PDA

View Full Version : Tuyển gấp 1 xế đi Mộc Châu ngày 7-8/12/2013

haitho
04-12-2013, 09:45
Mộc Châu ngày trở lại (185km) (ngày 7-8.12.2013)

Hiện đoàn đi đang thiếu 1 xế, xế nào có nhu cầu đang ký lheej dưới nhé.

(Chương trình đi 2 ngày 1 đêm)
Những ngày này ở MC hoa đào, mận, cải đã bắt đầu nở và cả những đồi chè xanh bạt ngàn ...
Phương tiện : Xe máy
Số mem dự kiến: ko quá 20 mem
Lịch trình:
Ngày 1:
Sáng : •Thời gian tập trung: 06h00p ngày Thứ 7 - 7/12/2013 tại cổng Big C Thăng Long, đi theo đại lộ Thăng Long ra QL6 nhé !
• Xuất phát: chậm nhất là 6h15’
- Vừa chạy vừa chơi thoải mái dọc đường, rẽ sâu vào bản hai bên đường. Các địa điểm có thể tạt ngang ngửa hai bên đường.
Trên đường đi có rất nhiều bản người Mông nằm ngay sát đường quốc lộ 6: khu vực xã Lóng Luông. (mùa hoa mận, hoa đào đây là thiên đường hoa) Bạn có thể dạo chơi ở đây nếu thích (nhưng nên xin phép trưởng bản trước).
Chú ý : đoạn ngã 3 đèo Hua Tạt có sân bóng to, có thể chụp ảnh trẻ em dân tộc đá bóng, và có thể đi qua Tua Hạt sang Mộc Châu nếu xe tốt vì đường này hơi xấu nhưng lại cực nhiều hoa mận trắng.
-Chạy chậm nhất thì ăn trưa ở Lóng Luông cũng rất ngon.
+ Hang Kia (trên đường đi) (Đường đi xấu đấy, mùa này có hoa đào, hoa mận, cải đã nở nhiều rùi)
Trưa : đến Mộc Châu tầm 1h
+ Chạy sâu vào đường 6 cũ và thị trấn nông trường Mộc Châu. Nói chung là chơi cả ngày thoải mái (có đồi chè & đồi chè ).
+ Khu du lịch Bản Áng - Rừng Thông (Mộc Châu) (đến Mộc Châu rùi đi them khoảng 3km là đến, cảnh nhìn thì cũng không đặc biệt lắm, nhưng lên ảnh vẫn khá lung linh , với cả có cánh đồng cũng tương đối đẹp), Vườn Hoa lan, dâu tây, hoa hồng,..
Chiều :
+ Thác Dải Yếm (cách Mộc Châu khoảng 7km, trên đường đi cửa khẩu Lóng Sập)
+ Rồi đi cửa khẩu Lóng Sập (qua Mộc Châu rồi, không phải trên đường, cách MC khoảng 30km, đường khá dốc & khá đẹp, đặc biệt là nếu có nắng, đại loại cảnh sắc như mùa thu ở châu Âu).
Lên cửa khẩu sẽ bị các chú Biên phòng ở đấy dặn dò là không được chụp ảnh, cứ vâng dạ thôi, còn chụp thoải mái.
Chiều tối hay nhất là đón hoàng hôn trên thảo nguyên nho nhỏ của Nông trường là đẹp.

- Ngủ:
+ Ở khách sạn Công Đoàn (Đối diện KS này có quán cafe Trung Nguyên 99 có thể hát hò ăn uống đậu xe thoải mái). Hoặc có thể ngủ nhà Sàn anh Thanh hoặc KS Hương Sen của chủ quán 64

CN Ngày 8/12/2013
Sáng :
- Đón bình minh trên những nương chè xanh rất hay, chạy qua Nhà máy Sữa Mộc Châu thì rẽ fải lên các đồi chè.
-Ăn sáng quanh KS có sữa nóng, bánh mì, sữa chua, hoặc vào thị trấn ăn phở cũng ngon
-9h sáng :Ruộng hoa cải bản Ba Phách: Thiên đường hoa cải ở bản Ba Phách với hàng chục mẫu ruộng lớn trồng toàn hoa cải. Bản nằm trên đường Quốc lộ 6, gần quán ăn 70, cách ngã ba thị trấn 5 km. Các bạn đi theo hướng lên Mộc Châu, khi nào thấy biển Công ty chè Mộc Châu thì rẽ vào con đường nhỏ đối diện.
đi bộ vào bản Nà Kía, nửa đường vào bản Ba Phách, phải đi bộ khá xa, tầm 3km, nhưng bản này rất đẹp, xe fải để dưới đèo vì ko thể lên như wave được.
Trưa : 12 h quay ra quán 64 ăn trưa, mua đồ kỷ niệm : kẹo lạc, bánh, măng chua ớt....rồi xuất phát về

4h30 : Hòa Bình nghỉ ngơi uống nước
Kết thúc cuộc ăn chơi thác loạn trên Mộc Châu.
Trên đường về, đoạn xung quanh Loong Luông, có khả năng bị cảnh sách phòng chống ma túy chặn lại kiếm tra. Tốt nhất nên đi bám đoàn để đỡ bị kiểm tra mất thời gian, mang CMND & giấy tờ xe đầy đủ.
-----------
Lhe: Mr.Thọ: 091 541 6644 hoặc fb: https://www.facebook.com/tho.nguyenhai.5

Kinh phí dự kiến: tiền xăng: 100K+ tiền ăn 250K(2 bữa chính+1 bữa sáng) + nghỉ 50K + phát sinh 50K, khoảng 450K/người

no_regret
04-12-2013, 10:20
chưa đi lần nào ,xin một slot xế đc k đại ka:D

NinhDuyQK
04-12-2013, 10:29
Mới làm xế đi Ba Vì, Tam đảo.Chưa đi xa như thế lần nào, có con Drem Việt không biết có theo được không?

tetuonggu
04-12-2013, 10:37
Mình cũng thích cung đường này. Chưa đi phượt lần nào. Còn chỗ không bác chủ top?
--------------
Phone: 0962903647

haitho
04-12-2013, 10:45
Các bạn muốn đi cung này thì điện thoại hoặc nhắn tin qua fb trực tiếp cho mình nhé, vì mình bận ko có thời gian comment trên diễn đàn này đc. Vì cuối tuần này đi rồi nên các bạn báo mình sớm đóng trước 200K để mình đặt dịch vụ ăn uống ngủ nghĩ nhé.

hoaicam
04-12-2013, 10:58
M đi ô tô ccung muốn tham gia cùng có được không bạn?

haitho
04-12-2013, 10:59
cung được ko sao, cụ thể lê hệ mình vào số đt nhé

chuotchui84
04-12-2013, 11:43
hết chỗ, hết xuất

haitho
06-12-2013, 11:35
Đang cần gấp 1 xếp, bạn nào đi thì aloo cho mình luôn nhé: 0915416644 or 0906282303

tongneu
06-12-2013, 12:28
mem mới, mình không có xe, có thể chạy xe :D có slot cho mình tham gia với nhé.