 10USD
Đặc điểm: xe chạy mỗi ngày; gu Tây nên không xô bồ; xe thường chạy thẳng nên bạn nhớ tránh thủ ăn sáng trước (có ghé điểm dừng thì chỗ đó bán đồ ăn sáng chẳng ngon chút nào).
Bất tiện: Xe đỗ ở khách sạn TheSinhTourist Phnom Penh trên đường 230 nên khá xa khu Cung điện hoàng gia.

* Capitol liên kết với Kimcafe cũng trên đường Đề Thám có xe chạy mỗi ngày từ TPHCM đi Phnom Penh
Giá vé: 10USD
Đặc điểm: xe cũ rích; đại đa số khách là người Campuchia đến TPHCM khám bệnh hặc mua hàng.
Ưu điểm: đỗ xe tại văn phòng Capitol Phnom Penh, gần chợ, dễ dàng đổi tiền.
Capitol nhà nghỉ cũng toàn khách Tây balô. Giá cả theo mình nhớ dao động trong khoảng 5 -10USD. Ở đây với giá 10USD thì phải có máy lạnh, không ăn sáng.

khatu_lovely
07-12-2010, 11:58
Em có một câu hỏi hơi ngu là đi Cam có cần Hộ chiếu ko ạ,do em chưa đi nước ngoài lần nào,xin HC thì cũng được nhưng đi có 1 lần mà làm thì mất công quá hihihi:))

SORI 0934756363
07-12-2010, 12:14
Em có một câu hỏi hơi ngu là đi Cam có cần Hộ chiếu ko ạ,do em chưa đi nước ngoài lần nào,xin HC thì cũng được nhưng đi có 1 lần mà làm thì mất công quá hihihi:))

Buột phải có " hộ chiếu " mới qua cửa khẩu kê khai hải quan chứ em .

mobydick
07-12-2010, 12:47
Vụ đặt xe thì mình vote cho thằng Mai Linh. Xe Sapaco tuy có toilet trên xe nhưng mình lại không thích lắm. Đây là ý kiến của mình thôi.

Cám ơn Giang đã post các thông tin về xe của dugiang nha.

huonggiangf1
07-12-2010, 17:15
Em confirm vừa nhận của chị Tiêu Anh Thư (thutieu) 3.000.000 VND. Hic chị ấy phải đến tận khách sạn em để đưa :). Danh sách update thêm chị Thư.

@ anh Thắng: chị Thư ở tận gần Sân bay, trên đường Cộng Hòa mà sáng sớm phải ra tận PNL kịp giờ xe thì e là hơi khó. Anh có thể hỏi giúp em lúc chuẩn bị đặt vé, xem hãng xe có đón trên đường Cộng Hòa ko nha. tks anh.

KevinAuto
07-12-2010, 17:20
Đang quan tâm chuyến này để xem sao đã ^^ muốn đi hết mấy nc xung quanh vn

Toàn Thắng
07-12-2010, 20:09
@Dung: Bạn trai em có đi được không hỉ? Nếu được thì tốt quá, có người nhậu chung
@Giang và Thư: xe ML có đón tại 20 CH, gần cây xăng, số ĐT của họ nè: 08.39 20 29 29
Mới hỏi ML thì họ đã tăng giá lên 200K để cạnh tranh cho công bằng với Sapaco, hix :( mua mau kẻo tăng nữa nhé, giá xe bus giờ là tính theo giờ như $ với vàng à :D
@ Phong: anh đã PM em số ĐT rồi
@all: sao topic nhộn nhịp thế nhỉ? Mọi người nhớ kiểm tra passport còn hạn 6 tháng không nhe, với lại kiếm hình thẻ đặng dán ở Angkor cho nó mau lẹ, tránh xếp hàng lâu nếu kẹt xe.

tran_tri_kien
07-12-2010, 21:58
Buột phải có " hộ chiếu " mới qua cửa khẩu kê khai hải quan chứ em .

Hehehe đi bụi như mình thì cần bạn àh

Nếu ko thík làm hộ chiếu thì bác qua liên hệ thằng Sapaco khỏi hộ chiếu lun :D :P thêm ~ 500k thì phải eheeh

Gudluck

mobydick
07-12-2010, 22:25
@A. Thắng: Bạn em đã đi hỏi các dịch vụ làm passport nhưng đều hẹn 10 ngày lận ( tức 17-12 ) mới lấy do dạo gần đây nó hơi căng vụ đó. Em không biết có bạn nhậu với a được ko? E định kêu anh ấy mua vé máy bay ra Siemriep hội ngộ lun. Nhưng còn không biết sao nữa. A Thắng đừng có la lớn, nói "bạn" là được rồi mà.

Topic nhộn nhịp là phải rồi. Đang nóng lên từng ngày mà.

thutrangv
08-12-2010, 10:50
@Giang: chị đã chuyển tiền và gửi mail thông tin cho em rồi nhé. Chị dùng mail ở chỗ làm nên sợ nó vào mục spam hòm thư của em đấy.
Giang và a Thắng sớm đặt vé đi nhé, cứ phải nhìn thấy cái vé xe bus mới yên tâm :D

@Hợi: thứ 6 này Giang ở SG ra nên thứ 7 or CN chị em mình ọp ẹp chút nhỉ !?

ngobonmat
08-12-2010, 11:03
@Hợi: thứ 6 này Giang ở SG ra nên thứ 7 or CN chị em mình ọp ẹp chút nhỉ !?
Hi. e okie thôi, lúc nào cũng rảnh trừ những lúc bận :D. Chị chọn quán đi rùi alo nghen.

thutieu
09-12-2010, 11:13
Mọi người ơi, tình hình là mình quyết tâm đi chuyến này và đã nộp tiền cho e Giang rùi, nhưng cuối năm, họa đến, vừa bị giật túi xách ở khu Đề Thám chiều hôm qua, ra đi 2 cái điện thoại, toàn bộ giấy tờ và 1 số tiền của cty, nên phải hoãn chuyến đi này, thành thật xin lỗi cùng mọi người, hi vọng có thể join vào dịp khác:(:(:(

huonggiangf1
09-12-2010, 12:44
Tình hình là em đã về tới HN tối qua :D, nhưng do bận quá nên cũng ko báo với mọi người. Chị em ở HN vẫn lịch hẹn off là thứ 7 or CN nha, vì nay và mai em cũng có lịch cả rồi :).

Chiều nay em sẽ gửi ATM chuyển trả lại chị Thư 3.000.000 VND. Rất tiếc vì ko có chị đi cùng. Hi vọng gặp lại chị trong những chuyến đi tiếp theo. PS: Chia buồn cùng chị, nhưng hãy cứ nghĩ là "của đi thay người" cho thoải mái chị ạ. Cheers up!

mobydick
09-12-2010, 15:02
Mọi người ơi, tình hình là mình quyết tâm đi chuyến này và đã nộp tiền cho e Giang rùi, nhưng cuối năm, họa đến, vừa bị giật túi xách ở khu Đề Thám chiều hôm qua, ra đi 2 cái điện thoại, toàn bộ giấy tờ và 1 số tiền của cty, nên phải hoãn chuyến đi này, thành thật xin lỗi cùng mọi người, hi vọng có thể join vào dịp khác:(:(:(

Thế chị có bị xay sát gì không? Cuối năm, ở khu quận 1 giật đồ nhiều lắm chị ơi. Chị không đi tiếc thật. Hẹn chị lần sau.

huonggiangf1
09-12-2010, 16:02
Hic vừa viết đc dài ơi là dài chưa kịp post thì máy bị đơ thế là phải khởi động lại :(( nên mất hết rồi mọi người ơi. Em lại phải viết lại vậy.

@ mobydick: Chị Thư bằng tuổi chị mà :))

@ chị Trang: Em check tài khoản thấy có một món như sau: 08/12/2010 VNCK - 0006120 + 3,500,000.00 IBVCB.0812100058731001.Chuyen tien di Campuchia, nhưng ko thấy ghi rõ tên nên cần chị xác nhận dùm em để em chốt lại danh sách.

@ All: Một số anh chị đã gửi cho em thông tin cá nhân rồi, nhưng có lẽ em đưa lên đây cái form những thông tin mà em cần, để mọi người ai chưa gửi cho em thì gửi luôn, ai gửi rồi nhưng còn thiếu thì gửi lại cho em nha:

1. Họ và tên (đầy đủ)
2. Ngày tháng năm sinh
3. Số Hộ chiếu + Nơi cấp + Ngày cấp + Ngày hết hạn
4. Số điện thoại cá nhân
5. Số điện thoại người thân để liên lạc khi cần
6. Địa chỉ thường trú
7. Địa chỉ tạm trú

Số 1 và số 2 là dùng để mua bảo hiểm. Sau đây là thông tin giá để mua bảo hiểm ACE mà em tìm đc.

https://i483.photobucket.com/albums/rr191/huonggiangf1_asconit/Cambodia/ACEbaohiem.jpg

Theo như biểu này thì với chuyến đi của chúng ta phải trả 7$/pax. Những ai muốn mua bảo hiểm thì báo cho em để em lên danh sách mua 1 thể nhé.

Lưu ý là số tiền mua bảo hiểm này em ko đưa vào số tiền 170$/pax chi tiêu chung kia, vì sẽ có người mua có người ko mua. Cho nên để mua bảo hiểm, em sẽ ứng tiền của em ra rồi mọi người đưa lại cho em khi gặp sau nhé.

thichanchay
09-12-2010, 16:12
Xin chào.
Bên nhóm mình cũng đi Campuchia,nhưng đi vào ngày 25-12-2010. mình nhận thấy bên bạn tổ chức rất kỹ càng .

mobydick
09-12-2010, 16:24
@Giang: Tối nay, chị chuyển khoản tiền của đứa bạn chị cho em nha. Vậy em tính luôn chị và đứa bạn luôn nhé.

Thế là chị lại phải gửi mail cho e lại rồi vì chưa update passport.

Nghe e nói mà thấy thương quá. Cũng may là post được bài rồi hen.

Toàn Thắng
09-12-2010, 18:19
Tình hình là mình đã book 6 vé ML cho mọi người (ghế từ số A7, hàng thứ 3)... khoảng thứ 2,3 tuần sau ra lấy vé nếu chậm hơn sẽ mất vé. Vé là 200K/người. Sẽ in 1 copy bản đồ các phần cho mọi người tham khảo khi đi.

@ Giang, Dung: anh có khoảng 2 dây đeo để bỏ vé vào khi đi Angkor, khi nào off trước khi đi ở SG sẽ gửi.

thutrangv
09-12-2010, 20:39
@ chị Trang: Em check tài khoản thấy có một món như sau: 08/12/2010 VNCK - 0006120 + 3,500,000.00 IBVCB.0812100058731001.Chuyen tien di Campuchia, nhưng ko thấy ghi rõ tên nên cần chị xác nhận dùm em để em chốt lại danh sách. .

Đúng món tiền chị chuyển đó. Bọn VCB này lởm nhỉ, có cái tên và số TK quan trọng nhất để nhận diện thì lại không hiển thị :D

Chị đăng ký mua bảo hiểm nhé. Thông tin cá nhân chị sẽ gửi mail cho em.
Hẹn chiều thứ 7 này, 4h chị em Hà Nội ọp ở khu vực cafe - trà chanh Nhà Thờ được không? Chị hay ngồi ở quán Kinh Đô, cạnh Nhà Thờ.

@A. Thắng: vé cỡ như thế nào vậy anh? em cũng có nhiều dây đeo thẻ lắm (= cỡ thẻ ATM), nếu vừa em còn mang theo.

mobydick
09-12-2010, 21:11
@ Anh Thắng: Anh cũng nhớ ra off nha. T2 hoặc thứ 3 lấy vé hả anh. Anh đặt vé vậy, anh sẽ ra lấy vé hay bọn e ra lấy vé. Em nhớ Giang hình như t3 hay t4 mới bay vào thì phải.

Em cũng định đi in bản đồ mà a Thắng đã nói thì thôi vậy. Cám ơn anh Thắng nhiều nhiều.:D

thutieu
09-12-2010, 22:34
chị đã nhận được tiền Giang chuyển lại rồi nhé, cảm ơn em!

Toàn Thắng
09-12-2010, 23:42
@ Trang: Mình thấy cái hình cái vé ở đây nè, chắc cỡ gấp đôi chiều cao ảnh passport, dù gì đi nữa vẫn gấp nó lại bỏ vào bọc ép plastic để tránh ướt và hư hại.
@ Dung: ai lấy cũng được, chỗ anh làm ghé đó cũng tiện đường, để anh ứng trước ra lấy cũng được. Ngày mai anh đi Mộc Bài có gì mua cho Dung 1 simcard Metphone, về bán cắt cổ ăn lời :P

Toàn Thắng
09-12-2010, 23:49
Một số link mà mình tìm được về Angkor nè, bà con đọc chơi

http://www.canbypublications.com/siemreap/srstarted.htm

Còn đây là suối Ngàn Linga

http://www.backpacking-tips-asia.com/kbal-spean.html

Còn đây là bài của Mossa kể về kinh nghiệm tham quan mấy điểm ở Phnom Penh, khá thú vị, dù mình vẫn muốn góp phần rửa tiền để phát triển du lịch nhưng đây cũng là một kinh nghiệm không phải ai cũng có :)
https://www.phuot.vn/threads/8049-%C4%90i-b%E1%BB%A5i-%E1%BB%9F-Campuchia-%E2%80%9Csang-m%C3%A0-r%E1%BA%BB%E2%80%9D/page6

huonggiangf1
10-12-2010, 10:43
Hi mọi người. Hôm qua về lu bu quá. Giờ em chốt lại danh sách mọi người nha:

1. Phong: 3.500.000 VND
2. Hợi: 3.000.000 VND
3. Thắng: 100 USD
4. Dung: 100 USD
5. F1: 170 USD
6. Trang: 3.500.000 VND
7. Bạn Dung (boy): 3.000.000 VND

Vậy anh Thắng đặt 6 vé Mai Linh đi sáng t5 là ok. Còn anh thu xếp công việc như thế nào thì thứ 2 báo cho tụi em biết sớm nha. Hi vọng là đủ 7 người :).

Em sẽ hoàn thành sớm danh sách để gửi cho mọi người với đầy đủ thông tin cần thiết. Mọi người nhận đc nhớ in ra và luôn mang theo trong người nhé. :)

@ Chị Trang & Chị Hợi: Cuối tuần này em bị làm công chúa cấm cung rồi, bổn phận làm con phải làm tròn chứ hiếu ko đc bước chân ra khỏi nhà :"> nên các chị thu xếp giúp em off khoảng 5h chiều nay đc ko? Sau giờ làm đó. Vì 6h30 bọn Gà nhà em liên hoan ăn uống chào mừng em trở về lành lặn :)). Vụ này lẽ ra là tối mai nhưng vì mai em ko đi đc nên mọi người đã phải chuyển lên tối nay rồi. Hic em áy náy quá :((.

mobydick
10-12-2010, 13:00
@ Trang: Mình thấy cái hình cái vé ở đây nè, chắc cỡ gấp đôi chiều cao ảnh passport, dù gì đi nữa vẫn gấp nó lại bỏ vào bọc ép plastic để tránh ướt và hư hại.
@ Dung: ai lấy cũng được, chỗ anh làm ghé đó cũng tiện đường, để anh ứng trước ra lấy cũng được. Ngày mai anh đi Mộc Bài có gì mua cho Dung 1 simcard Metphone, về bán cắt cổ ăn lời :P

Thôi mà a.Thắng, không thương tình em mua dùm mà còn đem về bán cắt cổ nữa hả. Vậy là a.Thắng lấy vé dùm bọn em hen.

thutrangv
10-12-2010, 13:15
Hi mọi người. Hôm qua về lu bu quá. Giờ em chốt lại danh sách mọi người nha:

Vậy anh Thắng đặt 6 vé Mai Linh đi sáng t5 là ok. Còn anh thu xếp công việc như thế nào thì thứ 2 báo cho tụi em biết sớm nha. Hi vọng là đủ 7 người :).

Em sẽ hoàn thành sớm danh sách để gửi cho mọi người với đầy đủ thông tin cần thiết. Mọi người nhận đc nhớ in ra và luôn mang theo trong người nhé. :)

@ Chị Trang & Chị Hợi: Cuối tuần này em bị làm công chúa cấm cung rồi, bổn phận làm con phải làm tròn chứ hiếu ko đc bước chân ra khỏi nhà :"> nên các chị thu xếp giúp em off khoảng 5h chiều nay đc ko? Sau giờ làm đó. Vì 6h30 bọn Gà nhà em liên hoan ăn uống chào mừng em trở về lành lặn :)). Vụ này lẽ ra là tối mai nhưng vì mai em ko đi đc nên mọi người đã phải chuyển lên tối nay rồi. Hic em áy náy quá :((.

Ok Giang, 5h hẹn ở Cafe Kinh Đô, cạnh Nhà thờ nhé.

@A. Thắng: mua giùm em một cái simcard nữa nhé! Em có nhu cầu là phải giữ liên lạc thường xuyên với phía VN anh ạ :D

Toàn Thắng
10-12-2010, 18:35
@Dung: đã mua SIM card Metfone (của Viettel), 1USD TK chính + 5USD tk thưởng, mua 100K bán 80K cho em nhé (vậy là cắt cổ quá rồi)... khi nào off anh sẽ gửi. À, thứ 2 rảnh nhắn anh gửi cho quyển LP.
@Trang: sozi sáng nay vét túi chỉ còn đủ tiền mua 1 cái sim do đã gom quá trời đồ chơi con nít cho SN Gấu :) nhưng mà mua ngay cửa khẩu cũng dễ dàng trong lúc đợi làm thủ tục (khoảng 1h), mình để số DĐ của bà bán cho mình sáng nay nhé (0913 787 454).
@all: tỷ giá sáng nay hỏi vòng tại MB là 1 triệu đổi 175K ria. Đang có sale off up to 60% tại TTTM Hiệp Thành nếu bận về rảnh nhớ ghé mua chơi.

huonggiangf1
10-12-2010, 19:13
@Dung: đã mua SIM card Metfone (của Viettel), 1USD TK chính + 5USD tk thưởng, mua 100K bán 80K cho em nhé (vậy là cắt cổ quá rồi)... khi nào off anh sẽ gửi. À, thứ 2 rảnh nhắn anh gửi cho quyển LP.
@Trang: sozi sáng nay vét túi chỉ còn đủ tiền mua 1 cái sim do đã gom quá trời đồ chơi con nít cho SN Gấu :) nhưng mà mua ngay cửa khẩu cũng dễ dàng trong lúc đợi làm thủ tục (khoảng 1h), mình để số DĐ của bà bán cho mình sáng nay nhé (0913 787 454).
@all: tỷ giá sáng nay hỏi vòng tại MB là 1 triệu đổi 175K ria. Đang có sale off up to 60% tại TTTM Hiệp Thành nếu bận về rảnh nhớ ghé mua chơi.

Eo ôi, 1.000.000 VND đc có 175.000 Riel thôi ấy ạ? Vậy là tỷ giá khoảng 5.7; hic chết dở nhỉ? Tan tành giấc mộng buôn USD của em rồi :)).

mobydick
10-12-2010, 22:48
@A. Thắng: Thứ hai chắc là e rảnh đấy. Đi làm về khoảng 6h30, có gì em sẽ gọi. Cái sim của anh mua dùm bán với giá rất là "cắt cổ" ah :)P .
Anh cố thu xếp nha. E cầm cuốn LP cứ nghĩ tới việc a... Hic hic...
@Giang: E định buôn USD như thế nào mà nghe tỉ giá cái hic hic vậy nè.

thutrangv
12-12-2010, 23:32
Gần đến ngày đi rồi mà đoàn mình im ắng qua ta ;)

Giang ui đã đặt được phòng ở SG và cả ở Cam chưa? Hôm trước chị và Hợi gặp nhau rồi. Toàn chị em máu mê đi chơi, ngồi buôn chuyện hai tiếng đồng hồ (trốn làm nữa chứ) rồi lên đủ các kế hoạch đi chơi tiếp theo sau khi đi Cam về nữa chứ (HH)

huonggiangf1
13-12-2010, 14:00
Em update lại danh sách nè. Chúng ta chốt đoàn ở đây nha, ko nhận thêm ai nữa :)

8. Thảo (girl, 80, HCM): 3.000.000 VND

@ anh Thắng: chiều tối anh lấy 7 vé giúp em nha (6 vé anh đặt + 1 vé chị Thảo đặt cùng với nhóm) rồi tối t3 em gửi anh xiền cả 7 vé.

@ All: Mai em sẽ mua bảo hiểm cho 6 người (những người đã gửi thông tin cho em) trong đó có: em F1, Phong, chị Dung + bạn chị Dung, chị Hợi và chị Thảo. Em thấy chị Trang đăng ký nhưng chưa thấy gửi thông tin gì cho em cả. Chị confirm cho em sớm nha.

Em chưa đặt phòng khách sạn gì cả vì thú thật là 2 ngày qua em mù mạng. Tình hình nhân sự bây giờ chúng ta có 5 girls và 2-3 boys. Vậy sẽ book 1 phòng triple cho nữ và 1 phòng twin cho nam nha mọi người. Riêng ở SG đêm ngày 15/12 em sẽ tìm 1 phòng double ở khu Phạm Ngũ Lão - Đề Thám, mà cho ở thêm 1 người thứ 3 (dĩ nhiên là tính thêm xiền), để 3 chị em (Trang, Hợi và F1) share tiền nha. ;)

ngobonmat
13-12-2010, 14:21
Riêng ở SG đêm ngày 15/12 em sẽ tìm 1 phòng double ở khu Phạm Ngũ Lão - Đề Thám, mà cho ở thêm 1 người thứ 3 (dĩ nhiên là tính thêm xiền), để 3 chị em (Trang, Hợi và F1) share tiền nha. ====> okie e.
Mà hôm nay le ve chìa cái đơn nghỉ phép ra đã bị mấy người tóm lại nhờ mua đồ rùi :( có bác nào bít chỗ bán đồ phụ tùng otô ở bển đó ko chỉ e với, cả cái chỗ chùa nào mà có bán miếng bùa làm bằng vàng mỏng đã yếm bùa rùi đặt trên xe hoặc trong ví k ạ?

huonggiangf1
13-12-2010, 17:11
Hiện giờ chúng ta có 270$ (ko tính của anh Thắng) và 16.000.000 VND. Em dự định mai mua thêm 400$. Tùy theo tỷ giá em mua đc nữa, sẽ tính được số tiền thừa thiếu của mỗi người để thu thêm hoặc trả lại khi gặp nhau vào sáng t5. Số tiền còn lại sẽ dành để thanh toán tiền vé bus, mua 1 ít riel ở cửa khẩu và ăn uống dọc đường. Tiền USD để mua vé Angkor, thanh toán tiền phòng, mua vé buffet, vé bus bên Cam, tiền tuk tuk... còn Riel để thanh toán tiền ăn và mua bán lặt vặt. Vậy đc ko ạ?

Ah tình hình là chúng ta sẽ bầu thủ quỹ nha. Em ko cầm tiền đâu :). Em đề cử chị Trang, banker quen làm việc với tiền chắc sẽ quản lý tốt hơn em :). Mọi người thấy sao?

mobydick
13-12-2010, 19:26
Chị đồng ý c. Trang làm thủ quỷ.
@Giang: Giang ơi, khỏi mua bảo hiểm cho bạn của chị. Chị mới gọi hỏi đt hỏi, bạn đó nói khỏi mua.

thutrangv
13-12-2010, 21:37
Sorry Giang, chị quên béng đi mất vụ gửi thông tin cho em. Chị đã gửi rồi đó, em mua BH giúp chị nhé.
OK chị sẽ nhận nhiệm vụ giữ tiền của cả nhà. Mai phải đi mua cái balo thật chắc và nhiều khoá thôi :D

CatAnh
13-12-2010, 23:43
@ Gửi mọi người chuẩn bị đi Campuchia :
Mình mới đi Campuchia hôm 10/10/2010 nên có vài kinh nghiệm chia sẻ với mọi người :
- Đi thăm quan Angkor wat giá vé mất 20$, mỗi người vào cửa đều được chụp ảnh in thẻ để đeo vào và bắt đầu từ 8g sáng đến 16g00 chiều là họ ko cho vào đền nữa. Khi đi nhớ mang giầy bata vì đi bộ khá nhiều. Đồ ăn của Campuchia đắt gấp 2-3 lần ở Việt Nam vì vậy nên mua sẵn bánh mì và đồ uống, hoa quả mang vào. Ko nên mua đồ lưu niệm ở Angkor vì toàn đồ rởm và đắt. Ở trong đền có 1 ông già hói đầu chuyên xem quẻ xăm và buộc dây đỏ may mắn vào tay cho khách du lịch rồi đọc bùa chú gì đó. Vì đoàn mình có anh HD người Cam nhưng nói tiếng Việt như người Việt nên biết đc nội dung chứ nếu ko thì chỉ nghe đc bằng tiếng Campuchia thôi. Ông thầy đó xem quẻ xăm khá đúng. Chi phí để ông thầy buộc dây may mắn mất khoảng 1- 2 ngàn riel thả vào hòm công đức.
- Khách sạn ở cạnh chợ đêm Siem Riep giá khoảng 10$, lưu ý khi đi chợ đêm Sieam Riep thì phải mặc cả vì ở đây họ nói thách gấp 3 lần và họ hiểu tiếng Việt Nam. Mình thường mặc cả bằng tiền riel và tiền Việt Nam rồi sau đó quy ra tiền $ hoặc tiền Việt Nam để trả. Vì mặc cả bằng tiền $ sẽ bị hớ vì thường họ bán cái áo 8$ chẳng hạn nếu mình mặc cả tiền đô thì chỉ bớt được nửa $ thôi. Còn nếu mặc cả bằng Riel hoặc tiền VN thì sẽ bớt đc nhiều hơn. Khăn ở đây chất đẹp giá khoảng từ 1- 3$, còn khăn rằn giá 1$/2 cái chất đẹp hơn ở VN. Ngoài ra họ bán quần, váy lanh cũng khá đẹp giá khoảng 6-7$/cái. Đường vào chọ có dịch vụ mátxa cá 2$ nhưng mặc cả 1$ họ cũng đồng ý. Đồ ăn ở chợ đêm Sieam Riep giá khoảng 1,5$ - 2,5$. Tux tux đi lòng vòng giá khoảng 2$/xe. Ở đây có 2 loại Bar 1 là cho người nước ngoài, 2 là cho dân Campuchia ( mình chưa vào nhưng nghe nói đi Bar của người Cam vui lắm).
- Ở Phnom Penh thì các bạn nên đến khu phố của trụ sở Hội người Việt Nam thuê ks ở đó chỉ khoảng 10$ thôi, xung quanh là các quán nhậu đêm đầy đủ mọi thứ và có nhiều dân Việt Nam sinh sống tại đó. Giá 1 đĩa cơm gà trung bình khoảng 35/phần. Tux tux đi chơi cũng rẻ. Ở đây chỉ có vào Casino chụp ảnh là o mất tiền thôi. Còn đi thăm quan Hoàng Cung, Cánh đồng chết, Nhà tù Tungsley là mất tiền hình như mất tổng cộng khoảng 10$ thì phải. Nếu đi nhậu ở Phnom Phenh thì nên vào quán nhậu bình dân tên là Xman đồ ăn rẻ và ngon.
- Thẻ đt của Cam thì các bạn đừng nên mua loại thẻ cào 5$ vì nó trừ tiền rất nhiều và gọi về VN chỉ khoảng 3p là hết tiền. Nên mua thẻ cào 10$ thì sẽ có khuyến mại 50% gọi nội mạng và gọi về VN sẽ rẻ hơn. Nếu mình nhớ không nhầm là mã số tiết kiệm tiền của Campuchia khi gọi về VN là 168 hay là 186 thì phải ( mã số này là mình đc 1 anh làm trong giới quan chức của Campuchia cung cấp).
- Biển Hồ là khu vực nằm cách Siem Riep khoảng 30km, bên mình đợt vừa rồi qua cũng làm 1 chương trình hoạt động xã hội giúp đỡ những người VN tại đây. Khu vực này 100% là người VN nghèo sống ở trên thuyền. Các e nhỏ ở đây rất ngoan và dễ thương, các em đc đi học miễn phí tại 1 trường học VN do 1 ông Tư Đầy - 1 người 1 thợ mộc đóng chiếc thuyền làm trường cho các em. Đây cũng là 1 địa điểm tham quan của khách nước ngoài khi đến Sieam Reap. Nếu các bạn có điều kiện đi được thì nên đi vì ngắm bình mình và hoàng hôn ở Biển Hồ là đẹp nhất. Ngoài ra ở điểm đón khách xuống thuyền ở Biển Hồ còn có 1 dịch vụ chụp ảnh trộm. Đó là khi các bạn xuống thuyền sẽ có 1 anh thợ chụp trộm rồi in ra đĩa sứ để lúc mọi người quay lại sẽ bán chiếc đĩa đó với giá là 2$ ( giá đã mặc cả). Trên đường đi xuống Biển Hồ còn đi qua 1 ngọn núi - nơi có ngôi chùa cổ nhất tại Campuchia.
Hiện tại chỉ nhớ mỗi từng này nên post lên chia sẻ với mọi người thôi ! Còn nếu mọi người muốn tìm hiểu rõ hơn hoặc cần giúp đỡ gì thì cứ gọi cho mình hoặc cho anh bạn mình là HDV tên Pư ở Campuchia nhé ! PM vào nick cho mình !

P/s : Ở Campuchia buổi tối muộn khá phức tạp nên sau 10g tối các bạn o nên ở ngoài đường nhé !

Toàn Thắng
14-12-2010, 00:20
@CatAnh: cám ơn bạn nhiều, bạn cho ttin anh Pư gì đó đi, đăng trên diễn đàn hoặc PM cho huonggiangf1 và mình nhé. Mình thích những chỗ nào phức tạp bạn ạ :D
@Giang: okie la vụ bạn Trang làm thủ quỹ.
@all: đã lấy vé ML cho 7 người (kể cả Thảo). Xe xuất phát từ trên đường Phạm Ngũ Lão gần ngã 3 Đề Thám kế cafe Allez Boo. DT tổng đài: 39 29 29 29. Có mặt trước giờ xuất phát 30', xe đón ở Phạm Ngũ Lão hoặc 20 Cộng Hòa (cây xăng A40)...
Mình sẽ off hôm cuối cùng là ngày 15/12 20h tại quán cafe Viva kế bên rạp Hưng Đạo đường Nguyễn Cư Trinh (nếu đi từ THD nằm bên tay phải, nếu từ Nguyễn Trãi bên tay trái) vừa off vừa xem đá banh :)

CatAnh
14-12-2010, 00:57
@ Quên mất là ở Phnom Penh có 1 trung tâm thương mại lớn và có bán đồ ăn Cam theo kiểu mua tem ấy ! Ăn ngon và rẻ ! Khoảng 15.000 riel là ăn đc đủ thứ ! Cái địa chỉ thì phải hỏi anh Pư - HDV của mình chứ mình o biết tên khu ấy. Còn đi "tạp tạp" thì giá 30$... hi hi. Đi uống bia ở Phnom Penh tiếp viên nữa đeo 1 cái thẻ có hình cấm phụ nữ uống bia để cấm khách mời uống, sợ say. Số của anh Pư là 0085512544004. Sinh năm 79 chưa vợ, thích nhậu, nhiệt tình, tốt tính nếu o thuê a ấy làm HDV thì có thể tối mời anh ấy đi uống bia hoặc đi bar cũng đc. Còn nếu thuê HD thì giá 25$. Thuê xe du lịch đi trong ngày giá 75$ xe 16 chỗ trọn gói luôn.

thichanchay
14-12-2010, 06:41
@Toan Thang
Bên anh off vào lúc mấy giờ vậy.

phamphong
14-12-2010, 08:47
@ Giang : mình ủng hộ chị Trang làm thủ quỹ.
@ anh Thắng : xe chạy lúc mấy giờ anh nhỉ?
@ cả nhà : Mai 19h Vn bắt đầu đá rùi, Mình off từ khoảng 18h đi, bàn chuyện xong xem bóng đá luôn.
Mọi người thấy thể nào nhỉ?

huonggiangf1
14-12-2010, 10:34
4h30 em tới sân bay, nên off 6h chắc ok. Nhưng mà có chương trình ăn uống trước giờ bóng đá ko ạ? Chứ ko thì hơi bị đói :).

Em vừa gọi điện book phòng ở Capitol GH ở Phnom Penh. Nói bập bẹ tiếng Anh với nó mà buồn cười đau bụng :)). Tình hình là em đã book 1 phòng triple và 1 phòng twin, tất cả đều chỉ có quạt thôi :">. Phòng triple giá 8$ nhưng vì mình ở 5 người nên nó tính 10$ :((, còn phòng twin là 7$, ko thể nào trả xuống đc 6$ :">. Ko có free tuk tuk pick up nhưng nó bảo Mai Linh gần lắm, nếu thuê 1 cái tuk tuk đưa đến thì chỉ cùng lắm là 1.5$/xe thôi nhưng phải thỏa thuận rõ ràng trước khi lên xe :). Hoặc nếu khỏe thì đi bộ cũng đc :D.

Địa chỉ GH đây ạ

Capitol Guesthouse
No. 14AE0, Road 182
Sangkat Beng Prolitt
Khann 7 MAKARA Phnom Penh

Lợi thế của em này là nằm ngay trung tâm, và cạnh Sorya bus station nên tiện xe đi Siem Reap. Nhưng đi bộ ra bờ sông, Chùa Vàng Chùa Bạc và Wat Phnom cũng là một vấn đề đấy. Đã ai đọc được là thuê tuk tuk đi lòng vòng ở Phnom Penh là bao nhiêu 1 xe chưa ạ?

duhi
14-12-2010, 11:28
Mình biết topic của các bạn chậm quá nên không sắp xếp thời gian được, chỉ mong được off với các bạn trước và sau chuyến đi hihi, cho mình xin cái lịch trình cụ thể off trước khi đi với ạh hehehe

huonggiangf1
14-12-2010, 14:10
Em vừa đi mua đc 400$. Tỷ giá hôm nay là 21.200 VND (mua ở số 1 Trần Phú).

400$ hết 8.480.000 VND. Trong đó có 4 tờ 50$, 1 tờ 20$ và một cơ số 10$ và 5$. Ko có 2$ và 1$ :(.

Với tỷ giá trên thì mỗi người phải đóng 170$ tức 3.604.000 VND. Do vậy những mem đã đóng 3.500.000 VND như anh Phong, chị Trang thì đóng thêm 104.000 VND nữa. Chị Hợi, chị Thảo và anh Trí (bạn chị Dung) đã đóng 3.000.000 VND thì đóng thêm 604.000 VND nữa. Riêng chị Dung đã đóng 100$ thì đóng thêm 70$ hoặc 1.484.000 VND nữa.

Em sẽ bàn giao lại cho chị Trang vào đêm mai nha, để sáng t5 chị thu thêm của tất cả mọi người.(BB)

phamphong
14-12-2010, 15:42
Dear cả nhà ngày mai off lần cuối trước khi đi nhé.
Thời gian : ngày 15/12 20h tại quán cafe Viva kế bên rạp Hưng Đạo đường Nguyễn Cư Trinh (nếu đi từ THD nằm bên tay phải, nếu từ Nguyễn Trãi bên tay trái)
Tuy nhiên em và bác Thắng sẽ có mặt ở đó từ lúc 18h 45 để cổ vũ đội tuyển VN(19h bắt đầu đá) nên welcome mọi người đến sớm, cổ vũ chung.

Toàn Thắng
14-12-2010, 23:22
Mình biết topic của các bạn chậm quá nên không sắp xếp thời gian được, chỉ mong được off với các bạn trước và sau chuyến đi hihi, cho mình xin cái lịch trình cụ thể off trước khi đi với ạh hehehe

@Toan Thang
Bên anh off vào lúc mấy giờ vậy.
Lịch trình off mình đã post rồi nhé, 20h tại cafe Viva góc Nguyễn Cư Trinh - Trần Hưng Đạo, welcome các bạn đến chơi làm quen :)

@ Quên mất là ở Phnom Penh có 1 trung tâm thương mại lớn và có bán đồ ăn Cam theo kiểu mua tem ấy ! Ăn ngon và rẻ ! Khoảng 15.000 riel là ăn đc đủ thứ ! Cái địa chỉ thì phải hỏi anh Pư - HDV của mình chứ mình o biết tên khu ấy. Còn đi "tạp tạp" thì giá 30$... hi hi. Đi uống bia ở Phnom Penh tiếp viên nữa đeo 1 cái thẻ có hình cấm phụ nữ uống bia để cấm khách mời uống, sợ say. Số của anh Pư là 0085512544004. Sinh năm 79 chưa vợ, thích nhậu, nhiệt tình, tốt tính nếu o thuê a ấy làm HDV thì có thể tối mời anh ấy đi uống bia hoặc đi bar cũng đc. Còn nếu thuê HD thì giá 25$. Thuê xe du lịch đi trong ngày giá 75$ xe 16 chỗ trọn gói luôn.
Anh Pư độc thân chưa vợ hèn chi bạn Giang cảm ơn ngay :) Bạn CatAnh (mình đoán là nữ) thấy anh í thế nào :P

thutrangv
15-12-2010, 08:07
Ôi cả nhà ơi hôm nay trời mù quá, cầu trời khấn phật cho bọn jetstar nó đừng delay cái chuyến bay của em không thì khổ thân em lăm (c)(c)

Toàn Thắng
15-12-2010, 09:41
Hix hix, mọi người ơi, do cty có việc đột xuất, mình phải ở lại support ngày thứ 6 và thứ 2 này nên chắc sẽ không join cùng mọi người chuyến này được... Mình đã bỏ biết bao công sức để chuẩn bị cuối cùng lại như vầy là sao :(

Dưng mà tối nay nhớ quá sẽ đi off cùng mọi người, khi nào về mọi người off nhớ kêu mình nhé. Chân thành xin lỗi mọi người, hy vọng sẽ join được cùng đoàn Cam iu dấu của mình một dịp nào khác.

Toàn Thắng
15-12-2010, 09:43
Tối nay mình sẽ ghé off tại Viva khoảng 7h15-7h30 nhé vì đi cùng bạn. Mình sẽ mang 2 dây đeo và bản đồ các điểm cho mọi người, hy vọng sẽ giúp ích phần nào.

phamphong
15-12-2010, 11:45
Dear cả nhà,
do có việc nên tối nay em không đến sớm được từ 18h45 như đã nói hôm qua.
Em sẽ cố gắng đến đúng 20h hoặc muộn hơn 1 chút.
Sorry cả nhà.

kẹo mút
15-12-2010, 13:07
Toàn thắng ơi vui lòng cho minh số dt để liên lạc về chuyến đi AN GIANG đi

prettyass1201
15-12-2010, 15:16
Xin chào.
Bên nhóm mình cũng đi Campuchia,nhưng đi vào ngày 25-12-2010. mình nhận thấy bên bạn tổ chức rất kỹ càng .

Mình cũng đi vào đúng ngày này, 2vc, 1 bé 2tuổi cùng 2 ông bà già, có khi lại gặp nhau nhỉ. :D

thutrangv
15-12-2010, 16:35
Hix thông báo với cả nhà là chuyến bay của em (20:05) đã "được" hủy và bay vào chuyến 21:50 :((

thichanchay
15-12-2010, 16:44
Tối nay mình sẽ ghé off tại Viva khoảng 7h15-7h30 nhé vì đi cùng bạn. Mình sẽ mang 2 dây đeo và bản đồ các điểm cho mọi người, hy vọng sẽ giúp ích phần nào.

Tối nay em đi ăn tiệc rồi nên không ra được anh Thắng ơi.
Khi nào anh đi về có gì chỉ thêm cho đoàn tụi em nhé.
Cảm ơn anh.

huonggiangf1
15-12-2010, 17:30
Em vừa mới vào tới nơi. Chuyến bay từ HPH rất ổn, bay nhanh, đúng giờ, ngủ vèo một cái đã tới nơi. Trời SG cũng rất đẹp :D.

Em đã book phòng 15$ ở 22 Bùi Viện cho 3 chị em, bị charge thêm 50.000 đ vì ở quá 1 người. Tí nữa đi loanh quanh tẹo rồi đi off với mấy anh chị. Hic sao mà có 2 anh giai lại ra muộn thế ko biết :((.

Toàn Thắng
15-12-2010, 17:45
Em Giang vào sớm thế không biết, ngóng từng ngày gặp anh Pư :P
Em ra Viva trước đi giành ghế (9 ghế) vì chắc là nếu trễ chắc là khó kiếm ghế và đông đó.

Toàn Thắng
15-12-2010, 17:49
Mình cũng đi vào đúng ngày này, 2vc, 1 bé 2tuổi cùng 2 ông bà già, có khi lại gặp nhau nhỉ. :D
Bạn ra off chung đoàn mình cho dzui... mình giới thiệu bạn thichanchay mà ngủ mặn cho (NT)

Tối nay em đi ăn tiệc rồi nên không ra được anh Thắng ơi.
Khi nào anh đi về có gì chỉ thêm cho đoàn tụi em nhé.
Cảm ơn anh.

Okie em, khi nào về mình off cả đoàn em ra chơi nhé...

Quenx
17-12-2010, 10:23
Hom nay công tác đột xuất ở Cam đây, chả kịp đi Siem Riep với các bạn. Chúc hành trình vui vẻ. Cập nhật thông tin thường xuyên nếu có thể hén.

huonggiangf1
20-12-2010, 16:03
Đoàn đã về tới SG, an toàn và lành lặn. 2 mem HN đã ra sân bay để về HN. Các mem SG dự định tối mai off lúc 8h tại cafe Bobby Brewers số 400B Lê Văn Sỹ, Q3 để share ảnh. Mời các bạn đến cho vui nha. Em F1 ở lại SG sáng t4 mới về HN cơ.

prettyass1201
20-12-2010, 16:21
Hi, mấy hôm nữa mình cũng đi Cam, a.c.e trong đoàn cho xin mấy cái tips và thông tin nhé (thời tiết, giá cả, tỉ giá ...), tks.

mobydick
20-12-2010, 19:03
Hi, mấy hôm nữa mình cũng đi Cam, a.c.e trong đoàn cho xin mấy cái tips và thông tin nhé (thời tiết, giá cả, tỉ giá ...), tks.

Thời tiết ngày mới qua tới Phôm Pênh thì nắng kinh khủng luôn. Nhưng chỉ được trưa đó thôi vì cả đoàn đón xe đi Siem Riep luôn. Thời tiết ở Siem Riep buối sáng trời gió rất lạnh, trưa thì có nắng nhưng với cái không khí se lạnh thì rất dễ chịu. Ngày cuối ở Phôm Pên thời tiết cũng mát nhưng ko bằng SRiep.
Tỉ giá Guest House ở PP cao hơn SR. Như chỗ mình ở SR thì phòng 5 người có điều hòa là 10 hay 12$. Phòng khá rộng rãi, còn ở PP thì chỗ mình ở tính theo đầu người ( Diamond) gần Night Market và sông, tính theo đầu người 4$/1 người, ko có điều hòa.

Các bạn nhớ đổi tiền VN sang Riel hoặc USD nha vì ở đó ko sử dụng tiền VN đâu. Tỉ giá thì 1$= 4000 Riel và 1000 Riel = 5000 VND

Đi Tuk tuk ở hai nơi nhưng các anh ấy đều rất tốt. Giá tuk tuk một ngày ở SR khoảng 10 đến 15 $ còn ở PP thì cao hơn 18$.

mobydick
20-12-2010, 19:13
Đoàn đã về tới SG, an toàn và lành lặn. 2 mem HN đã ra sân bay để về HN. Các mem SG dự định tối mai off lúc 8h tại cafe Bobby Brewers số 400B Lê Văn Sỹ, Q3 để share ảnh. Mời các bạn đến cho vui nha. Em F1 ở lại SG sáng t4 mới về HN cơ.

Đã chép xong hình ảnh. Mai se đưa lại thẻ nhớ và USB cho Gà F1

Toàn Thắng
20-12-2010, 22:05
hẹn mọi người mai nhé. Bạn Dung có nhớ mua cá khô cho mình không nhỉ ;)

prettyass1201
21-12-2010, 00:28
Thời tiết ngày mới qua tới Phôm Pênh thì nắng kinh khủng luôn. Nhưng chỉ được trưa đó thôi vì cả đoàn đón xe đi Siem Riep luôn. Thời tiết ở Siem Riep buối sáng trời gió rất lạnh, trưa thì có nắng nhưng với cái không khí se lạnh thì rất dễ chịu. Ngày cuối ở Phôm Pên thời tiết cũng mát nhưng ko bằng SRiep.
Tỉ giá Guest House ở PP cao hơn SR. Như chỗ mình ở SR thì phòng 5 người có điều hòa là 10 hay 12$. Phòng khá rộng rãi, còn ở PP thì chỗ mình ở tính theo đầu người ( Diamond) gần Night Market và sông, tính theo đầu người 4$/1 người, ko có điều hòa.

Các bạn nhớ đổi tiền VN sang Riel hoặc USD nha vì ở đó ko sử dụng tiền VN đâu. Tỉ giá thì 1$= 4000 Riel và 1000 Riel = 5000 VND

Đi Tuk tuk ở hai nơi nhưng các anh ấy đều rất tốt. Giá tuk tuk một ngày ở SR khoảng 10 đến 15 $ còn ở PP thì cao hơn 18$.

Bạn đổi tiền VND --> Riel ở đâu vậy, nếu tỉ giá như thế tính ra 1usd = 20k VND => lãi khoảng 1200VND/1usd nhỉ, mang đổi mấy nghìn là lãi đc chuyến đi Cam rồi. :D
Thanks.

thutrangv
21-12-2010, 00:56
Dear All,

Vậy là trải qua 15h đồng hồ và thay đổi phương tiện tới 8 lần :S, cuối cùng thutrangv và ngobonmat đã về đến cái ổ của mình. Sau chuyến đi tránh cái rét đậm rét hại của miền Bắc, thời tiết Hà Nội bây giờ là 18 độ C, rất tuyệt vời ;)

Chúc mừng cả đoàn chúng ta đã có một chuyến đi vui vẻ, thành công và đúc rút được một bồ kinh nghiệm. Chờ cái vé số của Trí mua tặng mọi người mà trúng, nhất định mình sẽ mời cả đoàn mình đi chuyến nữa cho bõ :D

Mọi người nghỉ ngơi rồi chúng ta cùng ôn lại những hồi ức của 5 ngày tươi đẹp trên đất Cam nhé (c) (HH)

P/S: ngày mai mọi người đi ọp, em Giang nhớ chỉ dẫn cho Lady Ngây thơ cách vào phượt đặng còn tham gia chém gió góp bão với mọi người nha :D

thutrangv
21-12-2010, 01:03
Bạn đổi tiền VND --> Riel ở đâu vậy, nếu tỉ giá như thế tính ra 1usd = 20k VND => lãi khoảng 1200VND/1usd nhỉ, mang đổi mấy nghìn là lãi đc chuyến đi Cam rồi. :D
Thanks.

Hihi, đừng tưởng bở vội nha bạn, tỉ giá mobydick nói trên đây là tỉ giá tính khi mua bán, còn nếu đổi tiền VNĐ=>Ria thì tỉ giá hơn 5 cơ.

huonggiangf1
21-12-2010, 08:11
Thanks.

Tốt nhất là các bạn mua hết USD ở VN rồi qua đó sài tiền USD, lấy lại tiền thối bằng tiền riel cũng đc, chứ nếu không sẽ lâm vào tình trạng phải mua USD bên đó với tỷ giá 23000 VND = 1$ đấy. Mà cũng ko cần nhiều tiền Riel đến mức phải mua Riel từ VN đâu vì họ sài 2 loại tiền USD và Riel song song mà. Miễn là các bạn có nhiều đô lẻ là được.

@ all: Tối nay đi off có ai mang đc máy tính đi để cùng xem ảnh cùng bàn tán cùng nhớ lại mới vui, các anh chị nhỉ?